ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    บ่อยๆครับผมอ่ะ ฝันว่าได้ อื๊บ แฟนที่คบกันมา2เดือน วันรุ่งขึ้นได้จริงๆ 555+ (น่าจะฝันบ่อยๆ)
    ปล. สนุกสนานกันไปไม่ซีเรียสน่ะครับ

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562
    บ่อยเลยครับมันคุ้นๆเหมือนในฝัน

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    2. (already felt) = เคยรู้สึกเช่นนี้มาแล้ว
    3. (already visited) = เคยเยือนสถานที่นี้มาแล้ว
    5. (already experienced) = เคยมีประสบการณ์มาแล้ว
    11. (already dreamt ) = เคยฝันแบบนี้มาแล้ว
    บ่อยครับ

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    เป็นบ่อยมากครับ แบบนั่งคุยกับเพื่อนดีๆ ก็เหมือนรู้สึกว่ามันคุ้นๆ เหมือนเคยคุยกันไปแล้ว แต่นึกไม่ออกว่าที่ใหนเมื่อไร แต่หลังจากนั้นมัก จะเกิด เรื่อง อะไรซักอย่างนึงครับ ทุกทีเลย มักจะเป็นเรื่องใหญ่ด้วย

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    2. (already felt) = เคยรู้สึกเช่นนี้มาแล้ว
    3. (already visited) = เคยเยือนสถานที่นี้มาแล้ว
    5. (already experienced) = เคยมีประสบการณ์มาแล้ว

เป็นบ่อยครับ
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ที่ผมเป็นน่ะผมแยกไม่ออกหรอกว่าข้อไหน
    แต่มันจะเป็นแบบว่าสมมตินะ
    ในฝันอยู่ในห้องเรียนแล้วก็มีบทสนทนาปกติทั่วไปซึ่งผมจะจำได้
    จากนั้นพอหลายวันผ่านไป ก็มีเหตุการณ์แบบในฝันเป๊ะๆทุกอย่างบทสนทนาเป๊ะๆ ทุกอย่าง
    ซึ่งผมจำได้ว่ามันเกิดแบบนี้ในฝัน ผมก็มักจะำพูดให้ต่างจากในฝัน แต่ถึงจะพูดต่างจากในฝันยังไง
    หลังพูดเสร็จผลมันก็เหมือนเดิม

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    เจอบ่อยมากโดยเฉพาะ 6. (already done) ก็ว่าเสร็จแล้วนะที่ไหนได้ยังไม่เริ่มซักที

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    ผมก็เคยครับ เหมือนฝันบอกเหตุล่วงหน้าอ่ะครับ อย่างผมฝันว่าเพื่อนผมจะโทรมาชวนไปดูหนัง หลายวันต่อมาเพื่อนผมก็โทรมาจริงๆ นี่เเหละครับ เเละเราก็คิดว่ามันเคยผ่านมาเเล้วนั่นเอง
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    "เคย … มาแล้ว"

คิดไปไกลแล้วผม T T ผมเคยเหมือนไปเยือนสถานที่นั้นแล้วอะ เป็นอุโมงน้ำอะครับ สั้น"โครต"
    Only one thing I want.

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    (already dreamt ) = เคยฝันแบบนี้มาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    600
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark_Area อ่านกระทู้
    เท่าที่อ่านมา มันก็เป็นคำว่า "เคยแล้ว" หมดนั่นแหละ จะแบ่งทำไม = =
    ผมว่าคนส่วนใหญ่จะฝันซะมากกว่า หลังจากนั้นก็จะเกิดเหตุการณ์ตามที่ฝันไว้
    ส่วนไอ้ที่เคยใช้ชีวิตในลักษณะแบบนี้มาแล้ว มันก็คือระลึกชาติได้รึเปล่า - -

เท่าที่เรียนมา จากภาษาไทย พระเวทสันดร กันฑ์มัทรี
    ซึ่งฝันมีอยู่ 4 แบบ
    1. บุพนิมิต : ฝันเป็นลางบอกเหตุครับ (sense ส่วนตัว 555)
    2. จิตนิวรณ์ : ฝันเพราะวิตกกังวลหรือผูกพันธ์กับอะไรสักอย่าง เช่น ชอบใครคนนึงจนเก็บไปฝัน อะไรอย่างงี้แหละ เหอะๆ
    3. เทพสังหรณ์ : อันนี้น่าจะเป็นกันเยอะครับ คือเทวดามาโปรดสัตว์บนโลก แล้วมาบอกเหตุเราในความฝัน เวลาที่เกิดก็ช่วงเช้าครับ ก่อนตื่นนิดหน่อย (ผมเป็นบ่อย แต่เดี๋ยวก็ลืม 55)
    4. ธาตุโขภะ : ธาตุทั้งสี่ในร่างกายไม่สมดุลทำให้เกิดเป็นความฝัน (กินเยอะจนอึดอันก็ฝันได้นะ 555)
    แล้วก็ยังมีแยกย่อยออกมาอีกว่าฝันทั้ง 4 นี้ จะเกิดเวลาต่างกัน ซึ่งผมก็จำไม่ได้ (จำได้แต่เทพสังหรณ์ว่าเกิดตอนเช้า ไม่รู้กี่โมง)

*จดไว้ก็ดีนะครับ เพราะมันอาจมีออกข้อสอบเข้า ม. หรือ gat-pat (ผมเรียนกับอาจารย์คนที่ออก gat-pat พอดี เหอๆ เพราะงั้นจดไว้ซะ)
    โห้มันออกสอบผมครับแต่จำไม่ได้เลยตอบมั่ว เลย 5555 บอกช้าไป
    ปล.ส่วนเรื่องของ จขกท.ผมก็บ่อยแต่ที่ผมคิดมันน่าจะเกิดจากเคยทำ เคยเห็นมาแล้วในฝันอะละมั้ง แต่จำไม่ได้พอเกิดขึ้นจริงก็ไป สกิต ต่อมความจำเล็กๆในสมองเข้าเลยจำได้มั้งก็น่ะ คนเราทั้งชีวิตฝันกี่เรื่องละ - -ส่วนใหญ่เรื่องที่ฝันก็มาจากเรื่องที่เราคิดๆอยู่อะละ เพราะความฝันมันก็มีโอกาสมีความเป็นไปได้ที่จะเป็นเรื่องริงอยู่แล้วบางเรื่อง ผมว่างี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tstzxcv12 : 24th October 2011 เมื่อ 16:28

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ไม่เคยอะ
    เคยแต่ฝันถึงที่ ที่นึงแล้วไปเจอในตอนอนาคตอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    และก็กลายมาเป็น หมอดู ฟันธง

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    1. (already lived) = เคยใช้ชีวิตในลักษณะเช่นนี้มาแล้ว

นึกว่าเรา จะเป็น คนเดียวว .

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    2. (already felt) = เคยรู้สึกเช่นนี้มาแล้ว เป็นบ่อยสุด

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    2. (already felt)

ไม่รู้ว่าฝันว่าเคยเกิดขึ้นแล้วหรือคิดว่าเกิดขึ้นแล้ว แต่พอเหตุการ์ณเกิดขึ้นมาจริงๆรู้สึกเหมือนมันเคยเกิดขึ้นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เคยเป็นตั้งแต่ เด็กๆ ละครับ

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    อาการ แดจาวู ~~~ เคยเป็นบ่อยเลย

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ผมก็เป็นบ่อยนะครับ

ยิ่งโตยิ่งเป็นบ่อย

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    1. (already lived) = เคยใช้ชีวิตในลักษณะเช่นนี้มาแล้ว
    4. (already heard) = เคยได้ยินมาแล้ว
    6. (already done) = เคยทำเสร็จสิ้นไปแล้ว
    7. (already thought) = เคยคิดมาก่อนแล้ว
    8. (already known intellectually) = เคยรู้มาก่อนแล้ว
    9. (already said/spoken) = เคยพูดมาก่อนแล้ว
    10. (already read) = เคยอ่านมาแล้ว
    11. (already dreamt ) = เคยฝันแบบนี้มาแล้ว
    12. (already met) = เคยพบคน ๆ นี้มาแล้ว
    13. (already tasted) = เคยรับรู้รสในลักษณะเช่นนี้มาแล้ว

เป็นทุกอย่าง - -

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    1
    ใช่เลย บ่อยมาก คราวนั้น ผม คิดว่ามัน เหมือน แล้ว คิดว่า ต่อไป จะ มี รถ ยนต์ ผ่านมา มันก็ มีจริงๆ

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    1
    ' มันมีผลเสียอะไรมั้ยครับ ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้

ถามไว้ก่อน แฮะๆ ผมเป็นบ่อยมาก เลยครับ ! T T'

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    เคยดิ แบบคุยกับเพื่อนอย่างเงี้ย ไมมันเหมือนในฝันจังวะ

คนละอย่างกับเดจาวูนะ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

กล่าวขอบคุณ
    10,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 766

ผมไประยองมาแล้วรู้สึกงี้อะ

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    มันอาจจะเป็นเหตุการณ์ของตัวเราในโลกคู่ขนานอีกเส้นนึงก็ได้ ใครจะไปรู้ LOL