ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

วิธีขอกลับคืนดี

คือผมอยากจะขอกลับคืนดีแฟนเก่าอะครับคนแรกของผมด้วยและผมก็ไม่เคยมีแฟนอีกเลย

เค้าเป็นคนบอกเลิกผมเองอีกตั้งหากแต่ผมก็ยังลืมเค้าไม่ได้ ผมรักเค้ามากผมก็ตามง้อเค้าไม่ว่าจะโทรไป ส่งข้อความไป เม้นทางเฟสบุคเค้าก็ไม่เคยตอบกลับผมเลยสักอย่าง

ผมควรจะทำยังไงต่อไปดีครับที่จะกลับมาคืนดีกับเค้าได้ขอคำแนะนำด้วยครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ottomun Empire~ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ถ้าอยากคืนดีนะครับเเนะนำ
    1.ตื้อไปเรื่อยๆ ตื้อเท่านั้นที่ครองโลกเห็นผลยากหน่อย เเรกๆเขาอาจจะรำคาญ เเต่พอตื้อนานๆ ตื้อซัก 5-6เดือน เเ้ล้วลองหยุด เขาน่าจะคิดถึงเราน่ะ ถ้าคุณมีความอดทนมากพอ
    2. หาทางไปเจอต่อหน้า ถือดอกไม้ หรือของที่เขาชอบไปให้ เเล้วเปิดปากคุยว่าคุณรู้สึกยังไง
    3. รออยู่เฉยๆ ถ้าเขาคิดถึงคุณเขาก็กลับมาเอง

เเต่ถ้าเป็นผม ผมหาคนใหม่ครับ ชีวิตเราไม่ใช่จะเจอเเต่คนนี้คนเดียว อาจจะมีคนที่ดีกว่าสำหรับเรา ผู้หญิงมีมากเหมือนฝูงยุงครับ น่ารักๆมีเยอะเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Blog Entries
    1
    -*- ไปเล่นMVเพลงได้เลย(ยังกะละคร) -*-

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ไม่ทำอะไรเลย 2 ปี (นานกว่านี้ก็ได้) แล้วรอวันที่ฝ่ายหญิง เศร้าๆ เงียบๆ เหงาๆ อะไรประมาณนี้ แล้วก็ไปบอกสั้นๆ ขอโทษนะ(ร้องไห้ไปด้วยจะยิ่งดี)

วิธีนี้เอามาจากชีวิตจริง ตอนนี้เขาก็โกรธผมอีกแล้ว - -''
    ปล่อยไปนานๆยิ่งดีครับ หรือถ้าไม่มีเวลามากขนาดนั้นก็... ทำอะไรเพื่อเขาบ่อยๆอ่ะครับ ที่เขาเห็นว่าเราตั้งใจทำเพื่อเขา

ปล. ผมเชียร์นะครับ ผมก็เคยเป็น จริงๆอยากได้กำลังใจมากกว่าวิธี(สำหรบผม)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผู้ชาย มัก ง้าย นี้ แหละ นะ ผู้ ชาย ไม่ ได้ สิ่ง ที่ ตัว เอง ต้อง การ แล้ว ก็ มี อยู่ 2 อย่าง แหละ 1. ประชดชีวิตร 2. หาไหม่

เชอะ ผู้ ชาย

(เพิ่ง โดนทิ้ง)

กล่าวขอบคุณ
    134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pijuk2538 อ่านกระทู้
    ถ้าอยากคืนดีนะครับเเนะนำ
    1.ตื้อไปเรื่อยๆ ตื้อเท่านั้นที่ครองโลกเห็นผลยากหน่อย เเรกๆเขาอาจจะรำคาญ เเต่พอตื้อนานๆ ตื้อซัก 5-6เดือน เเ้ล้วลองหยุด เขาน่าจะคิดถึงเราน่ะ ถ้าคุณมีความอดทนมากพอ
    2. หาทางไปเจอต่อหน้า ถือดอกไม้ หรือของที่เขาชอบไปให้ เเล้วเปิดปากคุยว่าคุณรู้สึกยังไง
    3. รออยู่เฉยๆ ถ้าเขาคิดถึงคุณเขาก็กลับมาเอง

เเต่ถ้าเป็นผม ผมหาคนใหม่ครับ ชีวิตเราไม่ใช่จะเจอเเต่คนนี้คนเดียว อาจจะมีคนที่ดีกว่าสำหรับเรา ผู้หญิงมีมากเหมือนฝูงยุงครับ น่ารักๆมีเยอะเลย
    ผมก็อยากหาคนใหม่นั้นแหละแต่ผมก็ยังลืมเธอคนนี้ไม่ได้ผมคบกันเธอเกือบปีแต่เธอก็มาบอกเลิกผมโดยไม่ทันตั้งตัวผมแถบล้มทั้งยืน ผมก็ตามตื้อเธอตลอดแต่เธอไม่เคยที่จะตอบกลับมาเลยสักอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackylucky อ่านกระทู้
    ไม่ทำอะไรเลย 2 ปี (นานกว่านี้ก็ได้) แล้วรอวันที่ฝ่ายหญิง เศร้าๆ เงียบๆ เหงาๆ อะไรประมาณนี้ แล้วก็ไปบอกสั้นๆ ขอโทษนะ(ร้องไห้ไปด้วยจะยิ่งดี)

วิธีนี้เอามาจากชีวิตจริง ตอนนี้เขาก็โกรธผมอีกแล้ว - -''
    ปล่อยไปนานๆยิ่งดีครับ หรือถ้าไม่มีเวลามากขนาดนั้นก็... ทำอะไรเพื่อเขาบ่อยๆอ่ะครับ ที่เขาเห็นว่าเราตั้งใจทำเพื่อเขา

ปล. ผมเชียร์นะครับ ผมก็เคยเป็น จริงๆอยากได้กำลังใจมากกว่าวิธี(สำหรบผม)
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J_PloY อ่านกระทู้
    ผู้ชาย มัก ง้าย นี้ แหละ นะ ผู้ ชาย ไม่ ได้ สิ่ง ที่ ตัว เอง ต้อง การ แล้ว ก็ มี อยู่ 2 อย่าง แหละ 1. ประชดชีวิตร 2. หาไหม่

เชอะ ผู้ ชาย

(เพิ่ง โดนทิ้ง)
    ครับผมมันก็พึ่งโดนทิ้งแต่คุณจะไปรู้อะไรดีเท่าผมอะคุณคงไม่รู้หรอกนะครับว่าการที่คนรักมากมาทิ้งมันจะเศร้ามากขนาดไหนแล้วแถมยังเป็นคนรักคนแรกอีกมันคงลืมไม่ลงหรอกครับ ผมคงได้แต่ขอเธอกลับมาคืนดีทั้งทีไม่มีความหวังก็ตามที ผมยังคงมีความเชื่อมั่นว่าวันของผมคงมีอีกแน่ ขอบคุณครับสำหรับการพูดจาที่ไม่ค่อยจะดีเท่าไรก็ตาม

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1
    โดด น้ำ ๆ ครับ ทำตามพี่ปั๊บ POTATO เลย

Ottomun Empire~ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เหตุผลที่บอกเลิกก็ไม่มีหรอครับ? ถามเหตุผลเขาด้วยนะ
    ผมเข้าใจผมก็เคยถูกทิ้งกะทันหัน เเต่สุดท้ายผมก็ผ่านมันมาได้ ทีเเรกก็กินไรไม่ลง เเต่หลังๆหิวจัด 555
    อกหัก มันก็เหมือนหนามนะเเหละครับ ทำให้เราเจ็บ เเต่ไม่ถึงตาย
    ผมเข้าใจว่าคบมาเกือบปีอ่ะ เเต่บางทีถ้าคนมันไม่ใช่ๆก็คือไม่ใช่นะครับ เราอายุยังน้อย เจอ ใครๆได้อีกเยอะ
    อันที่จริง หาเเฟนค่อยๆหานะผมว่า อยู่กับเพื่อนสนุกกว่า
    ไม่มีใครหารักเเท้เจอในวัยเรียนหรอกครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pijuk2538 อ่านกระทู้
    เหตุผลที่บอกเลิกก็ไม่มีหรอครับ? ถามเหตุผลเขาด้วยนะ
    ผมเข้าใจผมก็เคยถูกทิ้งกะทันหัน เเต่สุดท้ายผมก็ผ่านมันมาได้ ทีเเรกก็กินไรไม่ลง เเต่หลังๆหิวจัด 555
    อกหัก มันก็เหมือนหนามนะเเหละครับ ทำให้เราเจ็บ เเต่ไม่ถึงตาย
    ผมเข้าใจว่าคบมาเกือบปีอ่ะ เเต่บางทีถ้าคนมันไม่ใช่ๆก็คือไม่ใช่นะครับ เราอายุยังน้อย เจอ ใครๆได้อีกเยอะ
    อันที่จริง หาเเฟนค่อยๆหานะผมว่า อยู่กับเพื่อนสนุกกว่า
    ไม่มีใครหารักเเท้เจอในวัยเรียนหรอกครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 727
    หัวอก เดียว กันล่ะครับ จขกท. รักใครจริง ๆ ก็โดนแบบนี้ ล่ะครับ แต่ไม่ใช่ว่าผมจะไม่ให้คุณรักใครไม่จริง แต่รักใคร ''เผื่อใจ'' ไว้ด้วยนะครับ พยายามมองคนดีดี และอนาคตยังมีหลายทาง ผมรู้ว่าคุณ เจ็บมาก ๆ ผมก็ เคยโดน เหมือนกัน เวลากับใจครับที่เราจะ ลืมเค้าคนนั้นไปได้ . แต่ตอนนี้ คุณยังตาไม่สว่าง ยังรักเค้าคนนั้นคนเดียวอยู่ เชื่อดิ สักวันเราต้องเจอคนที่ดีกว่าเค้าแน่นอน ^^ สู้ ๆ ครับ อดทน .,,,. สักวันก็ลืมได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popone11 : 28th October 2011 เมื่อ 21:26
    JOKERGAMETH อยู่ในสายเลือด

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ผมเป็นอย่างนี้พอดีครับ
    คือ เขาทิ้งผมไปแล้วผมไมม่คิดจะมีใหม่
    ผมคิดถึงเขาตลอดเวลา
    Do it now.Sometimes later become never.

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popone11 อ่านกระทู้
    หัวอก เดียว กันล่ะครับ จขกท. รักใครจริง ๆ ก็โดนแบบนี้ ล่ะครับ แต่ไม่ใช่ว่าผมจะไม่ให้คุณรักใครไม่จริง แต่รักใคร ''เผื่อใจ'' ไว้ด้วยนะครับ พยายามมองคนดีดี และอนาคตยังมีหลายทาง ผมรู้ว่าคุณ เจ็บมาก ๆ ผมก็ เคยโดน เหมือนกัน เวลากับใจครับที่เราจะ ลืมเค้าคนนั้นไปได้ . แต่ตอนนี้ คุณยังตาไม่สว่าง ยังรักเค้าคนนั้นคนเดียวอยู่ เชื่อดิ สักวันเราต้องเจอคนที่ดีกว่าเค้าแน่นอน ^^ สู้ ๆ ครับ อดทน .,,,. สักวันก็ลืมได้
    ครับขอบคุณมากๆครับ