ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

[PC] FROM DUST [RTS/REPACK/MF/FS/BLACK BOX]

Year: 2011
    Genre: Logic (Puzzle) / 3D
    Developer: Ubisoft Montpellier
    Publisher: Ubisoft Entertainmentเกม "From Dust" เป็นผลงานล่าสุดของ "อีริค คาฮี" (Eric Chahi) ผู้สร้างที่เป็นที่รู้จักกันดีจากเกมพัซเซิลแพลตฟอร์ ม "Another World" ที่ออกในปี 1991 สำหรับเกม "From Dust" นี้ผู้เล่นจะได้รับบทเป็น พลังเหนือธรรมชาติ ที่ต้องคอยช่วยเหลือชนเผ่าพื้นเมืองทั้งหลายให้รอดพ้ นจากหายนะจากภัยพิบัติ ทางธรรมชาติต่างๆ โดยการเคลื่อนย้าย แผ่นดิน, ผืนน้ำ, พืชต้นไม้ และลาวา ท่ามกลางสภาพแวดล้อมของภูมิประเทศแถบเขตร้อน นอกจากนี้ผู้เล่นยังสามารถสร้างเส้นทางใหม่ๆให้กับชา วพื้นเมือง เพื่อปกป้องพวกเขาจากแผ่นดินไหวและภัยพิบัติต่างๆ และภัยพิบัติทั้งหลายนั้นสามารถเปลี่ยนให้เป็นประโยช น์ต่อผู้เล่นได้ ยกตัวอย่างเช่น ผู้เล่นสามารถใช้ประโยชน์จากสึนามิดับไฟป่าที่กำลังล ุกลามแทนที่จะเข้าท่วม กวาดล้างหมู่บ้านได้

Operating system: Windows XP SP3 / Vista SP2 / Windows 7 SP1
    Processor: Intel Core 2 Duo 1,8 GHz / AMD Athlon64 X2 4400 + 2.3 GHz
    Memory: 1 GB (XP) / 2GB (Vista/Windows7)
    Video: 256 MB video memory and shader 3.0, GeForce 8800 GT or ATI Radeon HD 3000 +
    Sound Card: DirectX 9.0 compatible
    Free hard drive space: 4 GB

[MediaFire 6 Part]

part01 : part02 : part03 : part04 : part05 : part06

ท่าลงแล้วเกมส์ไม่ขึ้นลอง ลงแคร้กนี้

From.Dust.Offline.Fix.Repack-SKIDROW

เดียวหาตัวอื่นมาอัพแทนให้แล้วกัน -3-

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 10th December 2011 เมื่อ 14:16
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    เกมส์นี้สนุกมากครับ
    ระวังอย่าเอาน้ำไปลาดใส่บ้านคนล่ะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    ดันครับๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เกมส์นี้เล่นง่ายมากครับ แต่ต้องใช้สมองคิดครับว่าจะทำอย่างไรดับมันดี ว่าจะให้มันไปหาจุดทีหมายได้ไงเล่นมาก็ผ่านไปได้สัก7 8 ด่านได้มั้งจำไม่ได้
    แต่ก็ไปถึงด่านที่น้ำขึ้นน้ำลงแล้วให้เราไปเอาธง นั้นละยากมาก แต่ก็ชอบมากครับเกมส์นี้่ถ้าใครได้เล่น แล้วก็คงจะมันมือแน่ครับ ผิด มันสมองมากกว่า หรือว่าหนักสมองกันแน่นะ55555+

เอาละพล่ามมามากละขอบคุณมากครับที่อัพเกมส์ให้เล่นครับผม 55+

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อยากเล่นๆ ต้องสูบส่ะหน่อยเเล้ว

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    เข็น !!!!!!!! หลังพิเศษ จงเจริญ ๆๆๆ !!

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    สนุกดีครับ แต่เซ็งอย่างเกมนี้สร้างบ้านไม่ได้เหมือน black & white =_=

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NoTtanGiBle อ่านกระทู้
    เกมส์นี้เล่นง่ายมากครับ แต่ต้องใช้สมองคิดครับว่าจะทำอย่างไรดับมันดี ว่าจะให้มันไปหาจุดทีหมายได้ไงเล่นมาก็ผ่านไปได้สัก7 8 ด่านได้มั้งจำไม่ได้
    แต่ก็ไปถึงด่านที่น้ำขึ้นน้ำลงแล้วให้เราไปเอาธง นั้นละยากมาก แต่ก็ชอบมากครับเกมส์นี้่ถ้าใครได้เล่น แล้วก็คงจะมันมือแน่ครับ ผิด มันสมองมากกว่า หรือว่าหนักสมองกันแน่นะ55555+

เอาละพล่ามมามากละขอบคุณมากครับที่อัพเกมส์ให้เล่นครับผม 55+

- - ปวดหัวนิดหน่อยเหมือนกันครับเกมส์ นี้เพราะใช้ ความคิด แต่โดยสรุป ก็มัน ดีอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอบคุณมากครับที่ทำให้เสียเวลา เล่นไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ตอนติดตั้งทำไมขึ้นแบบนี้อ่ะครับ พอกด oK ก็ขึ้น ว่างๆเลย ขอโทษด้วยน่ะครับ รูปอาจจะใหญ่ไปหน่อยพอดี ทำให้เล็กไม่เป็น

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 164

เข้าเกมส์ Fromdust แล้ว ขึ้นหน้าต่าง ใสๆ

file:///C:/Documents%20and%20Setting...s/untitled.bmpแก้ยังไง อะครับ พอคลิกเข้าเกมส์แล้วมันก็เด้งหน้าต่างว่างเปล่า ขึ้นมาอะครับ

(ผมลงรูปไม่เป็นน่ะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [R]uBik : 9th November 2011 เมื่อ 12:56 เหตุผล: ลงรูปไม่เป็น

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Herocare อ่านกระทู้
    ตอนติดตั้งทำไมขึ้นแบบนี้อ่ะครับ พอกด oK ก็ขึ้น ว่างๆเลย ขอโทษด้วยน่ะครับ รูปอาจจะใหญ่ไปหน่อยพอดี ทำให้เล็กไม่เป็น
    จากภาพ คุณ ได้ ทําการเเตกไฟล์ ยังครับ หรือ เมาส์อิมเมจ รึยัง ครับ
    นี้น่ะครับ วิธีเม้าส์อิมเมจ http://gameonline.fix.gs/index.php?topic=86 เอาไปศึกษาดูครับ - -*

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NutZ อ่านกระทู้
    จากภาพ คุณ ได้ ทําการเเตกไฟล์ ยังครับ หรือ เมาส์อิมเมจ รึยัง ครับ
    นี้น่ะครับ วิธีเม้าส์อิมเมจ http://gameonline.fix.gs/index.php?topic=86 เอาไปศึกษาดูครับ - -*
    ผมได้ทำการ เม้าส์อิมเมจแล้วละครับ ติดตั้งได้แล้วแต่เจอปัญหาใหม่ มันขึ้นแบบนี้อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    เล่นได้แล้ว
    เซ็นเซอร์

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นไม่ได้คับ พอกดเข้าเกม มันขึ้นว่างเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    3
    เกมส์นายเจ๊งมากหามานานแล้ววว

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณคร้าบ สำหรับเกมมันขั้นเทพพ เล่นได้ 100% จร้า

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ขอบคุณคร้าบบ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RankGTA อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้คับ พอกดเข้าเกม มันขึ้นว่างเปล่า
    + + เอ มันเป็นปัญหา เพราะไรน้อ ว่างๆ เดียวลองหาแคร็ก มา ให้ละกัน แต่ผมเล่นปกติ นะ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ขอบคุณค่าบ สูบหน่อย เล่นไม่ได้ไว้โพสไปหา

กล่าวขอบคุณ
    19
    เหมือนไม่มี แคร็ก - -. เล่น ไมไ่ด้ ค่าบ เหลือ แคร๊ก อะ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ของผมเป็นปัญหาว่างเปล่าเหมือนกันเลยฮะ
    เอ... มันเป็นที่อะไรน้า สงกะสัยจริงๆแฮะ หุหุ
    แต่ไม่เป็นไรฮะ อย่างน้อยก็ขอบพระคุณที่เอาเกมส์ดีๆมาให้โหลดได้เล่นกันคร้าบ
    (ถึงของผมจะเล่นไม่ได้ก็เถอะ T__T)

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    หาแคร้ก มาให้ลองกันนะครับสำหรับคนที่เข้าเกมไม่ได้อิอิ

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    ดันๆๆๆๆๆๆ
    THE PUNISHER

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตอนลงแคร็ก ต้องปิดเน็ตอะป่าวครับ