ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Yu-Gi-Oh Zexal Club

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 31

Yu-Gi-Oh Zexal Club

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องชาวยูกิทุกท่าน
    นี่คือคลับของคนรักยูกิของแท้เลยนะครับ เป็นที่รวบรวมข่าวคราวของวงการยูกิ การจัดเด็คยูกิในรูปแบบต่างๆนะครับ
    ใครจะสมัครเข้าคลับก็ขอให้ PM เข้ามาหาผมได้เลยนะครับ ยินดีเสมอครับ

รายชื่อสมาชิก

1.lyricz
    2.CloseMoST
    3.Dark Energy
    4.Inflector
    5.khaikung
    สำหรับด้านล่างนี้จะเป็นลิสต์เด็คต่างๆนะครับอยากจะให้ลองจัดเด็คอะไร ก็ลองมาคุยกันได้นะครับ

เริ่มกับเด็คแรกเลยกับของใหม่ Dark World นะครับ [เป็นลิสต์ที่ผมลองจัด****เองมั่วๆนะครับ]

Monster x 17

ฺBroww Huntman of the dark world x 3
    Snow Mage of the dark world x 3
    Grapha Dragon God of the dark world x 3
    Sin Stardust Dragon x 3
    Sin Cyber End Dragon x 2
    Stygian Street Patrol x 2
    Morphing Jar x 1

Spells x 20

Dark World Dealing x3
    Gate Of The Dark World x3
    Trade In x3
    Advance Draw x3
    Upstart Goblin x3
    mystical space typhoon x2
    book of moon x1
    allure of darkness x1
    card destrucion x1

traps x3
    Eradicator Epidemic Virus x3

How To Play
    หลักง่ายๆในการเล่นเลยคือ จั่ว****อย่างเดียว มี Snow เป็นของเสิร์จซึ่งดีมากๆเพราะเสิร์จอะไรก็ได้ที่ติดชื่อ Dark World
    ใช้ Trade In เอา Grapha ลงสุสานถึงแม้จะไม่ได้จิ้มก็ตาม [ถ้าจิ้มได้****ก็จะโคตรคุ้มมาก] หรือจะใช้กับ Sin Stardust ก็ได้เช่นกัน
    Advance Draw เอาไว้ช่วยจั่วใช้ได้กับทั้งกราฟฟ่า ซินสตาดัส และไซเบอร์เอนด์
    ส่วนกับดักนั้นเอาไว้จิ้มแผงหลังซึ่งสามารถใช้กับ 2 ตัวด้านบนได้ด้วย
    ส่วน Street patrol นั้นก็ใช้ตามสถานการณ์เพราะแอคก็พอยืน + ได้อยู่ในสุสานก็ใช้ประโยชน์ได้อีก
    ในยามของไม่ขึ้นก็เอาพวกซินมายืน + แทนได้สักพักอ่ะนะ -.-

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lyricz : 23rd July 2011 เมื่อ 19:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    เขาสั่งให้มาดัน!! 0.0

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    ยูกิ ภาค อิ หัวไก่ นี่ เอง เหอะๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จงกู่ก้องร้องไปไม่หยุดยั้
    กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ดีครับ ขอเข้าคลับด้วยนะครับ เอาไว้วันหลังหรือวันนี้ถ้าว่างจะเอาเด็คมานำเสนอนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    บอร์ดเก่าเป็นภาคดูเอลซิ่งครับ
    คราวนี้ถือโอกาสบอร์ดใหม่ ภาคใหม่ซะเลย 555

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    สมัครเข้ากลุ่มอีกคนละกันครับ เล่นเด็คจอมเวทย์คับ
    เพลงดาบล่องนภา

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    แวะมาส่องครับ

ไม่ขอเข้ากลุ่มนะครับ

ชอบฉายเดี่ยว 55

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    775
    สวัสดีตอนเย็นๆครับผม วันนี้ผมมี Structure ใหม่มาฝากครับ นั่นก็คือ

Structure 21 Devil Gate (ประตูผี) นั่นเองครับ ว่าแล้วก็เชิญสูบกันตามสบายเลยครับ

http://yugiohofficialthai.exteen.com...s-gate-by-holy

ขอโทษครับที่เอาแค่ลิงค์มาเนื่องจากมีงานเยอะแยะ จนไม่มีเวลาน่ะครับ ขอโทษด้วยจริงๆนะครับ

ปล.ถ้ารู้แล้วก็ขออภัยเผื่อคนที่ยังไม่รู้นะครับผม

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ฮ่าฮ่า ขอบคุณทุกคนนะครับที่เข้ามาเป็นสมาชิกนะครับ
    แล้วก็ในที่นี้มีใครรู้จัก www.duelingnetwork.com มั่งมั้ยครับเนี่ย มันเป็นยูกิออนไลน์นะครับ
    เล่นผ่านเว็บ แต่ทุกอย่างเรากดกันเองหมด เพราะฉะนั้นช่วงแรกๆอาจจะงงเล็กน้อย แต่ก็การ์ดครบครับ [ยกเว้น Exceed นะยังไม่มา]
    ใครว่างก็มาเล่นกันได้ครับ

คือแล้วสำหรับเด็ึคใันวันนี้ขอเป็นเด็ค DT และกันครับ
    จริงๆเด็คนี้มันก็ไม่เก่งมากหรอกครับ แต่มันเล่นสนุกอ่ะครับ เทคนิคในเด็คมีเยอะ ตัวฟิวชั่นก็เก่งดี ลองไปจัดกันได้นะครับ กับ Gemknight

monster x 20

Gemknight Garnet x2
    Gemknight Tourmaline x2
    Gemknight Sapphire x2
    Gemknight Crystal x2
    Gem Amadillo x3
    Gemknight Alexandrite x3
    Gemknight Obsidian x3
    Gem Turtle x2
    Morphing Jar x1

Spell x 15

Gemknight Fusion x3
    Dark Factory Of Mass Production x3
    Mystical Space Typhoon x2
    Fusion Weapon x2
    Dark Hole x1
    D.D.R. x3
    Book Of Moon x1

Trap x5

Mirror Force x1
    Torrential Tribute x1
    Return From The Different Dimenion x1
    Bottomless Trap Hole x2

Extra
    Gemknight Prism Aura x3
    Gemknight Critine x3
    Gemknight Amethys x2
    Gemknight Ruby x2
    Gemknight Topaz x2
    Gemknight Aquamarine x3

How To Play
    หลักง่ายๆคือการฟิวชั่นตัวเจมไนท์ออกมาให้ไวที่สุด
    โดยส่วนใหญ่จะเน้น Critine [ถ้าแอค****เยอะกว่านี้อีกสักนิด****จะโหดมาก - -] ส่วนตัวอื่นๆก็เรียกออกมาตามสถานการณ์
    เช่น Prism Aura ก็เวลาอีกฝ่ายมีตัวโหดๆหรือกับดักดีๆหงายหน้าอยู่อ่ะนะ Auamarine ก็เช่นกันไว้แก้เกมได้อีกแบบ
    แต่ในทางกลับกันมีตัวที่ทำ OTK กับอีกฝ่ายได้ง่ายๆ Topaz + กับ Fusion weapon ****แรงโคตร ตีได้ 2 ครั้งอีก เผลอๆ OTK
    เจมไนท์ฟิวชั่นวนกลับมาใช้ได้ใหม่เรื่อยๆ แล้วใช้ D.D.R. วนของที่ถูกมูฟกลับมาใหม่ได้อีก
    แล้วม่อนเอฟเฟคอีกตัวที่เจ๋งหว่ะนาย Obsidian ****โหดชิบถูกทิ้งชุบ 1 O_o โอ้วบร๊ะเจ้าจอร์ช เอาแบบแรงๆชุบ Garnet มาตี****เลย -.-
    ส่วน Alexandrite นั้นก็เอาไว้เผื่อตัวม่อนธรรมดามันไม่ขึ้นอ่ะนะ สังเวยเรียก****เลย

สรุปคือไม่ได้เก่งอะไรมากมาย แต่ลองเล่นดูแล้วจะรู้ เทคนิคมันเยอะมากๆ ยังมีตัวอื่นที่น่าใช้อีกแต่ผมไม่ได้ใส่มา - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lyricz : 18th July 2011 เมื่อ 16:29

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♥ in your heart
    กล่าวขอบคุณ
    608
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    โอ๊ะ สร้างใหม่อีกแล้วนะฮะพี่ลิงค์
    Project : U'nder-Noob! การกลับมาหลังความล้มเหลว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมยูเซย์ Junk warrior เท่านั้น การ์ดภาค Zexal สู้การ์ดซิงโครไม่ได้หรอก

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    กรรม อาจจะจริงครับที่ช่วงแรกๆนั้นมันก็อย่างงี้แหละครับ เหมือนกับตอนที่ซิงโครมาแรกน่ะแหละครับ
    ในอนาคตเด็คยูมะอาจจะแรงเหมือน ควิกแดนดี้ หรือจั้งดอปเปล ก็ได้นะเด้อ

กล่าวขอบคุณ
    22
    สำหรับเด็คในวันนี้คงจะเป็นเด็ึคที่อยู่ในระดับเกือบจะเก่ง [เต็มสิบให้ 8-9]
    กับเด็คที่เผลอไม่ได้เลยทีเดียวกับคาราคุลิ คาราคุลิที่ผมจัดนี้เป็นคาราคุลิล้วนนะครับ[จริงไม่ล้วนหรอกมีไซเบอร์โผล่] + โอจามะจับมือ ****แอคแรงโคตร
    แถมเมื่อเผลอทีละก็ ม่อนออกมาเต็มฟิลด์กันเลยทีเดียว

ลิสต์นะครับ

ม่อน 20

Karakuri Bushi MDL 6318 Muzanichina x3
    Karakuri Komachi MDL 224 Ninishi x3
    Karakuri Ninja MDL 919 Kuick x3
    Karakuri Soldier MDL 236 Nisamu x3
    Karakuri Wachdog MDL 313 Saizan x3
    Karakuri Strategist MDL 248 Nishipachi x2
    Cyber Dragon x3

เวทย์ 14

Karakuri Showdown Castle x3
    Karakuri Anatomy x3
    Solidarity x3
    Forbidden Lance x2
    Karakuri Cash Cache x3

กับดัก 6

Dimensional Prison x3
    Karakuri Klock x3

Extra
    Karakuri Steel Shogun Model 00X Bureido x3
    Karakuri Shogun MDL 00 Burei x3
    Chimeratech Fortress Dragon x3

็How To Play

จริงนี่เมื่อมีโอจามะจับมือมาแล้วเนี่ย ทำให้คาราคุลิเนี่ยแอคแรงมากๆ
    ทำให้แค่ตัวสี่ดาวอย่างโมเดล 919 แอคกลายเป็น 2500 ยืน+ได้สบายๆแถมชุบได้อีก
    จะให้เด็คจริงๆก็ตอนเรียกซิงโครอ่ะแหละครับ เพราะซิงโครของคาราคุลิทุกตัวมันจะเอฟเมื่อเรียกซิงโครได้ เรียกคาราคุลิจากเด็คได้ 1 ตัว
    ส่วนใหญ่จะเรียกโมเดล 224 แล้วลงคาราคุลิจากบนมืออีกตัวก็ซิงอีก เป็นหยั่งงี้เรื่อยๆ
    ส่วนหอกต้องห้ามนั้นผมใส่มาบางทีมันช่วยชีวิตได้ บางทีเราโดนขัดเกมนะครับ หรือจะใช้ลดแอคอีกฝ่ายเล่นๆก็ได้
    เวทย์มนฟิลด์เอฟเฟ็กเปลี่ยนสภาพไม่ค่อยได้ใช้หรอก ส่วนใหญ่จะใช้ชุบ 555 ติดทับเอา
    มิเร่อฟอร์ชไม่ต้องใส่หรอกครับ karakuri klock แรงกว่าหลายเท่า -.-ตั้งรับก็ไปด้วย ไม่มีลิมิต
    ยามเจอพวกเครื่องจักด้วยกันเอาไซเบอร์ดราก้อนจับไปฟิวชั่นด้วยดีนักแล 555
    พวกเอ็กตร้าสามัญถ้าใส่ไป โอจามะจับมือก็มีหวังทื่อเอา เพราะฉะนั้นถ้าจะเอาไปปรับอย่าลืมเอาโอจามะจับมืออกเด้อ -.-

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    775
    วันนี้เอาคาราคุริมาลงเหรอครับท่านอาจารย์ เด็คนี้ ผมให้ 8.5 เลย แต่เสียดายตีเบาไปหน่อย แต่ถ้าซิงโครได้จะโหดมาก

สรุป โหดพอสมควร ยูเซย์(แบบกากๆ)ของกระผมยังเอาไม่อยู่ แรงจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dark Energy : 18th July 2011 เมื่อ 18:48

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    นั่นแหละครับ คือปิดจุดอ่อนด้วยโอจามะจับมือไงครับ ตัวซิงโคร 8 ดาวกลายเป็นแอค 3600 เลยทีเดียว
    งั้นวันนี้จะขอเอาเด็ค X-Saber ละกันครับ ด้วยความที่ Extra pack 4 มี boogart knight กับ darksoul ปริ๊นมา ไม่ต้องเล่นการ์ดปะกิดแล้วเฟร้ย 555+

ลิสต์ 40 ใบ

ม่อน 19

XX-Saber Fullhelmknight x3
    XX-Saber Boggart Knight x3
    XX-Saber Gardestrike x1
    XX-Saber Darksoul x2
    XX-Saber Emmerblade x3
    XX-Saber Faultroll x3
    XX-Saber Ragigura x1
    X-Saber Pashuull x2
    X-Saber Airbellum x1

เวทย์ 8

Reinforcement Of Army x1
    Mystical Space Typhoon x2
    Monster Reborn x1
    Giant Trunade x1
    Foolish Burial x1

กับดัก 13

Trap Stun x3
    Solemn Judgement x1
    Solemn Warning x2
    Bottomless Trap Hole x2
    Torrential Tribute x1
    Gottom Emergency Call x3
    Mirror Force x1

Extra

XX-Saber Hyunlei x3
    XX-Saber Gottom x2
    X-Saber Souza x1
    Stardust Dragon x1
    Red Demon Dragon x1
    Brionac x1
    Trishula x1
    Black Rose Dragon x1
    Naturia Beast x1
    A.O.J. Catastor x1

How To Play
    เล่นไม่ยากครับเน้นซิง 6 ดาว Hyunlei มาทำลายแผงหลังแล้วตบ
    ซึ่งเมื่อก่อนนั้น X Saber ไม่มีของเสิร์จทำให้บั่นทอนการเล่นไปเยอะ แต่คราวนี้ต้องขอบคุณการ์ดปะกิดจริงๆ ได้ทำตัวดีๆอย่าง Boggart Knight กับ Darksoul
    Boggart Knight แอค 1900 แรงโึคตร แถมโดดได้อีกตัว ส่วน Dark Soul เสิร์จได้แถม 3 ดาวซิงกับ Fullhelmknight ได้เิสิร์จตอนจบเทิร์น
    ส่วนกับดัก Gottom นั้นเป็นของที่ไม่ต้องคิด -.- ใครๆอ่านเอฟเฟ็กแล้วก็ต้องบอกว่า 3 ทั้งนั้นไม่มีแบนไม่มีลิมิต
    ส่วน Faultroll ไอนี่มันโกงจริงนะ มี 2 ตัวโดดแถมชุบอีก ส่วน gardestrike เอามาเผื่อเวลาคับขัน 2 ตัวมันจิ๊บๆ
    และมีอีกการ์ดนึงที่ไม่ได้ใส่ในเด็ึคแต่อยากให้ใส่ในไซด์กับเด็คพวกซิงโครเก่งๆ คือ Saber Hole การ์ดเหียกอะไร****จะโกงได้ขนาดนี้ - - [ลองไปอ่านเอฟกันได้]
    ส่วน saber slash นั้นอย่าเหอะ ผมว่ามันค้างมือบ่อยโคตร

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ฝากตัวด้วยคนได้มั้ยครับ
    เล่นเด็ก เกียทาวมาตั้งนานละ

รอภาคใหม่แหล่มๆ จะจัดเด็คใหม่ละคับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    โห เล่นเด็คเกียร์ทาวหรอครับ งั้นนี่เลย O_o ขอแนะนำเด็คเกียร์ดูอัล O_o
    เน้นเรียกตัวเกียร์โกเลมออกมาให้ไวที่สุด ที่เสริมทัพด้วย E Hero ต่างๆนาๆ

ม่อน 20

Elemental Hero Neos Alius x3
    Elemental Hero Prisma x3
    Elemental Hero Stratos x1
    Elemental Hero Ocean x2
    Ancient Gear Golem x2
    Ancient Gear Knight x3
    Ancient Gear Soldier x3
    King Of The Swamp x3

เวทย์ x15

Gemini Spark x3
    E-Emergency Call x3
    Miracle Fusion x3
    Super Fusion x1
    Polymerization x3

กับดัก x5

Dimensional Prison x2
    Solemn Judgement x1
    Solemn Warning x2

Extra

Ultimate Ancient Gear Golem x2
    Elemental Hero Abosolute Zero x2
    Elemental Hero Escuridao x2
    Elemental Hero Great Tornado x2
    Elemental Hero Nova Master x2
    Elemental Hero the Shining x2
    Elemental Hero Gaia x3

How To Play

สายผสมอย่างลงตัวด้วยการฟิวชั่น ด้วยความเป็นธาตุดินทำให้ไกอาลงมาแก้เกมได้อย่างง่าย
    Gemini Spark ที่มีตัวที่ใช้ได้ด้วยถึง 6 ตัว
    King Of The Swamp ช่วยในการฟิวชั่นอัลติเมทโกเลมซึ่งไม่จำกัดตัวฟิวชั่นเหมือนดีเอนดรากูน
    พริสม่าช่วยแทนชื่อได้ในยามของไม่ขึ้น
    super fusion ใส่มา 1 แต่ตัวฟิวชั่นที่จะใช้ก็ครบเสียที ทำให้ใช้ได้เต็มประสิทธิภาพแล้วหละ
    Miracle Fusion ทำให้คงความเป็น E Hero ไว้และสามารถช่วยได้เวลาคับขัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ผมเลิกเล่นไปแล้วครับ