ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

ใบไม้ใหญ่ที่สุดในอังกฤษ

ภาพที่เห็นนี้ไม่ใช่คนที่ตัวเล็กที่สุดในโลก คนในภาพเป็นคนปกติทั่วๆไป

รายละเอียด
    • ใบไม้ที่เห็นนี้คือใบต้น Gunnera Manicata มันถือว่าเป็นใบไม้ที่ใหญ่ที่สุดในอังกฤษ ใหญ่ซะจนสามารถให้ครอบครัวเล็กทั้งครอบครัวสามารถนั่งปิกนิคได้ทั้งครอบครัว
    • ต้น Gunnera Manicata เป็นพืชมีถิ่นกำเนิดอยู่ที่ที่ขึ้นในป่าในเทือกเขาแอนดิส(Andes)
    • เห็นอย่างนี้การจะมุดไปอยู่ใต้ใบของพวกมันอาจได้เลือดเนื่องจากใต้ใบมีหนามแหลมอยู่เป็นจำนวนมาก และใบก็ไม่สามารถนำไปบริโภค
    • ต้น Gunnera Manicata ที่เห็นนี้ปลูกอยู่ที่สวกึ่งเขตร้อน Abbotsbury ใน Dorset มันถูกนำมาปลูกในสวนพฤษศาสตร์ตั้งแต่เมื่อสามสิบปีที่แล้ว แต่ ปีนี้พวกมันเกิดเติบโตใหญ่กว่าปกติถึง 0.90 เมตร จนมีใบใหญ่ถึง 3.3 เมตร
    • ซึ่งคาดว่าการที่มันเจริญเติบโตอย่างปกตินั้นเป็น ผลจากการที่ฤดูร้อนนี้มีอากาศที่ร้อนชื้นกว่าปกติ เนื่องจากมันเป็นพืชที่ขึ้นในพื้นที่ดินโคลนชื้นแฉะ สามารถอากาศร้อนชื้นจึงเหมาะสมต่อการให้พวกมันเจริญเติบโตกว่าปกติ

ข้อมูลอ้างอิง

Credit : http://wowboom.blogspot.com/2011/10/...ata-andes.html

EDIT : เหอะๆ มาดูอีกที อะไรล่ะนั่น -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Speedy-K.O. : 25th October 2011 เมื่อ 08:33

...
    กล่าวขอบคุณ
    902
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,437
    ชอบจัง User นี้ ... มีสาระตลอดเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ccc อ่านกระทู้
    น่ารักจังๆๆๆๆ
    เอิ่ม ... ดูกระทู้อยู่รึป่าวคะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    ผมก็ชอบ User NamJUBU นี้ครับ
    เอ๊า .... กับตันเรือ !!! พร้อมรึยังคะ ???

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ®Th£ VÎŘuS™ อ่านกระทู้
    เอ้ยเดียวๆรอผมด้วยคนสิ เป็นคนขัดเรือ ฮ้าๆ
    แหม่ ... ลูกเรือทั้งหลาย ... สนใจกระทู้บ้างเน้อ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    เรือพร้อมมั่ง เเต่ขาดคนเเจ่วเรือ คุณน้ำสนใจม่ะ
    เอ่อ ... ไม่อ่ะค่ะ เป็นคนคุมลูกเรือดีกว่า xD

ปล. พอละ ... ไม่ต่อละ เดี๋ยวยาว -_-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NamJUBU : 25th October 2011 เมื่อ 00:26
    อย่าเยอะ ......

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    495
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    น่ารักจังๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ccc : 9th May 2012 เมื่อ 13:51

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NamJUBU อ่านกระทู้
    ชอบจัง User นี้ ... มีสาระตลอดเลย

ผมก็ชอบ User NamJUBU นี้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NamJUBU อ่านกระทู้

เอ๊า .... กับตันเรือ !!! พร้อมรึยังคะ ???
    กับตันพร้อม เฮ้ย......เรือพร้อมยัง

เรือหร้อมมั่ง เเต่ขาดคนเเจ่วเรือ คุณน้ำสนใจม่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jung Hye Wook : 25th October 2011 เมื่อ 00:19

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    เอ้ยเดียวๆรอผมด้วยคนสิ เป็นคนขัดเรือ ฮ้าๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    สุ่ความเวิ้งว้าง อันไกลโพ้น Buzz Lightyear

-.-
    SUPERMAN

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    ไม่ต้องขี่เรือเเล้วว!!! ขี่ยานอวกาศกัน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    โิอ้ สวยมากเลยครับ NamJUBU เอ้ยไม่ใช่ ใบไม้ๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 496
    หึ.... กระทู้เค้าตั้งขึ้นมาให้สนใจข้อความที่เจ้าของกระทู้อุตส่าห์หามาให้อ่าน แต่นี่อะไรกัน พากันออกไปไหนต่อไหน ไม่คิดถึงความรู้สึกของ จขกท. กันบ้างเลยรึไง

ถ้าผมเป็น จขกท. นะ ป่านนี้คงนั่งเสียใจอยู่อ่ะ อุตส่าห์หาเรื่องอะไรมาให้อ่าน แต่คนอ่านกลับพากันไปจีบหญิง....รับไม่ได้อ่ะ

กลับเข้าเรื่องเลยละกัน

คุณ NamJUBU ผมขออีเมล์หรือเบอร์โทรศัพท์ไว้ติดต่อกันได้ไหมครับ เผื่อเวลาคุณต้องการความช่วยเหลือ ผมจะช่วยคุณเอง...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jkk อ่านกระทู้
    อุสาห์เปิดกระทู้ เพื่อมาดูกระทู้ที่มีสาระ แต่เจอพวกไร้สาระแบบนี้รับไม่ได้จริงๆครับ ถ้าอยากออกทะเล อะไรนั่นของคุณผมแนะนำไปตั้งกระทู้ใหม่แล้วไปปั๊มหรือออกทะเลเถอะครับ

สู้ๆนะครับ จขกท ขอบคุณมากสำหรับความรู้ดีๆที่เอามาฝาครับ Like
    สาระอยู่ตรงนี้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Speedy-K.O. อ่านกระทู้
    [SIZE=3][COLOR="#0000FF"]

ภาพที่เห็นนี้ไม่ใช่คนที่ตัวเล็กที่สุดในโลก คนในภาพเป็นคนปกติทั่วๆไป

รายละเอียด
    • ใบไม้ที่เห็นนี้คือใบต้น Gunnera Manicata มันถือว่าเป็นใบไม้ที่ใหญ่ที่สุดในอังกฤษ ใหญ่ซะจนสามารถให้ครอบครัวเล็กทั้งครอบครัวสามารถนั่งปิกนิคได้ทั้งครอบครัว
    • ต้น Gunnera Manicata เป็นพืชมีถิ่นกำเนิดอยู่ที่ที่ขึ้นในป่าในเทือกเขาแอนดิส(Andes)
    • เห็นอย่างนี้การจะมุดไปอยู่ใต้ใบของพวกมันอาจได้เลือดเนื่องจากใต้ใบมีหนามแหลมอยู่เป็นจำนวนมาก และใบก็ไม่สามารถนำไปบริโภค
    • ต้น Gunnera Manicata ที่เห็นนี้ปลูกอยู่ที่สวกึ่งเขตร้อน Abbotsbury ใน Dorset มันถูกนำมาปลูกในสวนพฤษศาสตร์ตั้งแต่เมื่อสามสิบปีที่แล้ว แต่ ปีนี้พวกมันเกิดเติบโตใหญ่กว่าปกติถึง 0.90 เมตร จนมีใบใหญ่ถึง 3.3 เมตร
    • ซึ่งคาดว่าการที่มันเจริญเติบโตอย่างปกตินั้นเป็น ผลจากการที่ฤดูร้อนนี้มีอากาศที่ร้อนชื้นกว่าปกติ เนื่องจากมันเป็นพืชที่ขึ้นในพื้นที่ดินโคลนชื้นแฉะ สามารถอากาศร้อนชื้นจึงเหมาะสมต่อการให้พวกมันเจริญเติบโตกว่าปกติ

ส่วนไหนที่เป็นสาระแบบที่คุณต้องการก็เลือกเก็บแต่สาระไปครับ อันไหนที่มันไม่มีสาระก็ไม่ต้องไปสนใจ ชีวิตมันมีหลายมุมมองให้เลือกมองครับ พวกพาออกทะเลคุณอาจจะมองว่าเป็นพวกไร้สาระ

บ้าบอไปวันๆ แต่ถ้าไม่มีคนกลุ่มนี้ สังคมก็คงจะมีอยู่ด้านเดียว อยากให้ลองมองมุมกว้างๆครับ ไม่งั้นเดี๋ยวจะเป็นทุกข์เพราะรับพวกบ้าบอออกทะเลไม่ได้อะนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dej114 : 26th October 2011 เมื่อ 01:32
    ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,, P16

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dej114 อ่านกระทู้
    หึ.... กระทู้เค้าตั้งขึ้นมาให้สนใจข้อความที่เจ้าของกระทู้อุตส่าห์หามาให้อ่าน แต่นี่อะไรกัน พากันออกไปไหนต่อไหน ไม่คิดถึงความรู้สึกของ จขกท. กันบ้างเลยรึไง

ถ้าผมเป็น จขกท. นะ ป่านนี้คงนั่งเสียใจอยู่อ่ะ อุตส่าห์หาเรื่องอะไรมาให้อ่าน แต่คนอ่านกลับพากันไปจีบหญิง....รับไม่ได้อ่ะ

คุณ NamJUBU ผมขออีเมล์หรือเบอร์โทรศัพท์ไว้ติดต่อกันได้ไหมครับ เผื่อเวลาคุณต้องการความช่วยเหลือ ผมจะช่วยคุณเอง...
    เหมือนจะดี แต่ก็ พอกันนั่นแหละ

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dej114 อ่านกระทู้

ยี้ฮ่า!
    ตกม้าตาย 555555 ..... ขอบคุณ จขกท.ครับ (เนียน)

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    มันใหญ่มาก

ปล.NamJUBU ป่ะ ออกทะเลกัน
    I NEED A GIRL

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    กระทู้ออกทะเลเหรอนี้

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,346
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,153
    ^
    ^
    ^

กระทู้ไม่ได้ออกครับ คนพาออก

ไม่ได้สนใจกระทู้กันเลย

ไปออกทะเลกัน - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aa12 : 25th October 2011 เมื่อ 18:23

>ชอบ JKG เป็นชีวิตจิตใจ<
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 212

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    บังฝนได้เลยนะนั่น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    90% สนใจคุณ NamJUBU มากกว่าใบไม้ lol ผมไปด้วยสิครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    เรืออยู่ไหน ผมจะไปเผา

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    NamJUBU ไม่ทราบว่าหัวใจยังว่างไหม

Nakhonratchasima(korat),Thai
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamepkt อ่านกระทู้
    บังฝนได้เลยนะนั่น
    มึเมนต์นี้แหละที่ไม่ออกทะเล 555+

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    Blog Entries
    2
    ใบนี้รู้สึกจะเจอในสารคดีของ แบร์ กริลส์ (มั้งคุ้นๆ)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    ใช่ๆ แบร์ กริลส์ คนอะไรกินได้ื(แทบ)ทุกอย่าง เหอๆๆ
    น้ำจากอึช้าง หนอนสด ปลาสด(กลอลั่ม) เขียดงู กบสด วันนี้ตอนตี 1 อย่าลืมดู แบร์ กริลส์ นะครับไอดอลผมเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย solowking2 : 25th October 2011 เมื่อ 20:10

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    เอ่อ อื้อ ว้าวววว!!!

ใบไม้ใหญ่จัง

IHS
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ใบใหญ่น่าสนใจดี นะ ถ้าเอามาประดับสักใบ ตกแต่งนิดหน่อย ก็สวยแล้ว (ใบปลอม)

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ solowking2 อ่านกระทู้
    ใบนี้รู้สึกจะเจอในสารคดีของ แบร์ กริลส์ (มั้งคุ้นๆ)
    ใช่ๆ แบร์ กริลส์ คนอะไรกินได้ื(แทบ)ทุกอย่าง เหอๆๆ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ผมชอบจขกท.นี้มาก มีความรู้และสาระทั้งนั้นเลย
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

Tags for this Thread