ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    mod บอดร์นี่อายุน้อยครับ พอๆกับยูส ดำ น้ำตาลอย่างเราๆเนี่ยและ
    ไม่รู้ซิครับ แล้วคุณอายุเท่าไร?

ผมว่า ในโลก อินเตอร์เน็ตอ่ะครับ น่าจะดูที่ ความคิดมากกว่านะครับ

ผมอายุ ก็ 21 แล้ว ยังถูกเด็กด่า เด็กเรียกไอ้ เด็กสอนนู้น สอนนี้

ผมว่าดูที่ความคิดดีกว่านะครับ อย่าตัดสินคนที่อายุ

ป.ล.เจ้าของกระทู้ครับ ถ้าเกิดคุณตั้งกระทู้สอบถาม เรื่องอะไรแล้วผมเข้าไปบอกว่า

"คุณก็หาเองดิ อย่ามา กาก แถวนี้" จะรู้สึกยังไงครับ เอาใจเขาใส่ใจเราครับ
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    ไม่รู้ซิครับ แล้วคุณอายุเท่าไร?

ผมว่า ในโลก อินเตอร์เน็ตอ่ะครับ น่าจะดูที่ ความคิดมากกว่านะครับ

ผมอายุ ก็ 21 แล้ว ยังถูกเด็กด่า เด็กเรียกไอ้ เด็กสอนนู้น สอนนี้

ผมว่าดูที่ความคิดดีกว่านะครับ อย่าตัดสินคนที่อายุ

ป.ล.เจ้าของกระทู้ครับ ถ้าเกิดคุณตั้งกระทู้สอบถาม เรื่องอะไรแล้วผมเข้าไปบอกว่า

"คุณก็หาเองดิ อย่ามา กาก แถวนี้" จะรู้สึกยังไงครับ เอาใจเขาใส่ใจเราครับ
    เอ๋ ท่านเข้าใจต้นเหตุดียังครับ

ถ้ายังกลับไปดูไหม่นะ ถ้าเข้าใจแล้วก็ทบทวนอีก มันคนละประเด็นกับที่ท่านยกตัวอย่างมาเลยครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้

จขกท. เขาบอกในกระทู้นั้นประมาณว่าคอมคุณอาจจะห่วย เขาไม่ได้ด่าว่าคนตั้งกระทู้ครับ ประเด็นของกระทู้นี้คือคำพูดมันเสียดสีครับ ไม่ใช่ด่าทอครับ
    (ผมว่ามันก็เสียดสีกันเกือบทั้งกระทู้ล่ะนะขนาด WM ยังเอาด้วยกับเขาเลย)
    ถ้าด่าทอจะต้องด่าคนโดยตรงครับ นี่แค่เสียดสีเล็กน้อย ถึงกับแบนเลย จขกท. เลยโมโหจัดหนักโดนแบนอีกรอบจนหายถูกแบนนั่นแหละครับ

แต่จากที่คุณตอบมาคุณไปกล่าวหาว่าเขาด่าทอคนตั้งกระทู้ถามทั้งที่จริงๆแล้วมันแค่คำสุภาพแต่ไม่ได้มีเจตนาเสียดสีเลยมัน soft กว่าที่คุณยกตัวอย่างเยอะครับ
    ดังนั้นก่อนจะแสดงความคิดเห้นผมอยากให้ตรวจสอบข้อเท็จจริงก่อน ไม่งั้นฟันธงผิดแล้วมันเอาคืนไม่ได้นะครับ

แต่ตอนนี้ผมจะไม่ใจเขาใจเราแล้วครับจัดหนักแจ้งแบนสถานเดียวถ้าเห็นผู้ดูแลทำผิดเสียเองก็ช่วยๆกันแจ้งครับเพราะระบบของบอร์ดผู้ดูแลแบนกันเองไม่ได้อยู่แล้วต้องให้ admin แบนเท่านั้น
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    มาม่า ซดหมดยังว่ะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miw1023 อ่านกระทู้
    มาม่า ซดหมดยังว่ะ
    เหลือเป็นหม้อ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    เพลาๆลงหน่อยก็ดีครับ
    ถอยหลังกันคนละก้าว
    จะเห็นอะไรที่กว้างขึ้น...

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ไม่ใช่ว่าที่แบนเพราะ เค้าไม่ตอบคำถาม แล้วยังพูดจาไม่สุภาพเหรอครับ ลองดูดีๆ นะ เหตุผลที่โดนแบนคือ

1. ข้อนี้ไม่ช่วยเหลือ ก็ไม่ควรโพสต์ หรือถ้านั่นเป็นการช่วย ก็ควรให้รายละเอียดให้มากกว่านั้น
    2. ขณะที่มาโพสต์ในทางที่ไม่มีประโยชน์เลย ซึ่งปกติไม่รู้ ไม่ตอบ = ไม่มีปัญหา, แต่นี่ตอบไม่ตรงประเด็นแล้วยังใช้คำไม่เหมาะสม อาจไม่แรงมาก เจตนาจริงๆอาจจะไม่ตั้งใจจะด่าตรงๆ แต่...
    3. ต่อจากข้อ 2 คือ จะโพสต์ทำไม ถ้าไม่ได้เป็นการช่วยเหลือ

สรุปนะครับ

การโพสต์แบบนั้น จะตั้งใจหรือไม่ ก็ยังถือเป็นการก่อกวนและโพสต์โดยไร้ความจำเป็น
    ไม่ใช่ว่าพูดเสียดสีอย่างเดียวนะครับ เพราะการพูดเสียดสีบางครั้ง มันก็ยังดี เพราะเกิดจากอารมณ์ที่อาจจะทนไม่ไหว กับยูสเซอร์อื่นจนต้องพูดออกมา ก็ยังมีเหตุผลที่สามารถแก้ตัวได้เพียงพอ

สิ่งที่จขกท.นี้ ทำมันก็ได้ผิดกฎอยู่หลายอย่างเช่นเดียวกันนะครับ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ว่าที่แบนเพราะ เค้าไม่ตอบคำถาม แล้วยังพูดจาไม่สุภาพเหรอครับ ลองดูดีๆ นะ เหตุผลที่โดนแบนคือ

1. ข้อนี้ไม่ช่วยเหลือ ก็ไม่ควรโพสต์ หรือถ้านั่นเป็นการช่วย ก็ควรให้รายละเอียดให้มากกว่านั้น
    2. ขณะที่มาโพสต์ในทางที่ไม่มีประโยชน์เลย ซึ่งปกติไม่รู้ ไม่ตอบ = ไม่มีปัญหา, แต่นี่ตอบไม่ตรงประเด็นแล้วยังใช้คำไม่เหมาะสม อาจไม่แรงมาก เจตนาจริงๆอาจจะไม่ตั้งใจจะด่าตรงๆ แต่...
    3. ต่อจากข้อ 2 คือ จะโพสต์ทำไม ถ้าไม่ได้เป็นการช่วยเหลือ

สรุปนะครับ

การโพสต์แบบนั้น จะตั้งใจหรือไม่ ก็ยังถือเป็นการก่อกวนและโพสต์โดยไร้ความจำเป็น
    ไม่ใช่ว่าพูดเสียดสีอย่างเดียวนะครับ เพราะการพูดเสียดสีบางครั้ง มันก็ยังดี เพราะเกิดจากอารมณ์ที่อาจจะทนไม่ไหว กับยูสเซอร์อื่นจนต้องพูดออกมา ก็ยังมีเหตุผลที่สามารถแก้ตัวได้เพียงพอ

สิ่งที่จขกท.นี้ ทำมันก็ได้ผิดกฎอยู่หลายอย่างเช่นเดียวกันนะครับ
    1. ถ้าอยากได้ รายละเอียดมากกว่านี่ จขกท ไม่เห็นใส่ไรมาให้เลย ใส่แต่ข้อความ error

2. ต่อจากข้อ ถ้าจะให้ตอบคงไม่พ้นคำว่า อ่อน กาก ห่วย เปลี่ยนไหม่หมด ซึ่งตรงประเด็นหมด

3. ต่อจากทุกข้อ นั้นเป็นการช่วยเหลือ แต่ใช่คำ ผิด แต่ไม่น่าถึงกับแบน

หลายคนแล้วไม่เข้าใจ ประเด็นเลย เฮ้อ

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    ^
    ถ้าจขกท. นั้น ให้รายละเอียดมาก็ดีสิครับ
    มี 2 ทางเลือกในตอนนั้นคือ ถาม และ ตอบ
    จขกท.(นี้) เลือกที่จะตอบ
    ซึ่งก็ตอบได้ตรงประเด็น แค่ใช้คำพูดที่เข้าใจง่ายๆ ไม่ได้ประดิษฐ์ประดอยให้เลิศหรู
    ก็เลยโดนแบน?

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    ^
    ถ้าจขกท. นั้น ให้รายละเอียดมาก็ดีสิครับ
    มี 2 ทางเลือกในตอนนั้นคือ ถาม และ ตอบ
    จขกท.(นี้) เลือกที่จะตอบ
    ซึ่งก็ตอบได้ตรงประเด็น แค่ใช้คำพูดที่เข้าใจง่ายๆ ไม่ได้ประดิษฐ์ประดอยให้เลิศหรู
    ก็เลยโดนแบน?

เอ้าาาา ปรบมือๆๆๆ ตามนั้นเลยครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ่านให้จบนะครับ คำถามทั้ง 3 มีคำตอบในนี้
    ถ้าจะให้ตอบ มันมีให้เลือกมากกว่านั้นครับ คือ ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อย, อยู่ๆมาโพสต์อย่างนี้ คงช่วยอะไรไม่ได้ครับ, ช่วยบอกได้มั้ย ทำอะไรแล้วถึงเป็นแบบนี้ ถ้าให้ดี บอกสเป็คมาด้วยครับ
    ทุกอย่างมีทางเลือกครับ อยู่ที่ว่าจะเลือกใช้ในทางไหน การอยู่ร่วมกันในสังคม คำพูดก็เป็นอีกสิ่งที่สำคัญที่สุดครับ อาจจะว่าได้บ้าง เช่น ทำไมไม่ใส่รายละเอียดมาบ้าง อยู่ๆ มาแบบนี้ใครจะรู้เรื่องครับ มันยังดีกว่าครับ

ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่ข้างใคร เค้าผิดที่ไม่ใส่รายละเอียดในการตั้งกระทู้ถาม อันนี้คนตอบเรียกร้องให้เพิ่มรายละเอียดได้ หรือหมั่นไส้ปล่อยมันไปเลย ฉันไม่สน ไม่ตอบ ถ้าไม่มีใครช่วยแล้ว จขกท.โวยวาย คราวนั้นจะกลายเป็นฝั่งนั้นที่ผิดเต็มๆ
    กรณีนี้ เราช่วยไม่ได้ เราไม่โพสต์ รอคนอื่นมาตอบเราก็ไม่ผิด ไม่โดนแบนครับ แต่ถ้าคนอื่นมาด่า ก็เป็นเค้าที่โดนไป แต่ตัวเราก็รอด

ทุกอย่างมีเหตุผลครับ ถ้าเลือกจะทำตามกฎ ก็ไม่จำเป็นต้องกลัวอะไร จะโพสต์อะไร ก็ไม่มีใครว่า ไม่ต้องระแวงครับ ^^
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    คอมผมเทพกว่าพวกคุณในกระทู้หลายๆคนซะอีก ยังไงละ ถึงคอมจะกากแต่คนใช้เทพ
    แรงที่ใจครับ ถ้าคอมอัพเพื่อเล่นเกม ผมเอาเล่นได้พอละ หนักไปทางงานดีกว่า
    ต่อให้คอมแรงโคตรๆ ระดับพระเจ้า แต่ผมนึกตามความเหมาะสมแล้วว่า ทำได้แค่เล่นเกม เล่นเน็ตทำโปรเจค เล็กๆ ก็ไม่คุ้มอะ ถ้าทำงาน 3D งานสูงๆ ถึงทำไม่เก่งแต่เอาคอมมาลงทุนเรียน สร้างงานใหญ่ๆ ศึกษา ดีกว่าเพื่อเล่นเกม ผมจะปลื้มเลย ผมมีเพื่อนคอมเทพนะ แต่เอามาเล่นเกมอย่างเดียว อัพคอมเพื่อเล่นเกม ทำงานไรก็ไม่รู้พิมพ์อย่างเดียว วันๆเล่นแต่เกม เงินแทนจะเอาไปรักษาพ่อแม่กับไปใช่หนี้บอล โอ้ยเวร ผมก็ไม่ปลื้มอะ ผมเน้นคอมทน มากกว่า

สมมุติ ถ้า จขกท มาว่าในกระทู้ผมว่า คอมกากวะ ผมไม่ต้องการคำตอบที่ไม่ได้รายละเอียดเลย ผมก็โมโหได้ อยู่ๆมาว่าคอมกาก คำตอบก็ไม่ได้ตอบดีนัก ไม่สนิทจริง ไม่ได้เล่นด้วย ต้องการความช่วยเหลือตรงๆจริงๆ มาว่าคอมกาก อีก
    อยู่ๆมาว่ากาก ผมก็ด่าแหลกได้เหมือนกัน
    แล้วอีกจริงๆ คนอย่าง จขกท สมควรโดนแบนตั้งแต่ KAK=กาก แล้วละ - - จงใจด่าชัดๆ

จริงๆ ผมเคยตั้งกระทุ้คำนอง ขอความช่วยเหลือเหมือนกัน สมัยนู้น มีว่าผมเนี่ย ทั้งๆที่ผมต้องการคำตอบเร่งด่วน ผมก็เคืองละนัั้น(ลืมต่อว่ากลับอีกเอ้ย)

ผมบอกเลยนะ ว่า MOD อะ อายุมากกว่าพวกท่านซะอีก จำไว้ด้วย
    แล้ว แค่โดนแบน ด้วยเหตุผลใดๆก็ตาม ผมก็ไม่มาตั้งกระทู้แบบนี้หรอก - - เคยโดนไหม เคย แต่โดนใบ บอร์ดอื่น(สดๆร้อนๆ) ข้อหาHotlink ทั้งๆที่อัพเองแต่กลับโดนข้อหานี่ผมก็แค่ PM ไปหา

เดี๋ยวนี้ สมาชิกทำตัวใหญ่เกินไปละ ก็นะ อยากได้นู้น นี้ มาอยู่เว็บเขาหรือบ้านของเขา เกาะอยู่ แล้วมาทำลายเนี่ย นะโดนนะนั้น
    แล้วผมบอกตรงเลย หมวดที่ผมแจ้งคือ IT Hardware เดี๋ยวนี้หมวดนี้กลายพันธุ์แล้วละนั้น ในคลับมีคำหยาบ ไม่ก็ท้าอะไร ขายของพอไม่ได้ก็ท้าอันนี้ไม่รู้ ไม่ก็รุมนายอะไร(ลืมละ) จำไม่ได้ละ (โดนลบหมดละ) ตอนนี้โดนจนสะอาดยัง ยังไม่ได้ไปดูแหะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeaceterZero : 4th November 2011 เมื่อ 23:22

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 759
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    คอมผมเทพกว่าพวกคุณในกระทู้หลายๆคนซะอีก ยังไงละ ถึงคอมจะกากแต่คนใช้เทพ
    แรงที่ใจครับ ถ้าคอมอัพเพื่อเล่นเกม ผมเอาเล่นได้พอละ หนักไปทางงานดีกว่า
    ต่อให้คอมแรงโคตรๆ ระดับพระเจ้า แต่ผมนึกตามความเหมาะสมแล้วว่า ทำได้แค่เล่นเกม เล่นเน็ตทำโปรเจค เล็กๆ ก็ไม่คุ้มอะ ถ้าทำงาน 3D งานสูงๆ ถึงทำไม่เก่งแต่เอาคอมมาลงทุนเรียน สร้างงานใหญ่ๆ ศึกษา ดีกว่าเพื่อเล่นเกม ผมจะปลื้มเลย ผมมีเพื่อนคอมเทพนะ แต่เอามาเล่นเกมอย่างเดียว อัพคอมเพื่อเล่นเกม ทำงานไรก็ไม่รู้พิมพ์อย่างเดียว วันๆเล่นแต่เกม เงินแทนจะเอาไปรักษาพ่อแม่กับไปใช่หนี้บอล โอ้ยเวร ผมก็ไม่ปลื้มอะ ผมเน้นคอมทน มากกว่า

สมมุติ ถ้า จขกท มาว่าในกระทู้ผมว่า คอมกากวะ ผมไม่ต้องการคำตอบที่ไม่ได้รายละเอียดเลย ผมก็โมโหได้ อยู่ๆมาว่าคอมกาก คำตอบก็ไม่ได้ตอบดีนัก ไม่สนิทจริง ไม่ได้เล่นด้วย ต้องการความช่วยเหลือตรงๆจริงๆ มาว่าคอมกาก อีก
    อยู่ๆมาว่ากาก ผมก็ด่าแหลกได้เหมือนกัน
    แล้วอีกจริงๆ คนอย่าง จขกท สมควรโดนแบนตั้งแต่ KAK=กาก แล้วละ - - จงใจด่าชัดๆ

จริงๆ ผมเคยตั้งกระทุ้คำนอง ขอความช่วยเหลือเหมือนกัน สมัยนู้น มีว่าผมเนี่ย ทั้งๆที่ผมต้องการคำตอบเร่งด่วน ผมก็เคืองละนัั้น(ลืมต่อว่ากลับอีกเอ้ย)

ผมบอกเลยนะ ว่า MOD อะ อายุมากกว่าพวกท่านซะอีก จำไว้ด้วย
    แล้ว แค่โดนแบน ด้วยเหตุผลใดๆก็ตาม ผมก็ไม่มาตั้งกระทู้แบบนี้หรอก - - เคยโดนไหม เคย แต่โดนใบ บอร์ดอื่น(สดๆร้อนๆ) ข้อหาHotlink ทั้งๆที่อัพเองแต่กลับโดนข้อหานี่ผมก็แค่ PM ไปหา

เดี๋ยวนี้ สมาชิกทำตัวใหญ่เกินไปละ ก็นะ อยากได้นู้น นี้ มาอยู่เว็บเขาหรือบ้านของเขา เกาะอยู่ แล้วมาทำลายเนี่ย นะโดนนะนั้น
    แล้วผมบอกตรงเลย หมวดที่ผมแจ้งคือ IT Hardware เดี๋ยวนี้หมวดนี้กลายพันธุ์แล้วละนั้น ในคลับมีคำหยาบ ไม่ก็ท้าอะไร ขายของพอไม่ได้ก็ท้าอันนี้ไม่รู้ ไม่ก็รุมนายอะไร(ลืมละ) จำไม่ได้ละ (โดนลบหมดละ) ตอนนี้โดนจนสะอาดยัง ยังไม่ได้ไปดูแหะ
    ผมสอบถามไม่เป็นหลอกครับ ไม่รู้จะไปสอบถามใคร จะส่ง PM ไปถามก็ไม่รู้จะส่งหาใครครับ เพราะไม่เคยโดน แบน

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmaxtools อ่านกระทู้
    ผมสอบถามไม่เป็นหลอกครับ ไม่รู้จะไปสอบถามใคร จะส่ง PM ไปถามก็ไม่รู้จะส่งหาใครครับ เพราะไม่เคยโดน แบน
    เล่นเน็ตเป็น เล่นบอร์ดเป็น พิมพ์กระทู้เป็น มีคอมดีอยู่ ดูคอมเป็น
    กลับทำเรื่องแค่ PM ไม่เป็นหรือไง?
    เรื่องง่ายๆด้วย ไม่รู้สอบถามใคร แล้วแอดมิน ยังไงก็รู้จัก ทำไมไม่สอบถาม

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    เล่นเน็ตเป็น เล่นบอร์ดเป็น พิมพ์กระทู้เป็น มีคอมดีอยู่ ดูคอมเป็น
    กลับทำเรื่องแค่ PM ไม่เป็นหรือไง?
    เรื่องง่ายๆด้วย
    ผมไม่รู้ครับ ว่าจะส่ง PM ไปหาใครครับ ใครเป็น MOD เป็นอะไรผมยังไม่รู้เลย รู้แต่ ชื่อฟ้าๆ อะน่าจะเป็น MOD พึ่งเคยเห็นหลังจาก โดนแบน แล้วเค้ามาโพสเนี่ยละ

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    พระเอกเยอะดีนะ

ปิลิง. "ว่าร้าย, ด่าทอ, เสียดสีสมาชิกคนอื่น" mod เขียวๆบางคนก็น่าจะโดนด้วยนะ บานแจ๊กลัวโดนแบน อิอิ

สมมุติอยุ่ รร คุณไม่รู้จักชื่อครูผู้สอนนิ แล้วไม่รู้จักผอ จะไปรอดอะไร กำลังทำการบ้านเขียนรายงาน ไม่รู้จักครูผู้สอน เออ จบ
    ผมไม่รู้จัก อ.คนที่สอนเคมี ชีวะ ไทย จีน ผมยังรอดเลย เพราะเวลามีรายงานลืมชื่อ อ. ก็ถามเพื่อนแค่นั้น ง่ายๆมันไม่ได้เกี่ยวกับชีวิตเลยไม่รู้จัก mod เนี้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย scapegoat_7 : 4th November 2011 เมื่อ 23:41

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmaxtools อ่านกระทู้
    ผมไม่รู้ครับ ว่าจะส่ง PM ไปหาใครครับ ใครเป็น MOD เป็นอะไรผมยังไม่รู้เลย รู้แต่ ชื่อฟ้าๆ อะน่าจะเป็น MOD พึ่งเคยเห็นหลังจาก โดนแบน แล้วเค้ามาโพสเนี่ยละ
    สมัครบอร์ด ไม่รู้จักMOD แต่แอดมินไม่รู้จักนิไม่ไหว กฏไม่ได้อ่านด้วยสินะ ผมจะเรียกว่าเป็นสมาชิกได้ยังไง

ถ้าไม่รู้จักผมก็ไม่ค๋อยจะเชื่อเลย ชื่อตัวเป้งๆ ใน PC ก็เห็นเยอะ ตามแทบก็เห็นด้วย

เอาเป็นบทเรียนแล้วกัน ให้รู้จักม็อดซะละ
    สมมุติอยุ่ รร คุณไม่รู้จักชื่อครูผู้สอนนิ แล้วไม่รู้จักผอ จะไปรอดอะไร กำลังทำการบ้านเขียนรายงาน ไม่รู้จักครูผู้สอน เออ จบ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scapegoat_7 อ่านกระทู้

ผมไม่รู้จัก อ.คนที่สอนเคมี ชีวะ ไทย จีน ผมยังรอดเลย เพราะเวลามีรายงานลืมชื่อ อ. ก็ถามเพื่อนแค่นั้น ง่ายๆมันไม่ได้เกี่ยวกับชีวิตเลยไม่รู้จัก mod เนี้ย
    MOD ไม่รู้จัก เวลามีคนมาด่า จะแจ้งMOD ไม่รู้ คนไหนMOD นิแล้วจะไปทำข้าวไรกินได้
    แล้วผมไม่เชื่ออะ ว่า ไม่รู้จัก MOD เพราะ ชื่อก็เห็น เพียบ ไม่รู้จักนี่แปลก

เปรียบกับ รร ได้ยังไง ถ้าเพื่อนไม่รู้จัก ก็ไม่รอด ขนาดพ่อเป็นครูและคนอื่นๆ คนที่ไม่รู้จักจำชื่อครูไม่ได้ น่าให้ 0 มากกว่า ลองไปถามบางคนดู

นายB:ครูครับ นาย A เอายาบ้ามา
    ครู:ต้องไปบอก ครู สมศักดิ์ซิ ครูเอง ไม่อยากโดนผู้ปกครองด่า หาว่าใส่ร้าน ครูไม่กล้ายุ่ง
    นายB: ครูสมศักดิ์ ใครอะ ไม่รู้จัก
    ....จบ
    นี่เรื่องจริง

ก็ ผมอยู่แต่บอร์ด IT Hardware นิครับ บอร์ดนี้ผมก็ไม่เคยเข้า้เลยพึ่งมาเข้าตอนโดนแบนเนี่ยละครับ แล้วก็ดูหน้าหลังของเว็บ ว่ามีไรอัพเดทใหม่ๆ ของเจ๋งๆ บ้างแค่นี้เองครับ
    เหมือนกับเดินเข้ามา รร. เห็นหน้าโรงเรียน แล้วเข้าไปในห้องเรียน เรียนห้องนั้นอยู่ห้องเดียวอะครับ ไม่ได้แวะ ไปห้องอื่นเลย.. แล้วก็กลับบ้าน
    ถ้าเกิดย้ายห้อง หรือ ปิดห้อง คงไม่รู้จะไปไหนสินะ....
    สั้นๆ ง่าย คนบางคนเข้า IT Hard ไม่เคยเข้าหมวดอื่น ยังรุ้จักเลย....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeaceterZero : 4th November 2011 เมื่อ 23:54

กล่าวขอบคุณ
    55
    ก็ ผมอยู่แต่บอร์ด IT Hardware นิครับ บอร์ดนี้ผมก็ไม่เคยเข้า้เลยพึ่งมาเข้าตอนโดนแบนเนี่ยละครับ แล้วก็ดูหน้าหลังของเว็บ ว่ามีไรอัพเดทใหม่ๆ ของเจ๋งๆ บ้างแค่นี้เองครับ
    เหมือนกับเดินเข้ามา รร. เห็นหน้าโรงเรียน แล้วเข้าไปในห้องเรียน เรียนห้องนั้นอยู่ห้องเดียวอะครับ ไม่ได้แวะ ไปห้องอื่นเลย.. แล้วก็กลับบ้าน

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    หยุดเถียงกันเถอะครับ ไปนั่งให้กำลังใจคนน้ำท่วมดีกว่า . .

จบๆ ไปได้แล้ว . . เจ้าของกระทู้ก็รู้แล้วว่าโดนแบนจากอะไร . . ก็น่าจะหมดแค่นั้น . .

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    แหม พูดจาเสียดสี ใส่ร้าย งั้น คุณเคนต่ำก็น่าจะโดนนะ ชื่อเขียว ด่าบอร์ด ประมุล ยังงั้นยังงี้ 555อิอิอิ ในกฎไม่ได้บอกนิว่าใช้เฉพาะคนในบอร์ดโจ้กเกอร์อย่างเดียวนิ อิอิ
    แล้วคุณพีท นี้ก็รู้สึกไปนินทาคนอื่นใน Facebook สนุกปากเลย นิครับ เพราะงั้นก็อย่าพูดมากครับ

ถ้าจะถามเรื่องคอม อะไรไป overclock ดีกว่าครับ อิอิตอบแค่นี้โดนแบน
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    มองกระทู้นี้อยู่นานว่าจะไม่ไม่โพสเเต่ก็นะขอนิดหนึ่ง

ผมว่าพวกท่านๆเอาสองกระทู้มารวมกันนะทั้งที่เจตณาทั้งสองกระทู้นั้นต่างกัน

อันเเรก ผมขอพูดถึงกรณี KAK=กาก ถ้ากระทู้นั้นดูเผินๆ เหมือนคุณ ballmmax ด่า จขกท ครับ เเต่ถ้าใครสิงอยู่ IT Hardware จะรู้ว่าเกรียนเยอะมาก มาณเเนวนี้เเหละครับ งบ เเสนมั่ง งบห้าหมื่อมั่ง จัดให้เเล้วก็ติโน้นตินี้ ได้เสร็จหาย คุณ ballmmax เลยคิดว่า จขกท เกรียน เล่นด่าไปเเบบนั้น (ซึ่งจริง จขกท ก็เป็นเเบบนั้นจริงจนวันนี้ยังไม่เห็นหัวเลย) คุณ ballmmax ผิดจริงที่ใช้คำพูดรุ่นเเรง เเต่ก็ไมน่าเเบนเเค่เหลืองก็ได้ ผมว่าน่าจะพิจณารายกรณีไปไม่ใช่ คำหยาบเเบนหมด งั้นคำว่า กูร็อค ที่ผมเห็นใช้กัยอยู่เนี่ย มันก็หยาบได้ที่เลยนะ(เห็นหลายกระทู้ นึกไม่ออก กูร็อก อย่างเดียว)

อันที่สอง กรณี คอมนายกากไปล่ะมั่ง เเค่ใช้คำพูดไม่สวยงามใช่ว่าจะไม่ช่วยนะครับ(เชิงเสียดสี) จริงเเล้วในกระทู้มันก็เป็นเเบบนั้นจริงๆ ปัญหาของ จขกท นั้นคือ BF3 มันต้องการ DircetX 10.1 ขึ้นไป เเล้วคอมจขกท ไม่ไมมี DircetX 10.1 บอกว่ากากก็ได้ครับถ้าพูดเเบบเเรงๆหน่อยเพราะสมัยนี้ อัพเดท Windows หน่อยมันก็ติด DircetX 10 มาเเหละ คอมมันต้องเก่าจริงๆถึงไม่มี DircetX 10 กรณีผมก็ยังมองว่าคุณ ballmmax ไม่ผิดซะทีเดียว เพราะมันก็เป็นอย่างที่คุณ ballmmax ว่า คำพูดอาจไม่สวยงามเเค่นั้น

อันนี้ส่วนตัวนะครับ ผมอยากฝากถึง มอด หรือ แอดมิด หน่อยครับในบางกรณีผมยากให้ดูเจตนาว่าเขา ด่าจริง หรือ เสียดสี เพราะถ้ายังเเบนเพียงเพราะคำหยาบ เพียงเพราะมีคนเเจ้งไป เป็นเกณฑ์ ผมว่าวันๆไม่ต้องทำอะไรเเล้วล่ะครับ นั่งเเบนกันทั้งวัน ผมอยากให้ดูเป็นกรณีๆไป ถึงยากไปนิด เเต่มันก็ดีกับทั้งสองฝ่ายไม่ใช่หร่อครับ เเล้วกรณีอย่างกระทู้นี้มันจะไม่เกิดขึ้นด้วย

ที่ผมมาโพสในกระทู้นี้(หรือหลายๆท่าน)ไม่ได้ต้องการให้ปลดเเบนคุณ ballmmax หรอกครับเพียงเเต่มันดูเกินไปหน่อยกับการใช้กฏใหม่เนี่ย อย่่าลืมนะครับกฏเเบบนี้เกรียนอยู่ยากคนดีก็อยู่ลำบากเหมือนกัน

ป.ล ผมว่าอย่าลบกระทู้นี้นะครับ เพราะผมอ่านดูยังไม่ดร่ามา เพียงเเต่สู้กันด้วยเห็นผล(ดร่ามาของผมคือเริ่มไม่มีเหตุผล ด่ากัน คำพูดรุ่นเเรง)
    ป.ล ผม Thank ใครไปบางนั้นเเหละคนมีเหตุผล สำหรับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jung Hye Wook : 5th November 2011 เมื่อ 00:32

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35

Lightbulb

ผมว่านะ ประเด็นที่หลายๆคนต้องการจะบอกคือ พูดกันดีๆ ก็ได้ - -
    Max - Nine l Power !

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    มันไปไกลเกินไปแหละ ขี้เกียจอ่าน ไปอ่านดร่าม่าระหว่าง cod กับ bf3 ดีกว่า

อย่าให้กฎหมู่ชนะกฎหมายละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย semakutay : 5th November 2011 เมื่อ 00:38

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ประเด็นแรก จขกท ไม่ใส่สเป็คมาให้ = ก็แล้วทำไมไม่ขอดูดีๆละครับ ท่านอื่นๆที่มาช่วยก็พูดดีๆ พอขอเจ้าของกระทู้ก็จัดให้ มีคนเคยบอกว่าบอร์ดนี้เด็กเยอะ แล้วคุณคิดว่าคนที่เล่นคอมทุกคนต้องรู้เกี่ยวกับคอมทุกอย่างหรือ? เรื่องแบบนี้ไม่จำเป็นต้องว่าครับ เพียงแค่ทุกคนใจเย็น ช่วยได้ก็ช่วย ช่วยไม่ได้ก็ไม่ต้องเนียนปั๊ม หรือว่าใคร แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ แค่เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง
    ประเด็นสองโพสต์ไม่ได้ช่วยอะไร(ไร้สาระ) = จะโพสต์กันทำไมครับ ถ้าช่วยไม่ได้ก็อย่าไปยุ่งครับ อย่างน้อย1ใน1000มันก็ต้องมีสักคนที่ช่วยได้ คุณเคยมีความรู้สึกไหมเวลามีปัญหาอะไรพอขอความช่วยเหลือ มีคนเดินเข้ามา เราอุตส่าห์ดีใจ แต่เค้ากลับตอบมาว่า "สมน้ำหน้า" คุณรู้สึกยังไงครับ อื้มนะ พอโพสต์ไร้สาระพอโดนแบนก็เอะอะ โทษMOD โทษ WM คุณคิดว่าพวกเค้าเหล่านี้จะว่างเพื่อมาเฝ้าบอร์ดทุกเวลาหรอครับ เค้าก็คนนะ ทำมาหากินมันก็เหนื่อยพออยู่แล้ว หาเงินมาเช่าพื้นที่ให้พวกคุณมาว่าเค้าอย่างนั้นหรอ ต้องให้เค้าอารมณ์ดียิ้มให้ตลอดหรือ

คิดได้ละจะมาเพิ่มครับ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เรื่อง แย่ กว่าเดิม ที่ผมสังเกต นะ ทุกเรื่อง นาย Peaczero เนี่ยละ ทำตัว เป็นมด ซะเอง

เจ้าของกระทู้ถ้าใน ภาษาพูดก้อาจจะประมาน ว่า

เห้ย คอม..เนี่ย เล่นเกมไม่ได้ ว่ะทำไงวะ

คอม..กากไง ประมานว่าพูดเล่น มั่งถ้าเรื่องนี้ก้ให้ ทั้ง2ฝ่ายเข้าใจกันเองน่าจะดีกว่า