ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238

Question คุณเคยคิดว่าตัวเองดูไม่เหมาะสมกับแฟนไหม ?

ผมคบกับแฟนตั้งแต่ ม.5 หน้าตาเธอก็จัดว่าสวยมากเลยแหละ ตอนมัธยมเราไม่ค่อยได้ไปไหนมาไหนด้วยกันเพราะเธอตั้งใจติวจะเข้าแพทย์ และก็สมหวัง ส่วนผมน่ะเหรอ เรียนปานกลาง มีดีแค่เล่นฟุตบอลเก่ง หน้าตาก็ไม่เท่าไหร่ + ผมเป็นคนไม่ค่อยมั่นใจในตัวเอง พอเข้ามหาลัย ทำให้เธอได้ไปไหนมาไหนกับผมบ่อยขึ้น แต่เวลาเดินด้วยกัน ผมชอบคิดว่าเราไม่ค่อยเหมาะสมกันผมจึงเดินกะระยะห่างกันพอสมควรไม่ชิดกันมาก จนวันหนึ่งผมทะเลาะกับเธอแต่เธอก็ส่งเพลง "เพราะใจ" ของเจี๊ยบวรรธนา ลองไปหาฟังดูนะครับ ทำให้ผมรู้ว่า หน้า ตามันไม่ใช่สิ่งกำหนดความรักจริงๆ แต่ผมก็ยังไม่มั่นใจในตัวเองอยู่ดีว่าเหมาะสมกับเค้าหรือไม่ -0- แต่สามปีที่คบกันมาผมไม่ยอมให้จบเพราะเรื่องแบบนี้แน่นอน เพื่อนๆเคยคิดแบบนี้กันบ้างไหมครับ ?

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    เคย คิดเหมือนกัน

แต่้ถ้าเค้ามารักเราแล้ว ให้เราคิดซิ เค้าเห็นข้อดีของเราที่คนหล่อ หรือ คนอื่นไม่มีไงละ

คำนั้ัน คือ

ความซื่อสัตย์
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    แล้วเคยคิดว่า แฟน ไม่เหมาะสมกับเราบ้างไหมละ
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ไม่เคย เพราะความเหมาะสม ไม่มีในความรัก

ยกเว้นกรณีผู้ใหญ่เข้ามาเกี่ยวข้อง จะมีเรื่องเงินฐานะตามมา

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ผมก็ไม่มั่นใจในตัวเองนะครับ
    แล้วหน้าตาก็ยิ่งดูไม่ได้ยิ่งถ้าไม่มั่นใจก็จะยิ่งดูไม่ดี
    ผมก็เลยต้องมั่นใจ จริงๆตัวของตัวผม มันไม่มั่นใจในตัวเองหรอก

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1
    คิดนะ ว่า..เรามันดีเกินไป จริงๆ 555 บางคนมองเเต่เงิน - - เขผู้หญิงเห้นมีเงินก็เข้าหาผู้ชายมีเงิน ( บางคน ) มันก็อยากบอกผ่านตรงนี้อ่ะ เงินนั้นหน่ะของพ่อตู ตูมีเเต่ตัวเนี่ย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ millomew อ่านกระทู้
    ไม่เคย เพราะความเหมาะสม ไม่มีในความรัก

ยกเว้นกรณีผู้ใหญ่เข้ามาเกี่ยวข้อง จะมีเรื่องเงินฐานะตามมา
    โดนผมอย่างแรงประโยคนี้ เพราะตอนนี้ผมโดนอยู่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อะไร? เอาเรื่องหน้าตาเนี่ยะนะ บอกตามคตรงนายไม่ได้แพ้เพราะเขาหรอก.. แต่แพ้ตัวเอง..มากกว่า

ปล่อยให้อิทธิพลรอบข้างนายส่งผลกระทบต่อนายได้อย่างไร.. ผมเคยคบกับคนหน้าตาดีๆก็ถมเถ..แต่ปัจจุบันโสด!

มีคนให้รักและก็เขารักเราก็ดีแล้ว ดีกว่าคนที่กำลังตามหาแม้หาเท่าไหร่ก็หนีห่างออกไปเรื่อยๆ บางคนก็เร่งที่จะมี แต่ก็จบแบบเดิมๆเพราะไม่เคยรอโชคตาและพรมลิขิตบ้าง

นายดีกว่าทุกคน ฉนั้นดูแลสิ่งที่มีอยู่ให้ดีก่อนที่จะไม่ได้มีมัน.. อาจต้องมานั้งเสียใจจนวันเป็นตาแก่อย่างผมเนี่ยงัย! ข้อสุดท้ายคืออย่าทำร้ายคนที่คุณรัก..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เพิ่มเติมนิดนึง

ความเหมาะสม กับความแตกต่างมันไม่เหมือนกันนะ

ผมคิดว่าถึงคนเราจะแตกต่างกัน แต่ก็ไม่แตกแยกกันฮะ

อย่างพ่อแม่ผมนะ ไม่เหมาะกันเลยสักนิด แต่เขาอยู่ด้วยกันได้ไง ผมจะบอกให้นะครับ

มีคนรักกัน 2 คน

คนนึงชอบซื้อ อีกคนนึงก็ชอบซื้อ เหมือนกัน อยู่ด้วยกัน จน

คนนึงไม่ชอบซื้อ อีกคนนึงก็ไม่ชอบซื้อ เหมือนกัน อยู่ด้วยกัน อดแดรกฮะ ประหยัด

คนนึงชอบซื้อ คนนึงไม่ชอบซื้อ อยู่ด้วยกัน พอดีชีวิตมีความสุขฮะ 555555

ก็เหมือนกับ คนหน้าไม่ดี คบกับคน หน้าตาดี มันถึงจะลงตัว ครับ 555

เหมือนคนจนกับคนรวย คนจนสวย คนรวยขี้เหร่ เข้ากันได้ 55555

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ความเหมาะสม กับความแตกต่างมันไม่เหมือนกันนะ

ผมคิดว่าถึงคนเราจะแตกต่างกัน แต่ก็ไม่แตกแยกกันฮะ

อย่างพ่อแม่ผมนะ ไม่เหมาะกันเลยสักนิด แต่เขาอยู่ด้วยกันได้ไง ผมจะบอกให้นะครับ

คนนึงชอบซื้อ อีกคนนึงก็ชอบซื้อ เหมือนกัน อยู่ด้วยกัน จน

คนนึงไม่ชอบซื้อ อีกคนนึงก็ไม่ชอบซื้อ เหมือนกัน อยู่ด้วยกัน อดแดรกฮะ ประหยัด

คนนึงชอบซื้อ คนนึงไม่ชอบซื้อ อยู่ด้วยกัน พอดีชีวิตมีความสุขฮะ 555555

ก็เหมือนกับ คนหน้าไม่ดี คบกับคน หน้าตาดี มันถึงจะลงตัว ครับ 555

เหมือนคนจนกับคนรวย คนจนสวย คนรวยขี้เหร่ เข้ากันได้ 55555
    สุดยอดจริงๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 727
    จะต่างกันยังไงก็ มีคำๆเดียว ที่ หยุดได้คือ ''รัก''

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popone11 : 22nd October 2011 เมื่อ 18:52
    JOKERGAMETH อยู่ในสายเลือด

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อย่าคิดมากเลยครับเรื่องนี้ มันอยู่ที่ใจ ^ ^

คราวหลังไปไหนมาไหนด้วยกันก็เดินให้ชิดๆกันด้วยน่ะครับ ^ ^

มีคนรักอยู่ใกล้ๆตัวแล้วไม่ต้องคิดมากครับ ดูแลเขาให้ดีที่สุดก็พอ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ไม่ได้หน้าตาไม่ดีนะ แค่ไม่มั่นใจในตัวเอง 55555

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    ผมคิดนะครับ คิดตลอดเวลาด้วยครับ

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    1
    แฟนผมโคตรน่ารักเลย เนื้อหอมมีแต่คนจีบ เรียนเก่ง ฐานะดี หุ่นดี แม่พระ นางฟ้าชัดๆ (ชมเกินไปละ ห้าๆ)

ส่วนผมน่ะเหรอ หน้าตาก็งั้นๆ เรียนก็ปานกลางค่อนข้างเก่ง ฐานะปานกลาง สูงก็ไม่สูง กล้ามเป็นมัดก็ไม่มี แต่ก็ไม่ถึงกะอ่อนแอโดนแกล้งเหมือนในการ์ตูนนะ ฮ่าๆ แต่ไม่มีอะไรเท่เลยอ่ะแหละ

ผมเคยถามแฟนผมว่า ทำไมถึงชอบเราอ่ะ เราไม่เห็นมีอะไรดีเลย แฟนผมก็บอกว่า มีสิ มีอย่างที่ผู้ชายคนอื่นไม่มี เราชอบเธอที่เป็นอย่างนี้ คนอื่นจะว่ายังไงก็อย่าไปสนใจเลย (มีหลายคนบอกว่า คู่ผมไม่ค่อยสมกัน แต่หลายคนก็เชียร์นะ)

ผมโคตรรักแฟนผมเลยแหละ คิดดูสิ ขนาดรถผมเก่าๆ แฟนผมยังไม่รังเกียจ แถมยังบอกอีกนะว่า แค่ได้ซ้อนเธอ ไม่ว่ารถคันไหนก็มีความสุขที่สุดแล้ว โอ้ว ซึ้ง

แต่ตอนนี้ทะเลาะกัน ไม่ได้คุยกันนานมาก โทรไปก็ไม่รับ ผมคิดถึงเธอ ปิดเทอมไม่ได้เจอกัน เซ็ง

วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

... ง่ายๆคือ ขั้วบวกกับขั้วบวกจะผลักกัน ขั้วลบกับขั้วลบก็ผลักกัน แต่ ขั้วลบกับขั้วขั้วบวกน่ะจะดูดกัน

ตอนนี้ผมก็มีแฟนเหมือนกัน ผมก็มีความรู้สึกอย่างนี้แหละ ก็คนมันเกิดมาไม่หล่อนิเนอะ แต่ที่เขารักเราใช่ที่หน้าตา เขารักที่เราเป็นตัวของเราอย่างนี้...

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    แฟนผมพูดกะผมบ่อยมากหรือถามผมบ่อยมาก

ว่าบางทีเขาอาจจะไม่เหมาะสมกับผมก็ได้ เพราะเขาไม่ค่อยเข้าใจความรักสักเท่าไหร่เขากลัวว่าผมและเขาจะไม่เหมาะสมกัน
    และทุกครั้งผมก็จะถามเขาว่าและเธอรักผทป่าว เธอก็จะตอบคำตอบเดิม ๆ ทุกครั้งว่ารัก
    และผมก็บอกเธอไปงั้นก็ไม่ต้องกังวลแล้ว เพราะแค่เขารักผมและผมก็รักเขา แค่นี้เราก็เหมาะสมกันแล้ว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    เคยคิดคับคิดมาตลอดว่าผมไม่สมควรเป็นแฟนเทอ เพราะผมเป็นคนไม่พูดมาก อะไรยังไงก็ได้แล้วแต่เทอ ไม่กล้าแสดงออกถึงคำว่ารักให้เทอรู้ แล้วตอนนี้ก็เลิกกันแล้วเพราะเขาทนไม่ได้ที่จะอยู่กับผม สมน้ำหน้าตัวเองว่ะมีคนรักดีๆสวยๆอยู่ดีๆไม่ชอบผมทำตัวไม่ดีเอง 555555+ มันช่างน่าเศร้ายิ่งนัก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ผมไม่ค่อยมั่นใจในตัวเองนะ แต่ผมว่าอย่าไปคิดเลย(แต่มันก็อดคิดไม่ได้แหละวะ) เป็นแฟนกกันได้ก็ไม่ธรรมดาแล้วครับ ให้คิดว่าเราต้องมีอะไรที่เหมาะกับเขาสิเขาถึงมาคบกับเรา

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ขอแค่มั่นใจในตนเองครับ ว่าเราเป็นคนดี ดูแลเธอได้ จริงใจและรักเธอที่สุด แค่นั้นคุณก็เหมาะสมที่สุดแล้วครับ แหะๆ ^ ^"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    แฟนเก่าผมไปมีคนใหม่หน้าเหมือนคนอินเดียขายโรตี แต่ก็ดีแล้วเขามีความสุขเพราะว่าเวลาผมโมโหเขาจึงไม่ชอบ ความรักไม่ได้ดูที่หน้าตาครั้บ แต่แฟนเก่าสวยยครับผม

•!~[Vashi Original]!~•
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ millomew อ่านกระทู้

ใช่เลยท่าน(เป๊ะๆ) 555+
    ลดการใช้พลังงานเป็นการช่วยลดภาวะโลกร้อน

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    1
    ไม่มีและไม่คิดจะมีเพราะ รอ 18 ดีกว่า นานนน แต่ ก็ รอ เดะพอ 18 เดะจะไปสอยซักคน ตอนเด็ก ตั้งใจเรียนดีกว่า

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ไม่เคย เพราะไม่มีแฟน

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 16