ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    โห เรื่องครอบลิ้งอ่ะ
    กว่าเขาจะเอามาให้เราโหลดได้
    นานนะครับ
    กะอีแค่กดใช้เวลาเพิ่มสัก 10 วิ
    มันไม่ตายหรอกครับ
    ถือว่าช่วยๆกันไป

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackedsugus อ่านกระทู้
    ส่วนตัวผมคิดว่าไม่ผิดนะ เขาแจกเกมส์ให้เราก็บุญแล้ว เราไม่เสียอะไรก็ไม่ต้องบ่นหรอกครับ อัพโหลดเดอร์ บา่งคน เขาอัพทั้งวันทั้งคืน เขาก็เหนื่อยนะครับ
    ผมหมายถึงตัวไฟล์พาสเวิดครับ ไม่ไช่ตัวไฟล์ลงเกมส์

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอโทษนะครับที่ถามในกระทู้นี้เพราะไม่รู้เรื่องเลยจริงๆครับ

XBOX 360 UPDATE DASH BORAD ผ่านแผ่นเกมส์ได้หรือเปล่าครับ

หรือดาวน์โหลดมาใส่ Flash Drive แล้วลงเครื่อง หรือว่าอัพผ่านตัวเครื่องออนไลน์เลยครับ 13599 น่ะ

* ขอบคุณครับ *

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gefoxs : 7th November 2011 เมื่อ 07:14

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    พี่ Joker เอาจริงแล้ว
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อยากให้ใช้คำสุภาพกันน่ะครับ

สังเกตเหมือนกันว่าช่วงหลังๆจะกลายเป็นเว็บบอร์ดดราม่าแล้ว

บอร์ดใหม่ก็เริ่มเข้าที่มากแล้วขาดแต่บรรยากาศแบบเดิมๆ

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    นี่แหละน๊า "เวบบอร์ดไทย"

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    บางทีลองหาอ่านกระทู้ต่างๆเรื่อยเปื่อย บางครั้งก็เจอดราม่าซะกระทู้นั้นๆหมดความหมาย น่าแปลที่คนเรามีเหตุผล แต่มักจะไม่หยิบนำมาใช้ หลายๆคนเลือกที่จะดราม่าใส่กันแทนที่จะบอกกันดีๆ บางทีไปเจอคนโดนว่าแรงๆใส่ดราม่าใส่ ถึงผมไม่ใช่คนโดน แต่ผมยังเสียความรู้สึกแทนเลยครับ ถ้าหากคุณไม่เคารพคนอื่น คนอื่นเขาก็ไม่เคารพคุณเช่นกัน ดังนั้นแล้วทำไมหลายๆคนที่ชอบดราม่าหรือพูดจาแรงๆไม่ลองเปลี่ยนมาพูดกันดีๆลองพิมพ์ข้อความที่ดูน่าฟังแทน ไม่จำเป็นต้องแสดงตัวตนของคุณๆออกมาหมดหรอกครับ เก็บๆไว้ซะบ้างอย่างพอดี มันไม่สำคัญหรอกจะเด็กหรือผู้ใหญ่ ผู้ใหญ่ไม่ให้เกียรติเด็ก แล้วเด็กมันจะมาเคารพผู้ใหญ่ได้อย่างไรกันละครับ ก็อย่างที่คุณ joker ได้กล่าวมาทั้งหมดนั้นล่ะ ผมดีใจจริงๆที่คุณ joker ออกมาตรการเด็ดขาดมาแบบนี้ แล้วหลายๆคนละครับจะคิดกันอย่างไร คุณจะเลือกปฏิบัติตัวอย่างไรมันก็อยู่ที่คุณๆแล้วละครับ สำหรับผมที่นี่มีอะไรมากกว่า ข่าวหรือเกมส์ JKG เป็นส่วนหนึ่งของความรู้สึกผมไปแล้วล่ะครับ ดังนั้นผมจึงอยากให้ทุกคนไปคิดดูนะครับ คุณอยากจะดราม่ากันต่อไป จุดฉนวนทะเลาะ หาเรื่องกันไม่จบไม่สิ้น แล้วดิ่งลงเหว หรือคุณจะร่วมเป็นส่วนหนึ่งของสังคม JKG ที่มีแต่ความจริงใจ ให้เกียรติกัน และช่วยเหลือซึ่งกันและกัน เลือกเอาครับ มันอยู่ที่ตัวคุณแล้วล่ะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    พี่Jokerใครเล่นXboxอะ Super Street Fighter IV โคตรโหดเลย=A="
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ผมว่านะ น้ำท่วมไม่มีไรทำ เบื่อ!!!!!!! เครียด!!!!!!!! ดราม่า!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! (ล้อเล่นนะครับ ไม่ขำขออภัย)

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    "เอากันจริงๆซะที .. ไม่ช่วยไม่ว่าแต่อย่าไปว่าร้ายคนอื่นเขา.. ชอบดราม่ากันเหลือเกิน" << เรื่องจริงมาก

จะพิมพ์อะไรทั้งที ต้องดูก่อนเลยว่ากระทู้นี่ ตำหนิกันยับแล้วหรือยัง

ช่วยกันครับสังคมของพวกเรา ตั้งแต่อยู่เว็ปเก่ามาเว็ปใหม่ผมยังไม่เคยตั้งกระทู้สักกระทู้

เพียงแค่อ่าน เพราะฉะนั้นการที่อ่านย่อมรู้กระแสเว็ปได้ดีกว่าคนโพสแล้วทิ้งไว้ให้คนกดขอบคุณอย่างแ่น่นอนครับ

ช่วยกัน

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อย่างน้อยก็ไม่ใช่ผมคนเดียวแหะรู้สึก = =
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    15
    รับทราบและ จะปฏิบัติตาม

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gefoxs อ่านกระทู้
    ขอโทษนะครับที่ถามในกระทู้นี้เพราะไม่รู้เรื่องเลยจริงๆครับ

XBOX 360 UPDATE DASH BORAD ผ่านแผ่นเกมส์ได้หรือเปล่าครับ

หรือดาวน์โหลดมาใส่ Flash Drive แล้วลงเครื่อง หรือว่าอัพผ่านตัวเครื่องออนไลน์เลยครับ 13599 น่ะ

* ขอบคุณครับ *

จะอัพ Dashboard Xbox360 ให้เข้าไปที่ Microsft เลยครับแล้วเซิร์ชหาได้เลยโลดเด้อพี่น้อง XBOX Club
    ปล.ไปดูที่ CONSOLE GAME > CONSOLE TALK ดูนะจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ก็ จริง ตามที่พี่บอกเลยนะครับ ผมเบื่อพวกที่ว่า เคยตอบแล้วจะไม่ตอบอีก(แล้วที่มันตอบอยู่กระทู้ไหนก็ไม่รู้)

เจอบ่อยมากเลย ท้อใจ(แต่ผมไม่ชอบมาม่านะ555+)

.:: ถอยทำถ้วย ::.
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ผมเองเห็นด้วยอย่างมาก ผมไม่อยากให้ JKG เป็นอย่าง Darkzo.. ที่มีแต่ความมืดมึดนะครับ มีแต่ความหรอกลวงหาความจริงใจกันแทบจะไม่มี ทุกคนอยากให้ JKG เป็นแบบนั้นหรอครับ ผมอยากให้บอร์ดของพวกเรากลับไปเป็นเหมือนเดิม มีน้ำใจที่จะแบ่งปันกันด้วยความจริงใจ ผมรู้ว่าทุกคนอยากหาเงินกัน แต่บางอย่างก็อย่าเอาเลย ผมขอบคุณนักอัพโหลดเดอร์หลายๆคนที่แบ่งปันเกมกัน และอื่นๆ ความรู้ ความฮา ความสนุก และสุดท้ายขอขอบคุณพี่ Joker มาก ส่วนผมคือ ดาวน์โหลดเดอร์ ถ้าวันไหนที่ผมมีเน็ตที่ดีกว่านี้เมื่อไรผมจะเป็น อัพโหลดบาง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bangzuzu : 10th November 2011 เมื่อ 09:29

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ดีเลยคับ เราคนไทยเหมือนกัน พูดกันดีๆ แบบพี่แบบน้อง สังคมของเราจะได้ดีไปนานๆ

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ
    ตอนนี้คนเก่าๆเริ่มที่จะเลิกกันหมดแล้วผมเองก็อีกคนหนึ่งที่กำลังจะไป
    ตอนนี้สู้ไม่ไหวแล้วคงต้องยอมแพ้แล้วปล่อยให้ เกรีย.. เอ้ยคนหน้าใหม่ครองบอร์ดไปดีกว่า
    God's Right Seat

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ๋Joker โผล่มาแล้วก้มกราบเร็ว

นานๆโผล่มา = =
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    5
    ขอบพระคุณมากค่ะ เค้าจะปรับตัวให้เข้ากับ joker game

I LOVE JOKERGAME AND ADMIN

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ชักเสัยวเหมือนกัน แฮะ ( เพิ่งมา)

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kommy125 อ่านกระทู้
    ชักเสัยวเหมือนกัน แฮะ ( เพิ่งมา)
    ไม่ต้องกลัวหรอกครับ ถ้าเราไม่ได้ทำอะไรผิด มารยาทการใช้บอร์ดรึว่าพวกคำพูดในการโพสต์
    ทุกคนก็น่าจะรู้อยู่แก่ใจแล้วว่าอะไรควรอะไรไม่ควร คิดก่อนพูด คิดก่อนโพสต์ คิดเพื่อสร้างสรรค์
    ถ้าทำได้อย่างนี้สังคม JKG ก็น่าอยู่แล้วหละครับ ส่วนใครที่ถามผมมาว่าได้เป็นม็อดรึยัง
    ผมตอบจากใจจริงเลยนะครับ ผมไม่อยากเป็นหรอก ผมแค่อยากให้ทุกคนที่ใช้บอร์ดนี้เคารพบอร์ด
    เคารพผู้อื่นและที่สำคัญต้องเคารพตัวเองนะครับ ถ้าทำได้อย่างนี้แล้วก็ไม่จำเป็นต้องมีม็อดหรอกครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    เทใจให้ลุงเป็น MOD แน่นอนรับประกันคนนี้ !
    ไม่เกรียน ไม่สองมาตฐาน !
    เห็นด้วย !! ครับ พี่เขาไม่เคยเกรียน

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    สังคมความมีน้ำใจหายไปไหนหมด เห็นคำๆนี้เเล้วอยากร้องไห้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    ผมพึ่งโพส แจกเกม PCครั้งแรกเกมSaints Row: The Third กระทู้แรกผมเข้าใจผิดเองนึกว่าเกมออกมาภาคเดียว
    ครั้ง2ผมเข้าใจผิดนึกว่าCrackมาแล้ว ยังโดนด่าโดนเหน็บอีก กำลังใจหดไม่โพสเกมPCละ แต่ผมรู้ว่าผมผิด ผมขอโทษแล้วยังโดนอีกT^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinitko : 16th November 2011 เมื่อ 20:16

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pinitko อ่านกระทู้
    ผมพึ่งโพส แจกเกม PCครั้งแรกเกมSaints Row: The Third กระทู้แรกผมเข้าใจผิดเองนึกว่าเกมออกมาภาคเดียว
    ครั้ง2ผมเข้าใจผิดนึกว่าCrackมาแล้ว ยังโดนด่าโดนเหน็บอีก กำลังใจหดไม่โพสเกมPCละ แต่ผมรู้ว่าผมผิด ผมขอโทษแล้วยังโดนอีกT^T
    เดี๋ยวนี้ก็อย่างนี้แหละครับสังคมเริ่มแย่ลงทุกวัน
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ