ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้

หูยยย ตัวเธอว์ "คิดมั้ง" มั้ยเนี่ยเข้าใจคำว่า "เจตนา" มั้ยจ๊ะเล่นพิมว่า "คอมนาย กาก ไปละมั้ง" ในกระทู้เค้าเนี่ยมันยังเจาะจงไม่พออีกหรอ คนธรรมดาก็คิดได้นะเเค่นี้อะ
    รึว่้าคนสมัยนี้ ตรรกะเพี้ยนไปหมดเเล้วขนาดไม่เอ่ยชื่อเลยไม่รู้ว่า เค้าพูดถึงใครเนี่ย หูยยยยยยยยยยยยยยย "เเถ" มาได้
    เข้าใจอะไรผิดไปหรือเปล่าครับ กระทู้ "คอมนาย กาก ไปละมั้ง" กับกระทู้ KAK=กาก มันคนละกระทู้ ผมถามถึงกระทู้ KAK=กาก ไปอ่านมาให้ละเอียดก่อนเถอะครับค่อยมาตอบ ขายหน้านะผิดไปเป็นวาเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้
    ถูกเเล้วครับน้อง เค้า Edit กระทู้ครับ ตอนเเรกเค้าเอา รูป http://upic.me/show/29756238 ขึ้นมาครับ ^ ^
    ที่ผม Edit เพราะยกตัวอย่างผิดกระทู้ครับ คุณก็อ้างอิงโพสผมมาถูกนะเเต่ทำไหมตอบผิดล่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jung Hye Wook : 5th November 2011 เมื่อ 20:38

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 759
    หน้าแตกเลยนะครับคุณ menoskun

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ป๋าซูๆ คนละกระทู้ http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post368514

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    เอาไหม่

กระทู้ ที่1. ณ IT hardware ซึ่งเขาอยู่หมวดนั้นจึงไปปรึกษาก่อน ชาว hardware จึงบอกให้มาหมวกนี่
    กระทู้ ที่2. ณ Message from/to Staff ซึ่งตั้งกระทู้ชื่อกระทู้เหมือนกันเปะ

กระทู้ ที่1. ได้มีการเดาขึ้นมาเองว่า โดนแบนเพราะอะไร สรุปแล้วคือคำว่า KAK = กาก ต่อมา MOD-=[BlueBlood]=- ก็เข้ามาบอกว่าโดนแบนเพราะอะไร = คอมนายกากไปมั้ง
    ซักพัก ADMINก็เข้ามาตอบแล้ว ย้ายมาที่นี่
    กระทู้ ที่2. ตั้งอยู่้หมวดนี่อยู่แล้ว ไม่มี modเข้ามาตอบ เลยนึกว่าโดนเพราะ KAK = กาก จบ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    เข้าใจอะไรผิดไปหรือเปล่าครับ กระทู้ "คอมนาย กาก ไปละมั้ง" กับกระทู้ KAK=กาก มันคนละกระทู้ ผมถามถึงกระทู้ KAK=กาก ไปอ่านมาให้ละเอียดก่อนเถอะครับค่อยมาตอบ ขายหน้านะผิดไปเป็นวาเลย

ที่ผม Edit เพราะยกตัวอย่างผิดกระทู้ครับ คุณก็อ้างอิงโพสผมมาถูกนะเเต่ทำไหมตอบผิดล่ะ

ก็ผมกำลังอ่านไงพอคุณ Edit เสร็จผมก็ Quote ไปเเล้วไง มันเลยออกมาเป็นอันนี้

ที่จริงผมจะ เครช ข้อความนี้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook
    งั้นกรณีนี้ก็ไม่ผิดสิ ผมไม่เห็นเขาระบุชื่อเลย เเล้วมันไปกระทบใครอ่ะ

http://upic.me/show/29756238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmaxtools อ่านกระทู้
    อุ้ย ใครหน้าเเตก ผมมีหลักฐานครบนะ ^ ^

จะเเถท่าไหนก็มาจะตอบให้ ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menoskun : 5th November 2011 เมื่อ 20:49

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    เฮ้ออออ รถไถก็ยังเป็นรถไถวันยังค่ำ
    (อ้าว ผิดมู้)

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    เฮ้ออออ รถไถก็ยังเป็นรถไถวันยังค่ำ
    รอ Gen2 สิ เผื่อดีขึ้น

ผิดมู้อีกคน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    นอกจะคนละกระทู้แถมยังคนละไอดีด้วยมั้ง
    อันหลังมันอยู่ในกระทู้เกรียน พอผมไปโพสต์ในกระท้นั้นว่า ถ้า จขกท. ที่ให้จัดสเปกนั้นโกหก ก็ขอให้แบน จขกท. ด้วย หลังจากนั้น ไอดี ballmaxtools
    ก็ถูกปลดแบน ไอดีที่สองของ จขกท. นี้ถูกแบนไปแล้วหนึ่งครั้งและถูกปลดแบนครับ(หมายความว่าไง)
    เห็นมาเสียดสีผมว่า ไม่รู้จักคิดวิเคราะห์แยกแยกแยะ แต่ตัวเองยังเก็บข้อเท็จจริงในคดีไม่ครบเลย ไปกล่าวหาเขาแล้ว

ผมจะบอกให้ว่าแม้แต่ WM เขาก็ไม่อยากให้เราใช้คำหยาบคำเสียดสีแม้แต่น้อยถึงได้เคอร์ฟิว ไม่ว่าจะด่าใครหรือไม่ก็ตามเพราะอยากเห็นสังคมดีๆถึงคนโดนแบนจะเยอะก็เถอะ (เท่าที่ผมได้รับ PM มา)
    แต่นี่คุณตีความไปเองว่าใช้คำหยาบ เสียดสีตอนไหนก็ได้ ถ้าไม่มีใครเดือดร้อนซึ่งผมมั่นใจว่าผิดเจตนารมณ์ของเขาไปเยอะครับ

สำหรับผมก็ตัดปัญหาคือห้ามเลยเพราะจะได้ไม่ต้องถามหาดุลยพินิจเพราะคำอื่นที่มีก็มีเยอะแยะแถมถ้าสังเกตดีๆ ที่มีคนไป quote ของผมมาเนี่ยมันพูดก่อนประกาศเคอร์ฟิวหรือหลังประกาศเคอร์ฟิว แต่ของเจ้า peace โพสต์หลังเคอร์ฟิว

จขกท. มีสองไอดีคือ ballmax ที่เผลอพูดไม่เหมาะสมว่า "คอมนายกากไปมั้ง" เลยถูกแบน
    เพราะจขกท. ถามผมเรื่องคอมและผมก็ตอบอยู่สักพัก จขกท. ออกไปและโดนแบน ผมยังตั้งในกระทู้นั้นเลยว่า จขกท. ไปทำอะไรมาทำไมโดนแบน
    เคสนี้ ผมเป็นประจักษ์พยานครับ แต่พวกคุณเป็นแค่พยานบอกเล่าไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ดังกล่าว ผมนี้เห็นกับตาว่าจากปกติกลายเป็นถูกแบนเลยค้นดูโพสต์ย้อนหลัง

ส่วนไอดีที่สอง นั้นด้วยความโมโหกระทู้เกรียน งบ 70000 เลยโพสต์ระบายว่า Kak=กาก ซึ่งก็ถูกแบนแต่ถูกปลดแบนแล้ว
    ซึ่งผมก็เห็นเองว่าถูกแบนและปลดแบน

คุณคิดว่าผมจำข้อเท็จจริงในคดีไม่ได้หรือไงครับถ้าไปศาลผมซักค้านคุณเละแล้วน้ำหนักพยานไม่มีเหลือ
    ขนาดข้อเท็จจริงในคดีคุณเองยังฟังเขามาแถมจำมาผิดอีกๆ เขาว่าเป็นรถไถก็ไม่แปลกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 5th November 2011 เมื่อ 21:02
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    470
    ก็ผมกำลังอ่านไงพอคุณ Edit เสร็จผมก็ Quote ไปเเล้วไง มันเลยออกมาเป็นอันนี้

ที่จริงผมจะ เครช ข้อความนี้ครับ
    งั้นก็เเจ้งอีกที่เเล้วกันว่า ผมยกตัวอย่างผิดกระทู้ รีบไปหน่อย

ที่พวกผมมาโพสเนี่ยไม่ได้ต้องการมาเเย้งหรอกว่าคุณ ที่โดนเเนเนี่ยไม่ผิดเพียงเเต่อยากให้มันมีเกณพ์หน่อยว่าอันไหนหยาบไหม่หยาบ เหมือนกฏที่ออกมาเนี่ยมันส่อไปทางที่ว่าหยาบเเล้วเเบน ซึ้งบางครั้งคนโพสเจตณาไม่ได้เป็นเช่นนั้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้

เข้าบอกว่า edit เพราะใส่ข้อความผิด
    อ้างอิงถูก เเต่ตอบผิด T-T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jung Hye Wook : 5th November 2011 เมื่อ 20:59

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    เอ้าออกทะเลได้

อุ้ย ใครหน้าเเตก ผมมีหลักฐานครบนะ ^ ^

จะเเถท่าไหนก็มาจะตอบให้ ^ ^

เขาบอกว่า edit เพราะใส่ข้อความผิด

EDIT เขา เป็นเข้า แหม่ชอบเขียนสองคำนี่สลับกันอยู่เรื่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 5th November 2011 เมื่อ 20:58

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    เอาเป็นว่า ผมขอนั่งดูเหตุผล ของ

Mod , คนช่วย Mod กับ คนโดนแบน และ คนช่วยคนโดนแบนและกัน

ว่าใครดีกว่ากัน เพราะ ผมก็เข้าใจ ฝั่งโดนแบนนะ เพราะ มันก็จริงที่มี เกรียนไปตั้งกระทู้มั่วๆ เต็มไปหมด ใน IT

อืม เอาเป็นว่า ใครเหตุผลดีสุดก็ชนะไป หรือ...........

ต่างคนต่างยอมถอยหลัง ก็น่าจะดีนะ ^^

ป.ล.หรือ ไม่ก็คุยกันตัวต่อตัวไปเลย ว่าอะไรผิด เพราะ โพส เป็นเรปๆ แบบนี้ เข้าใจยาก

มันไม่รู้ถึงจุดประสงค์ของแต่ละฝ่าย
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

กล่าวขอบคุณ
    497
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    งั้นก็เเจ้งอีกที่เเล้วกันว่า ผมยกตัวอย่างผิดกระทู้ รีบไปหน่อย

ที่พวกผมมาโพสเนี่ยไม่ได้ต้องการมาเเย้งหรอกว่าคุณ ที่โดนเเนเนี่ยไม่ผิดเพียงเเต่อยากให้มันมีเกณพ์หน่อยว่าอันไหนหยาบไหม่หยาบ เหมือนกฏที่ออกมาเนี่ยมันส่อไปทางที่ว่าหยาบเเล้วเเบน ซึ้งบางครั้งคนโพสเจตณาไม่ได้เป็นเช่
    นนั้น
    เเหมท่านเอ้ย ผมก็จะบอกท่านยังงั้นเเหละครับ ว่าไอ้คำหยาบเนี่ย ก็ดูด้วยว่ามัน เจตนาจะเสียดสีคนอื่นมั้ย ไม่ใช่ว่าหยาบเเบนๆๆๆๆ อะไรเเบบนี้ เเล้วจะมาเถียงกับผมทำไมล่ะเออในเมื่อความตั้งใจเราตรงกัน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    เอ้าออกทะเลได้

เข้าบอกว่า edit เพราะใส่ข้อความผิด
    ผมก็ Edit บอกไงว่าผม โพสถูกเเล้ว เเต่เขา Edit เเต่ดันมีคนเข้ามาทีหลังไม่รู้เรื่องพูดว่า

ผมเลยเอาหลักฐานมาเเก้ต่างไง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    470
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    เอาเป็นว่า ผมขอนั่งดูเหตุผล ของ

Mod , คนช่วย Mod กับ คนโดนแบน และ คนช่วยคนโดนแบนและกัน

ว่าใครดีกว่ากัน เพราะ ผมก็เข้าใจ ฝั่งโดนแบนนะ เพราะ มันก็จริงที่มี เกรียนไปตั้งกระทู้มั่วๆ เต็มไปหมด ใน IT

อืม เอาเป็นว่า ใครเหตุผลดีสุดก็ชนะไป หรือ...........

ต่างคนต่างยอมถอยหลัง ก็น่าจะดีนะ ^^

ป.ล.หรือ ไม่ก็คุยกันตัวต่อตัวไปเลย ว่าอะไรผิด เพราะ โพส เป็นเรปๆ แบบนี้ เข้าใจยาก

มันไม่รู้ถึงจุดประสงค์ของแต่ละฝ่าย
    นี้ครับจุดประสงค์

มองกระทู้นี้อยู่นานว่าจะไม่ไม่โพสเเต่ก็นะขอนิดหนึ่ง

ผมว่าพวกท่านๆเอาสองกระทู้มารวมกันนะทั้งที่เจตณาทั้งสองกระทู้นั้นต่างกัน

อันเเรก ผมขอพูดถึงกรณี KAK=กาก ถ้ากระทู้นั้นดูเผินๆ เหมือนคุณ ballmmax ด่า จขกท ครับ เเต่ถ้าใครสิงอยู่ IT Hardware จะรู้ว่าเกรียนเยอะมาก มาณเเนวนี้เเหละครับ งบ เเสนมั่ง งบห้าหมื่อมั่ง จัดให้เเล้วก็ติโน้นตินี้ ได้เสร็จหาย คุณ ballmmax เลยคิดว่า จขกท เกรียน เล่นด่าไปเเบบนั้น (ซึ่งจริง จขกท ก็เป็นเเบบนั้นจริงจนวันนี้ยังไม่เห็นหัวเลย) คุณ ballmmax ผิดจริงที่ใช้คำพูดรุ่นเเรง เเต่ก็ไมน่าเเบนเเค่เหลืองก็ได้ ผมว่าน่าจะพิจณารายกรณีไปไม่ใช่ คำหยาบเเบนหมด งั้นคำว่า กูร็อค ที่ผมเห็นใช้กัยอยู่เนี่ย มันก็หยาบได้ที่เลยนะ(เห็นหลายกระทู้ นึกไม่ออก กูร็อก อย่างเดียว)

อันที่สอง กรณี คอมนายกากไปล่ะมั่ง เเค่ใช้คำพูดไม่สวยงามใช่ว่าจะไม่ช่วยนะครับ(เชิงเสียดสี) จริงเเล้วในกระทู้มันก็เป็นเเบบนั้นจริงๆ ปัญหาของ จขกท นั้นคือ BF3 มันต้องการ DircetX 10.1 ขึ้นไป เเล้วคอมจขกท ไม่ไมมี DircetX 10.1 บอกว่ากากก็ได้ครับถ้าพูดเเบบเเรงๆหน่อยเพราะสมัยนี้ อัพเดท Windows หน่อยมันก็ติด DircetX 10 มาเเหละ คอมมันต้องเก่าจริงๆถึงไม่มี DircetX 10 กรณีผมก็ยังมองว่าคุณ ballmmax ไม่ผิดซะทีเดียว เพราะมันก็เป็นอย่างที่คุณ ballmmax ว่า คำพูดอาจไม่สวยงามเเค่นั้น

อันนี้ส่วนตัวนะครับ ผมอยากฝากถึง มอด หรือ แอดมิด หน่อยครับในบางกรณีผมยากให้ดูเจตนาว่าเขา ด่าจริง หรือ เสียดสี เพราะถ้ายังเเบนเพียงเพราะคำหยาบ เพียงเพราะมีคนเเจ้งไป เป็นเกณฑ์ ผมว่าวันๆไม่ต้องทำอะไรเเล้วล่ะครับ นั่งเเบนกันทั้งวัน ผมอยากให้ดูเป็นกรณีๆไป ถึงยากไปนิด เเต่มันก็ดีกับทั้งสองฝ่ายไม่ใช่หร่อครับ เเล้วกรณีอย่างกระทู้นี้มันจะไม่เกิดขึ้นด้วย

ที่ผมมาโพสในกระทู้นี้(หรือหลายๆท่าน)ไม่ได้ต้องการให้ปลดเเบนคุณ ballmmax หรอกครับเพียงเเต่มันดูเกินไปหน่อยกับการใช้กฏใหม่เนี่ย อย่่าลืมนะครับกฏเเบบนี้เกรียนอยู่ยากคนดีก็อยู่ลำบากเหมือนกัน

ป.ล ผมว่าอย่าลบกระทู้นี้นะครับ เพราะผมอ่านดูยังไม่ดร่ามา เพียงเเต่สู้กันด้วยเห็นผล(ดร่ามาของผมคือเริ่มไม่มีเหตุผล ด่ากัน คำพูดรุ่นเเรง)
    ป.ล ผม Thank ใครไปบางนั้นเเหละคนมีเหตุผล สำหรับผม
    ผมโพสไว้ตั้งเเต่หน้า 3 เเต่่ถูกดันตกเพราะกระทู้ทะเลาะกัน T-T

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    เเหมท่านเอ้ย ผมก็จะบอกท่านยังงั้นเเหละครับ ว่าไอ้คำหยาบเนี่ย ก็ดูด้วยว่ามัน เจตนาจะเสียดสีคนอื่นมั้ย ไม่ใช่ว่าหยาบเเบนๆๆๆๆ อะไรเเบบนี้ เเล้วจะมาเถียงกับผมทำไมล่ะเออในเมื่อความตั้งใจเราตรงกัน

ผมก็ Edit บอกไงว่าผม โพสถูกเเล้ว เเต่เขา Edit เเต่ดันมีคนเข้ามาทีหลังไม่รู้เรื่องพูดว่า

ผมเลยเอาหลักฐานมาเเก้ต่างไง
    เอ้า - - ความคิดตรงกันทำไหมมานั่งเถียงกันอยู่ครับเนี่ย

The world god only knows
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ไม่เจอ สาระ สงใสระบบ search ไม่ทำงาน ไม่ก็ไม่มี
    ~~~~~ผู้ที่ยังรอดชีวิต~~~~

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 759
    เอาไหม่

กระทู้ ที่1. ณ IT hardware ซึ่งเขาอยู่หมวดนั้นจึงไปปรึกษาก่อน ชาว hardware จึงบอกให้มาหมวกนี่
    กระทู้ ที่2. ณ Message from/to Staff ซึ่งตั้งกระทู้ชื่อกระทู้เหมือนกันเปะ

กระทู้ ที่1. ได้มีการเดาขึ้นมาเองว่า โดนแบนเพราะอะไร สรุปแล้วคือคำว่า KAK = กาก ต่อมา MOD-=[BlueBlood]=- ก็เข้ามาบอกว่าโดนแบนเพราะอะไร = คอมนายกากไปมั้ง
    ซักพัก ADMINก็เข้ามาตอบแล้ว ย้ายมาที่นี่
    กระทู้ ที่2. ตั้งอยู่้หมวดนี่อยู่แล้ว ไม่มี modเข้ามาตอบ เลยนึกว่าโดนเพราะ KAK = กาก จบ
    ถั่วต้มน้าคร๊าบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    แต่ผมว่า menoskun ไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวข้อเท็จจริงในคดีด้วยซ้ำ
    ผมบอกไปข้างบนแล้วว่ามันคนละไอดี โดนแบนคนละรอบรอบหลังหลังหนักกว่าแต่อาจเพราะโมโหเนื่องจากกระทู้นั้นคนตั้งก็ออกแนวเกรียนคือตั้งใส่งบมาหลอกๆแล้วหายตัวไปเลย (ปัจจุบันคนตั้งกระทู้ยังไม่ถูกแบน)
    และมีการปลดแบนให้ ballmaxtools ในภายหลังส่วน ballmax ยังคงแบนเช่นเดิม ถ้าคิดว่าเข้าข้าง จขกท. จะจำได้ครบมั้ย

แต่จาก PM ที่ผมได้รับจาก WM เขาไม่ต้องการให้ใช้คำหยาบใดๆทั้งสิ้นคำอื่นก็มีดันไม่ใช้กันสังเกตดีๆว่าหลังเคอร์ฟิวผมมีคำหยาบบ้างมั้ย
    ผมเริ่มที่ตัวผมเองก่อนด้วยซ้ำ

นอกนี้นาย menoskun ยังไม่ได้อ่านความเห็นของผมที่แย้งผู้ดูแลว่าให้ดูเป็นเคสไป
    แต่ช่วงหลังที่ผมบอกว่าถ้าแบนคำหยาบทั้งหมด ผลเริ่มมาจากข้อความของ WM เองและ PM ที่ผมไม่รับ (พวกคุณจะรู้มั้ยถ้าผมไม่เอา PM มาให้ดู)

ที่แย้งๆกันเนี่ยเพื่อให้ WM อ่านทั้งนั้นแหละครับ MOD อ่านไปก็แก้ไขไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 5th November 2011 เมื่อ 21:12
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เอิ่ม อ่านมากว่าครึ่งชม.ได้ แต่ล่ะคนเล่นโพสกันซะ = =

ผมขอลองสรุปเรื่องคราวๆดูหน่อยนะครับ
    1. จขกท. ไม่เข้าใจว่าทำไมตนถึงถูกแบน
    2. คุณ Know ไม่ได้คิดจะช่วย จขกท. หรอก แต่ต้องการความเป็นธรรม
    3. User บางส่วนมีความเห็นว่าจขกท. ผิด
    4. กับ User อีกบางส่วนก็ว่า จขกท. ทำได้(เกือบจะ)ถูกต้อง
    5. ต้องการให้Mod รับผิดชอบ
    6. Mod ไม่ได้มีอำนาจขนาดนั้น(อันนี้ไม่รู้แฮะ)
    7. ปัญหาทีนี้ไม่ใช่ว่าทำไมถึงแบน แต่กลายเป็นว่า ใช้คำว่า"กาก" ยังไงถึงจะไม่ผิด
    8. Admin หนักใจ
    9. กลับไปอ่าน 1 ใหม่อีกที

สรุป วนลูป เรื่องนี้มันวนไปเรื่อยไม่มีวันจบ ฝั่งหนึ่งก็ว่าผิด ฝั่งหนึ่งก็ว่าไม่ผิด เถียงกันไปเถียงกันมาไม่จบสิ้น
    จริงๆจะบอกว่าหยุดเถิดก็คงไม่ได้ เพราะถ้าผมเป็นตัวเอ้ในการถกเถียงกันแบบนี้ก็คงไม่ยอมจบเหมือนกัน

อยากให้สักฝ่ายเข้าใจอีกฝ่ายสักนิด ที่แบนไป จขกท. อาจจะเห็นว่าไม่ใช้ความหวังดี แต่ที่เค้าทำไป ก็เพราะเค้าหวังดีกับบอร์ด ที่คุณKnowทำไป ก็เพราะเค้าหวังดีกับคนอื่น ที่อาจจะต้องเจอกับสถานะการณ์เดียวกันกับจขกท. คนที่กล่าวว่าร้ายจขกท. เองก็ทำเพราะหวังดีกับบอร์ดเช่นกัน

ดังนั้นผมว่า ทุกคนไม่ผิดหรอก แค่ไม่เห็นความหวังดีของอีกฝ่ายแค่นั้นเอง

ปล. โอ้วววววว โพสได้พ่อพระมาก
    มีลายเช็น แต่ไม่รู้จะใส่อะไร...

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    แต่ผมว่า menoskun ไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวข้อเท็จจริงในคดีด้วยซ้ำ
    ผมบอกไปข้างบนแล้วว่ามันคนละไอดี โดนแบนคนละรอบรอบหลังหลังหนักกว่าแต่อาจเพราะโมโหเนื่องจากกระทู้นั้นคนตั้งก็ออกแนวเกรียนคือตั้งใส่งบมาหลอกๆแล้วหายตัวไปเลย (ปัจจุบันคนตั้งกระทู้ยังไม่ถูกแบน)
    และมีการปลดแบนให้ ballmaxtools ในภายหลังส่วน ballmax ยังคงแบนเช่นเดิม ถ้าคิดว่าเข้าข้าง จขกท. จะจำได้ครบมั้ย

แต่จาก PM ที่ผมได้รับจาก WM เขาไม่ต้องการให้ใช้คำหยาบใดๆทั้งสิ้นคำอื่นก็มีดันไม่ใช้กันสังเกตดีๆว่าหลังเคอร์ฟิวผมมีคำหยาบบ้างมั้ย
    ผมเริ่มที่ตัวผมเองก่อนด้วยซ้ำ
    ถ้าผมผิดอย่างนายว่าจริง ทำไมผมยังไม่โดนเเบนละจีะตัวเอง
    เเล้วก็ผมไม่ได้พูดถึง จขกท ผมพูดถึงเรื่อง "ไม่ได้อยู่ที่คำที่ใช้ เเต่มันอยุ่ที่เจตนาของผู้ใช้" นะจ๊ะ ^ ^
    ปล.ไปล่ะ จะไปทำงานเเละ

⑨ ⑨ ⑨ ⑨ ⑨ ⑨ ⑨
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yukung อ่านกระทู้
    เอิ่ม อ่านมากว่าครึ่งชม.ได้ แต่ล่ะคนเล่นโพสกันซะ = =

ผมขอลองสรุปเรื่องคราวๆดูหน่อยนะครับ
    1. จขกท. ไม่เข้าใจว่าทำไมตนถึงถูกแบน
    2. คุณ Know ไม่ได้คิดจะช่วย จขกท. หรอก แต่ต้องการความเป็นธรรม
    3. User บางส่วนมีความเห็นว่าจขกท. ผิด
    4. กับ User อีกบางส่วนก็ว่า จขกท. ทำได้(เกือบจะ)ถูกต้อง
    5. ต้องการให้Mod รับผิดชอบ
    6. Mod ไม่ได้มีอำนาจขนาดนั้น(อันนี้ไม่รู้แฮะ)
    7. ปัญหาทีนี้ไม่ใช่ว่าทำไมถึงแบน แต่กลายเป็นว่า ใช้คำว่า"กาก" ยังไงถึงจะไม่ผิด
    8. Admin หนักใจ
    9. กลับไปอ่าน 1 ใหม่อีกที

สรุป วนลูป เรื่องนี้มันวนไปเรื่อยไม่มีวันจบ ฝั่งหนึ่งก็ว่าผิด ฝั่งหนึ่งก็ว่าไม่ผิด เถียงกันไปเถียงกันมาไม่จบสิ้น
    จริงๆจะบอกว่าหยุดเถิดก็คงไม่ได้ เพราะถ้าผมเป็นตัวเอ้ในการถกเถียงกันแบบนี้ก็คงไม่ยอมจบเหมือนกัน

อยากให้สักฝ่ายเข้าใจอีกฝ่ายสักนิด ที่แบนไป จขกท. อาจจะเห็นว่าไม่ใช้ความหวังดี แต่ที่เค้าทำไป ก็เพราะเค้าหวังดีกับบอร์ด ที่คุณKnowทำไป ก็เพราะเค้าหวังดีกับคนอื่น ที่อาจจะต้องเจอกับสถานะการณ์เดียวกันกับจขกท. คนที่กล่าวว่าร้ายจขกท. เองก็ทำเพราะหวังดีกับบอร์ดเช่นกัน

ดังนั้นผมว่า ทุกคนไม่ผิดหรอก แค่ไม่เห็นความหวังดีของอีกฝ่ายแค่นั้นเอง

ปล. โอ้วววววว โพสได้พ่อพระมาก
    กล่าวแบบนี้ เอาใจไปเลยค่ะ
    มันยังไม่สายเกินไปที่จะกล่าวว่า "ขอโทษ” ...
    ดราม่าสามารถจบได้หากคนต้นเหตุกล่าวขอโทษ อิอิขอโทษจ่ะ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ออ ผม เข้าใจละ โจรไต้ วางระเบิด ตำรวจ เพราะอ้างว่า ไทยพุธ ฆ่า ไทย มุสลิม ก่อน แล้วพอไทยพุธ เอา ทหารเข้าไป ป้องกันเพราะ อ้างว่า ประชาชนใน พื้นที่ ฟ้องทหารว่า โจรไต้เป็นกลุ่ม ก่อ การร้าย

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    3
    เรื่องศาสนา อย่าเอามาเกี่ยวดีกว่าครับ เดียวมาม่าเพิ่มอีกเรื่องหรอก

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Punch10sg อ่านกระทู้
    เรื่องศาสนา อย่าเอามาเกี่ยวดีกว่าครับ เดียวมาม่าเพิ่มอีกเรื่องหรอก
    จุดเริ่มต้น มันเหมือน กัน จบ ต่างกัน ตรง เกรียน เรียกร้องความสนใจ กับ ...... อยากจะ (พูดเพราะยังไงก็ตามใจ แต่ ความหมายก็เหมือนกัน)

กล่าวขอบคุณ
    0
    แล้วทำไมผมถึงไม่ถูกแบนล่ะครับ นี่เป็นวิธีนำเสนอปัญหาให้ WM อย่างหนึ่งเพราะแจ้งไปก็ไม่รู้จะอ่านไหม อุตส่าห์ทำตัวเป็นกระจกให้แล้ว เสี่ยงเอาคอพาดเขียงให้ดูด้วยซ้ำ
    เพราะกฎนี้อยู่ที่ดุลพินิจย์คนแบน ถ้าคนแบนทะเลาะกับแฟนมาไปแบนเขาล่ะครับ เรื่องแบบนี้ที่อื่นเคยเกิดขึ้นมาแล้ว
    ทั้งกระทู้มีคนเข้าใจใจจริงผมจริงๆแค่สามคน นอกนั้นออกด่าเอามันส์แค่นั้นเอง
    คุณจะเชื่อมั้ยว่าที่คุณพยายามตอบมาผมคิดไว้แต่แรกแล้วว่าจะต้องพูดแบบนั้น และอยากให้ออกมาจากปากของคุณด้วยตัวคุณเอง
    ว่ามีสมาชิกคิดแบบนี้ด้วย เพราะให้ผมพูดคนเดียวเขาไม่ฟังผมหรอก

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ถ้าผมผิดอย่างนายว่าจริง ทำไมผมยังไม่โดนเเบนละจีะตัวเอง
    เเล้วก็ผมไม่ได้พูดถึง จขกท ผมพูดถึงเรื่อง "ไม่ได้อยู่ที่คำที่ใช้ เเต่มันอยุ่ที่เจตนาของผู้ใช้" นะจ๊ะ ^ ^
    ปล.ไปล่ะ จะไปทำงานเเละ
    ถ้าขึ้นอยู่กับเจตนาจริงละก็ ผมอยากจะบอกว่า จขกท ไม่ผิดเพราะ จขกท ไม่ได้จงใจจะด่า หรือเสียดสีอะไรทั้งนั้น

ปล. ความเห็นส่วนตัว เรื่องไม่ได้เสียดสี