ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    League Of Legend
    กล่าวขอบคุณ
    3,609
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    หยุดกันก่อนดีกว่าไหมครับ (อย่าว่าผมน้า)
    BLOODY~~

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    กระทู้แรกที่ จขกท. โดนแบน เขาก็เจตนาแค่ตอบตามปกตินั่นแหละคำพูดอาจไม่สุภาพ แต่เมื่อ mod มาชี้แจงปรากฎว่า ที่โดนแบนเพราะ คนตั้งกระทู้ แจ้งให้แบน จขกท. ผมบอกในหน้าแรกๆไปว่าถ้ายังไม่มีคนตอบให้ใจเย็นๆความเห็นไหนไม่เข้าท่าให้ข้ามๆไปเดี๋ยวก็มีคนมาตอบมีคนเคยอ่านหน้าแรกๆมั้ย (สรุปคือคนตั้งกระทู้เข้าไปผิดไปเองว่า จขกท. ไปด่า จขกท. เลยไปแจ้งแบน) ตอนท้าย WM มาตบซ้ำอีกราวๆว่า "ไม่อยากช่วยคนตั้งกระทู้ก็ไม่ต้องช่วยไม่มีคนอย่างคุณบอร์ดเราก็ไม่ตาย" (ถามจริงๆเถอะครับมันจรรโลงสังคมตรงไหนเนี่ย ผมว่า mod ตอบยัง soft กว่าอีก) ผมเองยัง PM ไปบอกเลยว่าคำพูดที่ WM พูดมามันเสียดสีด้วยซ้ำ WM ยังไม่ตอบอะไรกลับในประเด็นนี้ (ไม่แน่ใจว่าเข้าใจไหมว่าพลาดเองผมก็บอกไปนะว่ามันไม่เหมาะสมจะไปพูดแบบนั้น)
    คำว่าคอมคุณกากไปมั้ง ถ้าสังเกตดีๆจะเห็นว่ามีคำว่ามั้งอยู่ด้วยซึ่งอ่านแล้วดูยังไงก็ไม่ได้ด่า (ด่าจะใส่มั้งมาทำไม) คนตั้งกระทู้ แน่ๆแต่บอกว่าเครื่องคอมมันไม่ดีมั้งประมาณนี้ (ปกติคำหยาบในคดีนั้นศาลแปลเป็นคำสุภาพให้ด้วยนะ)
    แต่บางคนฟันธงไปเลยอ้าวไม่อยากช่วยแล้วโพสต์ทำไม (แต่ไม่เคยคิดว่า จขกท. ล้มแล้วคุณไปกระทืบซ้ำมันควรทำรึเปล่า ทำไมผู้ดูแลนิ่งเฉยเนี่ย)

ที่ผมไม่ชอบจริงๆคือคนล้มแล้วตามไปซ้ำเติมเขา แฟร์มากครับ แถมแต่ละคำที่ด่าทอก็ไม่ใช่เล่นๆแรงๆทั้งนั้น (ดีนะไม่ถึงขั้นขุดบุพการีมาด่ากัน)
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ไม่มีมุก พาออกทะเล แฮะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    ก็ไม่เข้าใจ ในเมื่อเราเป็น User เราต้องเคารพการตัดสินใจของ Admin เเละ ผู้ดูเเล สิทำไมชอบออกมาโวยวายกันจัง เเล้วจะมีผู้ดูเเลไว้ทำไมในเมื่อ ไม่เคารพการตัดสินใจของเค้า

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    ก็ลูกบ้านอยากให้บ้านน่าอยู่
    เลยแนะนำเจ้าของบ้าน
    เพราะไม่ใช่เจ้าของสร้างบ้านมาอยู่คนเดียว
    สร้างมาให้เป็นสังคม
    ลูกบ้านแนะนำให้นี่ มันไม่ดีตรงใหน

สรุป บรรทัดฐานคือ?

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    แต่ที่รู้คือ ตอนนี้เว็ปบอร์ด แย่ลงกว่าสมัยเมื่อก่อน

ใจร้อน ขาดความเคารพ ใช้ภาษาไม่ถูก เกรียนเยอะ ดราม่าแยะ

อยากกลับไปเหมือนเมื่อก่อน สมัยเข้ามาเล่นใหม่ๆ

ถ้าเป็นไปไม่ได้ทั้บอร์ด ก็จะขอให้หมวดเมะที่เข้าบ่อยๆ ปราศจากเกรียนแล้วกัน

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 759
    เวงกำid หม่ผมโดนแบนไปแล้วแล้วก็ถูกปลดแบนไปแล้วตั้งแต่เมื่อไหร่หว่าไม่ยั้งจะรู้เรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้
    ก็ไม่เข้าใจ ในเมื่อเราเป็น User เราต้องเคารพการตัดสินใจของ Admin เเละ ผู้ดูเเล สิทำไมชอบออกมาโวยวายกันจัง เเล้วจะมีผู้ดูเเลไว้ทำไมในเมื่อ ไม่เคารพการตัดสินใจของเค้า
    มีใครไปขอให้ปลดแบนบ้างละเออ เรื่องปลดแบนแทบไม่มีใครขอด้วยซ้ำ
    ถ้าดุลยพินิจ ไม่ถูกต้องหรือไม่เห็นด้วยห้ามโต้แย้ง เมื่อลูกบ้านเขาเห็นว่าไม่เหมาะสมก็ว่าไปตามนั้นให้เจ้าของบ้านทราบ แต่ไม่มีใครไปบังคับเจ้าของบ้านให้ทำตามต้องการได้หรอก
    ผมก็เคยเป้นผู้ดูแล ผู้ดูแลเองเขาก็ยอมรับคำแนะนำบ้าง ไม่ได้อ่านหน้าแรกๆสินะว่าผู้ดูแลตอบว่ายังไงเขารับคำแนะนำมั้ย
    มันก็เหมือนการโต้แย้งคำพิพากษาธรรมดาๆ สังคมออนไลน์แบบอยู่ร่วมกันก็ต้องแนะนำกันได้บ้างโต้แย้งกันได้บ้าง

อะไรที่มันไม่ถูกเขาก็ต้องโต้แย้งบ้างล่ะ ลูกบ้านก็คนนะครับไม่ใช่ทาสที่จะสั่งได้ทั้งหมด เราอยู่แบบสังคมช่วยเหลือกันดูแลกัน ไม่ใช่สังคมทหารที่ต้องฟังผู้บังคับบัญชาตลอด
    แต่ความคิดของผมคือให้ user นี่แหละดูแลกันเองห้ามปรามกันเองเรื่องคำหยาบ คำเสียดสี ด่าทอ ทำบ่อยๆจนติดเป็นนิสัย แต่ถ้าเอาระบบแจ้งแบนมาใช้
    ระบบนี้เอื้อต่อการแกล้งคนที่เราไม่พอใจได้สูง แถมยังชงให้ผู้ดูแลที่ตนเองสนิทจัดการได้ ระบบนี้มีไว้ทำลายบอร์ดมากกว่า ระบบนี้ ocz เคยใช้เจอผู้ดูแลน็อตหลุดเข้าไปได้ลงดราม่าเลยตัวอย่างมีแล้วยังอยากให้มีอีกหรือ

ถ้าอยู่ในห้อง IT บ่อยๆจะพบว่าเกรียนเยอะกว่าแต่ก่อนทั้งกระทู้ประกอบคอมด้วยงบลมๆ หรือเอาคอมในอนาคต (พอมีคนตอบว่าสิ้นปีมันตกรุ่นแล้วจะโดนแบนมั้ยถ้าคนตั้งกระทู้แจ้งแบนน่ะ โดยอ้างว่าไม่ช่วยก็ไม่ต้องตอบ) จริงๆในบอร์ด IT เขาก็มีระบบดูแลกันเองในระดับหนึ่งอยู่แล้ว แต่มันอาจดู hardcore ไปหลังๆมันก็เพลาๆลงแล้วนะตอนที่ไปรุมด่าคนตั้งกระทู้บางทีผมเจอผมยังห้ามเลย
    เทียบกับสมัยก่อนผมยังไม่ได้ hardcore เท่าสมัยนั้นเลย ลดลงเยอะ กระทู้เกรียนคนเขาก็ดันให้ผู้ดูแลผ่านมาเจอ (แต่ปรากฎว่าผู้ดูแลเงียบกระทู้ล่อเป้าไม่ลบ กระทู้พลาดนิดๆลบทิ้งซะงั้น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 5th November 2011 เมื่อ 22:17
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    ก็ลูกบ้านอยากให้บ้านน่าอยู่
    เลยแนะนำเจ้าของบ้าน
    เพราะไม่ใช่เจ้าของสร้างบ้านมาอยู่คนเดียว
    สร้างมาให้เป็นสังคม
    ลูกบ้านแนะนำให้นี่ มันไม่ดีตรงใหน

สรุป บรรทัดฐานคือ?
    พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน

บรรทัดฐาน
    บรรทัดฐาน
    ความหมายว่า

น. แบบแผนสําหรับยึดถือเป็นแนวทางปฏิบัติ; เหตุที่ตั้งเป็นเครื่องถึง, เหตุอันใกล้ที่สุด; ปทัสถาน หรือ ปทัฏฐาน ก็ว่า.

คืออันนี่ครับ = = ขำๆนะ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    กาก กาก กาก
    ปล. นอนรอวันแบน
    ปล.2 ปลดแบนจขกท.ทีนะ
    ปล.3 บ่นเล่น กาก กาก กาก

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน
    บรรทัดฐาน
    บรรทัดฐาน
    ความหมายว่า
    น. แบบแผนสําหรับยึดถือเป็นแนวทางปฏิบัติ; เหตุที่ตั้งเป็นเครื่องถึง, เหตุอันใกล้ที่สุด; ปทัสถาน หรือ ปทัฏฐาน ก็ว่า.
    คืออันนี่ครับ = = ขำๆนะ
    ง่ำ ขอบคุณครับ
    ที่อยากรู้ก็คือ บรรทัดฐาน ของบอร์ดนี้
    อยากทราบเพื่อนำไปปฏิบัติ และสามารถบอกคนอื่นได้อย่างไม่ต้องลังเล
    ไม่ต้องกลัวว่าจะถูกว่าว่า "เห็นเกลื่อนไป ยังไม่เห็นห้ามเขา"
    ...

ที่ท้วงติงมาแต่ละอย่าง ไม่ได้ต้องการช่วยใครทั้งสิ้น
    แค่อยากเห็นสิ่งที่มันถูกต้อง อยู่ในบรรทัดฐานเดียวกัน
    อยากให้สังคมมันดีขึ้น ผิดถูกว่าไปตามนั้น
    ไม่ใช่มาตรากฎขึ้นมาก้ำๆกึ่งๆ
    คนนึงทำ บอกผิด คนนึงทำ บอกถูก
    จริงอยู่ บอร์ดขาดผมไปคนนึง มันไม่ได้มีอะไรเสียหาย
    การแบน จึงเป็นแค่การลบคนๆนึง ออกจากระบบเท่านั้น
    ผมจึงกล้าโพสโดยไม่กลัวแบน
    ถึงผมจะโดนแบนไป ขอแค่ให้สังคม JKG ดีขึ้นมาจากแรงน้อยนิดของผม ก็ยังดี
    คนที่เข้ามาบอกอย่างนั้นอย่างนี้ ถ้าคุณไม่ทราบต้นสายปลายเหตุ เพลาๆลงบ้างก็ดี

ที่ทุ่มเถียงกันมานี่
    ขอให้เป็นละครตอนหนึ่ง
    สำหรับเหล่าเบื้องสูงทั้งหลาย
    ให้เป็นบทเรียน
    ให้เป็นกระจก
    เพื่อที่จะใช้เป็นแนวทางในการพัฒนาสังคมให้น่าอยู่ขึ้น
    เรื่องนี้จะจบอย่างไร ผมไม่ได้คาดเดาและคาดหวังอะไรทั้งสิ้น
    แต่ขอให้เรื่องมันจบได้โดยไม่ต้องมีใครแพ้
    ขอให้ชนะกันทั้งคู่
    จะได้ร่วมแรงกันพัฒนาบอร์ดต่อไปในวันข้างหน้า

ขอบคุณ และขอโทษผู้ที่เคืองต่อคำพูดของผม ครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35

Lightbulb

หน้า 7 แล้วจ้า มีไรอีกก็แอดเอ็มแล้วไปคุยกันดีกว่านะ เร็วกว่าเยอะเลย

ประเด็นหลักของกระทู้นี้ จขกท. เค้าก็รู้แล้วล่ะ ว่าแบนเพราะ คอมนาย***มั้ง

มันก็จบแล้ว แต่ขึ้นอยู่การตีความของแต่บุคคลแหละนะ คนเรามันก็มีความคิด

ไม่เหมือนกันแหละ แต่มันก็ต้องยอมรับความเห็นคนส่วนใหญ่ นะ แต่ก็ใช่ว่าจะไม่

สนใจคนส่วนน้อยเลย แต่ก็ต้องเอาส่วนมากเป็นหลักแหละ - -"

ฝ่ายนึงก็อยากให้ผู้ดูแลบัญญัติกฏ ให้มันชัดๆเป็นกรณีๆเลย ว่าแบบไหนถูก แบบไหนผิด

เพราะว่า ที่ใช้ติดสินกันอยู่นี่ มันขึ้นอยู่กับดุลพินิจของผู้ดูแลแต่ละคนเท่านั้น = =

ส่วนอีกฝ่ายนึง เค้าก็แค่อยากให้ฝ่ายแรกเคารพในดุลพินิจแล้วก็เชื่อในคำตัดสิน

ของผู้ดูแลด้วยเท่านั้นแหละ มันก็ไม่มีไรมากมายหรอก - -

สรุปจบได้แล้วล่ะ - -
    Max - Nine l Power !

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ส่วนใหญ่ ที่มาด่ากันก็แค่คิดไปเองว่า "คนพวกนี้จะช่วย จขกท. ใช่มั้ยล่ะ"
    เห็นบางคนบอกก็แล้วแต่การตัดสินใจของ admin ผู้ดูแล ในฐานะเคยเป็นผมขอบอกเลย ผู้ดูแลคนละคนก็มาตรฐานไม่เท่ากัน ถ้าคุณไม่ประชุมผู้ดูแลแล้วกำหนดบรรทัดฐานไว้อย่างชัดเจน
    กฎของ WM ก็มีช่องโหว่เกินคือปัญหาดุลยพินิจ เคสเดียวกันคนนี้แจกเหลืองคนนี้แจกแดง แต่ถ้าประชุมกันแต่แรกกำหนดบรรทัดฐานมาแต่แรกแล้วบอกให้สมาชิกทราบผมว่าไม่มีใครบ่น
    ที่ถามๆกันเนี่ยต้องการมาตรฐานที่ชัดเจนหรือบรรทัดฐานที่ชัดเจน กฎบอร์ดไหนเขาก็ร่างไว้กว้างๆนั่นแหละแต่เขาบอกกันว่าแค่ไหนแบนแค่พอรับได้ หรือถ้ากลัวสองมาตรฐานนิดหน่อยแบนหมดก็ได้ไม่ว่ากันแต่ต้องแบนทั้งหมดนะไม่ใช่มาเว้นไว้เฉพาะคนของตนเอง ขออย่างเดียวขอให้มันชัดเจนและเข้าใจทั่วกัน

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    เดิมทีบรรทัดฐานมันก็มีอยู่ ถ้าโดนแบนไปแล้ว กรณีที่เราคิดว่าการแบนนั้นมันเกินไปจริงๆ ทางเดียวที่ทำแล้วเราไม่มีปัญหาคือ PM ไปแจ้งทีมงานคนไหนก็ได้
    พอถึงกรณีโดนแบน แล้วไม่มีข้อความแจ้งเตือน แล้วมาโพสต์โวยวายแบบนี้โดยบอกว่าไม่รู้จักทีมงานเลยก็เป็นไปไม่ได้ เพราะก่อนที่สมาชิกจะใช้ชีวิตร่วมกันในบอร์ดนี้ ก็ต้องผ่านการอ่าน มารยาทและวิธีใช้บอร์ด มาก่อน ซึ่งถ้าบอกว่าตนอ่านมาแล้ว อย่างน้อยที่สุดก็ต้องรู้จักทีมงานผู้ที่ตั้งกระทู้นี้แล้ว 1 คน คือคุณ super moderator dogaki
    สุดท้ายแทนที่ปัญหาจะลดลง กลับทำให้มันกลายเป็นเรื่องใหญ่ขึ้น และอาจทำให้สมาชิกบบางคนแตกคอกัน แล้วเกิดความขัดแย้งกัน

ในเรื่องนี้ผมก็คิดว่าการแบนนั้น รุนแรงไปเช่นกัน เพราะในมารยาท การใช้คำหยาบคายแค่ถูกเตือนเท่านั้น แต่การ PM คือทางออกที่ดีที่สุดถ้าเกิดปัญหามาแล้ว

คุณ Khow ก็มีเหตุผลดีครับ เพราะแต่ละคนมาตรฐานไม่เท่ากันอันนี้ก็จริงครับ ถ้าประชุมกันจะดีกว่าจริงๆ แต่ช่วงนี้มีปัญหาเข้ามารุมล้อมมากมาย ทีมงานเวลาไม่ตรงกัน ปัญหาน้ำท่วม ฉะนั้น ผมยังยืนยันว่าทางออกที่ดีที่สุดคือ การคุยกันโดยตรงผ่านทาง Private Message ครับ

ปล. ผมไม่ใช่ฝั่ง จขกท.นี้ หรือฝั่งใครนะครับ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ดัน ดัน ดัน
    ปล. ตอนแรกว่าจะไม่มาตอบแล้วนะ
    ปล.2 แต่อ่านแล้วเคืองหลายๆความเห็น
    ปล.3 จขกท.ดีใจไหมล่ะกระทู้ดราม่าดุเดือดมาก
    ปล.4 นอนรอวันแบนต่อ

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    นั่งกด F5 . . เรื่อยๆ . . รออ่านสนุกดี

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: