ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hamaki อ่านกระทู้
    ผมจะสอบ มข. วันเสาร์นี้ล่ะครับยังนั่งเล่นคอมอยุ่เลยเนี่ย 5555555+
    สอบที่ไหนครับจังหวัดไหนหนอ อุบลเหรอ

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ไฟล์18+ตอนนี้ผมมีเป็น1000ไฟล์เลยครับ แต่ผมไม่ได้เอามันมา เอิ่ม... หรอกนะครับ แต่เอามาแจกหาเงินตะหาก... แต่ผมก็ตัดสินใจแล้วเหมือนกันว่าซักวันผมก็ต้องลบทิ้งทั้งหมดเลย ตอนนี้ผมก็ลบทิ้งไปมากๆๆๆๆแล้ว และจะค่อยๆลบทิ้งไปเรื่อยๆเหมือนกัน ถึงแม้ว่าเกรดเฉลี่ยผมจะอยู่ในเกณฑ์ดีถึงดีมากก็ตาม แต่ก็นะเพราะผมก็คิดเหมือนๆกับคุณนั่นล่ะนะ! ผมยังเคยเอาแผ่นหนัง18+ที่มีมาตั้งไว้รวมกันแล้วใช้ฟุตเหล็ก2ฟุตฟาดจนหักเป็นชิ้นๆเลยเพราะผมกะจะตัดขาดจากเรื่องแบบนี้แล้ว(แต่ก็ตัดไม่ขาด) ยังไงก็สู้ๆต่อไปครับหวนกลับมาบ้างเมื่อคิดถึงแต่ก็อย่ากลับมาอีหร่อบเดิมแล้วกันนะครับ ผมก็จะพยายามต่อไปให้เหมือนกับคุณ!!! ไม่ว่าจะนานขนาดไหนก็ตาม ต้องมีซักวันที่ผมจะตัดขาดให้ได้!!! ซักวัน ซักวัน...

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    348
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ลาก่อนสหาย โลกแห่งเกม(และxxx)ยังพร้อมต้อนรับการกลับมาของนายเสมอ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผิดแล้วครับ

เตรียมเข้ามหาลัย เขาไม่เตรียมเป็นเดือนครับ

แต่เป้นปี

คนที่เตรียมตัวจริงๆเขาตรียมกันตั้งแต่ ป.6 เลยด้วยซ้ำ
    บางคนเตรียมตั้งแต่ม.1 แล้วครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    เหมือนว่าจะฝืนใจอย่างหนัก - -*
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    ผมก็ไม่ได้หมกหมุ่นอะไรมากมายหรอกนะครับ ฮ่าๆ เกมส์ก็ไม่ได้เล่นมากมาย

แต่เวลาต่างๆที่ผมเสียไป เวลาที่ควรเอาไปทำในสิ่งที่มีประโยชน์ มันต้องหายไปเพราะไอ้พวกนี้ทุกทีเลย เลยลบมันซะเลย

แล้วเรื่องโหลดใหม่ไม่ต้องห่วงนะครับ เพราะว่าผมเบื่อการรอคอยมาก คงยากที่จะมารอโหลดอะไรนานๆ คงตัดใจไปแล้วแหละครับ

ขอบคุรครับที่ให้กำลังใจ
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เดี๋ยวพอเข้า มหาลัย ได้แล้วก็ต้องโหยหาถามหามันอีกแหล่ะ เพราะมันช่างว่างเยอะเหลือเกิน ^^
    เชียร์แมนยู หมายถึง เชียร์ทีมแมนยู ทีมแมนยู หมายถึง ผู้เล่นและสตาฟโค้ชทุกคน ดังนั้นแมนยูไม่ใช่ของใครคนหนึ่งแต่แมนยู หมายถึง "เรา"

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    โห หล่อโฮกกก สู้ๆ เราพยามทำอยู่แต่ทำไใม่ได้-*-

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ผมมีเยอะ แต่ผมไม่ หมกหมุ่น ครับ ท่าคิดว่าตัวเอง ไม่เหลวไหล มาก ก็เรียนสบายครับ อนาคต ด้วยถ้าแยกแยะได้เลยนะครับ แต่ส่วนมากน้อยครับที่ห้ามใจได้

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อ่านไปฟังเพลงนี้ไป

โคตรได้อารมณ์ยิ่งท่อนฮุก มันเหมาะกับช่วงเวลา จะกด Shift + Delete จริงๆ T T
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    หึหึหึ

ยังดีที่ท่านได้ลบมันกับมือท่านเอง ท่าได้ทำใจไว้แล้ว

กรณีกระผม HDD เจ๊ง...................

ไม่มีคำว่าทำใจ ไม่มีคำว่าเตรียมใจ มาไว ไปไว.......

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อย่างนี้เขาเรียกหักดิบครับ ^ ^ แต่ถ้าคุณรู้จักแบ่งเวลา ก็คงไม่ต้องลำบากใจแบบนี้

คุณคิดว่า ''การศึกษา'' กับ ''การเล่นเกมส์'' มันไปด้วยกันไม่ได้ ถ้าคิดเช่นนี้แล้ว มันก็จะเกิดเป็นทางแยก 2 ทางให้เลือก

คุณตัดสินใจเลือก ''การศึกษา'' และหันหลังให้กับการเล่นเกมส์ นั่นไม่ใช่สิ่งที่ผิด เพราะยังไงการศึกษาก็สำคัญกว่าอยู่แล้ว

แต่เมื่อใดก็ตามที่คุณเกิดอยากกลับมาเล่นเกมส์ใหม่ คุณอาจจะรู้สึกผิดในใจ เพราะคุณเหมือนกับคุณได้ตั้งสัจจะไว้กับตัวเองแล้ว

''การบริหารเวลา'' คือ สิ่งที่นำคัญมาก ถึงมากที่สุด มันจะมีประโยชน์ต่อเราตั้งแต่เด็กวัยเรียนจนถึงวัยทำงานเลยทีเดียว

เพราะในชีวิตจริงมันไม่ได้มีแต่การเรียน หรือการทำงานอย่างเดียวครับ มันยังมีอะไรอีกมากมาย เป็นไปไม่ได้ที่เราจะตั้งใจเรียนอย่างเดียวโดยไม่สนใจอะไรเลย

เราต้องรู้จักบริหารชีวิตของเราให้สมดุลครับ แต่ไหนๆคุณก็เลือกแบบนี้แล้วก็ทำต่อไปเถอะครับ ตั้งใจเอนซ์ทรานเข้าคณะที่ตัวเองต้องการให้ได้

แต่ยังไงในอนาคต เมื่อคุณจบมาทำงานแล้ว คุณก็หนีเรื่อง ''การบริหารเวลา'' ไม่พ้นอยู่ดี

ส่วนตัวผมเรียนจบมาทำงานแล้วครับ ทุกวันนี้ผมก็พยายามแบ่งเวลาให้เป็น แต่มันก็ยังได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ก็ว่ากันไป
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    เลือกมันแล้ว ก็ทำไปให้มันได้ถึงที่สุด !

.:: Highway To Hel ::.
    .:: Hollywood ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,449
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    My center รักจังเลย

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    เอิ่มมมม

ผมก็รู้สึกว่าผมจะติดแต่สิ่งพวกนี้จนหลงงมงายไปเยอะเหมือนกัน แต่18+ ไม่ค่อยมีในเครื่อง ถึงมีผมก็ลบหมด เพราะไม่รู้จะหาเวลาไหนไปดู

แต่เกมส์เนี้ยะสิ หมดไปเกือบๆหมื่นเหมือนกัน เผลอๆอาจจะหมื่นกว่าแล้ว

ผมพยายามตัดขาด เล่นมาจนติด เห็นว่าเกรดตัวเองดี แต่หารู้ไม่ ที่โรงเรียนเขาปล่อยเกรด

แต่พอมอสามเริ่มรู้ตัว เห้ย เพื่อนคนนี้เมื่อก่อนมันยังฉลาดน้อยกว่าเราเลย[ผมไมไ่ด้หลงตัวเองว่าฉลาดนะ แต่มันเรียนอ่อนกว่าผมจริงๆ] ไหงตอนนี้เราตอบคำถามไม่ได้ มันตอบได้

ผมกำลังจะพยายามเปลี่ยนตัวเอง ตอนนี้กำลังคิด ที่แม่พูดๆก็ถูก ทำไมไม่อ่านหนังสือ มัวแต่เล่นเกมส์ ถ้าสอบเข้าร.ร.นั้นไม่ได้จะเสียใจเอา

ผมว่าผมต้องทำอะไรซักอย่างแล้ว...

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ผมจะเข้ามหาลัยเหมือนกันแต่ยังไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลย รอสอบ GAT PAT อันมหาโหด จะเลื่อนอีกป่าวก้ไม่รู้ -..-

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    ขอให้สอบติดครับ

ส่วนผมก็ไม่ค่อยได้เล่นอยู่แล้ว(เพราะเล่นไม่ได้ โนตบุคเก่ามาก 5555) วันๆก็เฟสบุ๊ค เสิร์ชเว็บหาความรู้ใส่หัว เล่นบ้างบางเกม

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    สู้ต่อไปครับ ผมเผลอลบ titan quest.iso แล้วเผลอลบโฟล์เดอร์เกมส์อีกมันมีปัญหานิดหน่อย ตอนนี้ไช้ Recuva กู้มาได้ ไฟล์เสียหรือเปล่าไม่รู้ T^T

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    "นายมันเจ๋งจริง"

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ผมก็เริ่มคิดได้ตอนดู Top secret อ่ะครับ
    ยังมองว่า ตัวเองทำอะไร อยู่เอาสบายไปวันๆ เลยลองคิด ตั้งใจดู
    สู้ๆครับพี่ เห็นกระทู้นี้แล้ว มีแรงฮึดอีกก
    ^0^ !!

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    1
    สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ถ้าใจเราคิดถึงมัน ยังไงเราก็ต้องนำมันกลับมาเหมือนเดิมนั้นแหละครับ สิ่งสำคัญคือการตัดใจ
    NO GOD OR KING ONLY MAN

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Chiangmai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    กำลังจะมาสอบเข้าม.4ครับ เป็นสอบภายใน
    ขอบคุณมากนะครับที่มอบอะไรดีๆให้กับผม
    facebook l รู้สึกดีที่ได้เขียนกระทู้ดีๆ

Hold on Shut up
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ผมเคยลบ คลั่ง 18+ ออกไปกว่า 100 เรื่อง + โดจิน

ตอนนั้นผมลบไปเพราะไม่อยาก ขี้เกียจอีกแล้ว และ ไม่อยากหื่น
    แต่จนทุกวันนี้ หนังทุกเรื่อง โดจินทุกเืรื่อง

มันกลับมาอีกแล้ว 555+
    YOUNG & HUNGRY
    Swag life not Swagger.

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เคยได้ยินมั้ยครับ

[จินตนาการสำคัญกว่าความรู้]