ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

ทำไม Jokergameth ในสมัยนี้ มีแต่ลิ้งหารายได้อะครับผม

บางคนที่โหลดเกมส์ คงเบื่อใช่ไหมกับการที่ต้องมานั้งคลิ๊กทีละลิ้งค์ เพื่อโหลดเกมส์

ไม่เหมือนตอนแรกๆ ที่ผมมาโหลดจากเว็บนี้ เลย ตอนนั้นไม่มีอะไรโฆษณาซักอย่าง แต่ตอนนี้ ต้องมานั้งคลิ๊กทีละลิ้งค์

บางทีโหลดเกมส์หลายๆ พาส เผอิญ พาสสุดท้ายเสียอีก เอ้า ละที่โหลดมาละ พังเลยลบหาโหลดใหม่

ผมรู้สึกว่า เว็บ Jokergameth เริ่มจะไม่ใช่เว็บแบ่งปันของฟรีละ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ช่วยๆเขาหน่อยก็ดีนะครับคุณแค่เสียเวลาไม่กี่วิกดให้เขาจะได้มีตังค์ไม่ซื้อเกมมาอัพให้คุณโหลดไง

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    35
    จริงๆ ถ้าจำไม่ผิดเค้าห้ามโพส ลิ๊ง ที่ใช้หาผลประโยชน์เข้าตัวเอง นะครับ - -
    Max - Nine l Power !

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -3Hz_I3oom- อ่านกระทู้
    ช่วยๆเขาหน่อยก็ดีนะครับคุณแค่เสียเวลาไม่กี่วิกดให้เขาจะได้มีตังค์ไม่ซื้อเกมมาอัพให้คุณโหลดไง
    ประมาณนั้น

เกมส์สมัยนี้มัน 2-3 GB+ มีใครมานั่งอัพให้โหลดไปเฉยๆ บ้างล่ะ -.- เอ้อ ใจดี ว่างมาก ไม่เหมือนเกมส์แต่ก่อน ประมาณ 1-2 GB กำลังดี
    ไม่กี่วิเอง กดไปเถอะครับ ส่วนไฟล์ที่เสีย อันนั้นก็แล้วแต่คนโหลดน่ะครับ เพราะก่อนโหลดผมก็กดดูลิงค์ทุกอันก่อน
    ถ้าใช้ได้ก็ก๊อป url ใส่ note ไว้โหลด ไม่ต้องไปกดอีกรอบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxninepower อ่านกระทู้
    จริงๆ ถ้าจำไม่ผิดเค้าห้ามโพส ลิ๊ง ที่ใช้หาผลประโยชน์เข้าตัวเอง นะครับ - -
    เออ ช่ายยยยยย เหอๆ แต่ถ้าแบนนะ คนหลักๆ เกมส์แทบจะหายหมด = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dark_Area : 15th July 2011 เมื่อ 02:03

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1
    ถ้า upload เองก็ไม่เป็นไรครับโอเค
    แต่คนที่เอาของคนอื่นมาแล้วครอบ link นี่สิ......
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 254
    ใส่ลิงค์ Adf หาเงินนี้เค้าไม่ได้เรียกว่าแบ่งปันน่ะครับ แต่เรียกว่า "แบ่งปันเพื่อเอาผลประโยชน์"

ปล.ห้ามตอบกลับเพื่อ Webboard ของเรา ไม่ต้องมาดราม่า

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมว่า มันก็ไม่เสียหาย นะ ยังไงเราก็ได้โหลดฟรีเหมือนเดิมอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    คงงั้นส่วนผมก็ไม่ใช้อะไร
    กลัวๆ ว่าจะมีคน "เห็นแก่ตัวจริงๆ"
    คือก็อบลิ้ง คนอื่นทั้งๆที่ไม่ได้ อัพโหลดเอง มาใส่
    ิลิ่งหาเงิน มาน่าคลิ๊กให้ไหมหละ ขนาด Video ยังมีเลยพี่

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfsorasak อ่านกระทู้
    บางคนที่โหลดเกมส์ คงเบื่อใช่ไหมกับการที่ต้องมานั้งคลิ๊กทีละลิ้งค์ เพื่อโหลดเกมส์

ไม่เหมือนตอนแรกๆ ที่ผมมาโหลดจากเว็บนี้ เลย ตอนนั้นไม่มีอะไรโฆษณาซักอย่าง แต่ตอนนี้ ต้องมานั้งคลิ๊กทีละลิ้งค์

บางทีโหลดเกมส์หลายๆ พาส เผอิญ พาสสุดท้ายเสียอีก เอ้า ละที่โหลดมาละ พังเลยลบหาโหลดใหม่

ผมรู้สึกว่า เว็บ Jokergameth เริ่มจะไม่ใช่เว็บแบ่งปันของฟรีละ
    มันก็ยังฟรีอยู่นี่ครับเพราะคุณก็ไมได้เสียเงินเหมือนเดิมแค่เสียเวลาเพิ่มไม่กี่วิ

ส่วนเรื่องไฟล์เสียพาทสุดท้ายหรือเสียพาทใดๆนั้นเป็นเรื่องที่มีมานานแล้วตั้งแต่สมัยนู้น มันไม่เกี่ยวกับโฆษณาซักนิด ไฟล์มันไม่ได้เสียเพราะโฆษณา อย่าเอาไปเกี่ยวกันครับ

ถ้าเบื่อการคลิกทีละลิ้ง แบบลิ้งเดียวก็มีตั้งเยอะ ทำไมไม่ใช้ละครับ

Thailand Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    710
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ถือเป็นการสนับสนุนพวกเขาละกันคิดไรมากครับอย่างน้อยพวกเขาก็หาเหมส์ดีๆๆมาให้พวกเราเล่น :XD

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    ซื้อแผ่นแท้ไปเลยสิจะได้ไม่ต้องนั่งกดอยู่

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เหอๆ ก็ให้เค้าหาเหอ ค่าเช่าเน็ตไม่ใช่ถูกๆๆ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    เขาไม่ได้มีเวลาว่างมานั่งอัพทั้งวันไม่ทำงานทำการกันหรอก ถ้าขี้เกียจไปซื้อแฟ่นแท้เหอะ

แค่กดให้เขาไม่กี่วิก็บ่น

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมยังชอบที่นี่อยู่นะ
    แต่ผมไม่ได้โหลดเกมจากที่นี่แล้วน่ะ
    ผมโหลดที่อื่นล่ะ เป็นของนอกน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    โหลดบิทสิ !!

กริ้งเดียว ได้เรยยยยย ย
    การไช้ภาษาไทยผิด ไม่ได้เเปลว่าชาติจะล้มจม กรุณาหัดไช้สมอง !?

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    2
    ในส่วนตัวผม ผมยอมรับผมครอบลิงค์ ทำไม ?

คือ เนื่องจากการอัพเกมส์ มันไม่ง่ายและรวดเร็วเหมือนกับการโหลด บางทีก็เออเรออยู่นั้นแหละ อัพเกมส์นึงใช้เวลาเปิดคอมเป็นวันๆ หรือสองวัน เพราะบ้านผมก็เน็ตบ้านธรรมดาๆ แต่ใจรักการแบ่งปันไงครับ ถึงทำ

และแถมต้องมาจัดเรียงกระทู้อีกเป็นชั่วโมง ให้สวยให้ถูกใจ ขอเถอะครับไม่กี่วินาที เอง ทำให้หน่อยได้ไม๊ครับเพื่อเป็นน้ำใจเล็กๆน้อย แลกกับเวลาที่ผมทำให้คุณเป็นวันๆ

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    2
    ในส่วนตัวผม ผมยอมรับผมครอบลิงค์ ทำไม ?

คือ เนื่องจากการอัพเกมส์ มันไม่ง่ายและรวดเร็วเหมือนกับการโหลด บางทีก็เออเรออยู่นั้นแหละ อัพเกมส์นึงใช้เวลาเปิดคอมเป็นวันๆ หรือสองวัน เพราะบ้านผมก็เน็ตบ้านธรรมดาๆ แต่ใจรักการแบ่งปันไงครับ ถึงทำ

และแถมต้องมาจัดเรียงกระทู้อีกเป็นชั่วโมง ให้สวยให้ถูกใจ ขอเถอะครับไม่กี่วินาที เอง ทำให้หน่อยได้ไม๊ครับเพื่อเป็นน้ำใจเล็กๆน้อย แลกกับเวลาที่ผมทำให้คุณเป็นวันๆ

EvilSoul
    Guest
    แยก 2 ลิงค์ก็จบละ อันนึงลิงค์ตรง อีกอันลิงค์คลุม แล้วแต่ใครว่าจะสนับสนุน ก็แค่นั้นแหละ

จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    เค้าบอกว่า ห้ามโพสเอาลิงค์ของคนอื่น มา ใส่ เป็นลิงค์หาเงินให้กับเราเอง แต่ถ้าเป็นเจ้าของก็ทำได้หนิครับ อ่าน ดีๆนะครับ บอร์โเก่ากะทำงี้คับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    พี่ๆครับ พวกพี่ที่เขาอัพเกมอ่ะ แทบจะไม่มีกินเลยน้ะครับ
    สงสารเค้าหน่อยๆ
    ไม่กี่วิเอง
    อีกอย่างบางคนพี่เค้ายังเรียนอยู่เลย เป็นการหารายได้เสริม ช่วยพ่อเเม่เค้าด้วย

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    อย่างที่หลายๆ rep บอกครับ ถ้าเกิดเป็นการ up game นี่ เราจะใส่ลิงค์หาเงินไปก็ถือว่า เป็นค่าเหนื่อยสำหรับคนอัพโหลดเกมส์ แต่ว่า ถ้าเอาลิงค์ที่คนอื่นอัพ แล้วมาใส่เองแบบนั้นน่าเกลียดครับ (ถ้าจับได้โดนเอาลิงค์ออกครับ)

ส่วนนอกจากการอัพเกมส์ อัพของให้เขา Download เนี่ย ถ้าเกิดว่าลิงค์โยงไปที่อื่น ถ้าเกิดมีการใส่ลิงค์หาเงินนั่นผิดครับ เพราะ ถือว่าหาผลประโยชน์เข้าตัวเองของแท้ เช่น ลิงค์ไปที่หน้าอื่นของบอร์ด ใส่ลิงค์หาเงิน (ลงทุนมากเลยลิงค์ไปที่หน้าอื่นเนี่ย - -) ลิงค์ไปที่ภาพ (upload ภาพเนี่ยเหนื่อยจังนะนั่น - -) เป็นต้นครับ มีจริงหมดล่ะครับ ทำให้ต้องมาปวดหัวกับลิงค์พวกนี้
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    แต่ก่อนผมก็ใส่ลิงค์หาเงิน แต่ตอนนี้เลิกละ และคิดว่าจะไม่มีทางใส่ลิงค์หาเงินอีก ไม่ว่าจะต้องอัพเป็น 10 พาร์ท 100 พาร์ท ไม่ว่าจะเหนื่อย หรืออดหลับอดนอน เพราะถ้าใจอยากแจก แค่นี้ก็ชิว ๆ
    อีกอย่างผมถือว่า ไม่ชอบอะไร ก็อย่าไปทำ ไม่ชอบกดลิงค์หาเงินคนอื่น ก็อย่าเอาลิงค์ตัวเองไปทำหาเงินเหมือนกัน

ส่วนคนอื่นเราคุมไม่ได้ว่าเค้าจะทำยังไง ถ้าไม่ชอบใจก็เลี่ยงไปโหลดเจ้าอื่น ถ้าเลี่ยงไม่ได้ ก็หันไปใช้ Jdownload ให้มัน Skip ลิงค์โฆษณาให้เราไปเลยก็ได้

ผมว่าถ้าอยากหาคนสนับสนุน มันควรจะมีตัวเลือกให้เค้า การยัดเยียดให้คนกดหรือให้ทำอะไรสักอย่าง มันไม่ใช่เรื่องดี แต่ถ้าคุณคนทำจะไม่แคร์เรื่องนี้ ก็ไม่มีใครว่าอะไรคุณได้เหมือนกัน เพราะสุดท้ายแล้วลิงค์ที่แจกก็ฟรีเหมือนกันหมด แค่เสียเวลาอีกหน่อยนึง กับความรู้สึกของคนบางกลุ่มเท่านั้น

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    มันอยู่ที่ใจครับ

พวกที่ใส่ลิ้งคือต้องการ"หาเงิน"มากกว่า"แบ่งปัน" อีกไม่นานเว็ปก็คงจะเป็นเว็ปหาเงิน

น้ำใจที่เคย"แบ่งปัน"กันก็คงเหลือน้อยเต็มที
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    3
    ของฟรีไม่มีในโลก (หลอกครับ)

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    แนะนำทำทั้ง 2 แบบเลยครับอย่างเช่นของคุณ gigkok ก็มีทั้ง2แบบใครจะเลือกยังไงก็แล้วแต่
    สำหรับผมนะเสียเวลาเพิ่มนิดหน่อยยังไงก็ฟรี ช่วยเขาด้วยสนับสนุนให้หาเกมมาอัพอีก