ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

สังคมความมีน้ำใจ หายไปในหมดใน jokergameth.com ?

ไม่ต้องอารัมภบทอะไรมากมาย ทุกวันนี้เวปของเราเป็นอะไรไป ความมีน้ำใจของสมาชิกหายไปไหนหมดแล้ว อุดมการณ์ครั้งแรกของเวปไซท์แห่งนี้ก็คือ พยายามช่วยเหลือผู้อื่น ผู้ซึ่งในบางครั้งเราอาจจะมีความรู้, ความชำนาญมากกว่าเขา การแบ่งปันความรู้น่าจะเป็นสิ่งที่ดีครับ และน่าจะช่วยให้สังคมเวปไซท์ มีความช่วยเหลือกันดีขึ้น เป็นพื้นฐานที่ดีที่จะติดเป็นนิสัย เพื่อเอาไปใช้ได้ในชีวิตของโลกความจริง แต่ในตอนนี้ "สมาชิกบางคน" กลับกระทำตัวตรงกันข้ามกับอุดมการณ์ของเวปไซท์แห่งนี้ ทำตัวเหมือนว่า "ข้านี่แหล่ะอยู่มานาน" จะต่อว่า, ด่าทอ สมาชิกคนอื่นที่เพิ่งสมัครเข้ามาหรือ ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ขอความช่วยเหลือ อย่างตามใจฉัน คำพูดต่อว่า, ว่าร้ายหรือด่าทอ จึงมีให้เห็นกันทุกวันจนผู้ดูแลตามลบกันไม่หวาดไม่ไหว

ขอเตือนให้สมาชิกที่มีการกระทำในลักษณะนี้ จงคิดเสมอว่า "ตัวของเราไม่ได้เหนือกว่า หรือพิเศษกว่าคนอื่นแต่อย่างใด" ตรงกันข้าม ไม่ว่าสมาชิกจะเพิ่งสมัครเข้าหรืออยู่มานานตั้งแต่สมัยเมื่อเวปไซท์เก่า ทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกันครับ หากคุณไม่คิดจะช่วยเหลือคนอื่น ก็ขอให้อยู่เงียบๆ ไม่มีใครว่าอะไร การโพสต์ข้อความต่อว่า, ด่าทอ, ว่าร้าย ไม่ได้ช่วยอะไรดีขึ้น ตรงกันข้าม.. คนที่จะถูกมองและถูกตำหนิจากสังคม ก็คือคนที่ว่าร้ายคนอื่นนั่นเอง

หากใครพบเห็นสมาชิกที่มีความประำพฤติ "ว่าร้าย, ด่าทอหรือใช้คำหยาบคาย" กับสมาชิกอื่น ขอให้แจ้งเข้ามาในระบบของเวปบอร์ดแห่งนี้ได้ครับ โดยการกดปุ่ม ที่อยู่ด้านล่างของโพสต์ที่มีข้อความนั้น ทางผู้ดูแลจะทำการแบนและระงับการใช้งานสมาชิกที่มีพฤติกรรมเหล่านี้ทันที โดยไม่มีการแจ้งเตือนล่วงหน้า

"เอากันจริงๆซะที .. ไม่ช่วยไม่ว่าแต่อย่าไปว่าร้ายคนอื่นเขา.. ชอบดราม่ากันเหลือเกิน"
    ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 533 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(ras)_dear, *ปอนด์*, -[Chelsea_FC]-, 40976, ==ToR==, A.Wetzel@AA!, acer321, aehrocker, aeyto, Agonlive, Akkawut, akonneyo, Aliensh, ALMONDS, altowil12, aM00DIEswedee, AmeOMGtrJ, Anonymous, Anti-cola, anttiiez555, AodPDS711, aooings, applez, arada_vivi, ARiSKY, armsupergame, arm_963, ART ABN, ArtFruity :"), ArthurSvv0rdl3reaker, arthur_cg, ar_armed, aspirineth, atomza07, Aultaisen, Aun_, AUSTIN, bababobo, babymaster, ballba, BALLZA, bangbaew, Bangzuzu, bank1027, bank282, bankcombo, Bank_Gamer, banzsmart, BarE, basz17, Battlefield3, bave233, bazebaze9, beebell, benoza001, benz0055za, benz1230, Benzt2h, Benz_Noi, berrygo60, best19939, biohazardboy, blackmetal, blackop, BlackSky, Blitz, Blizt, BoatHaHa, boatship, boobbabe, BoomSuperNoob, boonlismz, boss02, bossun, BreKFazT, Buffalo, BuGMaP, bulakorn123, byakuya30, Caltex513, Calvin, cancerzz, ccc, Cedric-[Th], cgameza47, chain76, changqqq01, channovic, chanon9797, charhmongkon, chayatorn, chippie9009, chokbee8, classdragon, clubzaxxx, cmi-pc, CN<3, CoBoltz, communism, CraZy_aPplEz, CrispMinT, CrYzTeX, cupidbenlove, Cupidman, dadvader, dantezeedza, dapper@acsp, darkewcc, DarKSidEHerO, DavidVilla7, dawnny12, DEATHSAD, DEATHTHECHOICE, degden009, demonic corey, denhotx, devildark, DevilMayCry, diibomz, DIO50, disconnecter, ๐๑Antonioz๑๐, dodozz, donal, donotaskme, Doraman, DotZero00, dxnum888, EakO, Earth's Bassist, earth00101, earthcin123, Eartheng, earthh, Easygo, eatrabyo, Ehiins, enoigame, Enzo, errOr mAn, eVanEsCence, Everlated, evilman003, EvilSoul, exion1, EZIO, F-A-I-L, Farclown, FarrellPete, fhiladelphia, First3lood, firsties, Folkza245, Foreshadowing, forflukey, forfun191, freeze1112, Fuk_VeilBridesBlack, GAIA, gamesfocus, GamezO2, ganadosa, gap, gapmu2000, GenoEzio, getthatchick, ghoszaba007, GIGKOK, GOD-Z, godji001, godmannyza, gongto007, GoodDreamMyBlue, gsuhplyf, Gu Pai!, gukahnza, gunboyy, gunkun444, habachi2011, hackedsugus, hamaki, HancockDon, HapPyFridaY, hasan00300, HearTLockER, heroes5, Higashi, hight007, holysenc, hoomhoom, hopmbnzatou, Hoshigaki, hotnoom555, hotsuit357, humanzolo, I3aSiC, ie37niceza, IIIusioN, ILoKiI, InFiNiTy, Instinger_Zone, izezapza, jaabkrain3, jamenasa, jamepokemon, JamesHeller, Jardet, jazz9645, jeekeyjung, jeepriest, jinzo, jirapot, JitiisakSintong, jobyoo, JoIozaa1@hotmail.com, jomemy, jumomania, Jung Hye Wook, kabuto122, kainy2009, kakaaom, kamponobita, kankloaso, kaptan1234, karlongkar, karn2540, kennova, kenyoyo, keroro07, khen888, kidnan, Killer, killerteeza, kingmes, KiSaruz, ko555555, kommy125, konpaku, KONTHAI, Kooh, KoreaFever, Kraw, kunggy, Kurotsuchi_Nemu, kuruna, kwin, l2ealIndY, l2el3irtl4, l3abyROCK, l3lue l3lood, lanla41, lanlanla, lattedog, lekzawa, leopan555, Leo_Messi, lFRlinnozenture, Loliese, lomsalan, lookchin14, Lost Seraph, lovenon2006, M40A3, maideccon, manesuke, marlenlen, mashiba, Master0z, maxninepower, maxonline17, max_otaku, megamari, mei, Meisters, MeManTo, menoskun, mikemodern, miklve, Milano, mindska1993, Minecraft, MINGs, mocona, mokTakuya, momothedog, MonkeyDLuffy, MonkichiDS, MooRs108, mos19811, Mr.Chakre, Msguzs, muwaiza, MyKill, myriadisland, Namies123, Naowarat, Nariga, natchapon665, nazaa, nero123, netbodyslam, new15557, new18031, next 1000 clip, ninwatza, nodoka, nokung, NonTeI2_TH, Nook, notenakab, note_6, Nuk-Lightning, NumBerSEVEN, numcang, nutdanai44, nutsergeakung, NutZ, Nut_crazyboy, ODiE, off99555, OhHo, omobood4, onepen, Onion, oodd39, oopeem, Osmosisza, paiinw, paintsuk, Palm1212, pangpondpon, pankfbi99, panseeme, Pan_do_ra_earth, paripari, pea42622, peelawliet, PentiumIQ, PeoPleWithNoName, Phenomenom555, Philips, phornpradit, pickykiki, pijuk2538, Pinchot, pinitko, pintere, pkill1994, planxthanee, Plusz, pnpongom, pocoyo13, PodSuKo, pollohot, pond259, pondyui1, pone123, Pong, pongfirer, ponzaaz55, poohaltair, poomshift, poomzayo98, popejohnpaul2011, popza01, porzamyemo, pote=36=west, pretty_odddd, Princecoke, PrinceKira, prite, private.ap, prodook01, protroman, puemmacsawid, purinatjr, pyrata, pza00007, p_life, qwertyuuxx, Ramis, ratedrko, Rebellion of angels, Reborn319, redhotgreen, regention, Rex, ReZEL, ritofpower, rivierax, Roach000, rockpoko, RooK!E A, RotheR, rrttrrtt, safeza00, saman14, samart456, samekubpom, samuraikung, saphira, SaruDoki, satjapon13, Scorpion, seiki2011, sentinel12, siamzone, silk49, siraiwich2539, Siraphan, siripongno4, siriyot00, sittlert1234, SixxTheRipper, smilydavil, soldierof200, solowking2, sornram, SpaceRB, speciallah, Speedy-K.O., Spermz, spidernoon, spot, spykesDR., Spy_The_Hell, Sr!ce-I'm-Fool, srika23, srtyul007, Str3AMuLaR99, suppermama, suradet55, sweethouse, sword32, Swordsman659, sydyon, sylvania, T-VIRUS, T.O.P, T2aNsiTioN, taison26, takumi10, taleks, TALENT_MAN, tartp114, tatha5, Thanazz, tharadonkub, The Hidden Shadow, the name is already taken, themaru, ThePoinTeR, thqthq, tiktee37, timpang, titan888, titanoon, TkToU, tompbio, Tonkhung, tonkune14, TONP555, tooneaea, Topher, TORAllDAY, truerinizen, tstc8tr11, tsted5u7, Tsundere, TTN-You, TumFeNix, Tundevil, TwIgHTz, V-i2-ValhallA_7, vasili, vongola89, vongolex555, Wagarimasu00, walachia, wararuki, wasdyuki2540, waterc4t, WazabiZ, weackly, weapon12, WhiteWolfz, WilliamLennox, Winnejiro, winnin, winorlose, winzxcvb00, wktkzz, wolf0089, Wolfie0530, worametza, worldup1, wuttiphong, xestz, Xgenza, Xteam, xxxlnwjung1, YAKAMA27, YcF, yoshi3416, yukung, yuy035614877, zanimkor, ZEBRA, Zenchou!, Zerg, zethmania, zhezakub, zombie, zoorpsg2008, zzz9, [26TH]OisHiZ, [H]andSome-Man, [H]ope, [Slave]RipPer, []s[]a[]d[], _arihito, _ZerO_, ~!-!eRo~, ~Dark~, ~RIP~, ~Scrubb~

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    จัดไป
    DRIFT SPEED UNDERGROUND

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    ที่ผมไม่ค่อยโพสเพราะเหตุผลนี้แหละ

จริงๆก็เตือนกันได้นะครับ แต่ควรเตือนด้วยความหวังดี ไม่ใช่ใช้อารมณ์

และอีกอย่างที่ผมเห็นคือ ชอบมาโพสเตือน แต่ไม่ได้โพสอะไรที่เกี่ยวกับกระทู้นั้นเลย

บอร์ดเราใหญ่ขึ้น ความอบอุ่นก็น้อยลง ความเห็นต่างก็มีมากขึ้น อยากให้ทุกคนคิดไว้เสมอครับว่าแต่ละคนก็มีความคิดที่ไม่เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hight007 : 29th October 2011 เมื่อ 00:26

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อาจเป็นเพราะดูละครมากเกิน55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Anti-cola : 29th October 2011 เมื่อ 19:42

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ถึงผมจะแวะเวียนอยู่แต่ News กับ Music แต่ผมเห็นด้วยกับพี่โจ๊กครับ

ปล.พี่โจ๊กน่าจัดตั้งทีม Mod เหมือนเมื่อตอนบอร์ดเก่าใหม่นะครับ ที่ว่าเป็นรุ่นๆ น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    ก็จริงเนอะ เดียวนี้ชอบกินม่าม่ากันเยอะเหลือเกิน

ปล.ม่าม่านี้สำหรับผมมันคือ (ดราม่านะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    นับวันยิ่งเศร้าT_T

จะเป็น หมอ!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ได้ครับ จะเป็นหูเป็นตาให้ ><"

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    พูดถูก นึกถึงวันเก่าๆ

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ปรกติก็ทำอยู่แล้ว แต่จะพยายามแจ้งให้มากขึ้นครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    แต่ละฟอรั่มแต่ล่ะกระทู้ที่ผมเฝ้ามองดู ผมว่ามันก็ค่อยๆฟื้นฟูอยู่นะท่าน รู้สึกว่าเมื่อช่วงบอร์ดเปิดใหม่จะดราม่ากันแหละลาญเลยนิ
    ผมก็ไม่รู้นะ ผมรู้สึกว่ามันค่อยๆลดลง แต่ถ้าพี่เอาจริงเลย แบบนี้มันอาจจะหมดไปจริงก็ได้ล่ะมั้ง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BreKFazT อ่านกระทู้
    ผมเห็นบางคนใช้คำหยาบคาย พอผมตักเตือน ผมก็โดนรุมด่าซะด้วย โอ้ พระเจ้า !! นี่เขาคิดว่าเขาเป็น Admin กันหมดแล้วเรอะ
    โอ้ ใครโดนรุมก็หยุดเลยนะ มันโพสต์อะไรก็ช่างหัวมันไม่ต้องอ่าน ไม่งั้นไม่จบหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 29th October 2011 เมื่อ 00:51

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    ผมเห็นบางคนใช้คำหยาบคาย พอผมตักเตือน ผมก็โดนรุมด่าซะด้วย โอ้ พระเจ้า !! นี่เขาคิดว่าเขาเป็น Admin กันหมดแล้วเรอะ
    ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 1 ,, G20

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ไม่ใช่แค่สมาชิกใหม่ที่โดนนะครับ ผมอยู่มานานผมก็เคยโดน ไม่ทราบว่าจิตใจทำด้วยอะไร ถึงได้กล้าด่าทอคนอื่นขนาดนี้
    อาจจะเป็นเพราะพวกเขาจะไม่มาคนเดียวพวกเขาจะมาเป็นกลุ่ม หลายคนที่เคยโดนแบบผมแล้วคงจะรู้ว่าคนกลุ่มนี้คือกลุ่มไหน

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ถ้าพี่หนุ่ยถึงขั้นต้องออกมาพูดเองนี่ แสดงว่าบอร์ดเราตอนนี้ต้องแย่มากแน่ๆ แต่ก็เห็นด้วยกับพี่หนุ่ยทุกอย่าง บอร์ดเราตอนนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนจริงๆ สมาชิกรุ่นเก่าๆ MOD รุ่นเก่าๆเก่งๆหายไปเกือบหมด ผมเล่นบอร์ดนี้ตั้งแต่สมัย Mod ในตำนานคุณ Res ยังอยู่เมื่อก่อนสังคมบอร์ด อบอุ่นมากๆ ไม่มีการด่าทอ ไม่มีการเบ่งว่า ข้าอยู่มานานกว่า เอ็งมันแค่เด็กใหม่ Mod สมัยก่อนเฮี้ยบและโหดมากๆคุณ Res นี่สุดยอดโหดเลยล่ะ สมัยก่อนถ้าเด็กใหม่ทำผิดก็จะพูดบอกดีๆ แต่สมัยนี้ หากเด็กใหม่ทำผิดกฏ,ผิดหมวด สิ่งที่เจอคือโดนรุมยำตีนทันที ย้ำอยู่นั่นแหละว่า "ผิดกฏๆ,ผิดหมวดๆๆ"แต่ไม่ยอมชี้แจ้งหรือบอกว่าสิ่งที่ถูกต้องคืออะไร คนที่ผิดหมวดบางคนก็ผิดอยู่นั่นแหละเพราะไม่รู้ว่ากระทู้ของตัวเองต้องไปอยู่หมวดไหนมีแต่คนบอกผิดหมวดแต่ไม่ยอมบอกว่าหมวดถูกอยู่ตรงไหน และคนที่เล่นบอร์ดมานานบางคนก็จะข่มจริงๆประมาณว่า ข้าเล่นมาตั้งแต่บอร์ดเก่ายังไม่ล่ม เอ็งน่ะแค่เด็กใหม่ที่มากับบอร์ดใหม่ บอร์ดเรายุคปัจจุบันเริ่มจะมีพวกตัวป่วน,พวกไร้สาระ,พวกชอบเบ่งมากขึ้น หวังว่าบรรยากาศแบบบอร์ดเก่าครั้งกระนู้นจะกลับมา

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    นานๆจะเห็นพี่เรียกร้องบ้างนะครับ น้อมรับคำสั่งครับ ^^
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ช่วยกันกดปุ่ม ถ้าเจอผิดกฏ

Mod จะทำงานได้เร็วขึ้นมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 29th October 2011 เมื่อ 01:47

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    นั่นสินะครับบางทีอยู่นานแต่ไม่มีเหตุผลก็ใช่ว่าจะเบ่งได้เสมอไป

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ผมไม่ชอบ พวกที่คิดว่าตัวเองฉลาด

แล้วไป ว่าคนที่ ไม่รู้ ว่าโง่ หรือ เกรียน อะไรอย่างนี้

อย่าง คนไม่รู้มาตั้งคำถาม เพื่อจะเอาคำตอบ

แต่กลับโดน ด่า ซะงั้น อย่างถ้ามีคนมาด่าแล้วคนนึง จะมีตามมาอีกเรื่อยๆ

นี่หรอสังคมแบ่งปัญ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35
    มันก็ไม่ได้หายไปหมดหรอกนะ ครับ ในหลายๆหมวด

ก็ยังเหลือคนแบบนั้นอยู่นะ คนที่ช่วยคนอื่นจากใจจริงอ่ะ

แค่เราไม่สังเกตเห็นพวกเค้าเท่านั้นเอง :")
    Max - Nine l Power !

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxninepower อ่านกระทู้
    มันก็ไม่ได้หายไปหมดหรอกนะ ครับ ในหลายๆหมวด

ก็ยังเหลือคนแบบนั้นอยู่นะ คนที่ช่วยคนอื่นจากใจจริงอ่ะ

แค่เราไม่สังเกตเห็นพวกเค้าเท่านั้นเอง :")
    เห็นด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bababobo : 29th October 2011 เมื่อ 02:10

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    "ตัวของเราไม่ได้เหนือกว่า หรือพิเศษกว่าคนอื่นแต่อย่างใด"

ผมพยายามบอกหลายๆคนนะ แต่ก็ไม่มีใครเชื่อ อืม

การมียศสูงกว่าจะต้องเหนือกว่า เห้อ ผมเบื่อมากๆ มันไม่ใช่แค่บอร์ดเนี่ยซิ มันจะลามเข้าไปในสังคมเลยอ่ะซิ

ไม่อยากเห็นคนมาแบ่งชนชั้นกัน .......(คิดไม่ออกจะแก้ปัญหายังไง ถ้าไม่ให้มีชื่อน้ำตาลก็ คงไม่ได้ คนอื่นก็คงไม่ยอม)

ที่คิดได้อย่างเดียวเลยครับ เปลี่ยนกฏเกณฑ์ในการใช้ชื่อ สีน้ำตาลใหม่ก็ดีนะครับ จะได้ไม่ต้องรอยศรออะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย montreepot : 29th October 2011 เมื่อ 02:32
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ผมเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่ามันเกิดอะไรขึ้น

จริงๆเเล้วบอร์ด joker สมัยก่อน เวลามีใครมาเเจกเกมก็มาขอบคุณ มาบอกเล่าวิธีเล่น อะไรต่างๆนาๆ

สมัยก่อนก็มีเหมือนกันพวกที่ทำผิดกฏ

เเต่สมัยก่อนเค้าไม่ด่าคนทำผิดกฏกันมากมายอะไรขนาดนี้

ผมไม่อยากจะว่าใครหรือดราม่านักหรอก เเต่ว่า ไม่ว่าเค้าจะจงใจทำผิดหรือไม่ก็ไม่ควรจะไปว่าร้ายเค้า

ผมจะไม่บอกว่าคุณไม่ใช่ Admin อย่าไปยุ่ง เเต่ถ้าคนเป็น Mod เป็น Admin จริงๆเค้าก็ทำตามหน้าที่ของเค้า ไม่ได้ไปด่าอะไรใคร

บางคนก็เหมือนกัน โหลดเกมลงไม่เป็นหรือเล่นไมไ่ด้เเล้วมาด่าๆๆ พอตอบช้าก็ขุดๆ ๆ ๆ

ขอโทษที่ยาวเเต่ว่าผมก็อยากเห็นอะไรที่สงบสุข ไม่มีอะไรหยาบๆ มีเเต่คนเฮฮาเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมคิดว่าตอนนี้เด็ก วัยรุ่นสมาชิกใหม่ ไม่ค่อยจะเข้าใจในภาษา ความหมาย คำพูดที่ได้พูดออกจากปากเท่าไหร่นะครับ
    อย่างหลานผม อายู 11 แล้ว แล้น sf พิมด่ากัน กาก สัตรรร เชี้ย แล้วผมถ้ามมันว่าถ้ามีเด็กอายุ7-8 มาด่ามันว่ากาก สัต
    มันจะรู้สักยังไง มันบอกไม่โกรธ ธรรมดา แค่นั้น (มันคงเป็นพัฒนาการหนึ่งที่เรายังตามไม่ทัน)

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ผม ว่า คนเก่าๆ อะ เป็นกำลัง หลักที่จะฟื้นฟู สังคม ของเว็บ เรานะครับ เท่าที่ผมมองนะ

แต่ ไม่ใช่ว่าหน้าใหม่ จะเป็นไม่ได้ แต่ บางท่าน อาจยังไม่คุ้นเคยเท่าไหร่ อะนะ

ส่วนตอนนี้เท่าที่ ผม เทียบ ดูกับตอนเว็บ กลับมาเปิดแรกๆ นะ ผม ว่าตอนนี้ ดีขึ้นเยอะ ล้ะ อย่างว่า ของงี้ บางที ก็ต้องใช้เวลา ^^

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    อ่าาาา ท่านผู้นำออกมาแล้ว ใครที่รู้ตัวว่าพูดอะไรไม่ดี หรืออาจจะไปกระทบใครก็ปรับตัวกันใหม่นะครับ ไม่มีคำว่าสาย และทุกคนย่อมให้อภัยซึ่งกันและกันครับ

ผมอยู่ตั้งแต่บอร์ดเก่า (User:027316284) จนมาอยู่บอร์ดใหม่ ใช้ user นี้แทน ผมก็ไม่ค่อยได้ไปห้องอื่นเท่าส่วนมากก็อยู่แค่ It Hardware ครับ ไม่มีปัญหากับใคร

ปล.น้อมรับคำสั่ง จะคอยดูแลห้อง IT Hardware อีกแรงครับผม สู้ๆครับท่าน Joker
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Xgenza : 29th October 2011 เมื่อ 04:16
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570