ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

ช่วยแนะนำเพลง - วง แนว Power Metal หน่อยครับ

ตามหัวข้อครับ

จากที่เคยฟังแต่ Metalcore อยากมาฟังแนวนี้ดูบ้าง ฟัง Dragonforce แล้วติดใจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    Metalium

hammerfall

Gamma Ray

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ANGRA ครับ ผมว่าเขาคือนิยามของคำว่าพาวเวอร์เมทัลยุคใหม่แล้วหละ

บางวงอาจจะไม่เหมือนดราก้อนฟอร์คเลย เพราะว่าอันนั้นมันสาย พาวเวอร์/สปีด โดยตรง แต่ของผมส่วนมากจะเป็นเพลงที่ติดเมโลดี้ด้วย เลยฟังลื่นหูกว่า ลองดูครับ ดีใจจังมีคนฟังพาวเวอร์
    ครับ ก็เป็นแขนงหนึ่งที่มีกลิ่นอายของความเป็น old school อยู่สูง เป็นเมทัลในรูปแบบแทบจะดั้งเดิมเลย คนเลยไม่ค่อยฟังกันล่ะมั้ง
    เพราะรูปแบบมันไม่สดใหม่เหมือนเมทัลยุค 2000
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 23rd October 2011 เมื่อ 23:06

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    Iron Maiden ออกกลิ่นอายนิดๆ ฟังแนวประมาณนี้อยู่วงเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackop : 23rd October 2011 เมื่อ 23:09

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    ว้าวๆๆๆๆ มาแล้วแนวถนัด จัดวงที่ผมชอบไปก่อนละกัน

Sonata Arctica

Infinita Symphonia

Hypersonic

Angra

Almah

Armaranthe

Edguy

Avantasia

Hammerfall

Symphony x

Galneryus

Rhapsody of fire

บางวงอาจจะไม่เหมือนดราก้อนฟอร์คเลย เพราะว่าอันนั้นมันสาย พาวเวอร์/สปีด โดยตรง แต่ของผมส่วนมากจะเป็นเพลงที่ติดเมโลดี้ด้วย เลยฟังลื่นหูกว่า ลองดูครับ ดีใจจังมีคนฟังพาวเวอร์
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    Power Metal ที่ผมชอบที่สุดจากใจมี 2 วงครับ คือ Stratovarius วงนี้ฟังทุกวันเลยผม
    และก็ Noctural Rites วงนี้หลายคนไม่รู้จัก แต่ฟังทีเดียวรู้เรื่องครับ ติดไปอีกนาน
    และก็วงอื่นๆก็ตามท่านข้างบนเลย และก็แนะนำอีกเสียงคือ Angra ครับ วงอันดับ 1 จากบลาซิลเลย ชอบมือกีต้าร์มาก วงนี้มีกลิ่น Progressive ด้วย
    และก็เพิ่มเติมอีกวง ตำนานแห่ง power metal คือ Helloween เป็นอดีตมือกีต้าร์และร้องนำที่เคยอยู่และทำจนประสบความสำเร็จ แล้วตอนนี้ไปปั้น
    วง Gramma Ray แล้วครับ

และสุดท้าย ต้องฟัง Rhapsody of Fire กับLuca Turilli ให้ได้ เป็นการเอา Power Melodic Metal กับ ซิมโฟนิค ออเครสต้า มาผสมเข้าด้วยกัน เจ๋งมาก

**เพิ่มเติมอีกวง CAIN'S OFFERING ครับ อัลบั้ม Gather The Faitful เป็นการรวมเอาศิลปิน Power Metal แถบสแกนดิเนเวีย(บริเวณแผนที่ ที่เป็นรูปเสือหมอบอะครับ) ที่จำได้นักร้องเอาจากวง Stratovarius มา แล้วมือกีต้าร์เอาจาก Sonata Arctica มา และยังมีศิลปินจาก Norther และก็ Wintersun ร่วมงานด้วย มีแต่ตำนาน power metal ทั้งนั้นครับ อย่าพลาด 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beam-GuitarPro : 23rd October 2011 เมื่อ 23:01