ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    The world god only knows
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ตอนนี้ บอร์ด นี้ มัน ก็ไม่ได้ต่างอะไรจาก pramool เลย ครับบางคน จ่องแต่จะจับผิดกัน บางคน กองขึ้นกีต้าตามมาทั้งวง จนทุกวันนี้ ผม ไม่อยากอ่าน คอมเม้นละ อ่านละหงุดงิด
    ~~~~~ผู้ที่ยังรอดชีวิต~~~~

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    เล่นบอร์ดนี้ตั้งแต่ 2006 มาจนบัดนี้ User aumzaz33 อะครับ บอร์ดเก่า เล่น นานมากๆ

ไม่เคยคิดจะ ไปด่าใครเลย มีแต่เข้าไป เสพดราม่า 5555 ก็อย่างที่พี่ joker พูดอะครับ

เหล่าสมาชิกหน้าเดิมๆ เรามาร่วมมือกัน พัฒนา บอร์ด กันนะครับ
    SUPERMAN

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    บอกตรง ๆ เลยนะว่าที่ไม่ค่อยกล้าโพสอะไรเท่าไร เพราะว่ากลัว เดี๋ยวโพสอะไรไปไม่เข้าตาคนอื่นทีนึงล่ะ

โดนรุมยับ !

แต่ผมว่าตอนนี้ ตามไปลบไอกระทู้ งานเสริม ผ่านเนต วันหละ 500-1000 บาท ก่อนดีกว่าครับ

มันโพสซะทุก forum ทีมีใน jokergameth เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    จัดให้ครับ -*-

หยุดอัพโหลดเกมส์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J@Y อ่านกระทู้
    บอกตรง ๆ เลยนะว่าที่ไม่ค่อยกล้าโพสอะไรเท่าไร เพราะว่ากลัว เดี๋ยวโพสอะไรไปไม่เข้าตาคนอื่นทีนึงล่ะ

โดนรุมยับ !

แต่ผมว่าตอนนี้ ตามไปลบไอกระทู้ งานเสริม ผ่านเนต วันหละ 500-1000 บาท ก่อนดีกว่าครับ

มันโพสซะทุก forum ทีมีใน jokergameth เลยครับ
    ผมว่านะครับ โพสอะโพสได้ครับ แต่ถ้ามันผิดพลาด ก็แก้ตัวใหม่ ก็ไม่เห็นเป็นไร ถึงจะอับอาย มันก็เป็นแค่เรื่องในคอมครับ อะไรที่ผมผิดพลาดผมก็มีอยู่มากเหมือนกันครับในคอมนะ ^^

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ...ผมอาจเป็นสมาชิกใหม่ ที่เพิ่งเข้ามาเมื่อบอร์ดที่แล้วน่ะครับ แต่บอกตรงๆเลยนะครับ ที่ประทับใจมากที่สุดคือ ครั้งแรกที่ได้เข้ามาในเวปนี้ คือผมอยากได้เกมส์ ก็ลอง Search หาใน google ดู เวปอื่นๆล้วนต้องสมัครสมาชิก มีขั้นตอนยุ่งยากกว่าจะเข้าโหลดได้ แต่เวปนี้ คุณไม่จำเป็นต้องมีอะไรเลย แล้วเวลาที่คุณโหลด ก็ไม่มีใครมาบอกคุณว่าคนนี้ นั้น เป็นคนอัพโหลดเกมส์มา สุดท้ายคุณก็ได้เกมส์ตามที่ต้องการ โดยไม่รู้เลยว่า ใครอัพมา แล้วก็ไม่ได้ทวงถามการขอบคุณ ...บอกตรงๆ ความรู้สึกตอนนั้น ผมพูดได้คำเดียวว่า "พี่ในเวปนี้ โคตรสุดยอดเลยครับ"

ผมก็อยากให้คนที่เข้ามาแบบผม หรือคนอื่นๆมีความรู้สึกแบบนี้... การแบ่งปันของเราก็เหมือน พี่ช่วยน้อง ผมในฐานะสมาชิกใหม่ ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะครับสำหรับทุกสิ่งที่ได้จากเวปนี้

...ผมขอเป็นคนหนึ่งที่จะสืบทอดเจตนารมณ์ของเวปให้เองครับ ^ ^

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    คนดีๆ สงสัยบ้านโดนน้ำท่วมหมดแล้วคับตอนนี้ คนเห็นแก่ตัวเยอะ ไม่ยอมออกมาช่วยเหลือกัน อะไรกันบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ไม่มีอะไรจะให้แต่ช่วยรับ

คนเดินดิน
    กล่าวขอบคุณ
    830
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,563
    ก็จริงอะนะ แต่สมาชิกเก่าก็เริ่มหายหน้าหายไปมากละ(ส่วนใหญ่ไปสิงบอร์ดอื่นแทน)

ช่วงนี้ก็เลยมีแต่เด็กใหม่

ป.ล.ตอนนี้ผมก็ล่องลอยไปมาไม่ค่อยได้โพสหรอก

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    เป็นเรื่ิองที่น่าเศร้ามาก

เหนื่อย!!!
    มีนบุรี กรุงเทพมหานคร
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    ผมก็อยากให้กลับไปเป็นแบบในบอร์ดเก่าจริงๆครับ เป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน แต่เดี๋ยวนี้เป็นสังคมแห่งการดราม่าไปซะแล้ว และบางคนในบอร์ดก็มีการแบ่งแยกกันด้วยครับ(เช่นร็อค อินดี้ อีโม และก็มีการแบ่งยศ แบ่งระดับ) ไม่เหมือนเมื่อก่อนเลยครับ อยากใหกลับไปเป็นแบบเมื่อก่อนจริงๆครับผม

(ไม่ได้ต้องการให้เกิดดราม่านะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย numcang : 29th October 2011 เมื่อ 10:16

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    อู้ว!!! เหลือเยอะแยะไปพี่ เจ้าของร้าน โจ๊ก

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    บอร์ดของเราจะต้องเปลี่ยนไปในทางที่ดีกว่าเดิมครับ ^^

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    โอ้ว
    มันอาจจะกำลังอยู่ในช่วงฟื้นคืนก็เป็นได้ วันนี้ไปราชบุรีแล้ว *^*

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    เห็นด้วยกับพี่ joker ทุกอย่างครับ เพราะว่าบอร์ดเรากำลังแย่ลงจริงๆครับไม่เหมือนเมื่อก่อนเลยสักนิด เดี๋ยวนี้เราอาจจะเห็นสมาชิกเก่าๆ
    พวกชื่อสีน้ำตาลอะไรทั้งหลายก็เริ่มใ้ช้คำหยาบกันแล้วครับ ไหนจะการโพสต์รูปลามกอีก (ในกระทู้ที่ว่าให้เอารูป ดารา นักแสดง ที่ชอบ มาโชว์กันมีให้เห็นเยอะมากครับ)
    ในหมวด NEWS ก็มีดราม่ามาให้อ่านเรื่อยๆเลยสำหรับ 2 เกม FPS ขู่แข่ง กัดกันไปกัดกันมาไม่จบไม่สิ้น เรื่องของ บ. จัดจำหน่าย นั่นก็อีกเรื่อง
    ในกระทู้ใช้คำหยาบกันเต็มเลยครับ
    .......ถ้าผมเก็บรูปรวมเสื่อม JKG ไว้นะ เชื่ิอไหมครับว่าผมสมารถทำหนังสือได้เลยหล่ะ
    .......ผมอยากเห็นเว็บ JKG กลับมาเป็นเหมือนเดิม หรือ ดีกว่าเดิมครับ ผมจะให้ความร่วมมืออย่างเต็มที่ครับ
    ขอบคุณครับ

ถ้าแบ่งปันอย่างไม่เต็มใจ สู้ อย่าแบ่งปันเลยจะดีกว่านะครับ ถ้าอยากได้รับผลพลอยได้จากการอัพโหลดก็ใส่ลิงค์เงินเอาครับจะได้ไม่เสียเปรียบได้เปรียบกัน
    และจะได้ไม่ต้องมาอ้างว่าไม่ได้รับผลตอบแทน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย solowking2 : 29th October 2011 เมื่อ 11:50

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ก็นั้นสินะครับ ก็อยากเห็นทุกคนช่วยเหลือกันให้มากๆนะครับ

ช่วยๆกันนะครับ

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124

Red face

คนที่เก่งๆมีมาก คนที่หายากนั้น... คือคนดี

สู้ต่อไปครับชาว JKG ยังไงในบอร์ดนี้ก็ยังมีคนดีปนกับคนที่ไม่ดีอยู่เสมอในโลกนี้ไม่มีอะไรเลิศเลอเพอร์เฟคไปซะทุกอย่างหรอกครับ โฮะๆๆๆ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    นั้นนะสิครับหายไปไหนหมด
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    2
    ''ไร้น้ำใจ'' มันมีคู่กับสังคมมานานแล้วหล่ะครับ แต่หนึ่งในนั้นไม่ใช่เราก้พอครับ
    ตัวอย่างเช่นบางคนอัพเกมแต่คนเล่นมีปัญหา ไม่ตอบซะงั้น(จะด้วยเหตุผลไรก้ช่าง) แต่ก้มีคนเข้ามาคอยช่วยตอบช่วยกันแก้ไขปัญหากันเอง แค่นี้ก้แสดงให้เห็นถึงน้ำใจของชาวJKGแล้วจ้า

PS.ไม่ได้พาดพิงใครนะครับ แค่ยกตัวอย่าง ^^ ด้วยความเคารพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย disconnecter : 29th October 2011 เมื่อ 10:35

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ผมไปช่วยน้ำท่วมครับ อิอิอิ ล้อเล่นครับ ผมก็ช่วยเหลือเเต่ไม่มากเท่าไหร่ครับ ใครที่โพสผิดหมวดช่วยบอกนะ บางครั้ง เเล้วส่วนมากจะตักเตือนใช้
    ภาษานี้เเหล่ะครับ สมัครใหม่ใช้กันเยอะ มากยังไง ก็ช่วยดูเเล กันนะครับ ทุกคน
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ผมคิดว่าในปัจจุบันนี้ นอกจากบ้าน โรงเรียน ก็มีอินเตอร์เนตนี่ล่ะที่หลายๆคนอยู่ด้วยนานๆ แล้วก็แสดงนิสัยได้เต็มที่โดยไม่คำนึงถึงผิดถูก แล้วก็ติดไปใช้ในชีวิตจริง สุดท้ายสังคมก็เน่า ตัวอย่างง่ายๆเลย ไอ้คำว่า Gu rock อ่ะ ผมไม่รู้ว่ามันมาจากไหน แต่ผมเห็นเด็กแถวบ้านมันชอบกันจังเลย แล้วก่อนเด็กมันจะพูดคำนี้ มันก็ต้องทำอะไรที่มันทะลึ่งๆ เช่น ไปตบหัวรุ่นน้องแรงๆสักที (ผมเห็นหน้ารุ่นน้องที่โดนตบแล้วสลดใจ) แล้วมันก็ชูมือ แล้วพูด Gu rock ผมเห็นแล้วสลดใจ เด็กมันเสพสิ่งที่ผิดๆ แล้วเข้าใจสิ่งที่ผิดๆไปใช้จริง

ป.ล. ผมขอชื่นชมที่นี่เลย ที่ยังมี admin ที่ใส่ใจสังคมบอร์ดอยู่ ชอบเล่นที่ JKG ก็แบบนี้ล่ะ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    จะช่วยเป็นหูเป็นตาให้ครับพี่ joker
    ถึงกับทรุด

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    "ตัวของเราไม่ได้เหนือกว่า หรือพิเศษกว่าคนอื่นแต่อย่างใด"

ผมพยายามบอกหลายๆคนนะ แต่ก็ไม่มีใครเชื่อ อืม

การมียศสูงกว่าจะต้องเหนือกว่า เห้อ ผมเบื่อมากๆ มันไม่ใช่แค่บอร์ดเนี่ยซิ มันจะลามเข้าไปในสังคมเลยอ่ะซิ

ไม่อยากเห็นคนมาแบ่งชนชั้นกัน .......(คิดไม่ออกจะแก้ปัญหายังไง ถ้าไม่ให้มีชื่อน้ำตาลก็ คงไม่ได้ คนอื่นก็คงไม่ยอม)

ที่คิดได้อย่างเดียวเลยครับ เปลี่ยนกฏเกณฑ์ในการใช้ชื่อ สีน้ำตาลใหม่ก็ดีนะครับ จะได้ไม่ต้องรอยศรออะไร
    ดูตัวเองนิดนึงด้วยนะครับ ^ ^ ผมก็เข้ามาดูประจำ User ที่เด่นๆผมจำได้หมด ใครเป็นยังไงผมก็เห็นหมด ผมไม่อยากเเขวะนายนะเดี๋ยวจะยาวเเต่ทุกท่านที่อยู่ในกระทู้นี้ โดยเฉพาะชื่อน้ำตาลเเละสมาชิกเก่า ก่อนที่จะจับผิดคนอื่น ผมอยากให้ทุกท่านมองมาที่ตัวเองก่อนนะครับ
    ปรับปรุงตัวเองให้ได้ก่อน ค่อยไปปรับปรุงคนอื่น นะ.

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    น่าเศร้ายิ่งนัก บอร์ดเก่า ยังน่าอยู่กว่านี้ อีก
    การที่จะรักใครสักคนไม่ต้องกลัวว่าเขาจะไม่รักเรา
    เพราะเขาอาจไม่ได้รักเราตั้งแต่แรก แต่ว่าเราก็สามารถทำให้เขารักเราได้

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    2
    ก็ไม่รู้ว่าอะไร เป็นอะไรหรอกนะครับ แต่ว่าผมก็เป็นคนนึงที่อยู่นานพอควรเหมือนกันล่ะ แต่ก็ไม่เคยไปเลื่อมล้ำใคร ยังไงก็ขอให้ใช้เหตุใช้ผลครับ สังคมจะได้ไม่วุ่นวายไปมากกว่านี้