ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 242

Unhappy มันอาจทำร้ายกันทางอ้อม !

ผมกับแฟนคบกันมาตั้งแต่ตอนปิดเทอม ช่วงปิดเทอมเธอพูดคุยกับผมอย่างสนุกสนาน พอเปิดเทอมตอนแรกเธอก็ดูห่วงใยผม แต่พอเธอได้ยินเพื่อนเธอบอกว่า "ถ้าคบกันแล้วครูจับได้ ครูเขาจะให้เลิกกัน"หลังจากนั้นเธอก็เริ่มห่างผม .. . ..

พอผมเดินไปหาเธอบอก "ออกไปไกลๆ!" พอผมคิดที่จะเดินไปคุยกับเธอ เธอบอก "อย่ามายุ่ง!" แล้วหลายๆวันต่อมาผมก็ได้แค่นั่งมองเธอจากหลังห้อง ได้แต่ยืนมองเธอ โดยที่เธอไม่คิดจะหันมามองผม

ผมคิดเล่นๆว่า "ยังรักกันอยู่หรือเปล่า?" แต่ผมก็อยากถามคำถามนี้กับเธอ ผมก็ลองโทรไปหาเธอแล้วถามว่า "ทำไมเวลาอยู่ที่โรงเรียนถึงไม่อยากคุยกับผมเลย?" คำตอบคือ "ไม่อยากเกิดปัญหา!" ผมก็ยอม เพราะผมอยากปกป้องเธอ

แต่ !! ตอนอยู่ที่โรงเรียนเธอไม่คุยกับผมก็จริง สิ่งที่ผมเห็นทุกวันในห้องเรียนคือเธอคุยกับเพื่อนผู้ชายในห้องคนนึง คุยกันแบบสนิทมาก ๆ แต่สิ่งที่ผมคิดก็แค่ว่า "คงเป็นเพื่อนกัน!" ผมก็ไม่ใส่ใจอะไรมากเพราะเพื่อนคนนั้นมีแฟนแล้ว..

ผมรู้ว่าอยู่ที่โรงเรียนเธอจะไม่คุยกับผม ก็โอเค! ถ้ามันเกิดผลดี. ผมเคยชวนเธอออกไปข้างนอกแล้วแต่เธอไม่อยากไป พอโทรหาน้ำเสียงของเธอเหมือนไม่พอใจตลอดเวลา.

ผมเข้าใจว่าเธออยากปกป้อง ความสัมพันธ์ ของเราสองคน แต่มันก็เหมือนกับการทำร้ายกัน! โดยใช้แค่คำพูดกับกิริยาท่าทาง.

- ผมแค่อยากทำให้เธอรับรู้ว่า"ผมรักเธอ" แต่จะแสดงออกยังไง เมื่อมันเป็นแบบนี้ ?

ผมควรที่จะทำอย่างไรดี ?? ? ?? ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tauw12355 : 15th July 2011 เมื่อ 09:19
    I'm yours

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมว่านะ ครับ เรื่องที่คุณครูห้ามให้เด็กมีความรัก มีด้วยหรอ ครับ ผมเคยเห็นแต่บอกว่า มีได้ แต่ต้องอยู่ในกรอบ และไม่ทำให้เสียการเรียน นะ ครับ

สักที่บนโลก O_o
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    คบกับได้ครับ แต่อย่าเสียการเรียนก็แล้วกันครับ เปิดใจให้กว้างไวนะครับ สู้ๆเป็นกำลังใจครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    น่าเห็นใจนะครับ ผมว่าคุณควรเผื่อใจไว้บ้าง หากเลิกกันจริงๆจะได้ไม่เจ็บมาก

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ผมว่าครูห้ามคบกันนั่นมันข้ออ้างแล้วล่ะ เชื่อดิ มองตมความเป็นจริงแล้วถ้ารักกันห้ามให้ตาย ก็ไม่มีทางทำเหินห่างขนาดนั้นด้วย แถมยังมีเรื่องมือที่ 3 อันนี้ชัดเจน

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมว่าคุณควรเผื่อใจเอาไว้แต่เนิ่นๆนะครับ เพราะโอกาสที่จะมีมือที่ 3 เป็นไปได้สูง เพราะถ้าเลิกกันจริงๆก็จะได้ไม่เจ็บมากไงครับ ^_^

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    แบบนี้ออกแนวแปลกๆไปหน่อยนะ ฝ่าย ญ อ่ะ
    เพลงดาบล่องนภา

ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    - - ถ้าให้ ผมคิดนะ ผมว่า เพื่อนของแฟนคุณ อาจจะร่วมมือกับ มือที่ 3 !! แล้วก็ อ้างเรื่องครู ขึ้นมา พอทีนี้ สาวเจ้า ก็จะเริ่มคิดหนัก ละ ห่างเหินนาย ไง

ปล. สุดท้าย ก็สบายมือที่ 3 ไปเลยล่ะครับ (เผื่อใจไว้ตอนนี้เลยครับ)

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 907
    ครูก็เคยเป็นเด็กนะครับ ผมว่าครูเขาต้องเข้าใจความรู้สึกนะครับ แล้วครูสมัยนี้ ก็ไม่ได้หัวโบราณกันแล้วด้วย ผมว่าเป็นข้ออ้างครับ
    ถ้าอยากรู้ว่าจริงมั้ย ลองไปถามเพื่อนคนที่มาบอกเรื่องนี้ว่าครูคนใหนพูดแล้วลองไปถามครูคนนั้นเลยครับ ว่าจริงมั้ย

Download rom Game Ps1 Free !
    Click

ฝากเพื่อนๆ คลิกเข้าไปดูบล็อคของผมกันบ้างครับ ขอบคุณครับ
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ พูดคุย หรือ ปัญหาในกระทู้ เข้ามาโพสในเฟซผมได้เลยนะครับ ฝากเพื่อนๆ เข้าไป กด Like หน่อย^ ^
    Facebook

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    ครู ไม่ผิด ผมว่าแฟนคุณต่างหากครับ
    ถ้าคนเรารักกัน แม้สภาพแวดล้อม สังคม คนรอบกายจะสั่งห้ามหรือกีดกัน ถ้ายังรักกันก็ไม่มีปัญหา
    ลองถามเค้าดู ถ้าครูไม่ห้ามเค้าจะกลับมาเหมือนเดิมมั๊ย ?
    ลองถามอีก แล้วทำไมหมอนั่นถึงสนิทมากกว่าเราด้วย ! ?
    ขอให้แฟนคุณยังเหมือนเดิมนะครับ ^^

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ก็ลองคิดอีก1เสียงนะ ห่างกันที่ร.ร.พอว่า แล้วโทรคุยกันทำไมคุยไม่ได้ล่ะ ครูมาคุมหรอ ก็ตามที่ข้างบนบอกมาล่ะครับ

ผมว่ามันไม่ใช่แล้วล่ะนะนายเอ่ย ไงก็แนะนำให้พูดตรงๆไปเลยดีกว่าไม่ต้องกลัวในคำตอบหรอกนะ อย่างน้อยก็คิดว่า

ได้พูดดีกว่าเก็บมานั่งคิดคนเดียว มันแย่นะ สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ''ออกไปไกลๆ'' ''อย่ามายุ่ง'' ผมได้ยิน2คำนี้ผมไม่อยู่หลอก ถ้าไม่สนใจกันจะเป็นแฟนกันเพื่ออะไร

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อายุเท่าไหร่กันแล้วครับ ถ้าแฟนคุณเชื่อเรื่ิองที่เพื่อนพูดจริงก็คงมีปัญหาทาง สติปัญญาแล้วครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไอ่คนไหนจะมาแย่งไอ่ครูคนไหนที่บอกว่าคบไม่ได้เอามาเดวมันเลย