ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392

~ นินเทนโดขาดทุน 926 ล้านเหรียญสหรัฐ ~

~ นินเทนโด ขาดทุน 926 ล้านเหรียญสหรัฐ ~

นินเทนโดเปิดเผยตัวเลขผลประกอบการในช่วง 6 เดือนระหว่างเมษายนถึงกันยายน พบว่ามียอดรายได้ลดต่ำลง 40 เปอร์เซนต์ อยู่ที่ 2.84 พันล้านเหรียญสหรัฐ มียอดขาดทุน 926 ล้านเหรียญสหรัฐ

ย้อนกลับไปเมื่อเดือนกรกฏาคม "นินเทนโด" บริษัทเกมยักษ์ใหญ่ของโลก ออกมาประกาศตัวเลขขาดทุน 25.5 พันล้านเยน(336 ล้านเหรียญสหรัฐ) ส่งผลให้ต้องปรับยอดประมาณการณ์กำไรในช่วงที่เหลือก่อนสิ้นปีลงถึง 80 เปอร์เซนต์

ล่าสุด "นินเทนโด" ออกมาเปิดเผยว่าในช่วงไตรมาสล่าสุด( กรกฏาคมถึงกันยายน) ทำผลงานได้ย่ำแย่กว่าเป้าหมายที่ปรับลดลงมาแล้ว จากตัวเลขขาดทุนสุทธิ 44.7 พันล้านเยน(589 ล้านเหรียญสหรัฐ)ในไตรมาสล่าสุด และยังขาดทุนสุทธิอีก 70.2 พันล้านเยน(926 ล้านเหรียญสหรัฐ)ในช่วงครึ่งแรกของปีงบประมาณ(เมษายนถึงกันยายน)

ในช่วง 6 เดือนล่าสุดระหว่างเมษายนถึงกันยายน นินเทนโดมีรายได้สุทธิ 215.7 พันล้านเยน(2.84 พันล้านเหรียญสหรัฐ) ลดต่ำลง 40.6 เปอร์เซนต์เมื่อเทียบช่วงเดียวกันของปีก่อน รายได้ที่ตกต่ำของนินเทนโดเกิดขึ้นอย่างต่อเนื่อง ย้อนกลับไปในช่วง 6 เดือนแรกของนินเทนโดประจำปี 2010 ก็มียอดรายได้สุทธิลดลง 33.7 เปอร์เซนต์เมื่อเทียบกับช่วงเดียวกันของปี 2009

นินเทนโด ระบุว่าการลดราคาเครื่องเกมพกพา 3DS ทำให้สถานการณ์ดีขึ้น แต่ยังติดปัญหาตรงที่ขาดเกมดังที่มาลงให้ มีเพียงแต่เกมฟอร์มยักษ์อย่าง The Legend of Zelda: Ocarina of Time 3D ที่มาลงให้ ในช่วง 6 เดือนล่าสุด(เม.ย.-ก.ย.) เครื่อง 3DS ทำยอดขายได้ 3.07 ล้านเครื่อง ส่วนซอฟต์แวร์เกมของเครื่อง 3DS ทำยอดขายได้ 8.13 ล้านชุด ทางด้านเครื่องเกม DS ทำยอดขายในช่วง 6 เดือนได้ 2.58 ล้านเครื่อง ส่วนซอฟต์แวร์เกมของเครื่อง DS ทำยอดขายได้ 29 ล้านชุด

ในช่วง 6 เดือนเครื่องวีทำยอดขายได้ 3.35 ล้านเครื่อง น้อยลงกว่าช่วงเดียวกันของปีก่อนที่ทำยอดขายได้เกือบ 5 ล้านชุด ด้านซอฟต์แวร์เกมบนเครื่องวี ในรอบ 6 เดือนมียอดขายทั่วโลก 36.5 ล้านชุด

จากตัวเลขผลประกอบการข้างต้น ส่งผลให้นินเทนโดปรับตัวเลขประมาณการณ์ตลอดทั้งปีใหม่ โดยคาดว่าตลอดทั้งปีจะมีรายได้สุทธิอยู่ที่ 790 พันล้านเยน(10.4 พันล้านเหรียญสหรัฐ) ลดลง 12 เปอร์เซนต์ จากยอดประมาณการณ์ที่วางแผนเอาไว้เมื่อเดือนกรกฏาคมที่คาดว่าจะมีรายได้สุทธิที่ 900 พันล้านเยน(11.9 พันล้านเหรียญสหรัฐ) นอกจากนั้นนินเทนโดยังยกเลิกประมาณการณ์ตัวเลขผลกำไรที่จะได้ พร้อมกับคาดการณ์ว่าจะมียอดขาดทุนสุทธิ 20 พันล้านเยน(260 ล้านเหรียญสหรัฐ)

.: Credit : Manager.co.th :.

ซ้ำขอภัยนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchakrit0 : 31st October 2011 เมื่อ 09:06

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    เปลี่ยน จากประมาณการกำไร เป็นประมาณการขาดทุนแล้วสินะ สินะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เห้นด้วยกับแรฟบนจังครับ
    We've got company Captain Price

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    คนเขาเก็บเงินรอซื้อ Cod:MW3 กันหมดแล้วสินะ

กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ในที่สุดก็ขาดทุน -*-

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ไม่ได้ขาดทุนนะ อ่านดูดีๆ แค่กำไรลดลง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 654
    ขาดทุนสิ สมัยนี้ไม่มีคนเล่นเกมส์กดแล้ว ยกเว้นPsp

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ copter2011 อ่านกระทู้
    ขาดทุนสิ สมัยนี้ไม่มีคนเล่นเกมส์กดแล้ว ยกเว้นPsp
    ผมสาวกโซนี่นะ แต่จะบอกว่า คนเล่น DS ยังเยอะกว่าอีก - -
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ก็นะครับ ตลอดเครื่องพกพาตอนนี้ก็ เริ่มลด หดหายไปมั่งแต่ก็ยังถือว่าเยอะอยู่ แต่ปู่นิน กับ ลุงโซนี่ ก็พยายามนะ ทั้งปล่อย PS VITA และ Will U ปู่นินก็คงหวังกับ Will U ไว้มากเหมือนกัน

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    โอ้วววว

ขาดทุนยับเลย

ดีละจะได้เรียนรู้และพัฒนาให้ดีขึ้น เพื่อตอบสนองต่อผู้บรโภคมากขึ้น

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    3DS มันมาเน่าตรงที่มันไม่แรงนี้ซิ เล่นเน้น 3D ตามสไตล์ ปู่นิน ที่ไม่เน้น Hardware กราฟฟิคเน่าสู้พวก สมาทโฟนไม่ได้ และสมาทโฟนยังทำอะไรได้อีกเยอะ
    แต่ที่เจ็บคงเป็นที่ Psv จะออกคงทำให้หลายๆคนที่กำลังเลือกว่าจะ 3DS หรือ Psv คงเอียงไปทาง Psv แต่สาวก DS ก็คงจัดไปตามระเบียบซินะ
    It's Good For You !!!!!

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    นินเทนโดเกิดการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ในด้านลบตั้งแต่เปิดตัวWii Uแล้วล่ะครับ เพราะว่าทุกคนต่างก็คาดหวังว่าจะได้เห็นอะไรที่มันชัดเจนจากเครื่องเล่นใหม่นี้แต่มันกับเอาแน่เอานอนอะไรไม่ได้ นักลงทุนก็ต่างเทขายหุ้นกันระนาว... อีกอย่างนินเทนโดนั้นก็ค่อนข้างมีตลาดที่แคบมากๆ เช่นDSหรือ3DSก็มาล็อกโซนอีก... เฮ้อ... แต่ยังไงผมก็ยังภาวนาให้เขากลับมารุ่งเหมือนเดิมนะครับ เพราะคุณคือบริษัทที่เป็นเจ้าของซีรี่ย์เกมเทพในดวงใจผมและเกมเมอร์อีกนับล้านตลอดกาลอย่าง "The Legend of Zelda" อยู่ ฉะนั้นอย่ายอมแพ้แล้วสู้ต่อไปนะครับ!!!

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เอาน่าแคกำไรลดลงอย่าไปคิดมาก มันก็เรื่องธุรกิจล้วนๆๆ
    ปีนี้ไม่ดีปีหน้า อาจดีขึ้นก็ได้นี่

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ สู้ๆครับ (:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เอ่อ มันไม่ได้กำไรลดลงนะครับ มันขาดทุน

ยอดขายสุทธิไม่ได้หมายถึงกำไร แต่หมายถึงยอดขายรวม(ไม่ได้หักต้นทุน)

ซึ่งสาเหตุผมว่าก็เพราะเครื่อง3DSนั่้นแหละครับ