ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gu_rapp อ่านกระทู้
    เรื่อง แย่ กว่าเดิม ที่ผมสังเกต นะ ทุกเรื่อง นาย Peaczero เนี่ยละ ทำตัว เป็นมด ซะเอง

เจ้าของกระทู้ถ้าใน ภาษาพูดก้อาจจะประมาน ว่า

เห้ย คอม..เนี่ย เล่นเกมไม่ได้ ว่ะทำไงวะ

คอม..กากไง ประมานว่าพูดเล่น มั่งถ้าเรื่องนี้ก้ให้ ทั้ง2ฝ่ายเข้าใจกันเองน่าจะดีกว่า
    ผมว่านาย จ้องเล่นงานอยู่นะ แล้วก็ใครจะไปเก่ง้หมือนคุณล่ะ เข้าใจว่าพูดเล่น เป็นผมเห็นก็ โกรธ นะ

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    มันเป็นการซื่อสารที่ผิดพลาด เท่านั้นเองครับ
    ผมยังผิดเลยเห็นไหม .. Nobody Perfect

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Se7ennoob อ่านกระทู้
    ประเด็นแรก จขกท ไม่ใส่สเป็คมาให้ = ก็แล้วทำไมไม่ขอดูดีๆละครับ ท่านอื่นๆที่มาช่วยก็พูดดีๆ พอขอเจ้าของกระทู้ก็จัดให้ มีคนเคยบอกว่าบอร์ดนี้เด็กเยอะ แล้วคุณคิดว่าคนที่เล่นคอมทุกคนต้องรู้เกี่ยวกับคอมทุกอย่างหรือ? เรื่องแบบนี้ไม่จำเป็นต้องว่าครับ เพียงแค่ทุกคนใจเย็น ช่วยได้ก็ช่วย ช่วยไม่ได้ก็ไม่ต้องเนียนปั๊ม หรือว่าใคร แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ แค่เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง
    ประเด็นสองโพสต์ไม่ได้ช่วยอะไร(ไร้สาระ) = จะโพสต์กันทำไมครับ ถ้าช่วยไม่ได้ก็อย่าไปยุ่งครับ อย่างน้อย1ใน1000มันก็ต้องมีสักคนที่ช่วยได้ คุณเคยมีความรู้สึกไหมเวลามีปัญหาอะไรพอขอความช่วยเหลือ มีคนเดินเข้ามา เราอุตส่าห์ดีใจ แต่เค้ากลับตอบมาว่า "สมน้ำหน้า" คุณรู้สึกยังไงครับ อื้มนะ พอโพสต์ไร้สาระพอโดนแบนก็เอะอะ โทษMOD โทษ WM คุณคิดว่าพวกเค้าเหล่านี้จะว่างเพื่อมาเฝ้าบอร์ดทุกเวลาหรอครับ เค้าก็คนนะ ทำมาหากินมันก็เหนื่อยพออยู่แล้ว หาเงินมาเช่าพื้นที่ให้พวกคุณมาว่าเค้าอย่างนั้นหรอ ต้องให้เค้าอารมณ์ดียิ้มให้ตลอดหรือ
    คิดได้ละจะมาเพิ่มครับ
    1.จู่ๆมีคนมาบอกว่า "นาย ก. เขาไปอุบุนตู"
    หืมมม โอเค ถ้าคุณรู้จักอุบุนตู คุณก็น่าจะเข้าใจ คนที่ไม่รุ้จักล่ะ?
    อันนี้จขกท.จู่ๆโผล่มาแล้วบอก BF3 มันขึ้นอย่างนี้
    แล้วไง? ไม่บอกความเป็นมาเป็นไปเลย ขึ้นแล้วทำไม? เล่นได้ ไม่ได้?
    ก็จขกท.นั้นโผล่มาถามแบบงงๆ แต่จขกท.นี้ก็ตอบไปตรงๆ ขนาดผมยังงง กะการถามของจขกท.นั้นเลย
    สรุป จขกท.นี้ ผิดมากขนาดนั้นหรอ?

2.จขกท.นี้ ก็ตอบไปแล้วหนิครับ ตรงประเด็นซะด้วย
    จขกท.นั้นไม่เห็นถามอย่างอื่นเลย(ที่จริงไม่มีคำถามด้วยซ้ำ)
    สรุป จขกท. ผิดเพราะตอบโดยเขาไม่ถาม?

ที่ยังโพสไม่ใช่อะไรหรอก
    อยากให้เบื้องสูงได้ทบทวนดูบ้าง
    บรรทัดฐานคืออะไร?
    ถ้ามันไม่ช่วยให้สังคมดีขึ้นได้ อย่าใช้มันเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornzainw อ่านกระทู้
    ผมว่านาย จ้องเล่นงานอยู่นะ แล้วก็ใครจะไปเก่งเหมือนคุณล่ะ เข้าใจว่าพูดเล่น เป็นผมเห็นก็ โกรธ นะ
    ปัญหาคือมาตรฐานที่ว่าแต่ละคนจะโกรธอยู่ตรงไหน (คำตอบคือมันไม่มาตรฐานเพราะแต่ละคนโกรธไม่เท่ากัน)
    แต่ที่ผมหน่ายคือทีกระทู้แบบนี้แบนกันได้กระทู้เกรียนกลับปล่อยไว้ ที่ผมตัวหนาๆไว้นั่นก็เสียดสีครับ (คำที่ผิดผมก็แก้ให้ด้วยนะ)
    ตอนนี้ผมมีสองโหมดคือโหมดธรรมดา เหมือนคนปกติ กับโหมดแบนสถานเดียว คือ เสียดสีเล็กน้อยแบนหมด ถ้าโหมดหลังผมว่าแม้แต่ WM ผมก็แจ้งแบนครับ (ก็ตั้งกฎแล้วทำเสียเองนี่นา)

คนที่ไปว่าจขกท. ก็ลองอ่านคำพูดของตนเองดีๆครับส่วนใหญ่เสียดสีทั้งนั้นครับมีน้อยคนมากที่ตอบแบบธรรมดา ถ้าผมเป็นผู้ดูแลผมแบนเกลี้ยงหมด ถ้า WM ตั้งกฎมาแบบนั้นน่ะนะ
    มีให้เลือกอยู่สองอย่างคือ ห้ามพูดเสียดสีเลย กับ ให้ดูเป็นเคสๆไป แต่จากที่ WM ตอบมาผมว่าเขาชอบแบบแรกนะ

นี่พูดด้วยเหตุผลล้วนๆนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    สมัครบอร์ด ไม่รู้จักMOD แต่แอดมินไม่รู้จักนิไม่ไหว กฏไม่ได้อ่านด้วยสินะ ผมจะเรียกว่าเป็นสมาชิกได้ยังไง

ถ้าไม่รู้จักผมก็ไม่ค๋อยจะเชื่อเลย ชื่อตัวเป้งๆ ใน PC ก็เห็นเยอะ ตามแทบก็เห็นด้วย

เอาเป็นบทเรียนแล้วกัน ให้รู้จักม็อดซะละ
    สมมุติอยุ่ รร คุณไม่รู้จักชื่อครูผู้สอนนิ แล้วไม่รู้จักผอ จะไปรอดอะไร กำลังทำการบ้านเขียนรายงาน ไม่รู้จักครูผู้สอน เออ จบ

MOD ไม่รู้จัก เวลามีคนมาด่า จะแจ้งMOD ไม่รู้ คนไหนMOD นิแล้วจะไปทำข้าวไรกินได้
    แล้วผมไม่เชื่ออะ ว่า ไม่รู้จัก MOD เพราะ ชื่อก็เห็น เพียบ ไม่รู้จักนี่แปลก

เปรียบกับ รร ได้ยังไง ถ้าเพื่อนไม่รู้จัก ก็ไม่รอด ขนาดพ่อเป็นครูและคนอื่นๆ คนที่ไม่รู้จักจำชื่อครูไม่ได้ น่าให้ 0 มากกว่า ลองไปถามบางคนดู

นายB:ครูครับ นาย A เอายาบ้ามา
    ครู:ต้องไปบอก ครู สมศักดิ์ซิ ครูเอง ไม่อยากโดนผู้ปกครองด่า หาว่าใส่ร้าน ครูไม่กล้ายุ่ง
    นายB: ครูสมศักดิ์ ใครอะ ไม่รู้จัก
    ....จบ
    นี่เรื่องจริง

ถ้าเกิดย้ายห้อง หรือ ปิดห้อง คงไม่รู้จะไปไหนสินะ....
    สั้นๆ ง่าย คนบางคนเข้า IT Hard ไม่เคยเข้าหมวดอื่น ยังรุ้จักเลย....
    ขอเก็บหลักฐานไว้ ผมเริ่มแจ้งแบนแล้ว ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 5th November 2011 เมื่อ 10:03
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    0
    หลังจากนี้ไปผมเข้าโหมดสไนเปอร์เต็มตัวนะครับ อย่าเผลอเชียว
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    ทําไมโดนกันบ่อยจัง

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Se7ennoob อ่านกระทู้
    ประเด็นแรก จขกท ไม่ใส่สเป็คมาให้ = ก็แล้วทำไมไม่ขอดูดีๆละครับ ท่านอื่นๆที่มาช่วยก็พูดดีๆ พอขอเจ้าของกระทู้ก็จัดให้ มีคนเคยบอกว่าบอร์ดนี้เด็กเยอะ แล้วคุณคิดว่าคนที่เล่นคอมทุกคนต้องรู้เกี่ยวกับคอมทุกอย่างหรือ? เรื่องแบบนี้ไม่จำเป็นต้องว่าครับ เพียงแค่ทุกคนใจเย็น ช่วยได้ก็ช่วย ช่วยไม่ได้ก็ไม่ต้องเนียนปั๊ม หรือว่าใคร แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ แค่เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง
    ประเด็นสองโพสต์ไม่ได้ช่วยอะไร(ไร้สาระ) = จะโพสต์กันทำไมครับ ถ้าช่วยไม่ได้ก็อย่าไปยุ่งครับ อย่างน้อย1ใน1000มันก็ต้องมีสักคนที่ช่วยได้ คุณเคยมีความรู้สึกไหมเวลามีปัญหาอะไรพอขอความช่วยเหลือ มีคนเดินเข้ามา เราอุตส่าห์ดีใจ แต่เค้ากลับตอบมาว่า "สมน้ำหน้า" คุณรู้สึกยังไงครับ อื้มนะ พอโพสต์ไร้สาระพอโดนแบนก็เอะอะ โทษMOD โทษ WM คุณคิดว่าพวกเค้าเหล่านี้จะว่างเพื่อมาเฝ้าบอร์ดทุกเวลาหรอครับ เค้าก็คนนะ ทำมาหากินมันก็เหนื่อยพออยู่แล้ว หาเงินมาเช่าพื้นที่ให้พวกคุณมาว่าเค้าอย่างนั้นหรอ ต้องให้เค้าอารมณ์ดียิ้มให้ตลอดหรือ

คิดได้ละจะมาเพิ่มครับ
    ฮารท์ โพสตอบไปแล้วผมขอโพสอีกรอบละกัน

1. ขอแก้ no comment ละกัน

2. ลองไปอ่านไหม่นะ เพราะผมเขียนไปหลายรอบละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 5th November 2011 เมื่อ 11:30

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขออนุญาตแถมหน่อยนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    เพราะ อนาโตมี่ของผม กาก เลยวาดไม่ติด
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้
    นี่ล่ะเกรียน เขามาถามเรื่องคอมแล้วเข้ามาด่ากัน อิจฉาอะดิเขาไม่ซื้อแล้วพ่อคุณจะตายกันรึไง
    พิจารณาเอาเองละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 5th November 2011 เมื่อ 16:18

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    ขออนุญาตแถมหน่อยนะครับ

พิจารณาเอาเองละกัน
    - - ด่าตัวเองเนี่ยนะ -*-

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    เหตุผล ผมขอล่ะ อย่าว่ากันเลย ไปเล่นกัน ที่กระทู้อื่นเถอะนะ ใจเย็น

กล่าวขอบคุณ
    0
    แล้วมันเหมาะสมไหม? สำหรับผมถ้าห้ามใช้ผมห้ามทุกคน

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    - - ด่าตัวเองเนี่ยนะ -*-
    คำหยาบน่ะครับ

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ตาเตือนไอ้เจ้าพีช เอ็งอยู่เฉยๆเถอะ

เรื่องแบน จขกท. บอร์ดนี้ใครแบนสมาชิกได้บ้าง ก็น่าจะพอรู้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    สังคมJKG เริ่มดับลงเรื่อยๆแล้วสินะ .................................. ไป overclockzone ดีก่า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    "คอมนาย กาก ไปละมั้ง" มีการเว้นวรรคคำว่า "กาก" ให้อ่านได้ชัดเจนด้วยนะเนี่ย ผมอ่านดูก็สื่อไอ้ถึงการ "ด่าทอ" "เสียดสี" นะยิ่งใช่คำว่า "กาก" เนี่ยยิ่งเน้นเข้าไปใหญ่ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ คนถาม ไม่ได้ให้รายละเอียด เเต่มันอยู่ที่คำ ของคนที่ใช้คำว่า "กาก" ทำไมถึงใช้คำนี้ เพราะอะไร เพราะเค้าไม่ให้รายละเอียดหรอ ทำไม่ม่ถามว่า"คอมนาย สเปค ถึงรึปล่าว" ทำไมถึงใช้คำว่า "กาก" ดูยังไงก็เสียดสีเห็นๆ เเค่คำว่า "กาก" เนี่ยก็สามารถสื่อถึงความหมายของผู้ใช้ได้ดีเลยนะ ไม่มีใครเค้าพูดดีๆ เเล้วใช้คำว่า "กาก" หรอกนะ อย่ามาเเถเลยดีกว่า เพราะมันฟังไม่ขึ้น ขอถามส่งท้าย

ทำไมใช้คำว่ากาก ??

ทำไมไม่ถามดีๆ ??

ทำไมถึงไม่ตอบคำถามเค้าดีๆ ??

ถ้าไม่มีเจตนาเสียดสีจริงๆ ทำไมไม่ใช้คำอื่น ??

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    เห็นบอกว่าคำต้องห้ามเข้าข่ายคำหยาบ แต่ยังหยิบมาใช้กันตามปกติ (ผู้ดูแลยังเผลอหยิบมาใช้เองด้วยซ้ำไป)
    ถ้าเอาจริงเอาจังใครหยิบมาใช้คงต้องแบนให้หมดเท่านั้นแหละครับเดี๋ยวถ้ามีตัวอย่างเพิ่มจะยกมาให้ดู
    อยากให้ดูอีกมุมว่าคนที่ไปตำหนิ จขกท. เองหลายๆครั้งก็มิได้ประพฤติแตกต่างไปจาก จขกท. เลย หากเห็นสมควรให้แบน จขกท. แล้ว ก็สมควรที่จะแบนคนเหล่านั้นตามไปด้วยเพื่อบรรทัดฐานเดียวกัน
    ถ้าให้ผมค้นๆเรื่อยๆผมว่าเกลื่อนบอร์ดครับมีไม่น้อยด้วย

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ไม่ดับลง หรอกครับ ถ้าสมาชิกช่วยกัน ไม่ใช่ทำตัว "กูเมพ คนเดียว" ก็ไม่ดับหรอกครับ

คนอื่นๆ ดีๆ เค้าเค้าพร้อมจะช่วยเหลือกันมีอีกเยอะ ... ถ้าใครช่วยไม่ได้ ก็ไม่โพส ก็ไม่มีใครว่านี่ ทำตัวเงียบๆ โหลดเกมส์ ในห้อง Download ไป ใครก็ไม่ว่า ถูกไหมครับ ^^

To อิตาพีช

จะไปเถียงเค้าทำไม ให้เมื่อย ... งง อ่ะ

Ps. ถึงทุกท่าน

เถียงกันเรื่องวัย หรือ วุติ อะไรผมไม่รู้หรอก ถ้าคุณมีความคิด เรื่องแค่นี่ไม่ก็ไม่เกิดหรอกครับ แค่นั้น

ถึงที่นี่จะดับ ก็มีคนพร้อมมาอยู่เสมอครับ ผมอยู่ตั้งกะ Board ดำ มีห้องเดียว ทำได้แค่ ตั้งกะทู้ กับ ตอบ แค่นั้น เราก็ยังเคยอยู่กันมาแล้ว

ผมไม่ได้ถือว่าตัวเองเป็น Mod แต่ผมอยากจะบอกว่า

ที่นี่ขาดพวกคุณ ไปก็ไม่ใช่อยู่ไม่ได้นี่ครับ ใช่ไหม อย่าสำคัญตัวไปสิ ทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกันครับ ...

อะไรก็โทษ Mod จะบอกว่า พวกผมคิดก่อนจะทำ แน่นอนครับ สมองมีไว้คิด ไม่ได้มีไว้คั่นหู ทำอะไร มีเหตุ และ ผล เสมอครับ ...

ขอจบมาม่า แต่เพียงเท่านี้ อิ่มจัง !!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    เห็นบอกว่าคำต้องห้ามเข้าข่ายคำหยาบ แต่ยังหยิบมาใช้กันตามปกติ (ผู้ดูแลยังเผลอหยิบมาใช้เองด้วยซ้ำไป)
    ถ้าเอาจริงเอาจังใครหยิบมาใช้คงต้องแบนให้หมดเท่านั้นแหละครับเดี๋ยวถ้ามีตัวอย่างเพิ่มจะยกมาให้ดู
    อยากให้ดูอีกมุมว่าคนที่ไปตำหนิ จขกท. เองหลายๆครั้งก็มิได้ประพฤติแตกต่างไปจาก จขกท. เลย หากเห็นสมควรให้แบน จขกท. แล้ว ก็สมควรที่จะแบนคนเหล่านั้นตามไปด้วยเพื่อบรรทัดฐานเดียวกัน
    ถ้าให้ผมค้นๆเรื่อยๆผมว่าเกลื่อนบอร์ดครับมีไม่น้อยด้วย
    ขอตอบคุณข้าวหน่อยนะครับ ใช่ครับมันใช้อย่างปรกติ แค่มันเปลี่ยนกรณีที่ใช้หน่อยครับ

ลองคิดหน่อยนะ สมมุติว่า คุณนั่งเล่นเกมส์อยู่ ในร้าน เด็กยืนข้างหลังคุณ แล้วพูด **** กากว่ะ ลอยๆ มา 4 - 5 รอบ เพียงแต่เขายืนอยู่ข้างหลังคุณ คุณจะรู้สึกยังไงล่ะ แค่นั้น

ในกรณีนี้ ไม่คิดจะช่วย แต่มาถึง กาก ว่ะ อย่างนี้ ผมถามหน่อยสิครับว่า คุณจะคิดแบบไหน ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้
    > 3< บู่ๆ ม็อดหื่นๆ

ปล.ปัญหาไม่ได้อยู่ที่คำที่ใช้ เเต่มันอยู่ที่เจตนาของคนใช้ตะหาก
    =____='' จะเผากัน ไปหลังไมค์ ไม่ก็ Chat โน่น

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    โอ้ว กด +1 ได้แล้ว อิ้ววววว
    เมื่อก่อน กด +1 จอขาว กดแจ้งก็ขาว กดPM ก็ขาว....

ตอนนี้ เหลือกดแจ้ง ขาววอก

กล่าวขอบคุณ
    497
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ray อ่านกระทู้
    ไม่ดับลง หรอกครับ ถ้าสมาชิกช่วยกัน ไม่ใช่ทำตัว "กูเมพ คนเดียว" ก็ไม่ดับหรอกครับ

คนอื่นๆ ดีๆ เค้าเค้าพร้อมจะช่วยเหลือกันมีอีกเยอะ ... ถ้าใครช่วยไม่ได้ ก็ไม่โพส ก็ไม่มีใครว่านี่ ทำตัวเงียบๆ โหลดเกมส์ ในห้อง Download ไป ใครก็ไม่ว่า ถูกไหมครับ ^^

To อิตาพีช

จะไปเถียงเค้าทำไม ให้เมื่อย ... งง อ่ะ

เถียงกันเรื่องวัย หรือ วุติ อะไรผมไม่รู้หรอก ถ้าคุณมีความคิด เรื่องแค่นี่ไม่ก็ไม่เกิดหรอกครับ แค่นั้น

ถึงที่นี่จะดับ ก็มีคนพร้อมมาอยู่เสมอครับ ผมอยู่ตั้งกะ Board ดำ มีห้องเดียว ทำได้แค่ ตั้งกะทู้ กับ ตอบ แค่นั้น เราก็ยังเคยอยู่กันมาแล้ว

ผมไม่ได้ถือว่าตัวเองเป็น Mod แต่ผมอยากจะบอกว่า

ที่นี่ขาดพวกคุณ ไปก็ไม่ใช่อยู่ไม่ได้นี่ครับ ใช่ไหม อย่าสำคัญตัวไปสิ ทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกันครับ ...

อะไรก็โทษ Mod จะบอกว่า พวกผมคิดก่อนจะทำ แน่นอนครับ สมองมีไว้คิด ไม่ได้มีไว้คั่นหู ทำอะไร มีเหตุ และ ผล เสมอครับ ...

ขอจบมาม่า แต่เพียงเท่านี้ อิ่มจัง !!!
    > 3< บู่ๆ ม็อดหื่นๆ

ปล.ปัญหาไม่ได้อยู่ที่คำที่ใช้ เเต่มันอยู่ที่เจตนาของคนใช้ตะหาก

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ray อ่านกระทู้

To อิตาพีช

ขอตอบคุณข้าวหน่อยนะครับ ใช่ครับมันใช้อย่างปรกติ แค่มันเปลี่ยนกรณีที่ใช้หน่อยครับ

ลองคิดหน่อยนะ สมมุติว่า คุณนั่งเล่นเกมส์อยู่ ในร้าน เด็กยืนข้างหลังคุณ แล้วพูด **** กากว่ะ ลอยๆ มา 4 - 5 รอบ เพียงแต่เขายืนอยู่ข้างหลังคุณ คุณจะรู้สึกยังไงล่ะ แค่นั้น

ในกรณีนี้ ไม่คิดจะช่วย แต่มาถึง กาก ว่ะ อย่างนี้ ผมถามหน่อยสิครับว่า คุณจะคิดแบบไหน ?

=____='' จะเผากัน ไปหลังไมค์ ไม่ก็ Chat โน่น
    ผมเลิกพูดถึงเรื่อง จขกท. แต่ขอให้อ่านกระทู้นี้ครบทุก rep จะพบว่า คนที่สนับสนุนผู้ดูแลเอง ก็ไปด่าทอ เสียดสี ใช้คำไม่สุภาพไม่ใช่หรือ
    หรือคุณจะเถียงผมว่ามันไม่จริง ที่ผมเอามาให้ดูน่ะแค่ให้พวกคุณ กลับไปคิดด้วยว่า ทีคนอื่นเสียดสีทำไม่ได้ แต่เวลาคุณด่าทอ เสียดสี ต่อว่า พวกคุณกลับทำเสียเอง
    มันน่าแบนให้หมดมั้ยล่ะครับ ถ้ายึดในกฎเดียวกัน

ถ้้าคุณจะบังคับใช้กฎอะไรตัวคุณเองก็ต้องทำตามกฎให้ได้ด้วยครับไม่ใช่ว่าเขาทำผิดกฎแล้วคุณมีสิทธิไปด่าทอต่อว่าเขาได้เสียเมื่อไหร่เล่า ผมก็ PM ไปหา WM ก้เนื้อหาคล้ายๆแบบนี้แหละ

ตอนนี้สำหรับผม กฎก็คือกฎ ไม่ปรานีใครทั้งสิ้นและใช้บังคับกับผู้ดูแลด้วย มิใช่ใช้กับสมาชิกเท่านั้น

และผมแจ้ง WM ไปแล้ว ส่วนคำว่า ที่ผมขีดเส้นใต้ไว้ ที่ท่านโพสต์ เวลาชี้แจงไม่ต้องใส่มาก็ได้เพราะไม่ได้ให้ความหมายมันเปลี่ยนไปครับ
    แล้วท่านยังจะบอกกับสมาชิกได้อีกหรือว่าให้เขาทำตาม อย่าบอกนะว่าที่พิมพ์มาน่ะไม่ใช่คำพูดที่มันเสียดสีน่ะครับ
    ขนาดผู้ดูแลยังทำผิดกฎเสียเองเลยประสาอะไรกับสมาชิก ล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 5th November 2011 เมื่อ 18:16

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    2
    ผมเลิกพูดถึงเรื่อง จขกท. แต่ขอให้อ่านกระทู้นี้ครบทุก rep จะพบว่า คนที่สนับสนุนผู้ดูแลเอง ก็ไปด่าทอ เสียดสี ใช้คำไม่สุภาพไม่ใช่หรือ
    หรือคุณจะเถียงผมว่ามันไม่จริง ที่ผมเอามาให้ดูน่ะแค่ให้พวกคุณ กลับไปคิดด้วยว่า ทีคนอื่นเสียดสีทำไม่ได้ แต่เวลาคุณด่าทอ เสียดสี ต่อว่า พวกคุณกลับทำเสียเอง
    มันน่าแบนให้หมดมั้ยล่ะครับ ถ้ายึดในกฎเดียวกัน

ถ้้าคุณจะบังคับใช้กฎอะไรตัวคุณเองก็ต้องทำตามกฎให้ได้ด้วยครับไม่ใช่ว่าเขาทำผิดกฎแล้วคุณมีสิทธิไปด่าทอต่อว่าเขาได้เสียเมื่อไหร่เล่า ผมก็ PM ไปหา WM ก้เนื้อหาคล้ายๆแบบนี้แหละ

ตอนนี้สำหรับผม กฎก็คือกฎ ไม่ปรานีใครทั้งสิ้นและใช้บังคับกับผู้ดูแลด้วย มิใช่ใช้กับสมาชิกเท่านั้น
    ไหนลองยกตัวอย่าง ที่ผู้ดูเเล ด่าทอคนอื่นมาใช้ชื่นชมหน่อยซิ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ดูเอาเอง แต่ที่ผมโพสต์นี่ไม่ได้ด่าทอ ใส่ร้าย แต่เป็นการวิพากวิจารณ์ โดยสุจริตแบบตรงไปตรงมา
    และผมแจ้ง WM ให้มาดูและพิจารณาเองว่ามันแย่แค่ไหน WM ก็รับทราบแล้วด้วย
    ไม่ใช่คิดแต่ว่าของตนเองถูกเสมอไปขนาดของผมที่คิดว่าเสียดสีผมยังกล้าเอามาลงเลย ผมแฟร์ๆแล้ว
    ส่วนคำที่ผมขีดเส้นใต้ไว้ก่อนหน้านี้มันเป็นคำด่าครับและค่อนข้างหยาบคาย อย่ามาอ้างเรื่องอารมณ์ครับ ไม่งั้นคงด่าทอกันได้ตลอดโดยอ้างเรื่องอารมณ์
    ลองสังเกตมั้ยครับว่ามาเยอะขนาดนี้ผมมีหลุดคำหยาบมาบ้างหรือไม่ มีให้เห็นหรือ มีแต่แสดงความเห็นธรรมดาๆตรงๆเท่านั้น

ผมก็อยู่มาพร้อมบอร์ดดำตัวหนังสือเขียวนั่นแหละมันไม่เกี่ยวหรอกว่าไม่มีสมาชิกคนนั้นคนนี้ไม่ตาย
    แต่ที่จะตายจริงๆคือคนที่เหลืออย่ทำให้สังคมมันเป็นอย่างนั้นเองต่างหาก ขนาดพวกคุณเองยังไม่คิดที่จะยับยั้งอารมณ์ ด้วยซ้ำ ไม่ใช่รึ แล้วแบบนี้จะยังเหลือความเชื่อถือว่ากฎมันใช้ได้จริงหรือใช้บังคับเฉพาะแค่บางกลุ่มเท่านั้น
    สมาชิกที่สนับสนุนนี่ก็ทั้งจัดหนักทั้งด่าทอไม่ใช่รึ ผมก็ไม่ได้โกหกหรือใส่ร้ายนะหลักฐานก็คาเต็มกระทู้เปิดอ่านกลับไปกลับมาแบบใจเย็นๆก็รู้เองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 5th November 2011 เมื่อ 18:34

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ดูเอาเอง แต่ที่ผมโพสต์นี่ไม่ได้ด่าทอ ใส่ร้าย แต่เป็นการวิพากวิจารณ์ โดยสุจริตแบบตรงไปตรงมา
    และผมแจ้ง WM ให้มาดูและพิจารณาเองว่ามันแย่แค่ไหน WM ก็รับทราบแล้วด้วย
    ไม่ใช่คิดแต่ว่าของตนเองถูกเสมอไปขนาดของผมที่คิดว่าเสียดสีผมยังกล้าเอามาลงเลย ผมแฟร์ๆแล้ว
    ส่วนคำที่ผมขีดเส้นใต้ไว้ก่อนหน้านี้มันเป็นคำด่าครับและค่อนข้างหยาบคาย อย่ามาอ้างเรื่องอารมณ์ครับ ไม่งั้นคงด่าทอกันได้ตลอดโดยอ้างเรื่องอารมณ์
    ลองสังเกตมั้ยครับว่ามาเยอะขนาดนี้ผมมีหลุดคำหยาบมาบ้างหรือไม่ มีให้เห็นหรือ มีแต่แสดงความเห็นธรรมดาๆตรงๆเท่านั้น

ผมก็อยู่มาพร้อมบอร์ดดำตัวหนังสือเขียวนั่นแหละมันไม่เกี่ยวหรอกว่าไม่มีสมาชิกคนนั้นคนนี้ไม่ตาย
    แต่ที่จะตายจริงๆคือคนที่เหลืออย่ทำให้สังคมมันเป็นอย่างนั้นเองต่างหาก ขนาดพวกคุณเองยังไม่คิดที่จะยับยั้งอารมณ์ ด้วยซ้ำ ไม่ใช่รึ แล้วแบบนี้จะยังเหลือความเชื่อถือว่ากฎมันใช้ได้จริงหรือใช้บังคับเฉพาะแค่ บางกลุ่มเท่านั้น
    สมาชิกที่สนับสนุนนี่ก็ทั้งจัดหนักทั้งด่าทอไม่ใช่รึ ผมก็ไม่ได้โกหกหรือใส่ร้ายนะหลักฐานก็คาเต็มกระทู้เปิดอ่านกลับไปกลับมาแบบ ใจเย็นๆก็รู้เองครับ
    ก็ตามนี้
    แน่ใจนะว่าจริง ผมว่ากากทั้งสองรุ่น แรงสู้ onboard ตัวใหม่ๆมั้ย
    ถ้าคิดว่าสองตัวนี้แรงล่ะก็ไปสู้กับ APU 6 3500 ที่แถม HD 6530D มั้ยรับรองมีหงายหลังแถมถ้า oc RAM เป็นยังแรงได้อีก
    ตัวแดงๆอะ

ผมว่านะจะพอได้แล้วนะครับ เรื่องพวกนี้ ผมอยากให้ ไปดูหมวด IT ดีกว่านะครับ มันอยุ่ที่คนใช้ครับ ว่าจะเอาไปด่าตัวเองหรือคนอื่น หรือเจาะจง
    ผมก็เห็นว่า ทั้งบอร์ด มันก็ควรปรับปรุงมากกว่า ก็แล้วอีกอย่าง IT ปัญหาก็เยอะแล้วก็อยากให้ไปดู IT ดีกว่า แล้วฝากเรื่องคลับที่ในนั้น เพราะมีการอะไร คำหยาบบ้าง ซึ่ง อันนี้ก็นาน ก็อาจจะมีอีก สำหรับหมวดอื่น ปล่อยไปซะนะ
    ลองไปดูหมวดอย่าง Anime ก็ไม่ค๋อยมีอะ ไม่เลยด้วยซ้ำ
    หมวดSport นี้บานมาก

มาจับผิดแบบนนี้มันไม่ได้อะไรหรอกครับ อีกอย่าง คอมและเน็ตคุณไม่ได้จอขาว เวลากด PM กดแจ้งแบน แล้วก็กด +1 เหมือนผม ทำให้ผมทำได้แค่โวยไง ตอนนี้ผมกดยังไงก็จอขาว

ปลงซะนะ ขอร้องเลย เห้อ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeaceterZero : 5th November 2011 เมื่อ 18:38

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    ผมว่าใจเย็นๆ ก่อนเนาะ ค่อยๆหาเหตุผลมาทีละอย่างนะ

เริ่มจาก

1.ballmaxtools ต้องการอะไร ต้องการปลดแบนใช่ไหม?

2.SinSu ต้องการอะไร ช่วย ballmaxtools ให้พ้นจากการปลดแบนใช่ไหม?

3.Khow ต้องการอะไร ช่วย ballmaxtools ด้วยใช่ไหม?

4.สมาชิก คนอื่นต้องการอะไร ต้องการที่จะอธิบายบอกสาเหตุการโดนแบนใช่ไหม

5.Mod ต้องการอะไร ต้องการมาอธิบายว่า เรื่องมันเป็นยังไงจริงไหม

6.คนกลุ่มหนึ่งต้องการอะไร ต้องการที่จะมาซ้ำเติม ballmaxtools ว่าผิดใช่ไหม

7.และ สุดท้าย คนกลุ่มนึง ต้องการอะไร ต้องการที่จะมา ด่า Mod ใช่ไหม?

น่าจะเคลียไปเป็นข้อๆนะครับ ดันต่างคน ต่างใส่กัน พอดีอ่ะมั่วกันไปหมดละทีนี้

.........................................

ก็อย่างที่ผมบอกน่ะครับ เข้าใจว่าเกรีัยนเยอะน่ะที่ IT ผมก็เข้าไปบ่อยๆนะเพื่อช่วยอะไรได้

แต่ก็ไม่น่าไปว่าเขาเลย น่าจะบอกดีๆ ไม่ก็เฉยๆไป แจ้ง Mod ลบกระทู้นั้นก็ได้ถ้าเห็นจนเบื่ออะครับ

อยู่มานาน เจอมาเยอะครับ หลากหลายรูปแบบเกรียนอ่ะครับ

และ ที่ผม บอกไปใน หน้าที่ 3 ผมพยายามบอกว่า เอาใจเขาใส่ใจเราหน่อยครับ ว่าถ้าเราโดนด่ากลับมาจะเป็นยังไง

ไม่ใช่ไปสนับสนุนใครซักหน่อย ผมก็แค่แนะนำให้ ballmaxtools เขารู้ไว้ก็แค่นั้น

ป.ล.ลายเซ็นต์คุณดูยิ่งใหญ่มากเลยครับ ท่าน Khow ผมเป็นคนนึงที่แอนตี้พวกชอบยิง ไอพีชาวบ้านอ่ะครับ

ถ้าไม่รู้จะลงที่ใคร ก็ที่คอมผมก็ได้นะครับ ไ้่ม่ได้ท้าทายอำนาจยิ่งใหญ่ของท่านหลอกครับ

แต่อยากจะบอกว่า หยุดเหอะครับ ทำไปเพื่ออะไร?

ก็เหมือนกับคุณเดินเอาก้อนหินปาหัวคนข้างหน้าแล้วทำไม่รู้เรื่อง แล้วถ้าคุณลองโดนมั้งจะรู้สึกยังไง?

ผมเกลียดอ่ะครับ เหมือนตุ๊ดอ่ะครับ หลบอยู่ข้างหลังเงียบๆ แล้วก็..........เห้อ

ถ้ายิงไอพีผม แล้วคุณหยุดทำอีก ก็ยิงไอพีผมมาครับ ไม่ต้องไปทำกับคนอื่นครับ มันทุเรศ!!

เตือนด้วยความหวังดี!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย montreepot : 5th November 2011 เมื่อ 18:45
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    คุณยกมาแบนผมผมก็ไม่กลัวหรอกครับ ผมบอกแต่แรกไปแล้วถ้าแบนผมก็แบนได้ แต่ให้เอามาตรฐานเดียวกันคือแบนหมดเหมือนกัน ถ้าผมผิดแบนผมได้ผมแฟร์ๆ
    ผมไม่ปล่อยหรอกเพราะ WM ต้องการแบบนี้ผมก็จัดให้แบบนี้ผมยื่นคำขาดในกระทู้นี้นานละ แค่อยากให้พวกคุณกลับไปมองตนเองด้วย ไม่ใช่ว่าไปด่าทอ จขกท. แบบนั้นมันสมควรไหม
    เห็นคนถูกแบนสะใจไล่ด่าเขามันเหมาะมั้ยคุณก็รู้นี่แล้วคุณทำไปทำไม?

3.Khow ต้องการอะไร ช่วย ballmaxtools ด้วยใช่ไหม?
    จะช่วยเพื่ออะไร ตอนนี้จขกท. ในไอดีใหม่ยังโดนแบนหรือไม่

แต่ที่อยากจะพูดจริงๆคือ บรรทัดฐานเรื่องนี้มันอยู่ตรงไหน
    ทำไมมีแต่ฝ่าย anti ถูกแบนแต่ฝ่ายสนับสนุนที่ใช้คำด่ากลับไม่ถูกแบน แฟร์ตรงไหนเนี่ยทั้งๆที่กระทู้เดียวกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 5th November 2011 เมื่อ 18:52

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: