ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895

Exclamation โครงการพิฆาต ! จากเกมสู่ความเป็นจริงของ NASA

อเมริกามีโครงการ H.A.A.R.P.
    เป็นการยิงคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าไปที่ชั้นบรรยากาศไอโอโนสเฟียร์

“ปานเทพ” เผยอเมริกามีโครงการ H.A.A.R.P. เป็นการยิงคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าไปที่ชั้นบรรยากาศไอโอโนสเฟียร์ แล้วสะท้อนกลับมายังผิวโลก ทำให้เกิดภัยธรรมชาติต่างๆ ในพื้นที่ตามที่ต้องการได้ เพื่อใช้เป็นอาวุธกำจัดศัตรูแบบใหม่ หวั่นใช้อู่ตะเภาเป็นฐานทำลายประเทศใกล้เคียง ซึ่งไทยจะไม่มีวันสงบสุขเลย ด้าน “ทูตสุรพงษ์” ชี้ความจริง “นาซา” ทำงานให้กระทรวงกลาโหมสหรัฐฯ มาตลอด อย่าหลงเชื่อชื่ออำพราง

วันที่ 20 มิ.ย. นายสุรพงษ์ ชัยนาม อดีตเอกอัครราชทูต 5 ประเทศ และนายปานเทพ พัวพงษ์พันธ์ โฆษกพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ร่วมในรายการ “คนเคาะข่าว” ทางสถานีโทรทัศน์ผ่านดาวเทียม ASTV พูดคุยถึงประเด็นการให้สหรัฐฯ ตั้งฐานทัพที่อู่ตะเภา

นายสุรพงษ์กล่าวว่า อยากให้สังคมไทยได้พิจารณา พอได้ยินชื่อองค์กรนาซา คือองค์กรอวกาศ คนมักเข้าใจว่าวิจัยด้านวิทยาศาสตร์ แต่ความจริงแล้วเป็นแค่ชื่ออำพราง องค์กรนี้ได้รับงบประมาณส่วนมากจากกระทรวงกลาโหมของสหรัฐฯ ไม่ได้เป็นอิสระ ทำงานให้กระทรวงกลาโหมมาตลอด

ส่วนที่เราวิตกว่าอู่ตะเภาจะถูกใช้เป็นฐานทัพไปสอดแนมประเทศอื่น อู่ตะเภานี้ถูกใช้มาตลอดอยู่แล้ว ตั้งแต่สมัยสงครามเวียดนามจนปัจจุบัน เครื่องบินที่ไปทิ้งระเบิดตะวันออกกลางก็แวะมาเติมน้ำมันที่นี่ โดยรัฐบาลไทยยินยอม อย่าเข้าใจผิดว่ามาใช้ฐานทัพ เพราะใช้อยู่แล้ว

อีกทั้งหลังๆ มานี้อเมริกาเองก็ไม่ต้องการใช้ฐานทัพเพราะมีเยอะอยู่แล้ว แต่เขาต้องการพื้นที่ ขอแค่ให้เครื่องบินลงได้ จอดเติมน้ำมัน ขนส่งเสบียง โยกย้ายยุทธปัจจัย แต่ในเรื่องความตกลงต้องไม่ลืมว่าการตกลงให้ใช้ฐานทัพ โดยธรรมชาติของมันจะมีลักษณะไม่เท่ากัน คือการที่เขาจะให้ข่าวกรองกับเรา เราก็ต้องเสียค่าเช่า ค่าดูแลรักษาฐานทัพนี้ด้วย เงินภาษีของเราต้องให้เขาด้วยหรือ ในเมื่อมาตั้งในแผ่นดินไทย อีกอันคือปฏิบัติการอันนี้ อาจเขียนไว้ชัดเจนว่า หน้าที่ของผู้มาใช้ฐานทัพนี้ต้องเคารพกฎหมายของประเทศผู้ให้ใช้ นั่นเป็นเพียงกระดาษแต่พฤตินัยจะรู้ได้อย่างไรว่าอเมริกาจะปฏิบัติตามเงื่อนไข แล้วข้อมูลข่าวกรองที่ว่าจะให้ จะรู้ได้อย่างไรว่าเขาจะให้หมด

นายปานเทพกล่าวว่า ต้องระวังเรื่องความสัมพันธ์ระหว่างประเทศกับจีน เพราะชัดเจนสหรัฐฯ ต้องการหยุดอิทธิพลจีน แล้วภูมิภาคนี้มีพลังงานเยอะ การมีฐานทัพในไทย เป็นการการันตีคุ้มครองสหรัฐฯ ในพื้นที่นี้ เพราะเมื่อไทยอยู่ในสถานะต้องพึ่งพิง ยิ่งขัดแย้งสหรัฐฯ มีความถนัดในการแบ่งแยกแล้วปกครอง เพราะผู้ที่แบ่งแยกต้องพึ่งพิงอเมริกามากเท่าไหร่ผลประโยชน์ก็จะกลับคืนสู่อเมริกามาก เวลานี้สหรัฐฯ อาจหนุนหลังรัฐบาลเพื่อให้อยู่ในอำนาจ แล้วผลตอบแทนคือการคุ้มครองแหล่งพลังงาน และบังเอิญกรกฎาคมนี้จะมีการเปิดแปลงสัมปทานล็อตใหญ่ การเข้ามามันเป็นการสร้างหลักประกันว่ารัฐบาลสมประโยชน์อย่างไรในการมีอเมริกาหนุนหลัง อเมริกาก็จะมีประโยชน์จากการสัมปทานที่เกิดขึ้น

นายปานเทพกล่าวต่อว่า นอกจากนี้ตนได้เขียนบทความเกี่ยวกับโครงการ H.A.A.R.P. (High Frequency Active Aurora Research Program) หรือโครงการวิจัยพลังงานลำแสงออโรราจากความถี่สูง ซึ่งเป็นการทำงานวิจัยร่วมกันระหว่าง ส่วนห้องทดลองวิจัยของกองทัพอากาศ และกองทัพเรือของสหรัฐอเมริการ่วมกับมหาวิทยาลัยแห่งอะแลสกา และสำนักงานโครงการวิจัยความก้าวหน้าของกองทัพของสหรัฐอเมริกา เป็นการสร้างและควบคุมภูมิอากาศโดยการยิงคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าความถี่สูง และความแรงกว่าพันล้านวัตต์ไปที่ชั้นบรรยากาศไอโอโนสเฟียร์ แล้วสะท้อนกลับมายังพื้นผิวโลกไปยังเป้าหมายที่ต้องการได้ทั้งบนบกและในทะเล เพื่อส่งพลังงานนั้นลงไปสู่ชั้นหินใต้ดินเพื่อก่อให้เกิดแรงสั่นสะเทือนหรือเกิดแผ่นดินไหว

นายปานเทพได้เปิดสารคดี ของ History Channel เพื่อเป็นหลักฐานประกอบการอธิบายว่า โครงการ H.A.A.R.P.นี้ สามารถกำหนดภัยพิบัติธรรมชาติได้ เป็นอาวุธใหม่ ยิงด้วยกำลังส่งสูงมาก เป็นพันล้านวัตต์ ที่น่าสนใจคือมีการยกระดับชั้นบรรยากาศไอโอโนสเฟียร์ขึ้นมาด้วย ทำให้เกิดความแปรปรวนของบรรยากาศ เปลี่ยนทิศทางกระแสลม และกระแสน้ำ หรือแม้กระทั่งเฮอริเคน ไต้ฝุ่น แผ่นดินไหว แล้วการทดลองโครงการนี้ไม่ได้มีที่อลาสก้าที่เดียว แต่มีที่รัสเซีย และนอร์เวย์ด้วย

ทั้งนี้ มีหลักฐานหลายชิ้นยืนยันได้ เช่น

- เอกสารกองทัพอากาศสหรัฐฯ ปี 2005 ประกาศใช้ในปี 2539 โดยกองทัพอากาศได้ระบุว่าเป้าหมายของกองทัพอากาศอเมริกา ในปี 2025 (อีก 12 ปีข้างหน้า) การเปลี่ยนดินฟ้าอากาศจะเป็นส่วนหนึ่งของยุทธศาสตร์ความมั่นคงทั้งในและระหว่างประเทศ และสามารถทำได้แบบเอกภาคี มันเป็นไปได้ทั้งเชิงรุกและรับ หรือกระทั่งการข่มขู่ศัตรู และความสามารถในการทำฝน หมอก พายุ หรือเพื่อเปลี่ยนแปลงสภาพอากาศนอกโลก และสร้างดินฟ้าอากาศต่างๆ นี้ ล้วนเป็นส่วนหนึ่งของเทคโนโลยีแบบบูรณาการซึ่งสร้างเสริมศักยภาพให้สหรัฐฯ หรือลดทอนศักยภาพของศัตรูลง

- สำนักข่าวรอยเตอร์ในปี 2539 รายงานคำพูดของนายวิลเลียม โคเฮน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหมของอเมริกา กล่าวถึงการก่อการร้ายตอนหนึ่งมีใจความว่า “การป้องกันเกี่ยวกับอาวุธที่ไม่ธรรมดาจะต้องเพิ่มมากขึ้น เมื่อมีกลุ่มผู้ก่อการร้ายพัฒนาอาวุธเคมี และเชื้อโรค และกรรมวิธีทางพลังงานแม่เหล็กที่สามารถเปิดรูโหว่ในชั้นโอโซน หรือกระตุ้นให้เกิดแผ่นดินไหว หรือภูเขาไฟระเบิดได้” อเมริกาพูดเองเลย แล้วอเมริกามักพูดในสิ่งที่ตัวเองมีเสมอ

- ที่ประชุมใหญ่ของสหประชาชาติ เมื่อปี 2540 ได้มีการลงนามในอนุสัญญาการห้ามใช้เทคโนโลยีการปรับเปลี่ยนดินฟ้าอากาศเพื่อการทหารและการรุกราน นิยามของคำว่าเทคโนโลยีการปรับเปลี่ยนดินฟ้าอากาศ คือ เทคโนโลยีที่จงใจเปลี่ยนแปลงกระบวนการทางธรรมชาติ การเคลื่อนไหว องค์ประกอบโครงสร้างของโลก รวมถึงชั้นบรรยากาศต่างๆหรืออวกาศ

- ปี 2544 วุฒิสมาชิกจากรัฐโอไฮโอ ชื่อนายเดนิส คุชนิส ได้เสนอร่างกฎหมาย ว่าด้วยการห้ามใช้อาวุธในอวกาศ ความตอนหนึ่งของร่างนี้เขียนว่า “อาวุธทางภูมิอากาศ หรืออาวุธทางรอยเลื่อนของชั้นแผ่นดิน” คิดดูการบอกห้ามใช้อาวุธในอวกาศในพื้นที่รัฐของตัวเองจนถึงขั้นต้องให้มีการตรากฎหมาย มันหมายความว่าอย่างไร ถ้าไม่มีเทคโนโลยีนี้เกิดขึ้น

- ปี 2546 สมาชิกกรรมาธิการ 4 คณะของสภาสูงสุดที่รัสเซียหรือสภาดูมา และสมาชิกสภาทั้งหมด 90 คน ได้ร่วมกันลงรายชื่อในรายงานเสนอต่อประธานาธิบดีวลาดิมีร์ ปูติน องค์กรสหประชาชาติและประเทศสมาชิก องค์กรระหว่างประเทศต่างๆ ผู้นำและรัฐสภาทุกประเทศ องค์การทางวิทยาศาสตร์ที่มีชื่อเสียง สื่อมวลชนชั้นนำของโลก เพื่อเรียกร้องให้ประชาคมโลกมีมติ ห้ามสหรัฐฯทดลองอาวุธที่มีแสนยานุภาพสูงนี้ ในรายงานปรากฎข้อความว่า “ภายใต้โครงการ H.A.A.R.P.สหรัฐฯ กำลังสร้างอาวุธใหม่ทางธรณีฟิสิกส์ ที่อาจส่งผลต่ออิทธิพลชั้นบรรยากาศใกล้โลก ด้วยคลื่นความถี่วิทยุ หรือคลื่นความถี่สูง” นอกจากนี้ ระบุอีกว่า สหรัฐฯสร้าง H.A.A.R.P. ใน 3 แห่ง คือ อะแลสกา กรีนแลนด์ นอร์เวย์ และบังเอิญที่รัสเซียก็มี

- ปี 2548 ที่ยุโรปมีการประชุม วาระหนึ่งในนั้นให้พิจารณาโครงการ H.A.A.R.P. เพราะไปทำลายสิ่งแวดล้อมและเกิดภัยพิบัติ

นายปานเทพกล่าวเสริมว่า มันไม่ใช่เรื่องที่ตนพูดเอง แต่ทั่วโลกกำลังหวาดวิตก ในการใช้อาวุธให้เกิดภัยพิบัติ แล้วเกิดความเสียหายที่ไหนอเมริกาก็จะเข้าไปเป็นผู้ถูกพึ่งพิง เพื่อหวังสูบทรัพยาการ และครอบงำรัฐบาลในประเทศต่างๆ กำลังจะบอกว่าเขามาขออะไร ขอตั้งศูนย์ภัยพิบัติ แค่ชื่อก็น่าวิตกแล้ว แถมเป็นการปฏิบัติในทางทหาร ซึ่งเราเข้าไปตรวจสอบไม่ได้ เชื่อว่ารัฐบาลทั่วโลกจะต้องเฝ้ามองว่าจะเป็นอันตรายกับประเทศเขาหรือไม่ แล้วถ้าเป็น ไทยจะไม่สงบสุขเลย จากทั้งประเทศเพื่อนบ้าน จากจีน หรือตามตะเข็บชายแดน

ทั้งนี้ นายปานเทพยังได้แสดงคลิปวิดีโอ เพื่อยกตัวอย่างภัยพิบัติที่เกิดขึ้นว่าอาจมีส่วนเกี่ยวข้องจากโครงการนี้ โดยเมื่อปี 2551 ที่เสฉวน เกิดฟ้าเปลี่ยนสีก่อนเหตุการณ์แผ่นดินไหว นั่นก็เพราะเวลามีคลื่นความถี่ถูกส่งไปยังชั้นบรรยากาศไอโอโนสเฟียร์ จะเกิดความร้อนสูงจนฟ้าเปลี่ยนสีได้

ปี 2553 เกิดแผ่นดินไหวรุนแรงที่เฮติ โดยฮูโก ชาเบซ ประธานาธิบดีของเวเนซุเอลา เพิ่งออกมาประกาศต่อชาวโลกว่ามันเป็นกระบวนการทดลองอาวุธเพื่อเปลี่ยนภัยพิบัติทางธรรมชาติ และทำให้เกิดความสูญเสียอย่างใหญ่หลวงที่เฮติ อเมริกากำลังเล่นกับพระเจ้า

ที่ญี่ปุ่นเกิดแผ่นดินไหวหลายครั้ง ก็มีคนไปสำรวจพบสนามแม่เหล็กต่ำจริงๆ เกิดก่อนที่จะมีสึนามิ และพบว่าคลื่นความถี่มีการส่งมาแบบผิดปกติ

ความคิดนี้อาจใหม่สำหรับไทย แต่เราต้องตระหนักว่าเป็นการทำให้ทั่วโลกกังวล จึงไม่แปลกใจกองทัพจีนต้องมาคุยกับกองทัพไทย แล้วใครจะเป็นฐานให้เรื่องแบบนี้ ประเทศไทยไม่ได้อยู่ในฐานะที่ปลอดภัย

นายสุรพงษ์กล่าวว่า ปัจจุบันโลกตะวันออกมีหลายประเทศผงาดขึ้นมา เช่น จีน อินเดีย ญี่ปุ่น เกาหลีใต้ บวกกับภาวะถดถอยในโลกตะวันตก สหรัฐฯจึงกังวลมากว่าตัวเองจะไม่มีอิทธิพลต่อโลกแล้ว จีนเป็นมหาอำนาจเดียวที่ท้าทายสหรัฐฯ โดยตรง เขาก็มองว่าไทยเป็นเวทีของการแข่งขันช่วงชิงอิทธิพลระหว่างสหรัฐฯ-จีน ส่วนเหตุการณ์ที่นายปานเทพพูดเรื่องโครงการ H.A.A.R.P. มันต้องดูบริบทว่าทำไมต้องเป็นช่วงนี้ แล้วอู่ตะเภาเองก็ใช้อยู่แล้ว นักการเมืองไทยต้องถามตัวเองว่าเราได้อะไรจากสิ่งเหล่านี้ ถ้าอันนี้มันจริง มันจะเป็นอาวุธในการจัดการประเทศที่เป็นศัตรู อันตรายมากๆ เป็นการทำลายมนุษยชาติอย่างนิ่มนวล เพราะเกิดความตายจากภัยพิบัติไม่ใช่ฝีมือมนุษย์เหมือนสงคราม เป็นมหาอำนาจที่กำหนดว่าคุณตายเมื่อไหร่ ตายอย่างไร ตายแบบไหน อาจคิดว่าเป็นแค่จินตนาการ แต่ตนคิดว่ามันมาถึงจุดที่เทคโนโลยีสามารถทำได้ มันน่ากลัวมาก

หวังว่าหลายๆท่านคงรู้จักเกม Yuri นะครับ คล้ายๆกันเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastcall อ่านกระทู้
    สรุปให้น่ะครับ คือโดยรวม สหรัฐฯมันเหมือนต้องการทำทุกอย่างเพื่อผลประโยชน์ของมัน และคนที่กล่าวไว้เนี่ย อ้างว่าที่เกิดแผ่นดินไว้ สึนามิ และสภาพอากาศเป็นแบบในประเทศไทยก็เพราะ H.A.A.R.P และก็คาดว่า สหรัฐฯอาจจะนำมาเป็นอาวุธสงครามด้วย ... ไม่ต้องกลัวครับทุกคน ... สงคราม.. ไม่มีคำว่าเท่าเทียม เสมอภาค //ยิ้มประชด
    ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wuttichai อ่านกระทู้
    ถ้าไครนึกภาพไม่ออก ก้นี่นะ คล้ายๆแบบนี้ - -*

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    ฮาร์ปเนี่ย สร้างนานแล้วครับ แล้วก็ใกล้จะสำเร็จหรือไม่ก็สำเร็จไปแล้ว แต่ถ้าไม่สำเร็จก็ 80% แล้วครับ เพิ่งจะรู้เหรอ
    = มันมีนานเเล้วก็จริงครับ เเต่มันเริ่มเป็นประเด็นถกเถียงไงครับ ก็ในเนื้อหาที่ผมเอามาให้ ก็บอกนิครับว่ามันมีนานเเล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nan chao อ่านกระทู้
    ฟังหูไว้หูเถอะแหล่งข่าวเป็นใครรู้ๆกันอยู่ เหลืองอ๋อยมาเชียว(ไม่ใช่ว่าผมเป็นแดงแต่แหล่งข่าวที่มีความลำเอียงมากย่อมเชื่อถือไม่ได้)
    ถ้าอ่านเผินๆเหมือนจะเป็นการเตือนภัยเรื่องไอ้ HAARP อะไรนี่แต่จริงๆแล้วคือการดิสเครดิตรัฐบาลทางอ้อม(ผมไม่ขอพูดเรื่องนี้นะนอกประเด็น)
    แล้วที่บอกว่านาซ่าเป็นองค์กรวิทยาศาสตร์น่ะบ้าหรือเปล่า นาซ่าก็เป็นของกลาโหมมาแต่ใหนแต่ไรแล้ว ดูหนังบ่อยๆก็จะรู้วิทยาการที่เราใช้อยู่ทุกวันนี้แทบทั้งหมดก็มาจากเทคโนโลยีทหารล้วนๆ
    ส่วนเรื่องนาซ่าในอู่ตะเภาผมลองเซิร์ชในเน็ตไม่เห็นจะเกี่ยวไรกะ HAARP เลยเป็นแค่โครงการสำรวจสภาพอากาศและที่มาเลือกไทยก็เพราะเราอยู่ตรงกลางเอเชียตะวันออกเฉียงใต้พอดี
    และที่ใช้อู่ตะเภาก็เพราะ "มีนิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด และท่าเรือแหลมฉบัง ที่มีปัญหาเรื่องมลพิษสะสมในอากาศ เมื่อเครืองดีซี-8 บินขึ้นไป ก็จะได้รู้ข้อเท็จจริงเกี่ยวกับสารพิษที่ปนเปื้อนในชั้นบรรยากาศ สาเหตุที่ภาวะอากาศแปรปรวน โลกร้อน ฯลฯ ข้อมูลเหล่านี้ถือว่ามีประโยชน์ต่อประชาชนมากๆ" (อันนี้จากคมชัดลึก)

หมายเหตุ:ดีซี-8คือชื่อหนึ่งในเครื่องบินที่ใช้ในการสำรวจครับ รู้สึกจะมีเครื่องบินฝนหลวงของไทยเราด้วย

ความเห็นผม ที่ผ่านมาเราต้องหอบข้าวของ(และตังค์)ไปให้เขาบ่อยๆ การที่เขามาให้ศึกษากันถึงบ้านเรานี่โชคดีมากนะครับ โดยเฉพาะเทคโนโลยีระดับนาซ่านี่ไม่ใช่เล่นๆเลย งานนี้ก็ขึ้นอยู่กับความใจกว้างและฉลาดของคนไทยแล้วล่ะครับว่าจะให้เขาเข้ามาโกยหรือจะมาให้ศึกษา
    เสพข่าวก็ระมัดระวังกันหน่อยนะครับยิ่งบ้านเมืองเป็นแบบนี้เดี๋ยวจะโดนสื่อจูงจมูกกันเอาง่ายๆ
    ผมว่า นาซ่า เป็นองค์กรที่เกี่ยวกับโครงการอวกาศและงานวิจัยห้วงอากาศอวกาศนะครับ คือ เค้าทำงานให้กลาโหมของสหรัฐฯเพราะได้รับงบมาจากกลาโหมด้วย เเละมันไปเกี่ยวกับเสื้อเหลืองเสื้อเเดงยังไงครับ คือ ผมอ่านเข้าใจว่า มันเกี่ยวกับการตัดสินใจของประเทศเรามากกว่า ว่าจะให้เค้าเข้ามาทำงานในอู่ตะเภามั้ย เพราะมันจะกระทบความสัมพันธ์กับประเทศจีนได้ครับ
    เเล้วหากให้เค้าเข้ามามั่นใจหรอครับว่า เราจะได้ไปสำรวจศึกษาข้อมูลของเค้า ยิ่งในข่าวบอกมี การทหาร เข้ามาเกี่ยวข้อง เราจะขอเข้าไปตรวจไม่ได้นะครับ เเต่ผมเห็นด้วยกับที่คุณบอกว่า
    เสพข่าวก็ระมัดระวังกันหน่อยนะครับยิ่งบ้านเมืองเป็นแบบนี้เดี๋ยวจะโดนสื่อจูงจมูกกันเอาง่ายๆ

ปล.หากไม่สวยไม่งาม หรือผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะครับ กระทู้แรกครับ

ขอขอบคุณ :: www.manager.co.th

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zerg : 22nd June 2012 เมื่อ 22:30

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    คุณ 12349 ได้อ่านกระทู้เเล้วหรอครับ ทำไมรีบมากดขอบคุณจังครับ อยากให้ได้อ่านกันครับ จะได้เเสดงความคิดเห็นของเเต่ละคนกัน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    ไครก็ได้ครับ สรุปให้ผมทีครับ ฮ้าๆ ไม่งั้นเดียวผมมาอ่านนะครับ ฮ้าๆ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ถ้ามีจริงก็น่ากลัวครับ
    LOL

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    อีกไม่กี่ปีคงไม่มีประเทศไหน สู่ สหรัสได้แน่ๆ แกล้งทำให้ประเทศนั้น แผ่นดินไหว 9 ริกเตอร์คนตายเยอะ เยี่ยม!

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ผมกล่าวว่า : ถ้าเราจะห้ามไม่ให้เขามาใช้งานสนามบินอู่ตะเภา เขาจะไม่ไปขึ้นลงที่สนามบินของประเทศใกล้เคียงแล้ว ยิง H.A.A.R.P. มาใส่ประเทศไทยเรา ทำให้เกิดแผ่นดินไหวอะไรหรือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Michiri : 21st June 2012 เมื่อ 20:21

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    https://www.facebook.com/DARPA
    องค์กรนี้ทำให้นาซ่าอยู่รอดจนถึงทุกวันนี้ เขาคือผู้คิดค้นเทคโนโลยีทุกอย่างท้ังกระสวยอวกาศด้วย = =

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    อ่านไม่ไหว ยาวเกิน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ประเทศไทยเป็นประเทศที่ดีที่สุดในโลกครับ ใครๆก็แย่งอยากได้กัน รัสเซียยังพูดเองเลย ^^
    แต่สหรัฐ ถ้าจะเอาใคร มักจะเข้าไปทำสงครามเสมอ ดูได้จากตะวันออกกลาง
    ส่วนจีน นี่ดีกับเรามาก ดูได้จากที่เดินทางมาสัมพันธ์บ่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    Chronosphere Ready...........

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    NASA มาขุดทอง !!!

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    1
    สหรัฐทำตัวเหมือนนักบวช แท้จริงมันก็คือซาตานดีๆนั่นแหละ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อยากมีสตังค์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ่านไม่ไหว ใจไม่นิ่งพอ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    เองเอาเวลาไปรับมือ 2012 กัยคู่มือซอมบี้เถอะ 'กาเอ๋ย

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    อเมริกามันต้องการจะเป็นพระเจ้าสินะ
    God's Right Seat

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ถ้าไครนึกภาพไม่ออก ก้นี่นะ คล้ายๆแบบนี้ - -*
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    สรุปให้น่ะครับ คือโดยรวม สหรัฐฯมันเหมือนต้องการทำทุกอย่างเพื่อผลประโยชน์ของมัน และคนที่กล่าวไว้เนี่ย อ้างว่าที่เกิดแผ่นดินไว้ สึนามิ และสภาพอากาศเป็นแบบในประเทศไทยก็เพราะ H.A.A.R.P และก็คาดว่า สหรัฐฯอาจจะนำมาเป็นอาวุธสงครามด้วย ... ไม่ต้องกลัวครับทุกคน ... สงคราม.. ไม่มีคำว่าเท่าเทียม เสมอภาค //ยิ้มประชด

ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ประเทศอเมริกาเป็นประเทศที่เต็มไปด้วยความชั่วร้ายครับ(หมายถึงรัฐบาลของอเมริกา มิใช่ประชาชนอเมริกา)
    อยากให้ทุกคนไปอ่านบทความต่างๆเกี่ยวกับประเทศนี้ ให้ทุกคนได้รับรู้ถึงความชั่วร้ายที่ประเทศนี้ทำมาครับ ผมเองได้อ่านมาหลายอย่างแล้ว ตอนนี้รุ้อย่างเดียวว่า
    ประเทศนี้ ที่อ้างว่าต่ิอต้านการก่อการร้าย แท้ที่จริงแล้ว พวกเขานั้น คือผู้ก่อการร้ายเสียเอง ในทางตรงกันข้าม ผุ้ก่อการร้าย กลับกลายเป็นคนดี ที่ไม่มีทางเลือก ที่เขาต้องทำการโจมตีอเมริกา
    หาใช่การก่อการร้ายไ่ม่ แต่เป็นเพียงการป้องกันตนเองเท่าันั้น อยากให้ทุกคน ไปอ่านบทความพวกนี้จริงๆครับ เพราะไม่แน่ อีกไม่นาน อาจจะไม่มีเหลืออะไรบนโลกแล้วก็เป็นได้

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wuttichai อ่านกระทู้
    ภาพเดียวเข้าใจทั้งเนื้อหา

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อนาคตข้างหน้า ทุกประเทศอาจเป็นทาสของอเมริกาไปเลยก็ได้
    ถ้าประเทศเรายังเป็นประเทศกำลังพัฒนา(มาหลายปี)อย่างนี้อยู่ ผมว่าอเมริกามาครอบครองประเทศไทยแน่นอน
    สงสารประชาชนคนไทยนะครับที่ต้องมาเจอแบบนี้ เพราะผู้ใหญ่ที่บริหารประเทศตอนนี้มั่วแต่ทะเลาะกันเองและเรียงลำดับความสำคัญแบบผิดๆ
    แล้วเด็กไทยจะเป็นไงต่อผมมองอนาคตของประเทศไทยไม่เจอเลย

ถ้าคอมเม้นนี้ไม่สมควร ลบทิ้งเลยก็ได้นะครับ แต่ผมว่ามันเป็นความจริงอยู่ไม่น้อยก็มาก

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,289
    4
    พวกบ้าอำนาจ สร้างสิ่งสกปรกให้โลก ทั้งๆที่ตัวและใจพวกเขาเองสกปรกยิ่งกว่าโลกไปนี้ซะอีก !!

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    โดนเมกาต้มเอาหละครับ มันขู่ไม่ให้มีใครกล้าแหยมมัน!
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    รอดูต่อไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ภาพประกอบทีเดียวจบ

๐ แมวขนขาวหัวไก่แดง ๐
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    เอาแล้วไงๆ

เมี๊ยววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว !!!!!