ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    เจนดิก้า,,,..อินเดีย
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 283

Exclamation ความจริงของ "หนูน้อยหมวกแดง"

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว

คุณคงเคยได้ยินเรื่องราวของเด็กหญิงสวมชุดคลุมสีแดงผู้โชคร้าย
    ตามตำนานนั้นเล่าว่า เธอหิ้วตะกร้าใส่อาหารไปหาคุณยาย และแวะเก็บดอกไม้ที่ชายป่า
    เจอหมาป่าเจ้าเล่ห์หลอกถามกลางทาง เธอเปิดเผยจริงใจไร้เดียงสา หนูจะไปหาคุณยายค่ะ
    หมาป่าเจ้าเล่ห์วิ่งเร่ไปถึงก่อน ออดอ้อนเคาะประตู คุณยายหลงกลโดนหมาป่ากิน
    หมาป่าปลอมตัวนอนแทนคุณยาย
    เด็กหญิงโชคร้ายมาถึงบ้าน
    เจ้าหมาป่าเจ้าเล่ห์หลอกล่อเด็กหญิง กลืนกินลงท้องอีกหนึ่งคน
    นายพรานได้ยินเสียงอึงอล
    วิ่งมาช่วยฆ่าหมาป่า แหวกท้องพาคุณยายกับเด็กหญิงออกมา
    สมน้ำป่าเลว...

แต่คุณรู้ไหมล่ะว่านี่...คือนิทานหลอกเด็ก
    มันหลอกเด็กๆ มานานแสนนาน
    เด็กๆ อาจจะเกลียดหมาป่า อาจจะกลัวหมาป่า
    แต่เด็กๆ รู้ไหม? ความจริงมันไม่ได้เป็นอย่างนั้นเลย...
    เรามาฟังความจริงจากปากของมดน้อยที่เกาะอยู่บนตะกร้าอาหารของหนูน้อยหมวกแดงกันดีกว่า

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว

ในดินแดนอันห่างไกลจากความเป็นจริง
    เด็กหญิงชุดสีแดงเล่นขุดจิ้งหรีดอยู่ริมไร่ใกล้บ้าน
    เสียงคุณแม่ตะโกนเรียกอยู่ใกล้ๆ เด็กหญิงจึงเดินห่างออกไปให้ไกลอีก
    จับจิ้งหรีดมาได้หลายตัว เด็กหญิงเด็ดหัว เด็ดขา หัวเราะร่า เริงใจ
    กลับบ้านเอาเมื่อบ่ายคล้อย คุณแม่ตาละห้อยยิ้มให้
    ลูกจ๋า ช่วยแม่หน่อยเป็นไร เอากับข้าวไปให้คุณยายที่ปลายนา
    เด็กหญิงกระฟัดกระเฟียด หน้าเบ้ปากเบะไม่เข้าท่า
    คุณแม่รู้ทันมารยา ถ้าหนูไป กลับมาแม่จะให้รางวัล
    เด็กหญิงตาโตลุกวาว ยิ้มแยกฟันเขี้ยวขาวน่าหวั่น
    คุณแม่ถึงกับตัวสั่น ลูกจ๋ารีบไปรีบมา ระวังหมาป่าก็แล้วกัน
    เด็กหญิงหิ้วตะกร้าเริงร่า แกว่งซ้ายแกว่งขวาอาหารหก
    เดินเลาะเข้าพงเข้ารก นั่งถกกระโปรงเพลินใจ
    หมาป่าย่องมาแอบเห็น เด็กหญิงกำลังปลดทุกข์
    หมาป่าจึงคอยซ่อนซุก ไม่ให้เด็กหญิงตกใจ
    หมาป่ายืนรออยู่นาน
    เด็กน้อยอึจนสำราญ สูดกลิ่นชื่นบาน จึงก้าวออกจากพงไม้
    หมาป่ากล่าวคำทักทาย หนูน้อยแก้มใส จะว่าอะไรไหมหากขอเดินไปด้วยคน
    อ๋อ เจ้านี่หรือหมาป่า หนูอยากเห็นหน้ามาตั้งนาน แม่เคยเล่าขานอยู่หลายหน
    หมาป่ายิ้มเขิน เกาหัว แก้มแดง
    เด็กหญิงชุดแดงยื่นตะกร้าให้ ไปด้วยกันก็ได้ แต่ช่วยถือด้วย
    ระหว่างทาง เด็กหญิงชุดแดงพลันวางแผนชั่วร้าย
    เธอแสนระอาคุณยาย ต้องเอากับข้าวไปที่ที่ปลายนาทุกเย็น
    นี่ๆ คุณพี่หมาป่า ที่เขาว่ากินเด็กเป็นอาหารนั่นจริงไหม
    หมาป่าส่ายหน้าด้วยความเสียใจ
    ใครๆ ช่างให้ร้ายผม
    เด็กหญิงชุดแดงบีบมือเข้าใจ
    โถ ไม่เป็นไร ไม่เคยไม่เป็นไร เด็กไม่อร่อยหรอก
    นี่ๆ คุณพี่หมาป่า เคยลองชิมเนื้อคนแก่ไหม
    หมาป่าส่ายหน้าไม่เข้าใจ
    ผมไม่เคยอยากกินคน
    เด็กหญิงชุดแดงยิ้มยั่ว พี่หมาไม่ต้องกลัว คนแก่อร่อยกว่าใคร
    คนแก่เดียวดายที่บ้าน ท่านอยากอุทิศตัวเป็นอาหาร รออยู่นานไม่มีหมาป่าเข้าใจ
    หมาป่าจึงแจ้งประจักษ์ ไม่ยักรู้ ขอบคุณเด็กหญิงผู้ชี้ทางสว่างให้
    เด็กหญิงว่า มาเถิดมา ไม่เป็นไร ไปเถิดไป ไปบ้านไร่ที่ปลายนา
    เมื่อไปถึงยังบ้านไร่ของคุณยาย อาหารก็หกกระจายหมดตะกร้า
    เด็กหญิงนั่งมองหมาป่า ค่อยกลืนกินคุณยายลงทั้งตัว
    หมาป่าว่า ไม่อร่อยเท่าไหร่ เนื้อคุณยายเหนียวนัก ไม่ยักเหมือนที่เด็กหญิงเล่า
    เด็กหญิงยิ้มมีเลศนัย
    หมาป่าเริ่มหายใจอึดอัด กระดูกคุณยายขวางขัด อยู่ในทางเดินหายใจ
    เด็กหญิงหัวเราะร่าเริงใจ ตาลุกวาว ยิ้มแยกเขี้ยวฟันขาว น่าหวั่น
    หมาป่าเริ่มนอนตัวสั่น
    เด็กหญิงเฉลยพลัน เนื้อที่อร่อยที่สุดนั้น คือเนื้อแกไง
    หมาป่าหายใจไม่ออก บวกความระกำช้ำชอก จึงเสียใจจุกอกตาย
    เด็กหญิงกินหมาป่าไม่เหลือซาก เลือดเลอะหน้าเลอะปาก
    กลับถึงบ้านคุณแม่เห็นจึงตกใจ
    เด็กหญิงแกล้งตัวสั่นเทา แล้วจึงเริ่มเล่า..นิทานหลอกผู้ใหญ่...

กาลครั้งหนึ่ง เมื่อเย็นนี้

หนูหิ้วตะกร้าใส่อาหารไปหาคุณยาย และแวะเก็บดอกไม้ที่ชายป่า
    เจอหมาป่าเจ้าเล่ห์หลอกถามกลางทาง หนูเปิดเผยจริงใจไร้เดียงสา หนูจะไปหาคุณยายค่ะ
    หมาป่าเจ้าเล่ห์วิ่งเร่ไปถึงก่อน ออดอ้อนเคาะประตู คุณยายหลงกลโดนหมาป่ากิน
    หมาป่าปลอมตัวนอนแทนคุณยาย
    หนูช่างโชคร้ายมาถึงบ้าน
    เจ้าหมาป่าเจ้าเล่ห์หลอกล่อหนู กลืนกินลงท้องอีกหนึ่งคน
    นายพรานได้ยินเสียงอึงอล
    วิ่งมาช่วยฆ่าหมาป่า แหวกท้องพาคุณยายกับหนูออกมา
    แต่คุณยายเตลิดเข้าป่าหายไป

เรื่องจริงเป็นเช่นนี้แหละครับ
    เป็นอย่างไรล่ะ ความร้ายกาจของหนูน้อยหมวกแดง ^^

อ้างอิง : http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1703198
    "น้ำแข็ง แม้ละลายไปแล้ว แต่น้ำก็ยังเย็นอยู่"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    75/3 m. 6 Lop Buri Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมตาสว่างแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    Blog Entries
    2
    ใครคิดล่ะนั้น .... 555+ ยกนิ้วให้เลย

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    นี่หรือความจริง หนูน้อยหมวกแดงช่างโหดเหลือเกิน 555+

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เหอๆ ไม่น่าอ่ะ โหดมาก
    เพลงดาบล่องนภา

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    มีงี้ด้วย พึ่งรู้นะเนี่ย โถ่ 555+

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    เจริญเถอะ ความจริงเปิดเผย -*-

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    คุณยายวิ่งเข้าป่า

เจนดิก้า,,,..อินเดีย
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    จริงๆ แล้ว นิทานของ กริมหลายๆเรื่องมาจากนิทานพื้นบ้านของแต่ละเมืองในอังกิด และแถบยุโรบ

ซึ้งความจริงแล้วมัน โหดร้ายทารุณ แล้วแทบจะไม่มีสักเรื่องที่จบลงดีๆ
    เท่าที่ผมอ่านๆมา (และไปขุดคุ้ยหนังสือเก่าๆมาอ่าน) จึงทำให้ผมรู้ว่า

ซินเดอร์เรล่า - แม่เลี้ยงตัดส้นเท้าลูกตัวเองเพื่อที่จะได้ยัดเข้ารองเท้าแก้วได้ แล้วพูดกับลูกหน้าเรียบๆว่า "พอเป็นเจ้าหญิงเจ้าก็ไม่จำเป็นต้องใช้เท้า" เจ้าชายเกือบจะหลงกล แต่มีนกพิราบ(ใจดี๊ดี ตาดีด้วย) บอกว่า ให้สังเกตุเลือดดีๆว่ามาจากหนใด เจ้าชายจึงได้พบกับซินเดอร์เรล่า แล้วนกพิราบก็จิกลูกตาของสองแม่ลูกที่เลี้ยงนางซินมา จนตาบอดกลายเป็นขอทานไปในที่สุด
    สโนว์ไวท์ - แม่เลี้ยงอิฉฉาสโนว์ไวท์จึงให้นายพรานไปฆ่าสโนว์ไวท์และให้เอาเครื่องในทั้งหมดพร้อมเลือดหนึ่งขวดกลับมา แต่สโนว์ไวท์รู้จึงมีอะไรกับนายพรานเพื่อขอให้ไม่ฆ่าตัวเอง แล้วนายพรานก็เลยไปฆ่าเก้งแล้วนำไปให้แม่เลี้ยง แม่เลี้ยงก็กินเครื่องในนั้นแบบสดๆเพราะเชื่อว่าจะทำให้ตัวเองสาวยิ่งขึ้น แล้วนางซินเลยเข้าไปในป่าล้วเจอคนแคระ(คาดว่าน่าจะเป็นคนจีนเพราะคนจีนมีขนาดตัวเล็กกว่าคนรัสเซียสมัยนั้นมาก และคนจีนก็อยู่กันเป็นครอบครัวใหญ่) สโนว์ไวท์จึงอยู่กับครอบครัวนั้น (และแน่นอนด้วยความสวยของสว์ไวท์จึงทำให้สโนว์ไวท์ปรนเปรอ คนแคระทุกๆคนเป็นอย่างดี) และแล้วแม่ลี้ยงใจร้ายรู้เข้าจึงได้หลอกหญิงแก่ให้นำแอปเปิ้ลพิษไปให้สโนว์ไวท์กิน จนทำให้สโนว์ไวท์ถึงแก่ความตาย สร้างความเสียใจให้คนแคระอย่างมากจึงได้บุกเข้าไปฉีกร่างแม่เลี้ยงใจร้ายของสโนว์ไวท์เป็นชิ้นๆ จบแบบที่สอง ได้มีเจ้าชายรูปงามมาพบสนว์ไวท์ที่ถูกแอปเปิ้ลพิษและได้รักษาสโนว์ไวท์ด้วยยาสมุนไพรพิเศษจนทำให้สโนว์ไวท์ฟื้น และแต่งงานอยุกันอย่างมีความสุข แต่ด้วยความแค้นของสโนว์ไวท์จึงสั่งให้จับตัวแม่เลี้ยงของเธอมาแล้วสวมรองเท้าเหล็กหลอมร้อนๆ เต้นระบำเปลือยต่อหน้าู้คนจนถึงแก่ความตาย
    เจ้าหญิงนิทรา - พ่อของเจ้าหญิงนิทราได้หลงไหลในความงามของนางจึงตอกตะปูเข้าที่นิ้วทำให้นางสลบ และ ร่วมประเวณีกับนางตลอด2ปี จนทำให้นางมีลูกสองคน และวันหนึ่งลูกของนางอยากกินนมแล้วดูดผิดไปดูดที่นิ้วนางจนทำให้เศษตะปูหลุด และทำให้นางตื่นจากนิทราพร้อมความสงสัยว่า เด็กนี่ใคร?

เป็นไงละครับ ความจริงของนิทานก่อนนอนแสนน่ารักของเด็กๆ แท้จริงแล้วมันไม่ได้เริศหรูอย่างที่เป็นหรอกครับ
    "น้ำแข็ง แม้ละลายไปแล้ว แต่น้ำก็ยังเย็นอยู่"

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ข้างบนโครตโหดอะครับ

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    โหดจะ! ข้างบน นะ โหดมากๆ
    SUPERMAN

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    Hardcore มากๆ ชอบครับผมชอบ โหดแบบนี้สะใจชาว Rock มาก

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จำได้ว่าเคยไปหาอ่านของเว็บนอกอยู่เหมือนกัน พวกต้นฉบับการ์ตูนของ Disney ทั้งหลายแหล่

เนื้อเรื่องโหด มว๊าก มวาก แต่ผมชอบแบบนั้นมากกว่าอ่ะ : P

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    55555 ใครแต่ง เอา Like ไปเลย

เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    นี่มันอลิสแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    กำเรปที่ 9 ทำไมนางซินไปพบคนแคระได้...

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    โหดสุดๆครับ....พี่น้อง...

inside darkness
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ไมหนูน้อยหมวกแดง โหดจังง่ะล่อหมาป่าไปกินยายตัวเอง

https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ตาสว่างเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    2
    โอ้วววว.....โหดดีแท้.....แต่คนรัฐเชียจิงๆพวกเค้าก็แต่งยังนี้แหละครับ ขนาดเกมยังโหดเลย

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ชอบต้นฉบับจัง เนื้อเรื่องเข้มข้น
    อยากดูเป็นภาพยนตร์ Full HD แล้วสิ 555

กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    สโนว์ไวท์ โหดมากมาย

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    อ๋อบรรลุความจริงแล้ว

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    เรื่องจริงโหดมากมาย ผู้ใหญนี่ชั่งหลอกเด็กจริงๆ

ดุ๊กดิ๊ก
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,283
    2
    หืมเด็กที่ไหนจะไปกินหมาป่าได้คนยังต้องพกปืนไว้ยิหมาป่าเลย