ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    ถ้า MOD อยู่ในอารมณ์แบบนั้น ลองไปอ่านดราม่า MOD น็อตหลุดของ OCZ ดูครับแล้วคุณจะพบว่าการแบนและแจกแต้มแบบแจกดะคนแบนเองก็ใช่ว่าจะรอดนะครับ ถ้า MOD แบนเพราะสาเหตุตามที่คุณว่า ผมแจ้งแบน MOD ด้วยเช่นกันครับ เพราะผู้ดูแลต้องควบคุมอารมณ์ให้ได้ครับ
    ไปว่าเขาว่าจะโพสต์ทำไมแต่ตนเองน็อตหลุดไปแบนเขา ตนเองก็ไม่ได้ต่างกับคนที่ถูกแบนนะครับ ถ้าจะให้แบนก็ต้องแบนทั้งผู้ดูแลและสมาชิกแหละครับ
    ถ้าคุมอารมณ์ไม่ได้ก็มาลองดูกรณีตัวอย่างครับ ไปท้าเขาให้มาเป็นผู้ดูแล เลยมีคนรับคำท้า สุดท้ายแบนคนรับคำท้า แบบนี้ผมถือว่าไม่เหมาะสมครับ

ที่ผมเตือนผมแนะนำนี่สภาพสุดๆแล้วนะแถมพูดแบบเสนอทางแก้และใส่เหตุผลแล้วด้วยไม่ได้ตำหนิอย่างเดียวนะครับ

อย่างคำพูดตรงนี้ก็ไม่เหมาะสมนะครับสุภาพแต่เสียดสี ถ้าเอาตามมาตรฐานเดียวกันก็ต้องแบนตกตามกันนั่นแหละครับ ที่ผมขีดเส้นใต้คือคำไม่เหมาะสมครับ ลองตัดที่ขีดเส้นใต้ไว้เจตนาก็ไม่เปลี่ยนครับแต่สุภาพกว่าเดิมเยอะครับ ถ้าไปแบนเขาเพราะคำนั้นก็อย่าหยิบมาใช้เองครับมันไม่เหมาะสม
    ท่าน ข้าว ใจเย็น MoD อาจอายุยังน้อย ยังคงต้องเรียนรู้อะไรอีกเป็นเรื่องธรรมดา คงไม่ถึงน็อตหลุดอย่างเจ้านั้นหรอก ขึ้นอยู่กับภาวะการตัดสินใจมากกว่า
    เรื่องแบบนี้ปรับปรุงกันได้ไม่เสียหายอะไร

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ผมว่าถ้าผมต้องการคอมเม้นว่า คอมผมมันKAK ผมไปเล่นอีกบอร์ดนึงดีกว่า ที่ผมมาเล่นบอร์ดนี้ผมคิดว่ามันคงมีคำตอบให้สำหรับคนที่ไม่รู้แม้กระทั่งการตรวจสอบระบอ่ะครับ เช่น ถ้าเขาให้ข้อมูลไม่ครบก็ควรขอข้อมูลเขาเพิ่ม ถ้าคุณอยากตอบจริงๆนะ แต่ถ้าจะมาดูแคลนเขาให้คนถามน้อยใจเล่นๆ อย่าตอบดีกว่า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ไม่จบนะกระทู้เนี้ย

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    mod บอดร์นี่อายุน้อยครับ พอๆกับยูส ดำ น้ำตาลอย่างเราๆเนี่ยและ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arabas อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าผมต้องการคอมเม้นว่า คอมผมมันKAK ผมไปเล่นอีกบอร์ดนึงดีกว่า ที่ผมมาเล่นบอร์ดนี้ผมคิดว่ามันคงมีคำตอบให้สำหรับคนที่ไม่รู้แม้กระทั่งการตรวจสอบระบอ่ะครับ เช่น ถ้าเขาให้ข้อมูลไม่ครบก็ควรขอข้อมูลเขาเพิ่ม ถ้าคุณอยากตอบจริงๆนะ แต่ถ้าจะมาดูแคลนเขาให้คนถามน้อยใจเล่นๆ อย่าตอบดีกว่า
    ผมเคยประมือกับเกรียนมาเยอะครับ ต่อให้พูดว่าการ์ดจอที่มีอยู่มันรันเกมไม่ไหว ก็มีส่ง PM ไปหาผู้ดูแลไปฟ้องเหมือนกัน (ก็กระทู้ถามว่าสเปกนี้เล่นเกมนี้ไหวมั้ย) สุดท้ายคนตั้งกระทู้ยังไงก็ถูกจะเอาแบบนั้นมั้ย ถ้าเอาแบบนั้นจะปล่อยบอร์ดร้างครับ ตั้งไปเถอะไม่มีใครหรือได้คำตอบแบบมั่วๆกลับไป สุดท้ายก็กลับมาโวยวายเหมือนเดิมจริงไหม ถ้ายังใช้ระบบนี้ผมว่ามันบ่อนทำลายตนเองมากกว่าพัฒนาครับ

รู้บ้างหรือไม่ว่าคนตั้งกระทู้เดี๋ยวนี้ก็ไม่เหมือนแต่ก่อนแล้ว แต่ก่อนนี่ ตั้งไม่นานก็มีคนตอบแล้ว เดี๋ยวนี้คนถามพอไม่รู้อะไรรีบถามทันทีแต่ไม่ได้ตรวจทานเลยว่าคำถามที่ตั้งรายละเอียดมันมากพอให้ตอบเลย
    ที่ผมหน่ายใจคือคนถามไม่คิดที่จะเข้าไปอ่านกระทู้ปักหมุดเลย ถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจค่อยถามอีกที จะให้ป้อนข้อมูลให้ทุกอย่างทีละคนผมว่าคนตอบก็แย่ครับต้องตอบคำถามเดิมๆคนถามก็ถามเรื่องเดิมๆ
    ก็ยังเห็นเหมือนเดิมว่าอยากให้ได้คำตอบอย่างยั่งยืน มีความรู้สู้ร้านคอมได้หรือเอาความรู้ไปทำงานได้ ทุกคนไม่มีใครโง่มันมีแต่รู้กับไม่รู้เท่านั้น แต่อย่างน้อยก็น่าจะใฝ่หาความรู้เพิ่มเรื่อยๆครับ
    ผมว่าที่ผมพอใจที่สุดคือทุกคนที่มาอ่านฟอรั่มนี้เริ่มจากไม่มีความรู้อะไรเลยแล้วสะสมความรู้จนสามารถแนะนำคนอื่นได้ แค่นี้ผมพอใจแล้วเพิ่มตอบให้เยอะกว่าคนถามแต่อย่าไปเพิ่มถามให้มากกว่าคนตอบ
    หลายๆคนในที่นี้เริ่มจาก 0 คนรับคือไม่รู้อะไรเลยแต่ก็พัฒนาตนเองจนสามารถแนะนำคนอื่นได้ นั่นคือสิ่งที่ผมหวังจะได้เห็น ทุกคนก็เริ่มจากโง่มาก่อน(ไม่ได้ด่าใครนะ)แล้วพัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆสังคมถึงจะดี และดีใจที่พัฒนาเยาวชนของชาติบางคนจากที่เคยเป็นคนถามก็กลายมาเป็นคนตอบบ้างแล้วผมดีใจที่เห็นแบบนั้นคือรับความรู้มาแค่ไหนก็ให้คืนกลับไปเท่านั้น คนที่เคยให้ความร้อย่างมากก็มาติงในจุดที่ผิดแค่นั้น
    เรื่องคำหยาบคายหลังๆผมก็ปรามและไม่ใช้ (ผมเริ่มที่ตนเองก่อนผมไม่ไปบังคับใคร) จะว่าจะเตือนเรื่องคำหยาบอันนี้ผมไม่เคยห้ามเลยสนับสนุนด้วยซ้ำ

ตัวอย่างคำถามเช่น เครื่องผมดีพอมั้ยแล้วก็ไม่ยอมบอกรายละเอียดของเครื่องตนเอง บางคนบอกให้ลองอ่านในกระทู้ปักหมุด คนตั้งก็ตั้งแง่ประมาณว่า ฉันถามคุณต้องตอบให้ไปยัดเยียดทุกอย่างให้หมด
    พอเจอแบบนี้บ่อยๆคนตอบก็แหยงๆแหละครับพาลไม่ตอบปล่อยตกก็มีถามว่าผลเสียตกกับใคร ก็ตกกับคนถามไม่ใช่หรือ
    อยากจะบอกว่าคนตอบเขาไม่ใช่ข้าทาสบริวารของคนถามนะครับ อยากให้คนตอบมีมารยาทคนถามก็ควรเอาใจคนตอบมาคิดถึงด้วยนะครับว่าถามแบบนี้คนเขาจะอยากตอบไหมถามดีๆเขาก็ตอบดีๆครับ

ถ้าบอกว่าห้องนี้หยาบคายผมว่าสู้บางห้องไม่ได้ด้วยครับห้องนี้เพลาๆลงนานแล้วครับช่วง hardcore peakๆ หนักกว่านี้เยอะเดี๋ยวนี้ลดลงไปเยอะหายากกว่าแต่ก่อนอีก

ปล. ถ้าอยาก hardcore ลอง ocz ก็ได้ครับที่นั่นแรงแต่ตรงและจริงใจ ถ้าอ่านแล้วกรองคำดีๆจะเห็นเนื้อหาสาระความรู้เพียบครับ
    แต่ที่นี่ขนาดยกข้อมูลมาโต้แย้ง ยังเสี่ยงโดนแบนเลยครับ เพราะคนตั้งกระทู้คิดเองว่าโดนหักหน้าแต่คนที่ตอบน่ะเขาหาข้อมูลมาแย้งเพราะที่คนตั้งกระทู้เชื่อน่ะมันไม่ถูก

เคยเป็น MOD ที่เขี้ยวลากดินมาเหมือนกันแบนมากก็ไม่ใช่เรื่องดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 3rd November 2011 เมื่อ 09:35

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    คําพูดของจ.ข.ก.ท เข้าเครือข่ายคําหยาบครับและส่งผลไห้ผุ้อื่นเดือดร้อนโดยไม่ได้รับความร่วมมือนี่และคือสาเหตุหวังว่าคงเป็นอุทาหอนสําหรับจ.ข.ก.ท น่ะครับสมัครไหม่ก็ทําตัวๆดีๆล่ะครับไห้ความช่วยเหลือเขาช่วยไม่ได้ก็อย่าไปด่าครับรอท่านอื่นมาตอบ

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ผมเข้าไปเห็น โพสต้อีกกระทู้ก็ตกใจนิดๆ ไปโพสอย่างน้นเหมือนด่าเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmmax อ่านกระทู้
    โพสซะตัวใหญ่ๆ เห็นชัดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arm_963 : 3rd November 2011 เมื่อ 12:08

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    คําพูดของจ.ข.ก.ท เข้าเครือข่ายคําหยาบครับและส่งผลไห้ผุ้อื่นเดือดร้อนโดยไม่ได้รับความร่วมมือนี่และคือสาเหตุหวังว่าคงเป็นอุทาหอนสําหรับจ.ข.ก.ท น่ะครับสมัครไหม่ก็ทําตัวๆดีๆล่ะครับไห้ความช่วยเหลือเขาช่วยไม่ได้ก็อย่าไปด่าครับรอท่านอื่นมาตอบ
    เออ ช่วยลดขนาดลงได้ไหมครับ อ่านแล้วมันรำคาญอะครับตัวมันใหญ่เกิน จะใส่สีไม่ว่าลดขนาดหน่อยนะ

คําพูดของจ.ข.ก.ท เข้าเครือข่ายคําหยาบครับและส่งผลไห้ผุ้อื่นเดือดร้อนโดยไม่ได้รับความร่วมมือ ช่วยขยายความตรงนี่หน่อยครับผมไม่เข้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ชักรำคาญละเอาให้ครบมั้ย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้
    นี่ล่ะเกรียน เขามาถามเรื่องคอมแล้วเข้ามาด่ากัน อิจฉาอะดิเขาไม่ซื้อแล้วพ่อคุณจะตายกันรึไง
    เดี๋ยวผมจัดหนักดีกว่าใครหยาบคายเสียดสีแจ้งแบนให้หมด รวมทั้งถ้าผู้ดูแลทำเองผมจะแจ้ง WM ให้แบนด้วยไม่มียกเว้น

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    ชักรำคาญละเอาให้ครบมั้ย

เดี๋ยวผมจัดหนักดีกว่าใครหยาบคายเสียดสีแจ้งแบนให้หมด รวมทั้งถ้าผู้ดูแลทำเองผมจะแจ้ง WM ให้แบนด้วยไม่มียกเว้น
    กำจัดไปให้หมดครับ คนแบบนี้อยู่บอร์ดทำชื่อ(เสีย) ทั้งนั้น
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เฮ้อ.....เหนื่อย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    เฮ้อ.....ดัน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    เฮ้อ......ม๊อดน่ารักอะ ><

อะไรแวบๆ อะเมื้อกี้
    v
    v
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Yukikaze : 4th November 2011 เมื่อ 11:22

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้าวหายแล้วหรอ แจ้งลบไปเอง ไวดี

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ถ้าสมาชิกช่วยเหลือกันไม่ได้ ก็ไม่ต้องช่วย ..
    ถ้าสมาชิกหยุดต่อว่า, ด่าทอ, เสียดสีสมาชิกคนอื่นไม่ได้ ก็เชิญบอร์ดอื่น บอร์ดสาธารณะอื่นมีเยอะแยะ .. ที่นี่ไม่ต้องการ ไม่ต้องกังวลว่าที่นี่จะเป็นบอร์ดร้าง ไม่มีคนกล้าตอบคำถาม.. มันไม่ใช่ประเด็น ประเด็นของผู้ดูแลคือการหยุดการกระทำ "ว่าร้าย, ด่าทอ, เสียดสีสมาชิกคนอื่น" จะให้หมดไปสักที อย่าบิดเบือนเหตุผลอื่น

ก่อนการแบนสมาชิกอย่างเข้มงวดจะเกิดขึ้น มีการประกาศไว้แล้วก่อนที่ผู้ดูแลจะทำการแบน สำหรับสมาชิกคนอื่น(ที่ปากอยู่สุขสบายดี)ไม่เห็นต้องเดือดร้อน เขาให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี สมาชิกที่ทำตามกฎระเบียบไม่เห็นต้องมาตั้งกระทู้แบบนี้ หากคุณอยู่ในกรอบของสังคมที่วางไว้ มันจะยากอะไรนักหนา กับการหยุดต่อว่า, ด่าทอ, ว่าร้ายคนอื่น

ปล. ขอย้ายข้อความไปยังบอร์ด Message to/from Staff
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    ถ้าสมาชิกช่วยเหลือกันไม่ได้ ก็ไม่ต้องช่วย ..
    ถ้าสมาชิกหยุดต่อว่า, ด่าทอ, เสียดสีสมาชิกคนอื่นไม่ได้ ก็เชิญบอร์ดอื่น บอร์ดสาธารณะอื่นมีเยอะแยะ .. ที่นี่ไม่ต้องการ ไม่ต้องกังวลว่าที่นี่จะเป็นบอร์ดร้าง ไม่มีคนกล้าตอบคำถาม.. มันไม่ใช่ประเด็น ประเด็นของผู้ดูแลคือการหยุดการกระทำ "ว่าร้าย, ด่าทอ, เสียดสีสมาชิกคนอื่น" จะให้หมดไปสักที อย่าบิดเบือนเหตุผลอื่น

ก่อนการแบนสมาชิกอย่างเข้มงวดจะเกิดขึ้น มีการประกาศไว้แล้วก่อนที่ผู้ดูแลจะทำการแบน สำหรับสมาชิกคนอื่น(ที่ปากอยู่สุขสบายดี)ไม่เห็นต้องเดือดร้อน เขาให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี สมาชิกที่ทำตามกฎระเบียบไม่เห็นต้องมาตั้งกระทู้แบบนี้ หากคุณอยู่ในกรอบของสังคมที่วางไว้ มันจะยากอะไรนักหนา กับการหยุดต่อว่า, ด่าทอ, ว่าร้ายคนอื่น

ปล. ขอย้ายข้อความไปยังบอร์ด Message to/from Staff
    ผมเข้าใจประเด็นครับ = = ว่าร้าย, ด่าทอ, เสียดสีสมาชิกคนอื่น

แต่ข้างบนโดนแบนเพราะตอบคำถามนะครับ

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ถ้าทำตามกฏก็คงไม่เกิดเรื่องแบบนี้(อันนี้ไม่ได้เคร่งจัดนะครับเพียงแค่ให้รู้และเข้าใจ)

Mod แต่ละคนเขาไม่ได้แบนมั่วนะครับเขาต้องมีประวัติและการกระทำที่ไม่เหมาะสมมาถึงจะ banned

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    mod บอดร์นี่อายุน้อยครับ พอๆกับยูส ดำ น้ำตาลอย่างเราๆเนี่ยและ
    Mod บางคนเขาก็อายุมากกว่าสมาชิกคนอื่นอีกหรือคุณเคยเห็นตัวเป็นๆมาแล้วละ ?
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    mod ช่่วงนี้โดนเยอะแฮะ รู้สึกว่ายูสปกติมันจะท้าทายกันเกินไปรึปล่าว? คำพูดคำจาจะพื้นบ้านกันไปมั๊ย?

ต้องเข้าใจครับว่านี่คือสังคมของส่วนรวม ทุกครั้งที่พิมพ์ ต้องคิดหลายๆตลบหน่อย ไม่ใช่นึกอยากจะเขียนจะพิมพ์อะไรก็พิมพ์ ไม่แคร์ความรู้สึกของคนอื่นเลย

ช่วงนี้เพลาๆกันหน่อยเถอะครับ ผมยังไม่อยากเห็นเว็บเราลงเว็บดราม่านะ = =
    FU_KALLCENSOR!

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bulakorn123 อ่านกระทู้
    ถ้าทำตามกฏก็คงไม่เกิดเรื่องแบบนี้(อันนี้ไม่ได้เคร่งจัดนะครับเพียงแค่ให้รู้และเข้าใจ)

Mod แต่ละคนเขาไม่ได้แบนมั่วนะครับเขาต้องมีประวัติและการกระทำที่ไม่เหมาะสมมาถึงจะ banned

Mod บางคนเขาก็อายุมากกว่าสมาชิกคนอื่นอีกหรือคุณเคยเห็นตัวเป็นๆมาแล้วละ ?

ขอโทษทีครับผมเห็นส่วนใหญ่อายุน้อย ขออภัย

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    ก็เคยมีกระทู้ประกาศบอกแล้วนิว่าถ้ามีคำหยาบจะแจกใบแดงทันทีผมก็ได้เข้าไปอ่านอยู่

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    ถ้าหากท่าน จขกท. จัดสเปคไม่เป็นแล้วมาว่าคนอื่นก็สมควรครับ

ปล.เรื่องสเปค หากต้องการแรมซื้อจาก Inwjuk ทุกๆวันครับ 5555

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    เท่าผมดูมามันก็ยังไงๆอยู่นะ ในกระทู้ต้นเหตุอะ เน้นตัวอักษรซะใหญ่เลย 55555

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ่านแต่ละคอมเม้น
    ทำให้ผมนึกถึงการ์ตูน DeathNote
    ที่ต้องการเปลี่ยนโลกให้มีแต่คนดี การให้อภัยก็น้อยนิด

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ผมว่าเข้มงวดแบบนี้แหละดีแล้ว

จะได้หมดๆไปซะที

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้าจะเอาแค่คำพูดเสียดกระทู้นี้มีแทบทุกอันนั่นแหละครับเพียงแต่ระดับความแรงมันไม่เท่ากันไม่ยกเว้นกระทั่ง WM ตามที่ผมแจ้งไปตามที่ PM นั่นแหละ
    คำว่าใช้คำพูดเสียดสีนิยามมันกว้างมากครับ เพราะคำพูดเสียดสี มันไม่จำเป็นต้องหยาบคาย ระหว่างคำพูดเสียดสีและคำพูดที่ไม่เหมาะสมต่างกันนิดเดียวเท่านั้น
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Axlrose อ่านกระทู้
    ซวยจริงๆ น่าสงสาร ระวัง MOD ไว้นะ พูดผิดหูนิดหน่อยมันก็แบนคุณแล้ว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    อ้าว ถ้ารู้ดีจริงว่าแค่นี้กากล่ะก็นะ ทำไมถึงแนะนำไม่ได้ล่ะว่าแบบไหนถึงจะเหมาะล่ะ ตอบcommentเดียวแล้วจบเลยงั้นรึ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    ผมขอพูดหน่อยนะจ๊ะ
    จุดประสงค์ของคุณคืออะไรจ๊ะ MOD(และพวกเรา) จะช่วยอะไรคุณไม่ไดุ้ถ้าคุณไม่บอกจุดประสงค์ ช่วยได้มากสุดก็แค่สนับสนุนความเห็นของคุณ
    แล้วถ้าคุณต้องการอะไรให้แจ้งเลยนะจ๊ะได้โปรดเพราะผมก็อยากช่วยคุณ แต่ผมไม่ได้เห็นว่า MOD ไม่เป็นธรรมเพราะแอดมิน ห้ามคำหยาบแล้ว
    ซึ่งในตอนนี้แม้แต่คำแทนตนเองที่คนโบราณใช้กันก็ไม่น่าจะใช้ได้ ที่คุณโดนแบนเพราะแอดมินโมโหแล้วจริงๆ เพราะเบื่อพวกป่วนบอร์ดและพวก PDA ที่มาป่วน(เดาเอานะจ๊ะ)
    ซึ่งแอดมินอาจจะคิดว่า คุณมาป่วนซึ่งความจริงแล้วจริงใช่หรือไม่ ตามที่คุณได้พูดมาผมสรุปได้ว่า คุณไม่ได้มาป่วน
    แต่คนที่แบนคุณน่าจะอยู่้ในอารมณ์ที่ว่า"โพสต์อย่างงี้จะโพสต์ทำไม? ไม่โพสต์แล้วจะตายไหม?" ประมาณนี้ล่ะมั้ง
    ก็เลยโมโหแล้วแบนคุณซะ คุณจำไว้จะแอดมินหรือ MOD คนไหนยังไงก็เป็นคนมันต้องมีบางทีที่ควบคุมตัวเองได้จริงๆ จึงทำไป
    แต่ถ้าคุณต้องการความเป็น ผมว่่าผมอาจจะช่วยคุณไม่ได้ แต่ถ้าคุณต้องการ User เดิมกลับมาคุณก็ต้องดันเอาเองนะจ๊ะ
    แต่คุณต้องสัญญาว่า จะไม่ทำอีก(จะไม่โพสต์อะไรที่ไม่จำเป็นและแลดูน่าหมั่นไส้อย่างงั้นอีกไม่อย่างงั้นจะโดนแบนทันทีโดยไม่มีสิทธิ์เรียกร้องอะไรอีก) ซึ่งถึงผมจะมาพูดผมก็คงช่วยอะไรไม่ได้ล่ะนะ
    แต่ตามภาษาคนชอบยุ่ง ก็เลยต้องมายุ่งไม่งั้นใจมันมันไม่สงบ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    โอ้ยไม่ได้หรอกครับนาย แค่บอกว่าคอมกาก ยูสก็ปลิวไปแล้ว
    อยากจะบอกว่าคนตอบเขาไม่ใช่ข้าทาสบริวารของคนถามนะครับ อยากให้คนตอบมีมารยาทคนถามก็ควรเอาใจคนตอบมาคิดถึงด้วยนะครับว่าถามแบบนี้คนเขาจะอยากตอบไหมถามดีๆเขาก็ตอบดีๆครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้

ของ WM ที่ทำตัวหนาไว้นั่นก็เป็นคำพูดในเชิงเสียดสีประชดประชันเช่นกันครับ ผมแฟร์พอนะยกมาให้ดูรวมทั้งของตนเองบางส่วนด้วย

สรุปคือถ้าจะแบนเพราะ "ว่าร้าย, ด่าทอ, เสียดสีสมาชิกคนอื่น" ท่าน WM ก็คงจะต้อง แบนตัวเองด้วยครับให้เป็นแบบอย่างสำหรับทุกคน
    ส่วนแบนผมก็แบนได้ครับถ้าจัดมาตรฐานตามนี้จริงๆแต่ผมไม่ได้เสียดสีหรือดูถูกผมแค่โต้แย้งการใช้ดุลยพินิจ เท่านั้นว่าไม่เหมาะสม
    ผมถือมาตรฐานคือไม่ให้มีคำพูดที่ ว่าร้าย, ด่าทอ, เสียดสีสมาชิกคนอื่น ซึ่งไม่จำเป็นต้องระบุชื่อว่าเสียดสีใครเพราะอย่างไรมันก็ย่อมไม่เหมาะสมจริงไหมครับ
    ฝากให้กลับไปลองทบทวนมาตรการก็ดีครับอยากให้ชัดเจนในเรื่องดุลยพินิจของผู้ดูแล ผมไม่อยากให้ใช้ดุลยพินิจตามอำเภอใจของผู้ดูแลมันควรจะมีมาตรฐานด้วยว่าได้มากน้อยแค่ไหนเพียงไร

หรือพออนุมานได้ว่า การสนทนานั้นถ้าเราไม่ถือสาเรื่องอายุอาจจะมีเสียดแทงเสียดสีบ้างเล็กน้อยแต่ต้องไม่ถึงขั้นที่หยาบคายหรือเสียความรู้สึกชนิดที่ว่าคนทั่วไปก็รับไม่ได้
    แต่ปัญหาคือดุลยพินิจของผู้ดูแลมีไม่เท่ากันและตามปกติแล้วผู้ดูแลมักไม่กล้าปลดแบนคนที่ถูกแบนเพราะผู้ดูแลท่านอื่นแบน เมื่อเลือกใช้มาตรการนี้จะต้องหาวิธีมาแก้ปัญหาที่เกิดจากมาตรการนี้ด้วย
    พวกที่สมัครมาเกรียนโดยเฉพาะมันไม่กลัวการโดนแบนหรอกครับ มาตรแบบนี้ก็เหมือนอัดยาแรงฆ่าเซลล์ดีๆหรือเซลล์ปกติตายตามไปด้วยมันเป็นดาบสองคมอย่างเห็นได้ชัด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 4th November 2011 เมื่อ 16:45

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ: