ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tiair อ่านกระทู้
    ทำไงอ่ะ เป้นเหมือนกันเลย -*- ผมอบากรู้ว่า ไอ่ไฟ Xlive.dll เนี่ย ต้องเอาส่วนไหนไปลงบ้างหรอครับ ทั้งโฟรเดอที่แตกมา หรือ หย่างไง หรอครับ
    เอาแค่ไฟล์ Xlive.dll ไปวางทับนะครับ

ถ้าไม่ได้ลองสมัคร Windows Live - Game ดูนะ แล้วก็ลองอัพเดตพวก DirectX, Microsoft Visual C++ พวกนี้ดู (หาได้ตามกูเกิ้ลเลย)

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สมัคร Windows Live - Game อัพเดททุกอย่างตามที่บอกแล้วครับ ไม่ไ่ด้เหมือนเดิม จำได้ว่าเคยโหลดมาเล่นไม่มีปัญหาอะไรเลย เพิ่งเคยเป็น

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    มันขึ้นแบบนี้อะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sukontun อ่านกระทู้
    มันขึ้นแบบนี้อะครับ
    โหลดไฟล์ ISDone.dll ไปลงดูนะครับ

ถ้าไม่ได้รบกวนไปดูตรงที่ปัดหมุดของคุณ GIGKOK เอานะครับช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาตามดูกระทู้ซักเท่าไหร่นะ ต้องทำงาน+ ติดเรียน - 0-'' ยังไงถ้าตอบช้าก็ขออภัยด้วยครับทุกคน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ไฟล์ 3 กับ ไฟล์ 11 มีปัญาหารบกวนดูหน่อยครับ โหลดไม่ไป

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614
    เปนงี้อ่ะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอลองไปเลยนะคับ น่าเล่น โค๊ตตตต

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    Blog Entries
    2
    ว่าจะโหลดนานหล่ะ แต่ยังไม่ได้เริ่มเลย = =

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อัพด้วยใจ ไม่มีลิงค์ สลิ่มสักถ้วยมั๊ยพี่ ^ ^

(เอามาจากรายการหม่ำโชว์ http://www.youtube.com/watch?v=sguVeth8NkA )

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    ผมโหลดอันนี้ไปลงแล้วสามารถเล่นได้เลยครับ

http://go.microsoft.com/fwlink/?LinkId=128962

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ขอดันหน่อยนะครับ :]

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    สวดย๊อด.....เลยลวดเพ่........

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-๑- Anfield -๑-
    กล่าวขอบคุณ
    423
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    สู้ๆครับนะครับ เกมนี้ชอบมาก

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TwIgHTz อ่านกระทู้
    โหลดไฟล์ ISDone.dll ไปลงดูนะครับ

ถ้าไม่ได้รบกวนไปดูตรงที่ปัดหมุดของคุณ GIGKOK เอานะครับช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาตามดูกระทู้ซักเท่าไหร่นะ ต้องทำงาน+ ติดเรียน - 0-'' ยังไงถ้าตอบช้าก็ขออภัยด้วยครับทุกคน
    ลองดูดีๆนะครับ ยังลงไม่เสร็จแล้วจะแก้ยังไงละครับเนี่ย พอขึ้นแบบนี้กด ok มันปิดตัวเอง แถมเอาไฟ์ที่อุส่าใช้เวลาลงตั้งนานออกหมดนะครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themangmang1 อ่านกระทู้
    โหลดตัวนี้ไปแหละเล่นออนไลน์ได้ไหมครับ
    โดยส่วนตัวยังไม่ได้ลองเลยนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haosas1 อ่านกระทู้
    ลองดูดีๆนะครับ ยังลงไม่เสร็จแล้วจะแก้ยังไงละครับเนี่ย พอขึ้นแบบนี้กด ok มันปิดตัวเอง แถมเอาไฟ์ที่อุส่าใช้เวลาลงตั้งนานออกหมดนะครับ
    ผมหมายถึงลงใน C:\WINDOWS\system32 อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TwIgHTz อ่านกระทู้
    โดยส่วนตัวยังไม่ได้ลองเลยนะ

ผมหมายถึงลงใน C:\WINDOWS\system32 อะครับ
    ครับๆอันนั้นผมทราบแล้วครับปัญหาต่อมาก็เป็น E_FAIL : XLiveInitialize(&xii) อะคับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    ผมลงเล่นได้ 100% ครับ อยากได้ตัวปลดล็อคชุดใครมีแบ่งมั้งนะ

[IMG][/IMG] [IMG][/IMG][IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BentSSRU : 29th December 2011 เมื่อ 17:23
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    มันติด product key อ่ะครับ ผิดหวังนะเนี่ย
    อ่านไรอยู่?

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haosas1 อ่านกระทู้
    ครับๆอันนั้นผมทราบแล้วครับปัญหาต่อมาก็เป็น E_FAIL : XLiveInitialize(&xii) อะคับ
    http://www.mediafire.com/?mm2z5mdy44j

โหลดตัวนี้ไปลงใน C:\WINDOW\system32 นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sekza2011 อ่านกระทู้
    มันติด product key อ่ะครับ ผิดหวังนะเนี่ย
    ตอนที่ลงเกม ให้ลง Games Windows Live ด้วยครับ

Call Me Doctor !!!
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน เล่นได้ 100% จ้ะ แต่ตอนลงนานหน่อยนะเพราะเป็น repack จาก 2 Gb แตกลงเสร็จได้ประมาณ 6.7 Gb จ้ะ
    ภาพสวย สเป็คห่วยๆอย่างผมยังเล่นได้ แต่ผมไม่รู้ทำไมถึงมี User ของ Windows game live ไม่รู้ พอเข้าเกมส์ปุ๊บมันก็ล็อคอินให้ปั๊บเลย งงเหมือนกัน
    แต่รับรองเล่นได้จ้ะ.... คุ้มค่าการโหลด

*Edit เพิ่มหน่อยครับ
    คือมีปัญหาเล่นไปแล้ว เซฟ มันหลอนๆ ทับไปทับมา แล้วเซฟก็หายไป ทำให้ต้องเริ่มเล่นใหม่หมด ผมก็งงครับ ไม่รู้เกิดจากอะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kongsak055 : 31st December 2011 เมื่อ 10:57

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    ขอบคุณมากเลยครับ ผมโหลดไปเล่นแล้วจะมายืนยันให้นะครับ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kongsak055 อ่านกระทู้
    ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน เล่นได้ 100% จ้ะ แต่ตอนลงนานหน่อยนะเพราะเป็น repack จาก 2 Gb แตกลงเสร็จได้ประมาณ 6.7 Gb จ้ะ
    ภาพสวย สเป็คห่วยๆอย่างผมยังเล่นได้ แต่ผมไม่รู้ทำไมถึงมี User ของ Windows game live ไม่รู้ พอเข้าเกมส์ปุ๊บมันก็ล็อคอินให้ปั๊บเลย งงเหมือนกัน
    แต่รับรองเล่นได้จ้ะ.... คุ้มค่าการโหลด

*Edit เพิ่มหน่อยครับ
    คือมีปัญหาเล่นไปแล้ว เซฟ มันหลอนๆ ทับไปทับมา แล้วเซฟก็หายไป ทำให้ต้องเริ่มเล่นใหม่หมด ผมก็งงครับ ไม่รู้เกิดจากอะไร
    วิธีแก้เซฟไม่ได้นะครับ

ติดตั้งโปรแกรม Games for Windows - LIVE ก่อนเป็นอันดับแรกนะครับ

ตอนเข้าเกม กด ปุ่ม Home แล้วก็สร้าง Profile แบบออฟไลน์นะครับ, เกมมันจะเซฟตอนจุด Checkpoint ให้เองอัตโนมัติครับ

แค่นี่ก็เซฟได้แล้วครับ (เคยบอกไปในหน้า 2 แล้วจ้า )

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    ลงเล่นได้ 100% ครับ

มีสูตรของ DX10 บางมั้ยครับ ผมลองหาดูแล้ว มันใช้ไม่ได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fear5786 : 1st January 2012 เมื่อ 01:33

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    2
    ลงเกมตามขั้นตอนแล้ว ตอนเข้าเกม มันขึ้นให้ติดตั้ง dix9 กับ dix 10 เลือก 9 ไปแล้ว ลอง 10 ก็เข้าเกมเล่นไหม่ได้ ช่วยบอกที.....

โหลด repack มา....

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: