ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486

ช็อกวงการซิ่ง!ซิมอนเชลลี่ตายคาสนามมาเลย์

วงการความเร็วต้องพบกับข่าวร้ายอีกครั้ง เมื่อ มาร์โก ซิมอนเชลลี่ นักซิ่งชาวอิตาเลียน ของทีม ฮอนด้า สิ้นลมด้วยวัย 25 ปี หลังจากประสบอุบัติเหตุระหว่างแข่งขันในรายการ มาเลเซียน กรังด์ปรีซ์ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ขณะที่ "ดอร์น่า" ฝ่ายจัดการแข่งขัน โมโตจีพี ยืนยันเสียชีวิตเนื่องจากไม่สามารถทนพิษบาดแผลได้

มาร์โก ซิมอนเชลลี่ นักบิดชาวอิตาเลียน สังกัดทีม ฮอนด้า เสียชีวิตลงแล้วด้วยวัยเพียง 25 ปีเท่านั้น หลังจากประสบอุบัติเหตุรถล้มระหว่างลงแข่งขันในศึก โมโตจีพี รายการ มาเลเซียน กรังด์ปรีซ์ เมื่อวันอาทิตย์ที่ 23 ต.ค.ที่ผ่านมา ก่อนที่จะถูกรถของ คอลิน เอ็ดเวิร์ดส์ และ วาเลนติโน่ รอสซี่ ซึ่งขี่ตามมาทับร่างได้รับบาดเจ็บสาหัสจนกระทั่งสิ้นลมในเวลาต่อมา

ขณะที่ "ดอร์น่า" ซึ่งเป็นฝ่ายจัดการแข่งขันของศึก โมโตจีพี แถลงถึงการเสียชีวิตของนักซิ่งจากแดนมะกะโรนี ว่า "เราได้รับการยืนยันอย่างเป็นทางการว่าเขาได้เสียชีวิตลงแล้ว เนื่องจากเขาไม่สามารถทนพิษอาการบาดเจ็บของเขาได้"

ส่วน เอ็ดเวิร์ดส์ และ รอสซี่ ไม่ได้รับบาดเจ็บร้ายแรงจากอุบัติเหตุครั้งนี้ แม้ว่ารถของทั้งคู่จะล้มลงหลังจากที่ไปทับร่างของเพื่อนร่วมอาชีพก็ตาม

เครดิต: siamsport

-ดูผีโดนยำคาบ้านว่าช้ำแล้ว พอมาเจอข่าวนี้ยิ่งช้ำกว่า...ไอ้หัวฟูสุดเท่ ไม่น่าจากไปเลย

EDIT:
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nappapa : 24th October 2011 เมื่อ 02:32

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ยืนไว้อาลัย 3 นาที ครับ เขาไปในที่ๆ ดี แล้วสินะ T^T

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    ไวอาลัยครับ
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    Blog Entries
    1
    ' ผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรเกี่ยวกับ รถแข่งมากนัก

แต่ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

RIP.

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    หมวกแตกเลยคิดดูสิขนาดของนักแข่งยังแตกแล้วธรรมดาจะเหลือเรอะเพราะงั้นใส่หมวกดีกว่า = ='' RIP. ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    R.I.P มาร์โก

เพิ่งจะ 25 แท้ ๆ

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    RIP. ครับ
    ปล.วันนี้วันอ่ะอะไรมีีแต่ข่าวเศร้าของกีฬา
    No Money . , . , . , . No Honey

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    อาทิตย์ก่อนก็ Dan Wheldon จากรถความเร็วสูงอันนี้มอไซค์อีกแล้ว
    RIP เช่นกันครับ

.:: Highway To Hel ::.
    .:: Hollywood ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,449
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ไวอาลัยครับ
    My center รักจังเลย

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    รอสซี่ยังดีไม่ล้ม โดนขนาดนั้นถ้าไม่ตายก็คงปาฏิหาริย์ แสดงความเสียใจกับครอบครัวและตัวนักกีฬาด้วยครับ...
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **