ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Agiantrytomorrow
    กล่าวขอบคุณ
    274
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    Blog Entries
    1
    คิดต่าง ชีวิตต่าง จริงไหมครับ !

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    เอาละโว้......ได้ทานมาม่าไม่สุกเเน่ๆ พวกที่ชอบมาม่า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    372
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    ไม่ใช่แค่สมาชิกใหม่ที่โดนนะครับ ผมอยู่มานานผมก็เคยโดน ไม่ทราบว่าจิตใจทำด้วยอะไร ถึงได้กล้าด่าทอคนอื่นขนาดนี้
    อาจจะเป็นเพราะพวกเขาจะไม่มาคนเดียวพวกเขาจะมาเป็นกลุ่ม หลายคนที่เคยโดนแบบผมแล้วคงจะรู้ว่าคนกลุ่มนี้คือกลุ่มไหน
    คงคิดว่าตัวเองเป็นพวกพี่ใหญ่ไงครับอยู่มาก่อน ทุกคนต้องเคารพ
    หึๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    อืมใช้ครับ เดี่ยวนี้คนไทยทะเลาะกันครับ
    MeltDown

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    เห็นด้วยกับพี่ Joker ครับ

ผมรู้สึกเศร้านะที่พี่โจ๊กเกอร์ออกมาพูดเองแบบนี้

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    พี่ Joker ขึ้นแล้ว ทำตัวดีๆกันหน่อยนะพวกเรา

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BreKFazT อ่านกระทู้
    ผมเห็นบางคนใช้คำหยาบคาย พอผมตักเตือน ผมก็โดนรุมด่าซะด้วย โอ้ พระเจ้า !! นี่เขาคิดว่าเขาเป็น Admin กันหมดแล้วเรอะ
    อ่าวพี่ BreKFazT ก็โดนเหมือนกันหรอครับ
    ผมก็โดนแนวเดียวกับพี่นี้แหละครับ

เบื่อ ๆๆ มากับคนที่ดราม่าอะครับ ออกทะเลไม่เป็นไรแต่อย่าดราม่า รับ บ๋ ใด๋
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~Dr.Ro~ อ่านกระทู้
    ตอนนี้ บอร์ด นี้ มัน ก็ไม่ได้ต่างอะไรจาก pramool เลย ครับบางคน จ่องแต่จะจับผิดกัน บางคน กองขึ้นกีต้าตามมาทั้งวง จนทุกวันนี้ ผม ไม่อยากอ่าน คอมเม้นละ อ่านละหงุดงิด
    อื้ม...จริงอย่างที่ท่านพูด ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    ผมไม่ชอบ พวกที่คิดว่าตัวเองฉลาด

แล้วไป ว่าคนที่ ไม่รู้ ว่าโง่ หรือ เกรียน อะไรอย่างนี้

อย่าง คนไม่รู้มาตั้งคำถาม เพื่อจะเอาคำตอบ

แต่กลับโดน ด่า ซะงั้น อย่างถ้ามีคนมาด่าแล้วคนนึง จะมีตามมาอีกเรื่อยๆ

นี่หรอสังคมแบ่งปัญ

ตามนั้น ผมเห็นบ่อยครับ ไม่ช่วยเหลือแต่กลับเข้าไปด่า เหอะๆ - -*

ตัวผมเองก็อยู่กับบอร์ดนี้มา 2ปี เป็นสมาชิก Joker ตั้งแต่ 2009 แต่เริ่มเข้ามาสิงบอร์ดนี้เมื่อต้นปี 2010 จนปัจจุบันยังคงอยู่ไม่ห่างหาย รักบอร์ดนี้มากมาย T^T
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    แม้ผมจะเป็นเพียงสมาชิกเล็กๆในบอร์ดนี้ แต่อย่างน้อยๆผมก็พร้อมที่จะให้ความร่วมมือเพื่อให้บอร์ดนี้กลับไปสู่ความดีในบอร์ดเก่า ไม่สิ ดียิ่งกว่าแต่ก่อนให้ได้ เพื่อนๆทุกคนในบอร์ดก็เช่นเดียวกันนะครับ ถึงจะเป็นเพียงสมาชิกเพียงคนเดียว แต่ถ้าทุกคนคิดแบบผมเมื่อรวมกันแล้วก็มีมากพอที่จะเปลี่ยนแปลงบอร์ดนี้ให้ดีขึ้นได้ ขอให้ทุกคนมาร่วมมือกันไม่แตกแยกและมาร่วมพัฒนาบอร์ดนี้ให้ดียิ่งๆขึ้นไปกันนะครับ!

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    นี้แหล่ะผมเห็นเป็นประจำถึงผมจะเป็นสมาชิกใหม่แต่ก็เข้ามาเล่นทุกวันจะเห็นสมาชิกบ้างคนที่ไม่ช่วยเขาแล้วยังด่าอีกผมเห็นแล้วไม่อยากจะโพสถามปัญหาอะไรเลยเพราะกลัวโดนด่าจะขอความช่วยเหลือกลับต้องมานั่งทะเลาะกันซะงั้น . . . .

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    เหลือทนแล้ว พีโจ๊กเลยต้องออกมาพูด

ขอบคุณครับพี่ พวกร้ายๆจะได้หมดไป 5555
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ถูกต้องทุกประการครับ

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อืม....เนอะ มันหายไปไหนหมดน้ำใจน่ะ ขอให้น้ำใจกลับคืนมาแล้วน้ำท่วมหายไปได้ไหม?

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    เมืองแป้แห่ระเบิด
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ลองนึกถึง ใจเขา ใจเราดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    พี่ Joker หล่อมาก
    We've got company Captain Price

SISCON!
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    อย่างงี้มันต้อง BAN

คนเลวที่กลับใจแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 535
    เราเงียบไว้เป็นดีสุด 55+

***ขอเป็นกําลังใจ ให้ผู้ประสบภัยนํ้าท่วม ทุกจังหวัดนะครับ***

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ครับผม^^!เข้าใจแล้วววว

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    ถ้าพี่หนุ่ยถึงขั้นต้องออกมาพูดเองนี่ แสดงว่าบอร์ดเราตอนนี้ต้องแย่มากแน่ๆ แต่ก็เห็นด้วยกับพี่หนุ่ยทุกอย่าง บอร์ดเราตอนนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนจริงๆ สมาชิกรุ่นเก่าๆ MOD รุ่นเก่าๆเก่งๆหายไปเกือบหมด ผมเล่นบอร์ดนี้ตั้งแต่สมัย Mod ในตำนานคุณ Res ยังอยู่เมื่อก่อนสังคมบอร์ด อบอุ่นมากๆ ไม่มีการด่าทอ ไม่มีการเบ่งว่า ข้าอยู่มานานกว่า เอ็งมันแค่เด็กใหม่ Mod สมัยก่อนเฮี้ยบและโหดมากๆคุณ Res นี่สุดยอดโหดเลยล่ะ สมัยก่อนถ้าเด็กใหม่ทำผิดก็จะพูดบอกดีๆ แต่สมัยนี้ หากเด็กใหม่ทำผิดกฏ,ผิดหมวด สิ่งที่เจอคือโดนรุมยำตีนทันที ย้ำอยู่นั่นแหละว่า "ผิดกฏๆ,ผิดหมวดๆๆ"แต่ไม่ยอมชี้แจ้งหรือบอกว่าสิ่งที่ถูกต้องคืออะไร คนที่ผิดหมวดบางคนก็ผิดอยู่นั่นแหละเพราะไม่รู้ว่ากระทู้ของตัวเองต้องไปอยู่หมวดไหนมีแต่คนบอกผิดหมวดแต่ไม่ยอมบอกว่าหมวดถูกอยู่ตรงไหน และคนที่เล่นบอร์ดมานานบางคนก็จะข่มจริงๆประมาณว่า ข้าเล่นมาตั้งแต่บอร์ดเก่ายังไม่ล่ม เอ็งน่ะแค่เด็กใหม่ที่มากับบอร์ดใหม่ บอร์ดเรายุคปัจจุบันเริ่มจะมีพวกตัวป่วน,พวกไร้สาระ,พวกชอบเบ่งมากขึ้น หวังว่าบรรยากาศแบบบอร์ดเก่าครั้งกระนู้นจะกลับมา
    ใช้ครับ เกินคำบรรยายจริงๆ ไม่มีอะไรจะพูดเพราะ Jokergameth มันกันตรงข้ามกับเมื่อก่อน ลึกๆก็เคยคิดว่า "ฉันเข้าผิดเว๊บหรือเปล่า ?"

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ชื่อน้ำตาลตอนเข้ามาแรกๆปีที่แล้วช่วงเมษานี่อยากได้มากๆ ตอนนี้ช่างมันแล้ว
    จะโพสต์ตอบเฉพาะที่อยากโพสต์แล้ว ไม่ใช่แสดงความเห็นไปทั่วบอร์ด มันเบื่อ มันเมื่อย เลิกปั๊ม
    แต่ก็เสียดายนะ ก่อนเว็บล่มก็เป็นสมาชิกใหญ่ไร้นามซะด้วย เลขโพสต์หายไปหมด.......

เข้าเรื่อง ไม่รู้จะด่ากันทำไม ผมไม่ชอบโพสต์ไหนก็ข้ามไป ปิดหน้านั้นทิ้ง ไม่เห็นต้องด่ากลับกันเล้ย เสียเวลาเปล่าเนอะๆ

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ได้เลยครับเดี๋ยวจะเข้มงวดสมาชิกเป็นพิเศษ
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    จะชื่อสีไรก็ไม่สนใจหรอกครับ แต่ขอแค่ถ้าช่วยไรได้ก็ช่วย ไม่รู้เราถามแค่นั้น

จากนี้ไปจะช่วยเป็นหูเป็นตาให้มากขึ้น เพื่อบ้านหลังใหญ่หลังนี้ครับ
    THE PUNISHER

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6
    ผมก็ขอไว้บ้างก็ดีครับถ้าจะถามอะไรกันถ้าเราไม่ทราบหรือไม่สามารถตอบให้ได้ก้ไม่ควรไปโพสครับหากไม่จำเป็นจริงๆ

สมาชิกที่มีปัญหาก็อยากจะให้เห็นใจคนอื่นๆด้วยครับ คือถ้าไม่พอใจหรือเหตุผลอื่นๆก็ขออย่ามีปัญหาจะดีกว่าครับคนอื่นๆไม่อยากจะมีปัญหาทะเลาะกันอีก

คนที่สมัครจะมามีปัญหาที่นี่ผมไม่อยากให้มีหรอกเพียงแต่ผมเข้าใจยากเหมือนกัน ส่วนใหญ่ก็สมัครมาเพื่อกดThx หรือมาหาสังคมใหม่ก็ขอให้ค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ

User บางคนก็อาจจะโพสตอบได้สองแง่สองง่าม (หนึ่งประโยคแต่หลายความหมาย) ก็อยากให้ผู้ที่ตั้งกระทู้ถามค่อยๆถามเอา

ส่วนที่สำคัญคือหากไม่ได้คำตอบหรือโพสแล้วไม่มีคนตอบก็อย่าโพสเพิ่มครับมันจะเป็นการเพิ่มกระทู้เปล่าๆ (แต่ก่อนอาจจะหนักกว่าปัจจุบันนี้)

และสุดท้ายผมก็อยากจะทราบนิดหน่อยว่า มีใครไม่อ่านกฏของเว็บบ้างครับ? ผมก็อ่านนะครับแต่จำได้ไม่หมด = =" แต่ถ้าทำผิดแล้วยอมรับที่นี่ก็ให้โอกาศครับ

(แต่ทำผิดบ่อยๆก็ช่วย[เตือน]ไม่ได้นะ- -*)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    เอาจริงก็ดีเลยครับ ระเบียบวินัยที่รัดกุมนำมาซึ่งความเรียบร้อยที่หน้าดู

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684
    พี่โจ๊กเอาจริงเเล้วล่ะครับ เเล้วตอนนี้ผมเบื่อมากเลยอะครับ คนที่เอาพวก 18+ มาโพสอะ เพราะบอร์ดเรามีเด็กอายุต่ำกว่า18 มันก็เข้ามาดู อีกอย่างครับ มีคนชอบเอาภาพผีตกใจๆมาโพสเกือบทำผมตกเก้าอี้หัวฟาดพื้นเยยย อย่างโพส "สะพานที่น่าสะพรึงกลัวที่สุด"

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: