ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 449

NASA เปิดเผยเรื่องปี 2012 แล้ว

เดวิด มอร์ริสัน (David Morrison) นักวิทยาศาสตร์นาซ่า (NASA) เปิดเผยถึงข่าวที่กำลังแพร่สะพัดไปทั่วอินเทอร์เน็ตที่ว่า โลกจะถึงคราวสิ้นสุดลงในปี 2012 ด้วยเหตุผลทางดาราศาสตร์เป็นแค่"ข่าวลือ"เท่านั้น โดยด็อกเตอร์มอร์ริสันระบุว่า อาการ"วิตกจักรวาล" (cosmophobia) ถูกยัดเยียดโดยเว็บไซต์วิทยาศาสตร์"ปลอม" และผู้ที่พยายามจะหาเงินจากความไม่รู้ของสาธารณชน...

ความ เชื่อที่แพร่กระจายอยู่บนเน็ตที่ว่า วันที่ 21 ธันวาคม 2012 จะเป็นวันโลกาวินาศ (doomsday) เนื่องจากเหตุการณ์บางอย่างที่เกิดขึ้นในจักรวาลจะทำลายโลก กลายเป็นเรื่องหลอกลวง โดยคำยืนยันดังกล่าวมาจากด็อกเตอร์เดวิด มอร์ริสัน นักวิทยาศาสตร์นาซ่า ซึ่งข้อสรุปของคำอ้างต่างๆ และการโต้ตอบของนักวิทยาศาสตร์ที่มีต่อเรื่องดังกล่าว กำลังได้รับการเผยแพร่โดยสมาคมดาราศาสตร์แห่งภาคพื้นแปซิฟิก

หลายเดือนที่ผ่านมา ทางนาซ่า และนักบินอวกาศหลายคนได้รับจดหมาย และอีเมล์แสดงความวิกตกังวลจากข่าวสารที่มีการเผยแพร่บนอินเทอร์เน็ตถึงความ เป็นไปได้ที่โลกจะคราววินาศ และความสูญเสียของชีวิตมนุษย์อย่างมากมายในปี 2012 เหตผลและเงื่อนไขที่จะทำให้โลกแตกได้รับการนำเสนออย่างต่อเนื่อง ไม่ว่าจะเป็นการพุ่งชนของดาวเคราะห์ชื่อว่า Nibiru จุดดับบนดวงอาทิตย์ที่เกิดขึ้นอย่งต่อเนื่อง ตำแหน่งใหม่ของการจัดวางศูนย์กลางกาแล็กซี่ และอื่นๆ อีกสารพัดเดวิด มอร์ริสัน บัญญัติอาการหวาดวิตกต่อเหตุการณ์ดังกล่าวว่า "cosmophobia" ซึ่งเกิดขึ้นกับผู้คนทั่วโลกในวงกว้าง

ด็อกเตอร์ มอร์ริสัน ผู้เชี่ยวชาญระบบสุริยจักรวาล (solar system) ที่เป็นที่รู้จักทั่วโลก (และการชนของดาวเคราะห์) และเป็นนักวิทยาศาสตร์ที่ทำหน้าที่เผยแพร่ข่าวสารของนาซ่า บริการ "Ask an Astobiologist" โดยเขาจะตอบคำถามต่างๆ ให้กับสาธารณชน ซึ่งเขาได้รับคำถามมากมายเกี่ยวกับปี 2012 โลกาวินาศจนรู้สึกว่า เขาต้องสืบหาต้นตอ และความจริงในเรื่องนี้ ประเด็นที่เขาให้ความสนใจมากที่สุดในการค้นหาก็คือ ผู้แพร่กระจายหลายรายเริ่มต้นจากภาพยนต์ "2012" ที่มีกำหนดฉายในเดือนพฤศจิกายน โดยการสร้างเว็บไซต์วิทยาศาสตร์"ปลอม" และกระตุ้นให้ผู้คนค้นหาคีย์เวิร์ด "2012" บนเว็บ ซึ่งเว็บไซต์ส่วนใหญ่จะที่ค้นพบได้จะเต็มไปด้วยข้อมูลไร้สาระ และความเข้าใจที่คลาดเคลื่อน โดยเฉพาะผู้ที่เขียนหนังสือเกี่ยวกับความหายนะที่พยายามจะขายหนังสือของพวก เขา

บทความของมอร์ริสันจะอยู่ในรูปของคำถามและคำตอบ ตามด้วยแนะนำแหล่งข้อมูลวิทยาศาสตร์ที่ผู้อ่านสามารถค้นหาเกียวกับเหตุผลที่ ว่า ทำไมถึงไม่มีการพูดถึงเหตุการณ์ที่จะเกิดความหายนะในปี 2012 มันมีเหตุผลมากมายที่น่ากังวลเกียวกับอนาคตของโลก แต่ที่แน่ๆ ไม่มีเหตุผล หรือกำหนดช่วงเวลาที่โลกจะแตกในปีนั้น ตัวอย่างแหล่งข้อมูลที่แนะนำ เพื่อแสดงให้เห็นว่า สิ่งแปลกๆ หรือเหตุการณ์ประหลาดต่างๆ เป็นเรื่องโกหกทั้งเพ ค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมได้

Credit : http://www.dek-d.com/board/view.php?id=2302470

กล่าวขอบคุณ
    268
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    นาซ่าบอกว่ามันไร้สาระ แปลว่า....ให้หนี!!!!!

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ตามนั้น นาซ่าเป็นองค์กรที่น่าเชื่อถือด้านนี้ที่สุด
    แต่ข่าวออกมาแต่ละครั้งนี่ = =''

แต่ผมเชื่อว่าโลกยังไม่แตกน่อปีหน้าก็เหอะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    ไม่ครับ เขาพูดถูกแล้วล่ะ มันไร้สาระที่ว่า 2012 โลกจะแตก มันเป็นไปได้ยาก ตามคำทำนายอะไรนั้นน่ะมันไม่ได้หมายความเหมือนในหนังน่ะครับผม... เรายังต้องเจอ 2015 อีก เรายังไม่ตายกันหมดโลกหรอก อิอิ

เดี๋ยวไปขุดกระทู้ 2012 ของผมมาดีไหมเนี้ย 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    นาซ่าคงบอกว่า:ไม่มีอะไร จริงจริ๊ง...(เสียงสูง)

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laphahayo อ่านกระทู้
    นาซ่าคงบอกว่า:ไม่มีอะไร จริงจริ๊ง...(เสียงสูง)
    คำว่า "เสียงสูง" เหมือนจะบอกเป็นความนัย

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    ข่าวไร้สาระมักจะมา อ้างชื่อนาซ่าครับผม ...... เพนตากอนด้วย พวกข่าวแนวไร้สาระ สังเกตดูครับจะอ้างถึง 2 หน่วยงานนี้เป็นหลัก

และจะมีเนื้อหา ถึง

-เอเลี่ยน
    -ดาวเคราะห์
    -โลกแตก
    -ลับๆอื่นๆ

โปรดอ่านให้ถี่และทั่วถึงก่อนจะตัดสินใจเชื่อน่ะครับผม จำไว้อย่างหนึ่งครับผม 2012 ที่ว่าวันโลกแตกนั้นอาจหมายถึงวันที่วุ่นวาย เหมือนคำอ้อมๆ ของคนโบราณล่ะครับผม ที่พอเจอภัยใหญ่ๆครั้งหนึ่งแล้วรับมือไม่ไหว หรือภัยนั้นหนักเขามักจะพูดคำว่า
    "โลกแตกครับผม" ไงก็จะอ่านอะไรดูให้ดีแล้วกันครับ ^^...เชื่อผมเรายังไม่เจอ 2015 WW III เลย อิอิ........

ทุกอย่างเป็นความเชื่อน่ะครับเชื่อให้ถูกด้วยน๊ะ......

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    ที่จริงพวกนี้เชือถือไม่ได้ 100% หรอกครับทางที่ดีผมเชือว่าเเตกตอนผมตายเเบบสงบๆๆดีกว่า
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    ชั่งเเมร่ง เถอะครับ

ยังไง ก็ทำวันนี้ให้มันดีที่สุดของที่สุดเเล้วกัน

โลกจะเเตก ไม่ เเตกยังไง เราก็ต้องตายอยู่ดีอ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ถ้ามันจริงก็จงทำให้อย่างอื่นมัน แตกก่อนดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เอา น่า รอ ดู ดี กว่า

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    2012 Fake 100%
    NO GOD OR KING ONLY MAN

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    อาจจะมีจริงครับ แต่ไม่ถึงกับอุกกาบาตชน หิมะถล่ม ลาวาทลาย
    อย่างมากเลยอาจจะแค่น้ำท่วม แต่ไม่มากผมว่าคงประมาณนี้

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    NASA มันอเมกาใช่ป่ะ

ช่ายที่หลอกคนทั้งโลกว่าขึ้นดวงจันช่ายป่ะ

งืมจะแตกก็แตกๆไปเหอะ แต่แตกข้างนอกนะ555+

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    4
    โลกไม่แตกหรอกครับ แต่โลกน่ะจะแปรปรวน (น้ำมือมนุษย์) (อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด)

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    1
    ขณะนี้ รู้สึก นาซ่า จะหมกมุ่น กับ พวกเอเลี่ยน นะ ดูจากกระ ทู้ อื่น

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ไร้สาระครับ พอเข้าไปดูในเว็บdek Dกลับไม่มีเครดิต

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    โลกแตกบ้าแตกบออะไรกัน หึหึ จักรวาลตั้งหากที่จะแตก

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    เมื่อไร โลก มัน จะ แตก จะ ได้ ตายๆ กันไป ข้าง (อกหัก Y^Y)

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    ข่าวโลกแตก ก็เหมือนกับ เด็กแว๊นเรียนจบ มหาลัยนั้นละ

ถ้าถามคุณว่า เชื่อไหมว่า เด็กแว๊น ที่มันซิ่ง มอเตอร์ไซด์ทุกวันอ่ะ มันเรียนจบโทมาจา มหาลัย ชื่อดังของประเทศ

คุณจะบอกว่าเชืื่อไหม? ตามหลัก วันๆ มันก็ซิ่งแต่มอไซด์ กลางวันมา ก็อยู่กับ สก้อย กลางคืนก็เปลี่ยนสก้อย มันก็ไม่มีทางเรียนจบหลอก

แต่ถามว่า % มีไหม? บอกได้เลยว่า มี เด็กแว๊นบางคน มันก็เสือกเรียนเก่ง มันอาจจะกลับใจมาเป็นเด็กดีก็ได้

แ่ต่ใน 100 % อาจจะมีแค่ 3 % นะ.............
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    ความตายอยู่ข้าง ๆเราทุกขณะแหละ คิดไรมาก~ ก็ไม่ได้ตายคนเดียวด้วย

ปล.ผมว่า ****โคตร ไร้สาระ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    ข่าวโลกแตก ก็เหมือนกับ เด็กแว๊นเรียนจบ มหาลัยนั้นละ

ถ้าถามคุณว่า เชื่อไหมว่า เด็กแว๊น ที่มันซิ่ง มอเตอร์ไซด์ทุกวันอ่ะ มันเรียนจบโทมาจา มหาลัย ชื่อดังของประเทศ

คุณจะบอกว่าเชืื่อไหม? ตามหลัก วันๆ มันก็ซิ่งแต่มอไซด์ กลางวันมา ก็อยู่กับ สก้อย กลางคืนก็เปลี่ยนสก้อย มันก็ไม่มีทางเรียนจบหลอก

แต่ถามว่า % มีไหม? บอกได้เลยว่า มี เด็กแว๊นบางคน มันก็เสือกเรียนเก่ง มันอาจจะกลับใจมาเป็นเด็กดีก็ได้

แ่ต่ใน 100 % อาจจะมีแค่ 3 % นะ.............
    กดแท้งเพราะลายเซ็นนะเนี่ย โดนนนน นน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eswc2011 : 29th October 2011 เมื่อ 21:00

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ตายไม่ได้หรอก ยังไม่เคยเจอพี่ตูน Bodyslam

Kirisaki Chitoge
    กล่าวขอบคุณ
    1,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,635
    แตกไม่แตกผมไม่สนหลอก มัวแต่สนใจเรืองพวกนี้งานการไม่เป็นอันทำพอดีเพราะคิดว่า"เดี๋ยวปีหน้าโลกก็แตกแล้ว"แล้วถ้าเกิดมันไม่แตกขึ้นมาละ- -
    กองอวย Kirisaki Chitoge !!!

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamankell อ่านกระทู้
    NASA มันอเมกาใช่ป่ะ

ช่ายที่หลอกคนทั้งโลกว่าขึ้นดวงจันช่ายป่ะ

งืมจะแตกก็แตกๆไปเหอะ แต่แตกข้างนอกนะ555+
    -*- ติดเรทซะเเล้ว แบนๆ555
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    จำฉากในหนัง 2012 ได้ไหม ฉากตอนที่พ่อจะไปรับไปสนามบิน - - ที่แม่มันฟังข่าว แล้วในข่าวบอกว่าทุกอย่างกลับสู่ภาวาะปกติ... ตู้มๆๆๆๆๆ คลื่นๆๆ ฟลับๆๆ