ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1

เป็นไงกันบ้าง เดือนที่ 8 เเล้ว สบายดีกันรึเปล่าครับ

สวัสดีครับ ในเดือนที่ 8/2019

ทุกคนเป็นยังไงกันบ้างครับ สบายดีกันบ้างหรือเปล่าเอ่ย

ใน Community นี้ ยุคที่เราเพื่อนพี่น้องบูมๆกันคุยกันทุกวัน

ผ่านมาหลายปีเเล้วสินะครับ หลายอย่างก็เกิดขึ้นมา

ผมเองก็พึ่งมาตั้งกระทู้ในรอบหลายปี กระทู้ล่าสุดก็สอบเข้ามหาลัยติด

ตอนนี้ก็จะขึ้นปี 4 หลายอย่างก็เปลี่ยนไป ตั้งเเต่จำความได้

ตอนนั้นหลงเข้ามาเป็นเด็กใหม่ ยุค rapidshare ก็ยังงงๆกับระบบเว็บบอร์ดอยู่ 55555

พอเริ่มเข้าๆออกๆบ่อยๆก็เริ่มสมัครเป็นสมาชิก เเละช่วงนั้นเว็บบูมมาก

เริ่มสืงฟอรั่ม picspost , game pc download, problem pc , HW อะไรพวกนี้

ช่่วงนั้นผมทันยุคของ mediafile one2up mega บูมเป็นอะไรที่หอมหวานมาก

ตั้งกระทู้พูดคุยหลายสิ่งหลายอย่างเหมือนเป็นบ้านตัวเอง ได้อะไรหลายๆอย่างจริงๆ จากสังคมนี้ (เนื่องจากสังคมในชีวิตจริงผมไม่ค่อยมี)

เท่าที่จำได้ช่วง 2012-2013 เป็นอะไรที่สวยงามจริงๆ มันสวยมันหอม ตอนนี้นึกถึงก็ยังรู้สึกดีอยู่เลย

หลังจากขึ้นม.4 ผมก็เริ่มห่างหายไปทีละนิด เริ่มห่าง เริ่มหาย จากที่เข้าทุกวันทุกไม่กี่นาที

เเล้วก็หายไปเลยซักพัก จนมาตั้งกระทู้ ม.6 ตอนที่สอบได้

เเล้วก็ลืมที่เเห่งนี้ไปเลย มีเปิดมาดูกระทู้เกรียนๆของตัวเองบ้างนานๆที

จนมาวันนี้อยู่ๆ อยากตั้งกระทู้เฉย 5555

อยากจะบอกว่า เวลามันผ่านมาไวมาก ช่วงที่มีความสุขในนี้คือเติมเต็มส่วนที่ขาดหายในชีวิตผมมาก

จากที่เป็นเด็กเกรียนปากไวทะเลาะไปทั่วher mois ในวันนั้น มาเป็นคนที่เป็นคนคิดทุกคำพูดก่อนจะปล่อยออกไปในวันนี้ คิดก่อนจะทำอะไรทุกอย่าง

จากเป็นคนสูบเกมเถื่อนวันนั้น หันมาซื้อเเท้ในวันนี้(ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้เล่นเ้พราะขี้เกียจ 5555)

ในนี้เป็นที่ที่ให้ผมได้พูดคุยในเรื่องที่ผมไม่สามารถพูดกับคนอื่นได้ ผมดีใจมากที่ได้รู้จักบ้านเเห่งนี้

ส่วนสุดท้ายเเล้ว ผมอยากจะบอกว่าผมพิมพ์งงๆใช่ไหม จริงๆ ผมอยากเล่ามากพวกประสบการณ์เกรียนๆในตอนนั้น เเต่ให้มันเล่าผ่านกระทู้ที่เคยตั้งละกัน 5555

ผมไม่้รู้ว่า JKG จะเปิดเว็บไปอีกนานเเค่ไหนนะครับ เเต่ผมอยากบอกว่าผมดีใจ ที่ผมได้ฝากประสบการณ์ฺส่วนหนึ่งในชีวิตไว้ในนี้ เเล้วได้มาอ่านในอนาคตตอนที่ผมโตขึ้น

สุดท้ายจริงๆละ ผมขอให้ทุกคนมีความสุขในชีวิตมากๆนะครับ สุขภาพเเข็งเเรง ใช้ชีวิตด้วยความไม่ประมาท ขอบคุณทุกคนที่ได้เจอกันครับ

เจอกันเรื่อยๆ โชคดีครับ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ: