ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: [PC] THe path [MF][18+]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 110

Smile [PC] THe path [MF][18+]

The Path

***ไม่เหมาะกับผู้ที่มีสภาพจิตใจอ่อนแอ***

Information
    เนื้อเรื่องของเกมอ้างอิงจาก เรื่อง LITTLE RED RIDING HOOD หนูน้อยหมวกแดงที่รู้จักกันดี
    มันอาจฟังดูปัญญาอ่อน แต่ไม่สำหรับเกมนี้ผู้เล่นจะได้รับบทเป็น หนูน้อยหมวกแดง 6 คน
    (นิสัยต่างกันสุดขั้วซึ่งจะมีผลต่อการดำเนินเรื่อง ปฏิสัมพันธ์ และโลกรอบตัวและทัศนคติที่ต่างกัน)
    ได้รับภารกิจให้ไปเยี่ยมคุณยายที่บ้านอยู่กลางป่า ซึ่งมันก็แล้วแต่ความสามารถของแต่ละคน

เกมไม่มีการเล่นที่ตายตัวและบังคับ ไม่แบ่งเป็นฉาก และเป็นตอนเลือกหนึ่งในหกตัวละครรับคำสั่งให้ไปเยี่ยมคุณยายเกมจะไม่บังคับ
    ให้ผู้เล่นทำอย่างใดอย่างหนึ่ง ผู้เล่นจะสามารถเดินไปบ้านคุณยายเลยก็ได้แต่ผมบอกว่า ยากส์!!
    เพราะผู้พัฒนาได้ใส่สิ่งของที่สามารถมีปฏิสัมพันธ์ได ้ไว้ตลอดเกม เพื่อ ล่อ !ให้ผู้เล่นออกนอกเส้นทาง
    เปิดประตูสู่ความหลอนแบบสุด ขั้วหัวใจ 18+ (เป็นได้ทั้งสิ่งของและสถานที่)เห็นใจแข็งๆนี่เดินออกนอกทางกันหมดนะครับ
    [แน่นอนว่าเกมนี้ก็มีหมาป่าตัวแสบแต่ไม่ใช่สัตว์สี่ขา ขนปุกปุยแบบที่เรารู้จักแต่มันสามารถเป็นได้ทุกสิ่งและทุกอย่างฉะนั้นระวังไว้ให้ดี!!]

ทั้งหมดจะค่อยๆเผยด้านมืด ความลับที่ถูกปิดซ่อน และความโศกเศร้าของตัวละครออกมา
    ทีละขั้นพร้อมบรรยากาศที่ล่องลอยเหมือนฝัน ขมวดปมไปจนสู่ตอนจบแสนสะพรึง!! ก่อนที่
    เรื่องราวจะวนกลับไปสู่จุดเริ่มต้นที่จะต้องผ่านเส้น ทางดำมืดด้วยตัวละครที่เหลือ ต่อไป และ ต่อไป
    เหมือนกับว่าผู้พัฒนาต้องการที่จะกระตุกจิตผู้เล่นเป็นริ้วๆด้วยความกดดันทางความรู้สึก
    และจินตนาการที่สุดแห่งความสยอง
    มากกว่าที่จะใช้ภาพสังหารโหดแบบหลายเกม ที่เห็นมาจนชินตา...

Video

Minimum system requirements:
    Windows XP or Vista, 2 Ghz CPU
    512 Mb RAM,
    128 MB VRAM,
    Recent Radeon or Geforce videocard of x6xx type

Download
    part1 http://adf.ly/3UstL
    part2 http://adf.ly/3UtAI
    part3 http://adf.ly/3UtEl

ผมอัพเอง ไฟล์เสียสามารถซ่อมได้นะคับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,268
    น่ากลัวมากคับ ไม่ทราบว่าคนอัพเล่นจบยังยังครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ไม่จบครับ กลัวเหมือนกัน

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    แทบร่วงจากเก้าอี้

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ลงยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    พอแตกไฟล์ แล้วมันได้เป็น ไฟล์นี้อ่ะ cpy-tp.bin

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ทราบและครับให้ mount image ใช่ ???

กล่าวขอบคุณ
    49
    พอโหลดครบ ก็ รวมไฟล์ด้วย winrar
    แล้วจะได้ไฟล์cpy-tp.bin
    แล้วจึงใช้โปรแกรมเมาท์อิมเมจครับ
    เมาท์ไฟล์cpy-tp.binตัวนี้เลยครับ

ผมใช้ตัวนี้อยู่ http://www.mediafire.com/?t8cj7fnug667lh0

คลิกขวา แล้วเลือกชื่อโปรแกรม >> เลือก mount to drive cd: >> ไปที่ไดร์ฟที่เมาท์ไว้ครับ >> จะเจอไฟล์ที่ให้ลงครับ

กล่าวขอบคุณ
    49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ negimaza อ่านกระทู้
    ทราบและครับให้ mount image ใช่ ???
    ใช่ครับ ขอให้สนุกกับการเล่นนะครับ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ความหลอนเป็นแบบค่อยๆ บั่นทอนจิต อารมแบบเล่นเกมผีที่มีศัตรูผ่านมาเรื่อยๆ แบบไม่หมดแล้วยังคงต้องเล่นต่อไปเรื่อยๆ แบบหาจุดเซฟไม่เจอซะที
    คุณจะต้องเล่นต่อไปๆ (เพราะเสียดายที่เล่นๆมา จะปิดก็ยังไงๆอยู่) พอเวลาสะสมไปเรื่อยๆ โดยไม่มีอารมอื่นมาขัด แม้ต้องเสียงแมงสาปขัดหนวด คุณก็หลอนได้ -*-

สรุปมันจะหล่อนมากกว่าปกติถ้าคุณอินไปกับมัน เพราะงั้นกรุณาเล่นคนเดียวหรือถ้าจะมีคนอื่นก็เอาแบบที่อินไปกับหนังผีได้ง่าย แล้วคุณจะหลอนตามแน่นอน (คิดว่านะ)

ขอบคุณเน้อ จขกท. ขอรับไปล่ะครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตัวเต็มหรอครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    วิน7เล่นได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hitman47 อ่านกระทู้
    วิน7เล่นได้ไหมครับ
    เล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับหลอนจิงๆ

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    ขอบอกนะเกมส์นี้เล่นง่ายมากๆเเค่เดินตรงไปก็จบ เเต่จะเดินถึงมั้ย ??

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ไม่ถูกกับเกมส์แนวนี้..แต่อยากเล่น
    MUFC

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~!-!eRo~ อ่านกระทู้
    ขอบอกนะเกมส์นี้เล่นง่ายมากๆเเค่เดินตรงไปก็จบ เเต่จะเดินถึงมั้ย ??
    http://www.youtube.com/watch?v=9WNpx...eature=related

ผมดูจากคลิปเค้าเดินไปถึงแล้วใช่มั้ยครับไม่เห็นมีไรเกิดขึ้นเลยแล้วก็เกมจบ???ไม่เจออะไรเลยเข้าไปในบ้านเจอคน2คนจบ???แต่มันจะFaileแค่นั้นเองผมว่าผมเดินถึงน่ะ555ยังไม่ได้ลองแต่เชื่อใจตัวเองเดินถึงชัว100000%
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gun-gun : 14th November 2011 เมื่อ 18:41

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ให้ผู้เล่นทำอย่างใดอย่างหนึ่ง ผู้เล่นจะสามารถเดินไปบ้านคุณยายเลยก็ได้แต่ผมบอกว่า ยากส์!!
    เพราะผู้พัฒนาได้ใส่สิ่งของที่สามารถมีปฏิสัมพันธ์ได ้ไว้ตลอดเกม เพื่อ ล่อ !ให้ผู้เล่นออกนอกเส้นทาง

ผมว่าไม่อยากออนมากกว่าน่ะ???ดูจากคลิปแล้วเดินไปตรงๆก็จบไม่เห็นจะหลอนอะไรเลยเล่นFatal Frame หลอนกว่าเยอะ???

Tags for this Thread