ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806

นํ้าใจชาวต่างชาติครับ

น้ำใจจากชาวต่างชาติ มูลนิธิพรเมตตาร่วมกับสมาคมผู้นำและบุคลากรคริสเตียนอุบลฯ ให้การช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม

เป็นภาพที่ประทับใจจริงๆครับ

ถึงแม้ว่าน้ำจะท่วมหนักขนาดไหนแต่ขอบอกว่าน้ำใจไม่เคยแห้งหายไปไหนเลยจริงๆ ซึ่งไม่เฉพาะคนไทยเท่านั้นที่ได้แสดงน้ำใจให้การช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมเท่านั้น แม้แต่ชาวต่างชาติเองก็ได้ให้ความช่วยเหลือด้วยเช่นกัน โดยในวันที่ 21 ตุลาคม 2554 ณ ศูนย์ช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยเทศบาลเมืองวารินชำราบบริเวณสำนักงานที่ดิน อ.วารินฯ มูลนิธิพรเมตตาร่วมกับสมาคมผู้นำและบุคลากรคริสเตียนอุบลราชธานีโดยศาสตราจารย์ ดร.จันทร์สมร ชัยศักดิ์ ได้นำอาสาสมัครชาวอเมริกันของมูลนิธิ มามอบความสุขและรอยยิ้มให้แก่ผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่เทศบาลเมืองวารินชำราบ โดยมีนายจีระชัย ไกรกังวาร นายกเทศมนตรี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล และพนักงานเทศบาลเมืองวารินชำราบ ให้การต้อนรับ ซึ่งทางมูลนิธิและสมาคมฯได้จัดการแสดงมินิคอนเสิร์ตจากอาสาสมัครชาวอเมริกัน และเจ้าหน้าที่ของมูลนิธิ ให้ได้สนุกสนานและมีความสุขกับบทเพลงแห่งการให้กำลังใจ ร่วมถึงยังได้นำถุงยังชีพมามอบให้แก่ผู้ประสบภัย และนำขนมมามอบให้แก่เด็กๆด้วย

ในการนี้นายสุรพล สายพันธ์ ผู้ว่าราชการจ.อุบลฯ ได้เดินทางมาเป็นประธานในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ และยังได้รายงานสานการณ์น้ำในจ.อุบลฯ ณ ปัจจุบัน ให้ผู้ประสบอุทกภัยได้รับทราบอีกด้วย โดยได้ติดตั้งเครื่องสูบน้ำเสร็จแล้ว 11 ตัว ที่แก่งตะนะ ขณะที่แก่งสะพือก็ได้ติดตั้งเครื่องสูบน้ำขนาดใหญ่ 10 ตัวเสร็จเรียบร้อยแล้ว ซึ่งจะทำให้แม่น้ำมูลไหลลงโขงเร็วขึ้น และคาดว่าน้ำจะขึ้นอีกประมาณ 30 ซม. ซึ่งจะไม่ท่วมถึงถนนระหว่างวาริน-อุบล

*ชอบแม่สาวคนนี้จัง

ที่มา http://www.warincity.go.th

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    ซึ้ง T^T ไม่มีไรจะพูดแล้ว . . . ..

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    นี้หล่ะ มนุษย์ อยากเห็นสังคมโลกอย่างนี้ !!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    พูดไม่ออก... อยากให้คนไทยเป็นอย่างนี้บ้าง ... !?

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    คนไทยเป็นอย่างงี้ก็มีนะึครับ แต่หลายๆคนช่วยเรื่องกำลังทรัพย์ไม่ได้ ซึ่งเป็นสาเหตุที่ทำให้่ไม่สามารถใช้แรงกายช่วยได้
    เพราะต้องทำมาหากินกันทั้งนั้น ที่ผมพูดอาจจะำไม่ถูกผมก็ไม่รู้นะ แต่ก็ซึ้งใจนะ เพราะผมก็คนอุบล