ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068

Lightbulb [Guide]Payday :The Heist เบื้องต้น

โหลดและทดลองเล่นBF3ซัก2-3วันนะครับเพื่อนๆช่วยกันแก้ปัญหากันไปก่อนนะครับ

[Guide]Payday :The Heist เบื้องบน

วิธีเล่นOnline Saveได้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ voodabass อ่านกระทู้
    ถ้ายังไม่มีเกมส์ กด
    1.เอา Crack MP ไปทับที่ตัวเกมส์ในโฟร์เดอร์หลักเกมส์
    2.ลง Steam ธรรมดา
    3.เอา Smart Steam ไปวางที่โฟร์เดอร์ Steam ไดร์C
    4.เข้า Smart Steam (ครั้งแรกอาจจะนานหน่อยเหมือนจะค้างไม่ต้องห่วงครับทำบ่อยๆแปปเดียวก็เสร็จแล้วปล่อยไว้ซักพัก)แล้วLoginไว้เฉยๆ
    5.เข้าเกมที่payday_win32_releaseที่โฟร์เดอร์เกมส์ได้เลยครับแล้วไปที่ Play Online

การติดต่อสื่อสารเค้าพัฒนาแล้ว ไม่ต้องพึ่งMSN ไม่ต้องTS เสียบไมค์คุยกันผ่านSteamได้เลย เซตไมค์ยังไงก็ไปหาดูกันเอาเองนะครับพี่น้อง

ลองแล้วเซฟไม่หนีเที่ยวแน่นอน ออกสตีมก็ไม่ไปไหน

วิธีลง+วิธีจอย+วิธีสร้างห้อง

สารพันปัญหา

ลงPhysXและอัพเดตDirectx ของท่าน

เปลี่ยนชื่อยังไง?
    -ไปที่Steam>ตั้งค่า>TABเพื่อน>ใส่ชื่อตรงชื่อเล่น

กรณีตัวอย่างเรื่องSAVE GAME
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    นายๆ รบกวนหน่อยนะ
    ผมโหลดเซฟไปใส่หละ แต่ใส่ไม่ถูก

มันมีสองโฟเดอร์อ่ะ ใส่ตรงไหนหรอ
    ของแต่ล่ะคนมันไม่เหมือนกัน คุณลองลบทั้ง 2โฟร์เดอร์นั้นทิ้ง(เก็บสำรองไว้ด้วย) แล้วคุณก็Login Steamใหม่ มันจะสร้างโฟร์เดอร์ขึ้นมาใหม่(อาจใช้เวลานานนิดนึง หรือดูเหมือนจะค้างแต่ไม่ค้าง)โฟร์เดอร์นั้นแหละครับใช่เลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DOPE AIN'T DIRT อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ เล่นออนไลท์นิมันถาวรไมครับ ถ้าถาวรจะโหลดมาเล่นครับ
    อนาคตไม่แน่นอนครับ แต่คงออนไลน์ได้ตลอดเพราะมีCrack Fix ทยอยออกมาเรื่อยๆครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vingn อ่านกระทู้
    มีคำถามครับ คือตอนนี้ผมคีย์ห้องเองไม่ได้ง่ะครับ
    อยุ๋ดีๆก็เป้น ใครพอรุ้บ้าง

ใช้Crack Fix ครับ เดี๋ยวผมหาให้

เข้าเกมส์ไม่เจอห้อง
    เกมส์นี้ไม่มีระบบเข้าเล่นระหว่างเกมส์ดำเนินการหรือคนครบแล้ว จึงทำการซ่อนห้อง ให้ทำการกดG จนกว่าห้องจะว่างหรือโชว์
    เกมส์ไม่เซฟให้
    ถ้าลงCrackจากที่อื่นมากรุณาไหว้วอนลงแบบผมข้างบน
    คุยไมค์กดอะไร
    เสียบไมค์คุยผ่านSteam ไม่ต้องกดอะไร

Save ทดลองการอัพเกตเลเวล
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ voodabass อ่านกระทู้
    แก้ไขแล้วครับน่าจะได้ 90% ขาดฉายา10%เพราะผมลองเปลี่ยนเครื่องดูแล้ว

Save LV. 99 ลองแล้ว สำรองไฟล์เดิมไว้ด้วยนะ
    วิธีลง

C:\Program Files\Steam\userdata\<accountIdแต่ละคนไม่เหมือนกัน>\วางในนั้นเลย (ที่จะต้องทับในaccountId มี 3 โฟร์เดอร์)

โปรด สำรอง ไฟล์ทั้งหมดในaccountId ทั้ง3โฟร์เดอร์ไว้ด้วย
    +++++++++++++ระหว่างทำปิดSteamที่Taskbarและเกมส์ด้วย+++++++++++
    ปล.เซฟของผมเอง เล่นเอง 100% เห็นเวลเลขสวยเลยเอามาให้ลอง(เวลตัน144) ผมเล่นปั้มกับAI ด่านแรกแบบEasy เล่นแล้วเล่นอีกจนจำสถานการณ์ได้ ด่านอื่นผมเลยบื้อๆเจอผมเซ่อด่านอื่นก็อย่าว่ากันล่ะกัน เพราะผมมัวแต่ปั้ม

อินเตอร์เฟสก่อนเริ่มเกมส์

อินเตอร์เฟสผู้เล่น

อินเตอร์เฟสTABภารกิจ

ความเปลี่ยนแปลงเมื่ออัพเกตเช่น

การเลือกสายอาชีพ มีอยู่ 3 สาย ได้แก่

-Assault
    จะเป็นสายด้านการสนับสนุน กระสุน ปืนกลหนัก เน้นการโจมตี ข่มขู่กดดันเจ้าหน้าที่

อาวุธที่ปลดในสายนี้คือ

สายการอัพเกต

-Sharpshooter
    จะเป็นสายด้านระยะใกล้ไกลได้หมด มีดักระเบิด เสริมข้อบกพร่องเมื่อถือM308ด้วย ลูกซองในระยะใกล้ เน้นความอึดเลือดเยอะเกราะหนา แม่นยำ แต่อาวุธมีพลังทำลายล้างต่ำ(ยกเว้นM308)

-Support
    จะเป็นสายด้านการสนับสนุนกระสุน และ พยาบาล เน้นการเอาตัวรอด ช่วยเหลือเพื่อนๆไม่เหมาะแก่การปะฉะดะ(เพราะเลือดน้อย พลังทำลายล้างของปืนต่ำ เป็นความหวังของเพื่อนในทีม หมอตายแล้วใครจะรักษา) แต่เมื่อใดที่มีเจ้าพนักงานเข้าใกล้เป็นต้องปลิวด้วยลูกซองอานุภาพสูงลูกเยอะและปืนกลมือที่รัวได้ไม่หยุดยั้ง เปลี่ยนกระสุนไวดั่งใจ

ทริคเล็กๆน้อยๆ
    -ให้เพื่อนช่วยกันมัดตัวประกันให้มากที่สุด การจู่โจมของตำรวจจะเบาลง และน้อยลง ยิ่งตัวประกันเยอะยิ่งดี (ตัวประกันหมายถึงคนที่เราหรือเพื่อนๆใช้สายรัดมัดไว้)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fexloder อ่านกระทู้
    ทริกด่าน Heat street เมื่อเริ่มเกมอย่าเพิ่งรีบออก รอรถตำรวจไปก่อน แล้วค่อยเดินออกไป ไม่งั้นตำรวจจะจอดยิงเรา
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ autoonez อ่านกระทู้
    ทริคอีกอย่างหนึ่งบางคนอาจยังไม่รู้
    ตัวประกันจับไปเพื่ออะไร(ที่กด F ค้างเพื่อจับมันไว้)
    ไว้แลกเปลี่ยนกับตำรวจตอนที่เพื่อนเราถูกตำรวจจับครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pea42622 อ่านกระทู้
    สามารถจี้หลังตำรวจให้ทิ้งปืนได้ด้วยนะครับ (กดFนั่นแหละนะ) เกบไว้เป็นทริคเล็กๆน้อยๆละกัน คาดว่าหลายคนคงไม่ใช้ เห็นยิงกันอย่างเดียว 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ winzxcvb00 อ่านกระทู้
    ทำได้ครับแค่ยิงให้ล้ม(ไม่ใช่ยิงให้ตายแล้วล้ม)แล้วกด F ที่ตัวมันอะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patoski อ่านกระทู้
    ทริคเล็กๆครับ ด่านแรกไม่ต้องวิ่งเข้าไปเก็บเงินทั้ง 4 คน ไปคนเดียวก็พอ คนที่เหลือก็ยิงดักทางไว้เหมือนเดิม จะได้ไม่โดนยิงถล่มตอนเปิดตู้เซพครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ burit19639 อ่านกระทู้
    เกมนี้ยิงหัว ทหารจะตายง่ายมากครับ แต่ยิงยากอยู่พอสมควร(เลเวลแรกๆนี่ยิงไม่โดนเลยในระยะไกล)

ปล.เล่นเลเวล 40กว่าแล้วยังไม่เคยผ่าน 3ด่านหลังสักที - -''
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    แอบยามเอาครับไปตัดไฟที่กล่องถ้าถูกจับได้จะต้องใช้เวลานานมาก(สุดๆถามคุณinfinityได้รีกัน3-4รอบแน่ะ)ตัดเสร็จแล้วก็ไปที่ประตูใหญ่แล้วมันจะบอกว่าไม่มีรหัสหรือใช้ไม่ได้ทีนี้ก็จะคือการเปิดฉากยิงเต็มตัวครับ
    ภารกิจคือให้เราไปพาผู้จัดการมาขึ้นฮ.ที่ดาดฟ้าเพื่อเค้นรหัสแล้วรอไปจนกว่าจะได้รับแจ้งรหัสมาไปเปิดประตูหยิบเพชรกี่อันก็ได้แล้วรีบหนีไปตรงลานฮ.ฝั่งตรงข้ามกับประตูใหญ่ครับมันไม่ยากอะไรมากหรอกครับจะเซ็งกับตอนแรกๆนี่แหละ

ใครอยากได้บทสรุปทุกด่าน PM บอกมาล่ะกันครับเดี๋ยวทำให้

บทสรุปคงไม่ต้องหรอกมั้งเพราะตัวเกมส์มันง่ายตรงๆ เสนอทริคล่ะกันหรือสิ่งที่ควรรู้ล่ะกัน ใครมีทริคดีๆก็เพิ่มได้นะเดี๋ยวผมยกมาแปะให้อยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมครับ

สำคัญ:ถ้าใครนำบทความนี้ไปแปะที่อื่น"ไม่ต้องแปะเครดิตผมก็ได้" ผมทำเพื่อคอเดียวกัน "ผมชอบเป็นคนปิดทองหลังพระ"
    ไม่หวังคำเยินยอสรรเสริญ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย voodabass : 25th October 2011 เมื่อ 02:46
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อยากรู้ความชำนาญอาวุทคือยังไงครับเล่นแล้วอัพในสายนั้นหรือเล่นแล้วทำ (ชื่ออาวุท) VS. LAW ไปเรื่อยๆ ครับ
    เพราะผมได้เรดดอทของ m4 มาแล้วแต่ไม่รู้ว่าทำอันไหนกันแน่
    ป.ล.กำลังติด m308อยุนัดเดียวจอแต่ยิงยากมากบอทมันวิ่งแล้วยิงใส่เป้าส่ายเลย

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sora อ่านกระทู้
    อยากรู้ความชำนาญอาวุทคือยังไงครับเล่นแล้วอัพในสายนั้นหรือเล่นแล้วทำ (ชื่ออาวุท) VS. LAW ไปเรื่อยๆ ครับ
    เพราะผมได้เรดดอทของ m4 มาแล้วแต่ไม่รู้ว่าทำอันไหนกันแน่
    ป.ล.กำลังติด m308อยุนัดเดียวจอแต่ยิงยากมากบอทมันวิ่งแล้วยิงใส่เป้าส่ายเลย
    เขียนผิดครับ มันเหมือนฉายาหรือของสะสมอะไรพวกนี้ครับ
    (ชื่ออาวุธ) VS. LAW ก็คือใช้อาวุธนั้นๆกระทำผิดกฏหมายให้ครบตามที่กำหนด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย voodabass : 23rd October 2011 เมื่อ 01:16

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    สนุกมากเลยครับ
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w

กล่าวขอบคุณ
    250
    จองไว้ก่อนเผื่อมันเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทริกด่าน Heat street เมื่อเริ่มเกมอย่าเพิ่งรีบออก รอรถตำรวจไปก่อน แล้วค่อยเดินออกไป ไม่งั้นตำรวจจะจอดยิงเรา

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    ดันครับ กระทู้นี้ติดตาม เล่นด่าน 2 ผมยังเครียด ๆ เลย 555 ขอบคุณครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    เปลี่ยนชื่อไงครับ
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ filmlovegame007 อ่านกระทู้
    เปลี่ยนชื่อไงครับ
    ตั้งค่าที่Steamตรงแทบเพื่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ทริคอีกอย่างหนึ่งบางคนอาจยังไม่รู้
    ตัวประกันจับไปเพื่ออะไร(ที่กด F ค้างเพื่อจับมันไว้)
    ไว้แลกเปลี่ยนกับตำรวจตอนที่เพื่อนเราถูกตำรวจจับครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    ผมเเนะนำครับ การคุยผ่านไมค์ใช้โปรเเกรมต่างหากดีกว่า เพราะผมลองใช้คุยในเกมดูเล่นกะท่านออย เเม่งโคตรดีเลย์เลยครับ

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    สามารถจี้หลังตำรวจให้ทิ้งปืนได้ด้วยนะครับ (กดFนั่นแหละนะ) เกบไว้เป็นทริคเล็กๆน้อยๆละกัน คาดว่าหลายคนคงไม่ใช้ เห็นยิงกันอย่างเดียว 55

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ผมโหลดเซฟไปใส่หละ แต่ใส่ไม่ถูก

มันมีสองโฟเดอร์อ่ะ ใส่ตรงไหนหรอ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

Call Me Doctor !!!
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pea42622 อ่านกระทู้
    อันที่จริงเราไม่สามารถให้ตำรวจหรือ SWAT วางปืนได้เลยนะครับ จะได้ก็แค่ยามในด่านแรก เพราะผมลองแล้ว เราไม่มีตัวประกัน หรือต่อให้มี มันก็ยิงขี้แตกอยู่ดีล่ะครับ...

กล่าวขอบคุณ
    1,829
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kongsak055 อ่านกระทู้
    อันที่จริงเราไม่สามารถให้ตำรวจหรือ SWAT วางปืนได้เลยนะครับ จะได้ก็แค่ยามในด่านแรก เพราะผมลองแล้ว เราไม่มีตัวประกัน หรือต่อให้มี มันก็ยิงขี้แตกอยู่ดีล่ะครับ...
    ทำได้ครับแค่ยิงให้ล้ม(ไม่ใช่ยิงให้ตายแล้วล้ม)แล้วกด F ที่ตัวมันอะครับ

แถม

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ผมสงสัยมานานละยิงกล้องเพื่ออะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้

ผมก็ไม่รู้ครับ ของแต่ล่ะคนมันไม่เหมือนกัน คุณลองลบทั้ง 2โฟร์เดอร์นั้นทิ้ง(เก็บสำรองไว้ด้วย) แล้วคุณก็Login Steamใหม่ มันจะสร้างโฟร์เดอร์ขึ้นมาใหม่(อาจใช้เวลานานนิดนึง หรือดูเหมือนจะค้างแต่ไม่ค้าง)โฟร์เดอร์นั้นแหละครับใช่เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eatrabyo อ่านกระทู้
    ผมสงสัยมานานละยิงกล้องเพื่ออะไรครับ
    ปลดฉายาหรือประสบการณ์พิเศษครับ เมื่อโดนกล้องจับได้ให้ยิงทิ้งภายใน 10 วินาที

****ขอบคุณทุกปัญหาและทุกทริคครับผม******

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UrAuZi อ่านกระทู้
    ผมเเนะนำครับ การคุยผ่านไมค์ใช้โปรเเกรมต่างหากดีกว่า เพราะผมลองใช้คุยในเกมดูเล่นกะท่านออย เเม่งโคตรดีเลย์เลยครับ
    ตามนั้นครับ สำหรับบางคนที่ไม่อยากหาโปรแกรมอะไรมาลงเซ็ตโน้นเซ็ตนี้ให้ยุ้งยากก็ใช้ Steam เป็นสื่อก่อนล่ะกันครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    save ใช้ได้นะเออ 5555
    - XENON -

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    อัพเกรดอาวุธไงคับ ต้องให้เวลขึ้นก่อนป่าวคับ
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ filmlovegame007 อ่านกระทู้
    อัพเกรดอาวุธไงคับ ต้องให้เวลขึ้นก่อนป่าวคับ
    ตามนั้นครับ...ในเกมส์กดTABและตัวเลข 1 2 3 ตามสายที่จะอัพ 1 เวล ต่อ 1ระดับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทริคเล็กๆครับ ด่านแรกไม่ต้องวิ่งเข้าไปเก็บเงินทั้ง 4 คน ไปคนเดียวก็พอ คนที่เหลือก็ยิงดักทางไว้เหมือนเดิม จะได้ไม่โดนยิงถล่มตอนเปิดตู้เซพครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patoski อ่านกระทู้

ใช่แล้วครับ ให้3คนปะฉะดะรอ ทางจะได้โล่ง หรือ เก็บเงิน2 เปิดทาง2 อะไรแบบนี้ ขอบคุณทริคดีๆครับ

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ท่านครับเพิ่มเพื่อนยังไงเหรอครับ บอกหน่อยสิ

กล่าวขอบคุณ
    250
    ท่านครับเพิ่มเพื่อนยังไงเหรอครับ บอกหน่อยสิ
    เห้อๆ...ขออภัยครับเรื่องSteamผมไม่ค่อยสันทัด(ไม่เคยซื้อแผ่นแท้) เลยไม่รู้ว่าเพิ่มยังไง ท่านอื่นที่รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ