ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554

Arrow สูตรฟิสิกต์เรื่องคลื่น ผมถูกมะ*-*

เพิ่งเรียน เรื่องคลื่น อาจารย์ยังไม่สอน เรียนพิเศษไม่ได้เรียนเลย นั่งสรุปสูตรเอง 1 ตอน = = ก็เยอะจนปวดหัวละนั้น

อยากได้เกรด 3.7+ ต้องทน

ปล.วันหลังเอามา 80 สูตร- -

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,162
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ลายมือป.1มากพีทคุง
    ลายเซ็นนี้สีส้มจริงๆนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เห็นด้วยจากใจจริงเลยว่าลายมือป.1มากๆ
    แต่ถ้านี่ป.1 ผมคงอ.1สินะ 5555555555

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    คุณพีชนี่น่าสนใจแล้วซิ ^^

อยากเห็นรูป อยากรู้จัก และ อยากรู้ประวัติจริงๆ

อันนี้ ผมไม่เคยเรียนเลย หรือว่า ผมไม่สนใจเรียนเอง

หรือ มาตรฐาน รร ผม ไม่ถึง? หรือ ผมมันเก่าแล้ว เด็กใหม่เขาเรียนเรื่องนี้ด้วยหรอ

ลืมไปถามไป วิชาอะไรอะึีครับ คุณพีช? (ผมเรียน ไทย-สังคมอ่ะ ไ่ม่เคยเจอ) ^^
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เข้ามาตกใจ Lamda ^___^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    เห็นแล้วปวดหัวดีแฮะแต่ก็น่ะอีกปีเดียวก็จะได้ลาจากมันแล้วอย่าได้ถามว่าถูกไหมเพราะทุกครั้งลอกหมดเห็นตัวเลขก็ง่วงแล้ว lol

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ถ้าเอาสมการ ง่ายๆ ก็ถูกครับ แต่สมการคลื่นจริงๆ ควรจะเป็นสมการ Nonlinear ไม่ใช่ สมการ Linear แบบนี้ครับ
    การคิดผลกับโครงสร้าง จะคิด เป็น P-delta จำลองการแกว่งทุกจุด แล้วเอาค่ามากสุดมาคิด ผลกับโครงสร้าง ฉะนั้นควรจะเพิ่ม
    ขอบเขตการแกว่งให้สมการ ซึ่งก็คือ การ อินดิเกรต นั่นเอง แต่สมการหลักๆ ก็เป็นตามที่คุณบอก แหละครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เท่าที่ผมจำได้ v=fแลมด้า โอเมก้า= v/r และ 2ไพล์/T นะครับไม่ใช่ t โอเมก้า= T/แลมด้า ก็กลับกันครับ เป็น แลมด้า/T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kellidev : 3rd November 2011 เมื่อ 08:17

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ตัวโอเมก้ากับตัวแอลฟา ยังผิดเน้อ เพราะเขียนไม่ดี มันกลายไปเป็นแบบอื่นได้ a นี่กลายไปเป็นความเร่งเชิงเส้นเลย

ปล. ตอนม.ปลาย ฟิสิกส์ 3.5 - 4 ปี1 "D"

กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    1
    เรียนแล้วแต่จำไม่ได้เลย ทำได้ไงอะ 

กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    เห็นแล้วปวดหัวเลย
    I LOVE THE KING OF THAILAND

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jetn_oil อ่านกระทู้
    ถ้าเอาสมการ ง่ายๆ ก็ถูกครับ แต่สมการคลื่นจริงๆ ควรจะเป็นสมการ Nonlinear ไม่ใช่ สมการ Linear แบบนี้ครับ
    การคิดผลกับโครงสร้าง จะคิด เป็น P-delta จำลองการแกว่งทุกจุด แล้วเอาค่ามากสุดมาคิด ผลกับโครงสร้าง ฉะนั้นควรจะเพิ่ม
    ขอบเขตการแกว่งให้สมการ ซึ่งก็คือ การ อินดิเกรต นั่นเอง แต่สมการหลักๆ ก็เป็นตามที่คุณบอก แหละครับ
    ตอนนี้ของเขาน่าจะระดับ ม ปลาย คงยังไม่ขนาดเอา Nonlinear มาใช้หรอกนะครับ คงจะยากเกินไป - - ยกเว้นว่าจะไปแข่งระดับ สอวน. น่ะครับ

-------------------------------------------

สูตรพวกฟิสิกส์น่ะครับ ส่วนใหญ่อยสกรู้ว่ามันถูกหรือเปล่า มันพิสูจน์ได้จากสูตรพื้นฐาน เพราะ สูตรที่เห็นๆมามันมาจากสูตรพื้นฐานทั้งนั้น แบบว่าจำได้ไม่กี่ตัวก็สามารถแตกเป็นหลายๆสูตรได้น่ะนะ ส่วนความหมายตัวแปร ไม่ต้องเอาของวิชาอื่นมาก็ได้นะ เพราะว่า ตัวแปรบางตัวนำมาใช้หลายความหมายมาก ให้เรารู้ก็พอแล้วล่ะว่า ในสูตรนี้มันคืออะไร เช่นตัว phi เป็นเซตว่าง ไม่เกี่ยวเลยน่ะนะ (อย่างของผมเป็นมุมของ แรงดัน ได้ด้วยนะเออ - -) ตัว a ไหงเป็นความเร่งเชิงมุมล่ะนั่น - -
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

กล่าวขอบคุณ
    15
    ลายมือไม่ได้ ป.1 หรอก ที่เห็นนั้นเม้าปากกา
    ถ้าสวยและขยัน ลายมือเทพ แต่ถ้าขี้เกียจสุดๆ ไก่เอาขนเขีย - - แบบที่เห็น

ผมคงจะปวดหัว= = กับวันละสูตรละ

a ผมเขียนเป็นแอลฟาอะ *-* ความเร่งเชิงมุมซิ
    รู้สึกผมจะเขียนสลับกัน orz

ผม ม.5เองนะ = = จะไปเรียนอะไร ขนาดนั้น แค่นี้ยังแทบไม่รอด

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เก็บเกี่ยวไว้ครับ ผมกำลังได้เรียน สู้ๆๆครับ ละมาติวให้ผมมั่ง
    พัชรศรี ปิ่นประยูร

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    มันคืออะไร?

เด็กศิลป์-คำนวณอย่างผมไม่เข้าใจ = =

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    มันเกี่ยวกับคลื่นตรงไหนอะ การเคลื่อนที่แบบต่างๆชัดๆ มีคลื่นไม่กี่สูตรเอง ฟิสิกส์ม.5ง่ายครับ(ถ้าตั้งใจเรียน) ฟิสิกส์ม.6นี่สิ ถ้าครูดีคุณจะรู้เรื่อง ครูที่สอนฟิสิกส์ม.6ห้องผมจบจากจุฬา ต่อให้โคตรตั้งใจเรียนยังไม่รู้เรื่อง เพราะสอนเองรู้

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ไม่ทันแล้ว ท่วมแล้ว

Amen :'(

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    เดี๋ยวจะมี คลื่นกล คลื่นเสียง คลื่นแสง เตรียมตัวตายได้ครับ 555

ว่าแต่เรียนเรื่องไฟฟ้ายังครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    - -โยนก้อนหินลงน้ำ เนี่ยนะไม่ใช่คลื่น = =
    แลมด้า แลมโด Phase แอมฟลิจูด โอ้ยปวดหัว

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arm_963 อ่านกระทู้
    ตัวโอเมก้ากับตัวแอลฟา ยังผิดเน้อ เพราะเขียนไม่ดี มันกลายไปเป็นแบบอื่นได้ a นี่กลายไปเป็นความเร่งเชิงเส้นเลย

ปล. ตอนม.ปลาย ฟิสิกส์ 3.5 - 4 ปี1 "D"
    โหนาย โคตรเจ๋ง ฟิสิกส์ 3.5 กะ 4 นั้นถ้าไป รร. เราดังเลยนะนั้น
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfrest อ่านกระทู้
    มันเกี่ยวกับคลื่นตรงไหนอะ การเคลื่อนที่แบบต่างๆชัดๆ มีคลื่นไม่กี่สูตรเอง ฟิสิกส์ม.5ง่ายครับ(ถ้าตั้งใจเรียน) ฟิสิกส์ม.6นี่สิ ถ้าครูดีคุณจะรู้เรื่อง ครูที่สอนฟิสิกส์ม.6ห้องผมจบจากจุฬา ต่อให้โคตรตั้งใจเรียนยังไม่รู้เรื่อง เพราะสอนเองรู้
    มันก็เกี่ยวกับคลื่นนะครับ หลายๆสูตรมันเกียวกับการเคลื่อนที่แบบ Simple Harmonic

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    ลายมือไม่ได้ ป.1 หรอก ที่เห็นนั้นเม้าปากกา
    ถ้าสวยและขยัน ลายมือเทพ แต่ถ้าขี้เกียจสุดๆ ไก่เอาขนเขีย - - แบบที่เห็น

ผมคงจะปวดหัว= = กับวันละสูตรละ

a ผมเขียนเป็นแอลฟาอะ *-* ความเร่งเชิงมุมซิ
    รู้สึกผมจะเขียนสลับกัน orz

ผม ม.5เองนะ = = จะไปเรียนอะไร ขนาดนั้น แค่นี้ยังแทบไม่รอด
    เอ่อ ม.5 ของผมเรียนคลื่น เสียงแล้วนะครับ หลักสูตรไม่ตรงกันและ 55 +
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingmes อ่านกระทู้
    เอ่อ ม.5 ของผมเรียนคลื่น เสียงแล้วนะครับ หลักสูตรไม่ตรงกันและ 55 +
    ใช่ๆ เทอมแรกเรียนคลื่น เทอมสองเรียนไฟฟ้า

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ทำไมผมไม่เคยเรียนล่ะเนี่ย (หรือเขาเรียนกันแล้วเราหลับหว่า )

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมว่ามันเป็นสูตรของการเคลื่อนที่วงกลมกะพวกซิมเปลิลฮามอนิกมากกว่านะ