ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมส่งไปแล้ว แต่ ไม่ได้ส่ง ธนาณัติไปพร้อมกับเครื่องนะครับ ส่งไปต่างหาก ชื่อ พิชญ์พงศ์ โกสมนึก นะครับ! พอดีไม่ว่างไปส่งพร้อมกัน ขอโทษที่ทำให้ไม่สะดวกนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BOOXIII : 25th July 2011 เมื่อ 15:27

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พอดีผมอัพเดทเกมส์ไปแล้ว ให้ยกเครื่องให้ทางร้านทำเค้าบอกว่าทำไม่ผ่าน เครื่องผมไม่สามารถเล่น copy ได้อีำกใช่ไหมครับช่วยบอกหน่อยครับ

ของผมเป็นเครื่องอ้วนครับ jasper arcade xbox360.

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    หากยกเครื่องไปร้านที่ซื้อมาแล้วเขาบอกทำไม่ได้ ให้ยกเครื่องมาที่ร้านของเราครับ พี่จะทำการแก้ไขให้สามารถเล่น Copy ได้อีกครั้งครับ รายละเอียดเพิ่มเติม
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมไปถามมาครับเค้าบอกว่าของผมเป็น drive samsung ไม่เหมือนของคนอื่นครับมีของผมเครื่องเดียวที่แ้ก้ไม่หาย มันเป็นที่ drive ใช่ไหมครับพี่ช่วยบอกหน่อยครับแต่ถ้าทางร้านทำไม่ได้ผมจะยกเครื่องไปให้พี่ทำครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    ลองตรวจสอบที่ Serial Number ของเครื่องดูครับว่า Serial ของเราเป็นอะไร (System Setting >> Console Setting >> System info)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    0
    พี่ครับช่วยบอกผมหน่อย ผมไปที่ร้านเครื่องเกมส์มาเค้าบอกว่าทำไม่ผ่าน key drive หายให้ร้าน nadzproject พอดีผมบอกว่าจะเอาไปให้ร้านพี่joker ทำเค้าก้อบอกว่าทางร้านjoker เอาไปก้อทำไม่ผ่านหรอก เดี๋ยวเค้าจะส่งให้ที่สะพานเหล็กดูก่อนแต่ถ้าทำไม่ได้เครื่องก้อไม่สามารถเล่นได้อีก เพราะผมถามว่าเครื่องเล่นแผ่นแท้ได้ไหมเค้าบอกว่าเล่นไม่ได้เลย เอาไว้ดูหนังได้อย่างเดียว พี่บอกผมหน่อยว่าเครื่องผมไม่สามารถแ้ก้ไขได้ใช้ไหมครับ ถ้าผมเอาไปให้พี่ทำจะกลับมาเล่นก๊อปได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    เหตุการณ์แบบนี้เป็นปัญหาของร้านที่เอาไปซ่อมครับ เพราะหากก่อนหน้านี้เครื่องเรายังสามารถอ่านแผ่นเกมได้อยู่ แสดงว่า Key ก็ยังอยู่ที่ในตัวเครื่อง การทำ Key หายเป็นความรับผิดชอบของร้านค้าครับ ไม่ใช่ให้ลูกค้า,เจ้าของเครื่องรับผิดชอบ ความผิดพลาดเกิดจากขั้นตอนการทำครับ ความจริงแล้วหากร้านค้าที่เราส่งเครื่องไปมีความรู้และมีอุปกรณ์เพียงพอ ควรจะทำการดึง key ของลูกค้าไปเก็บไว้ก่อน เพื่อป้องกันความผิดพลาดที่จะเกิดขึ้น หากไม่ทำการเก็บ Key ไว้ แล้วยังดึงดันหรือฝืนจะ Flash Drive อีก จะทำให้ Key ที่อยู่ใน Drive ถูกลบออกไป หากเป็นถึงขั้นตอนนี้ ก็เป็นการยากที่จะแก้ไขแล้วครับ

วิธีการแก้ไขทางสุดท้ายหากไม่สามารถดึง Key ได้และไม่มี backup เก็บไว้ คือการดึง Key จากตัวเครื่องโดยตรงครับ แต่การทำแบบนี้ได้จำเป็นต้อง Dump nand ของเครื่องออกมาก่อนแล้วทำการ Write Software เข้าไปจัดการดัง Key ออกมา แต่การทำแบบนี้ได้จำเป็นต้องมีเครื่องมือและ Software ที่เหมาะสมครับ ตอนนี้ที่ร้านของเรากำลังสั่งซื้ออุปกรณ์ตัวที่ว่าอยู่ คาดว่าไม่น่าจะเกิด 3 อาทิตย์คงได้อุปกรณ์ดังกล่าวมา ไม่ใช่น้องคนเดียวครับที่มีปัญหาที่เกิดจากความหล่ะหลวมของร้านค้า ที่ไม่เก็บ Key ไว้ ยังมีลูกค้าเราอีกหลายครก็เป็นอย่างเดียวกัน และกำลังรออุปกรณ์ที่ว่านี้อยู่ เมื่อไรที่ของเข้ามาแล้วจะแจ้งที่เวปไซท์ของเราให้เอาเครื่องเข้ามาครับ รับประกันว่าสามารถดึง Key Key ออกมาได้แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากครับพี่

พี่ jokerครับผมเอาเครื่องไปให้ที่ร้านพี่ได้เลยไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    147
    ของผมเป็น iXtreme LT+1.9 Dashboard 13146 อะครับ ถ้าไม่อัพเป็น iXtreme LT+1.91 ก็ไม่เป็นไรใช่มั๊ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    ยกเครื่องเข้ามาได้เลยครับ

หากเครื่องของเราเป็น Xbox Slim รุ่นอ้วน สามารถ Update Dashboard ให้เป็น Dash 13599 ได้เลยโดยไม่มีผลกระทบครับ แนะนำให้ Download ไฟล์จาก Link นี้ และนำไปใส่ไว้ใน USB drive เพื่อ Update ครับ อย่า Update จาหแผ่นเกมเพราะเราไม่รู้ว่าในแผ่นที่เราซื้อมานั้นมีไฟล์ครบหรือไม่ ให้ Download ไฟล์จาก Internet แล้วไป Update เองจะดีกว่า

ผมเป็น xbox ธรรมดา รุ่น อ้วนขาว

กล่าวขอบคุณ
    0
    วิธีการแก้ไขทางสุดท้ายหากไม่สามารถดึง Key ได้และไม่มี backup เก็บไว้ คือการดึง Key จากตัวเครื่องโดยตรงครับ แต่การทำแบบนี้ได้จำเป็นต้อง Dump nand ของเครื่องออกมาก่อนแล้วทำการ Write Software เข้าไปจัดการดัง Key ออกมา แต่การทำแบบนี้ได้จำเป็นต้องมีเครื่องมือและ Software ที่เหมาะสมครับ ตอนนี้ที่ร้านของเรากำลังสั่งซื้ออุปกรณ์ตัวที่ว่าอยู่ คาดว่าไม่น่าจะเกิด 3 อาทิตย์คงได้อุปกรณ์ดังกล่าวมา ไม่ใช่น้องคนเดียวครับที่มีปัญหาที่เกิดจากความหล่ะหลวมของร้านค้า ที่ไม่เก็บ Key ไว้ ยังมีลูกค้าเราอีกหลายครก็เป็นอย่างเดียวกัน และกำลังรออุปกรณ์ที่ว่านี้อยู่ เมื่อไรที่ของเข้ามาแล้วจะแจ้งที่เวปไซท์ของเราให้เอาเครื่องเข้ามาครับ รับประกันว่าสามารถดึง Key Key ออกมาได้แน่นอน

พี่่joker สามารถดึง key drive ที่หายได้แล้วใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ champ.chin อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับพี่

พี่ jokerครับผมเอาเครื่องไปให้ที่ร้านพี่ได้เลยไหมครับ
    ยกเครื่องเข้ามาได้เลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BOOXIII อ่านกระทู้
    ของผมเป็น iXtreme LT+1.9 Dashboard 13146 อะครับ ถ้าไม่อัพเป็น iXtreme LT+1.91 ก็ไม่เป็นไรใช่มั๊ยครับ
    หากเครื่องของเราเป็น Xbox Slim รุ่นอ้วน สามารถ Update Dashboard ให้เป็น Dash 13599 ได้เลยโดยไม่มีผลกระทบครับ แนะนำให้ Download ไฟล์จาก Link นี้ และนำไปใส่ไว้ใน USB drive เพื่อ Update ครับ อย่า Update จาหแผ่นเกมเพราะเราไม่รู้ว่าในแผ่นที่เราซื้อมานั้นมีไฟล์ครบหรือไม่ ให้ Download ไฟล์จาก Internet แล้วไป Update เองจะดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    147
    ผมรุ้นอ้วนขาวนะครับ+

กล่าวขอบคุณ
    0

อัปมาแล้ว

ที่ร้านพี่ต้อนรับดีมากครับทำกันเห็นๆลองกันจริงๆแล้วว่างๆผมเอาน้ำส้มดีโด้ไปขายร้านพี่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พอดีพึ่งเอาเครื่องออกมาเล่นใหม่หลังจากไม่ได้เล่นเสียนาน (เพราะ Batman arkham city ล่อตาล่อใจ)
    เลยไปซื้อแผ่น copy มาเล่น แล้วแผ่นมันบอกให้ update ผมก็เลย update โดยโหลดไฟล์จากเวปมันข้า usb เพื่ออัพเดท ได้เป็นเป็น รหัส 13xxx ทำให้พบว่าไม่สามารถเล่นแผ่น copy ใดๆ ได้เลย
    แบบนี้ร้านพี่แก้ไขได้มั้ยครับ หรือเครื่องผมต้องเล่นแต่แผ่นแท้แล้วเท่านั้น ตอบทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dorayaya : 23rd October 2011 เมื่อ 13:46

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ birdsid2 อ่านกระทู้
    ที่ร้านพี่ต้อนรับดีมากครับทำกันเห็นๆลองกันจริงๆแล้วว่างๆผมเอาน้ำส้มดีโด้ไปขายร้านพี่นะครับ
    แหม๋.. นึกว่าใคร อย่าโดดงานมาแถวนี้บ่อยนักก็แล้วกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dorayaya อ่านกระทู้
    พอดีพึ่งเอาเครื่องออกมาเล่นใหม่หลังจากไม่ได้เล่นเสียนาน (เพราะ Batman arkham city ล่อตาล่อใจ)
    เลยไปซื้อแผ่น copy มาเล่น แล้วแผ่นมันบอกให้ update ผมก็เลย update โดยโหลดไฟล์จากเวปมันข้า usb เพื่ออัพเดท ได้เป็นเป็น รหัส 13xxx ทำให้พบว่าไม่สามารถเล่นแผ่น copy ใดๆ ได้เลย
    แบบนี้ร้านพี่แก้ไขได้มั้ยครับ หรือเครื่องผมต้องเล่นแต่แผ่นแท้แล้วเท่านั้น ตอบทีครับ
    สามารถทำกลับมาให้เล่น Copy ได้ครับ ลองดูรายละเอียดจากกระทู้นี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=594

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    สวัสดีครับ พอดีผมเผลอไปอัพ firmware เป็น รหัส 13xxx ทำให้พบว่าไม่สามารถเล่นแผ่น copy ใดๆ ได้เลย แล้วกะว่าจะดึงคีย์ออกตอนที่ทำตอนนั้น เผลอไปกดลบคีย์ออก แล้วยังไม่ได้เก็บคีย์ ตอนนี้เครื่องติด E64 ร้านที่เคยซื้อไม่ได้เก็บคีย์ไว้แล้วด้วย ถอดไดรฟ์ออก ไฟจะกระพริบสีเขียว แต่ถ้าใส่ ไดรฟ์ dvd เครื่องติด e64 ไฟเขียวกระพริบและมีไฟแดง 1 ดวง ของผมรุ่นอ้วน
    แบบนี้ร้านพี่แก้ไขได้มั้ยครับ หรือเครื่องผมต้องเป็นเครื่องเอาไว้โชว์ ตอบทีครับ :-)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dany : 3rd November 2011 เมื่อ 20:07

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dany อ่านกระทู้
    สวัสดีครับ พอดีผมเผลอไปอัพ firmware เป็น รหัส 13xxx ทำให้พบว่าไม่สามารถเล่นแผ่น copy ใดๆ ได้เลย แล้วกะว่าจะดึงคีย์ออกตอนที่ทำตอนนั้น เผลอไปกดลบคีย์ออก แล้วยังไม่ได้เก็บคีย์ ตอนนี้เครื่องติด E64 ร้านที่เคยซื้อไม่ได้เก็บคีย์ไว้แล้วด้วย ถอดไดรฟ์ออก ไฟจะกระพริบสีเขียว แต่ถ้าใส่ ไดรฟ์ dvd เครื่องติด e64 ไฟเขียวกระพริบและมีไฟแดง 1 ดวง ของผมรุ่นอ้วน
    แบบนี้ร้านพี่แก้ไขได้มั้ยครับ หรือเครื่องผมต้องเป็นเครื่องเอาไว้โชว์ ตอบทีครับ :-)
    ของผมก็เป็นแบบนี้ครับ รบกวนตอบให้ที เพราะโทรไปที่ร้าน คุยไม่ค่อยรู้เรื่อง เหมือนไม่ค่อยอยากคุย สรุปอาการกับค่าใช้จ่ายทั้งหมดให้ด้วยครับ ผมอยู่ต่างจังหวัด ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    เครื่องผมเอาไปแปลงมาอะครับแล้วตอนนั้น ผมซื้อ batman arkham city มาแล้วเผลออัพเดทไป ปรากฎ ว่ามันเล่นเกมใหม่ไม่ได้เลยครับ เล่นได้เฉพาะเกมเก่าๆ ออนไลน์กะเล่นไม่ได้ แต่ตอนนี้ผมเล่น res operation raccoon city ได้ ผมก้องงว่ามันเป็นที่แผ่น หรือเครื่อง เพราะ พวกอื่นเล่นไม่ได้หมด แต่ผมไม่ได้ที่ joker อะดิ ไปแปลงที่แฟชั่น ไอร้าน dragon olay อะเซง เอามาแก้ได้มั้ยครับ ผมอยากเล่นเกมใหม่มากๆอะ ตอนนี้
    -----

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dany อ่านกระทู้
    พอดีผมเผลอไปอัพ firmware เป็น รหัส 13xxx ทำให้พบว่าไม่สามารถเล่นแผ่น copy ใดๆ ได้เลย แล้วกะว่าจะดึงคีย์ออกตอนที่ทำตอนนั้น เผลอไปกดลบคีย์ออก แล้วยังไม่ได้เก็บคีย์ ตอนนี้เครื่องติด E64 ร้านที่เคยซื้อไม่ได้เก็บคีย์ไว้แล้วด้วย
    การจะแก้ปัญหานี้จะต้องทำการดึง Key จาก Mainboard ของเครื่องโดยตรงครับ ทางร้านมีค่าบริการในการดึง Key จาก Mainboard 1,500 บาทครับ ก่อนที่จะส่งมาที่ร้านของเรา ให้ตรวจสอบดูดีๆก่อนครับว่า เครื่องเคยเอาไป Update ที่ไหนมาก่อนหรือไม่ เพราะหากเคย ให้ไปติดต่อที่ร้านนั้นก่อนครับ เขาอาจจะมี Key ที่เคยเก็บอยู่ก็ได้ เนื่องจากการดึง Key จาก Mainboard โดยตรงนั้นมีวิธีการยุ่งยากและหลายขั้นตอนครับ อีกทั้งต้องใช้เครื่องมือพิเศษในการทำด้วย หากเรามี Key อยู่แล้วจะช่วยให้การแก้ไขส่วนนี้ ทำได้ง่ายขึ้นครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bondevil อ่านกระทู้
    ของผมก็เป็นแบบนี้ครับ รบกวนตอบให้ที เพราะโทรไปที่ร้าน คุยไม่ค่อยรู้เรื่อง เหมือนไม่ค่อยอยากคุย สรุปอาการกับค่าใช้จ่ายทั้งหมดให้ด้วยครับ ผมอยู่ต่างจังหวัด ขอบคุณมากครับ
    การให้คำแนะนำทางโทรศัพท์เพื่อแก้ปัญหาเครื่อง Xbox360 เจ้าของเครื่องจำเป็นต้องบอกข้อมูลทั้งหมดที่มีอยู่ให้กับร้านซ่อมได้ทราบครับ ร้านซ่อมจึงจะบอกได้ว่าเครื่องที่มีปัญหานั้น มีปัญหาเกิดจากอะไร ควรจะแก้ไขอย่างไร เพราะไม่สามารถทำการทดสอบเครื่องเกมนั้นโดยตรงได้ ทางร้านของเราไม่นั่งเทียนตอบ หรือตอบไปเพื่อขอไปทีครับ หากต้องการข้อเท็จจริงและปัญหาของเครื่องจริงๆ แนะนำให้อยู่ที่หน้าเครื่องของตนเองก่อน และทำตามขั้นตอนการตรวจสอบที่ทางร้านจะมีให้ทางโทรศัพท์ หากต้องการเพียงแค่ราคาค่าซ่อมโดยที่ไม่บอกอะไรให้กับทางร้านเลย ทางร้านไม่สามารถให้คำตอบเหล่านั้นได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goldeneye007 อ่านกระทู้
    เครื่องผมเอาไปแปลงมาอะครับแล้วตอนนั้น ผมซื้อ batman arkham city มาแล้วเผลออัพเดทไป ปรากฎ ว่ามันเล่นเกมใหม่ไม่ได้เลยครับ เล่นได้เฉพาะเกมเก่าๆ ออนไลน์กะเล่นไม่ได้ แต่ตอนนี้ผมเล่น res operation raccoon city ได้ ผมก้องงว่ามันเป็นที่แผ่น หรือเครื่อง เพราะ พวกอื่นเล่นไม่ได้หมด แต่ผมไม่ได้ที่ joker อะดิ ไปแปลงที่แฟชั่น ไอร้าน dragon olay อะเซง เอามาแก้ได้มั้ยครับ ผมอยากเล่นเกมใหม่มากๆอะ ตอนนี้
    สามารถแก้ไขได้ครับ Update เครื่องเป็น LT+3.0 ก็สามารถแก้ปัญหาเหล่านั้นได้แล้ว (ทำยังไง?)

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ของผมนี้ ถ้ามันขึ้นให้ update กดเลยได้เลยหรอคับหรือว่าอะไร
    -----

Tags for this Thread