ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 121

[PC] เกมที่ทุกท่านต้องเล่นใน Minecraft 1.8.1 + mods อื่นๆ

[PC] Minecraft 1.8.1 + mods อื่นๆ

::Video::

Minecraft เป็นเกมแนว Sandbox ที่เน้นการสร้างสิ่งของต่างๆ ขึ้นมาตามใจของเราแล้วแต่ว่าคิดอยากจะสร้างอะไร โดยลักษณะของสิ่งของต่างๆ จะเป็นลักษณะเป็นบล็อคสี่เหลี่ยมทั้งหมดโดยการที่เราจะสามารถหาบล็อคเหล่านี้มาใช้ได้ก็ต้องมีการหาทรัพยากร (harvest) ที่มีอยู่บนโลกมาใช้ในการสร้างสิ่งต่างๆ ที่เราต้องการ ซึ่งโลกของเกมนี้หากเราทำการเริ่มใหม่จะมีการแรนดอมใหม่แทบทุกครั้ง ทำให้แต่ละครั้งได้โลกของเกมที่ไม่เหมือนกันเลยทำให้ตัวเกมมีความหลากหลายอย่างมาก โดยที่เกมนี้พยายามที่จะจำลองหลายๆ อย่างให้เหมือนกันความเป็นจริงมากที่สุด ทั้งสภาพภูมิประเทศ (ป่า, ทะเลทราย, หนองน้ำ, ทะเล, ภูเขา, ทุ่งหญ้า, เหว และถ้ำ) รวมถึงสภาพภูมิอากาศที่มีเวลากลางวันและกลางคืน รวมไปถึงฝนตกและหิมะก็ยังมีเช่นกัน โดยหากว่ากันตามทฤษฎีแล้วโลกของ Minecraft ที่เกมได้สุ่มสร้างขึ้นมานั้นคุณไม่มีทางสำรวจได้ทั้งหมดเพราะมันมีขนาดใหญ่กว่าโลกจริงๆ ถึง 8 เท่า!

ความท้าทายของเกมนี้ผมว่าอยู่ที่การหาทรัพยากรต่างๆ มาใช้เพื่อสร้างสิ่งของต่างๆ นอกจากทรัพยากรที่เราหาได้จากบนพื้นดินทั่วไปเช่นไม้ หิน ดิน ทราย ถ่านหินแล้วก็ยังมีพวกแร่ต่างๆ ที่บางครั้งเราไม่สามารถหาได้จากบนพื้นดินเลยเช่นแร่เหล็ก แร่ทอง เพชร หินแดง ที่ใช้เป็นวัตถุดิบสำคัญในการผสมของเพื่อสร้างไอเท็มพิเศษที่มีความสลับซับซ้อนด้านกลไกซึ่งแร่พวกนี้เราต้องไปหาจากใต้ดิน ซึ่งการลงไปใต้ดินคุณอาจจะได้พบกับอุปสรรคหลายอย่างเช่นอาจเจอถ้ำใต้ดินที่มีสัตว์ประหลาดอาศัยอยู่ หรืออาจจะเจอดันเจี้ยนที่มีกล่องสมบัติด้านในที่พร้อมให้รางวัลกับเราหากสามารถพิชิตได้ หรือจะเป็นการเดินทางใต้ดินที่สุดแสนอันตรายเพราะสถาพพื้นที่นั้นมีหุบเหวอยู่เต็มไปหมด และถ้าหากคุณอยู่บนดินแล้วเมื่อถึงเวลาค่ำคืนแล้วก็จะมีพวก monster ต่างๆ เกิดเป็นจำนวนมาก ทำให้คุณต้องดิ้นรนเพื่อเอาตัวรอดในโลกแห่งนี้และหาที่อยู่อาศัยให้ได้ก่อนที่ความมืดจะเข้ามาเยือน ระบบของเกมนั้นให้ผมพิมพ์ตรงนี้ก็คงพิมพ์กันยาวเหยียดเพราะเป็นเกมที่มีลูกเล่นเยอะมากจริงๆ

Download

วิธีติดตั้งเกม

1.โหลดตัวเกม Minecraft มาก่อน
    2.ทำการติดตั้ง Java "คลิกเพื่อโหลด"
    3.ทำการแตกไฟล์ตัวเกม
    4.นำไฟล์ที่แตกไปที่ Start แล้วเลือก Run พิมพ์ "%appdata%" แล้ว copy .minecraft ลงไป
    5.เข้าเกมส์ที่ MinecraftSP ( ต้องติดตั้ง Java ก่อน )

mediafire

"Download " Minecraft 1.8.1

หรือ
    upload-tha
    "Download " Minecraft 1.8.1

วิธีเล่นพื้นฐานครับ

"คลิกครับ"

สำหรับคนที่มีปัญหานะครับ

ไห้ลองอัพเดท Driver ดูครับ คลิก
    เลือกการ์ดจอไห้ตรงกับรุ่นที่ใช้นะครับ

MOD

สำหรับบางคนที่ไม่รู้จัก Mod หรือม็อดนะครับ Mod ย่อมาจาก Modification แปลว่าการปรับแต่งนั้นเอง (โมดิฟาย ประมาณนั้นอ่ะครับ) โดยม็อดบางม็อดก็จะช่วยให้เล่นเกมส์ได้สนุกขึ้นอะไรประมาณนี้อ่ะครับ หรือทำให้เกมส์มีระบบที่ดีกว่าเดิม

ถ้าจะอ่านไห้ละเอียดขึ้นคลิก
    มีวิธีลงบอกนะครับสำหรับมือไหม่ที่ไม่รู้

MOD download

Mod TooManyItems หรือ mod เสคของครับ
    mod นี้สามารถเลือกใช้ทรัพยากรทั้งหมดที่มีอยู่ได้

download

Mod fly หรือ มอดบินช่วยไห้บินบนอากาศได้

download

Mod Spawner GUI mod เสคสัตว์
    ต้องลงนี่ด้วยนะครับ ModLoader ถึงจะใช้ได้

download
    ModLoader

ช่วยกันกด thank ไห้หน่อยนะครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ขอบคุณครับ -*-