ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 798

ระบบ Install และ DLC สำหรับ PS VITA

ระบบ Install และ DLC สำหรับ PS VITA

เริ่มใกล้เข้าสู่วันวางจำหน่ายของ PS VITA เข้าไปเรื่อยๆ ทาง Sony ก็เริ่มปล่อยข้อมูลต่างๆของเครื่อง PS VITA ให้ทราบกันผ่านทางเว็บไซต์ http://us.playstation.com/support/an....htm?a_id=2254 คราวนี้เป็นข้อมูลเกี่ยวกับการ Install ตัวเกม และ Downloadable Content (DLC) เสริมของเกม

จากข้อมูลเดิมเกี่ยวกับแผ่นเกมของ PS VITA ที่เป็นแบบ Game Card (คล้ายกับ SD Card)ก็คือ เกมของ PS VITA จะเป็นการ์ดที่สามารถเก็บข้อมูลได้ในตัว ทำให้บางเกมไม่จำเป็นต้องใช้เมโมรี่การ์ดเสริม ในการเก็บข้อมูลเลย แต่ล่าสุดทาง Sony แนะนำว่า PS VITA ยังไงก็ควรมีเมโมรี่การ์ดติดเครื่องไว้จะดีกว่า เพราะบางเกมก็จะไม่มีระบบเซพได้ในตัว จำเป็นต้องเซพลงเมโมรี่การ์ดอยู่ดี

ยิ่งไปกว่านั้นก็คือ การจะ Install ตัวเกม หรือติดตั้งตัวเสริม DLC ต่างๆนั้น จำเป็นต้องบันทึกลงเมโมรี่การ์ด ซึ่งมันจะช่วยทำให้ตัวเกมดาวน์โหลดข้อมูลได้เร็วขึ้นจากสองทางพร้อมกัน ซึ่งพื้นที่เมโมรี่เก็บข้อมูลใน PS VITA Game Card นั้นมีเนื้อที่ไม่พอสำหรับเกมไฟล์ Install และ DLC แน่นอน เพราะหากทำจะ Game Card ที่เก็บข้อมูลเพิ่ม ผู้ผลิตเกมจะต้องลงทุนในการผลิต Card แพงขึ้นด้วยนั่นเอง

แต่อย่างไรก็ตามโซนี่ยืนยันว่า ถ้าต้องการล่ะก็ ตัวการ์ดเกมของ PS VITA ก็สามารถเก็บไฟล์ข้อมูล DLC ลงในการ์ดตัวเกมแทนเมโมรี่การ์ดได้ หากผู้ผลิตต้องการหลีกเลี่ยงจากการละเมิดลิขสิทธิ แต่ก็ต้องลงทุนเพิ่มขนาดไฟล์ในการ์ดเกมด้วย
    credit sanook

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ทำให้ผมอยากเล่นจนทนไม่ไหว
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1

โซนี่เอ็งอย่าเถียง!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clubzaxxx : 27th October 2011 เมื่อ 09:54

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    กว่า มัน จะ เข้า ไทย ก็ เก็บ ตัง ซื้อ ทัน พอดี ( แผ่น แพง ฉาด !! )

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    2
    ดูทีไรก็อยากกกได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    979
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อยากได้ดีแท้ จากภาพถ่าย ภาพในตัวเครื่องสวยมาก ๆ เลยนะครับ ตอนนี้ต้องถือเลยนะครับว่า เกมเล็ก ๆ เดี๋ยวนี้มักจะเริ่มไม่เล็กแล้ว อลังการซะขนาดนั้น !!
    I Jokergameth

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    อยากได้แล้วๆๆๆๆ
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    627
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    อยากให้วางขายเร็วเร็วจังอยากได้ไม่รู้จะอยากได้ยังไงแล้ว
    ..::[CHELSEA & Stamford Bridge 2011-2012]::..

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้

โซนี่เอ็งอย่าเถียง!!!!
    จะอวยกันออกหน้าออกตาผมก็ไม่ว่าหรอกนะครับ เเต่อย่ามาเเขวะกันดีกว่า เพราะ PSP มันก็ใช้ MMC มาเเต่ไหนเเต่ไรอยู่เเล้ว
    PSP Go ก็เริ่มใช้ MMC เเทนเเผ่นเเล้ว เเต่เเค่เอาเเผ่นออก เเล้วมาใช้การ์ดเเทนเท่านั้นเอง เครื่องพกพาจะใช้เเผ่นมันก็ยังไงอยู่มั้ยล่ะ
    ก็เหมือน ปัจจุบันที่เครื่องคอลโซลใช้ DVD หรือ BD นั้นเเหละ รึคุณจะบอกว่า ไอ้เครื่องพวกนนั้นมันก็อปกันมาล่ะใช้สมองคิดด้วยนะครับ ^ ^

clubzaxxx เอ็งอย่าเถียง

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เครื่องน่าจะซื้อได้ไม่มีปัญหา
    ปัญหาอยู่ที่แผ่นแสนแพงเนี่ยซิ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: