ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953

[Talk&Guide]Modern Warfare 2 Multiplayer

ความสามารถของ Perk ต่างๆ by Nami|sanchez

Marathon | Marathon Pro

แบบธรรมดา : ทำให้วิ่งได้ตลอด
    แบบโปร : ข้ามสิ่งกีดขวางได้เร็วขึ้น

Sleight of Hand | Sleight of Hand Pro

แบบธรรมดา : เปลี่ยนกระสุนได้ไวขึ้น
    แบบโปร : เพิ่มความเร็วในการเล็งปืน

Scavenger | Scavenger Pro

แบบธรรมดา : เก็บกระสุนและระเบิดจากศพ (กระเป๋าสีฟ้า)
    แบบโปร : เพิ่มแม็กปืน 2 เท่า [ธรรมดา 90 คูณ 2 = 180]

Bling | Bling Pro

แบบธรรมดา : ใส่อุปกรณ์ติดปืนหลักได้ 2 อย่าง
    แบบโปร : ใส่อุปกรณ์ติดปืนสำรองได้ 2 อย่าง

One Man Army | One Man Army Pro

แบบธรรมดา : เปลี่่ยน Class ปืนได้ระหว่างเล่นเกม
    แบบโปร : เพิ่มความเร็วในการเปลี่ยน Class ระหว่างเล่นเกม

**หมายเหตุ**
    Perk นี้จะทับแทนที่ อาวุธสำรอง

Perk 2

Stopping Power | Stopping Power Pro

แบบธรรมดา : เพิ่มความแรงของปืน
    แบบโปร : เพิ่มความแรงของปืนเวลายิงพวกอากาศยานต่างๆ

Lightweight | Lightweight Pro

แบบธรรมดา : วิ่งเร็วขึ้น
    แบบโปร : เพิ่มความเร็วในการเล็ง เมื่อกำลังวิ่งเร็วขึ้น

Hardline | Hardline Pro

แบบธรรมดา : ลดการฆ่า Kill Steak 1 Kill [ปกติ Nuke 25 Kill ถ้าใส่อันนี้ Nuke แค่ 24 Kill]
    แบบโปร : ลดการฆ่า Death Steak 1 Kill [ปกติ Paint Killer 3 Kill ใส่อันนี้ Paint killer 2 Kill]

Cold-Blooded | Cold-Blooded Pro

แบบธรรมดา : UAV จะไม่เห็น,กล้อง Thermal จับไม่ได้,เครื่องบินยิงเราไม่ได้
    แบบโปร : ศัตรูไม่เห็น Tag Name เรา

Danger Close | Danger Close Pro

แบบธรรมดา : เพิ่มความแรงของระเบิด
    แบบโปร : เพิ่มความแรงของเครื่องบินทิ้งระเบิดต่างๆ

Perk 3

Commando | Commando Pro

แบบธรรมดา : เพิ่มความไกลในการใช้ีมีด
    แบบโปร : ตกจากที่สูงไม่เป็นอะไร

Steady Aim | Steady Aim Pro

แบบธรรมดา : เพิ่มความแม่นในยำ เมื่อไม่เล็งปืน
    แบบโปร : กลั้นหายใจเมื่อใช้ปืนสไนเปอร์ได้นานขึ้น

Scrambler | Scrambler Pro

แบบธรรมดา : ทำให้เรดาห์ของศัตรูพล่ามัว
    แบบโปร : เหยีบ Claymore จะระเบิดช้ากว่ากว่าปกติ

Ninja | Ninja Pro

แบบธรรมดา : อุปกรณ์ HB Senser ตรวจจับไม่ได้
    แบบโปร : เดิน-วิ่งไม่มีเสียงฝีเท้า

SitRep | SitRep Pro

แบบธรรมดา : เห็นระเบิดของศัตรูผ่านกำแพง (สีแดงกระพิบ)
    แบบโปร : ได้ยินเสียงฝีเท้าศัตรูดังขึ้น

Last Stand | Last Stand Pro

แบบธรรมดา : เมื่อใกล้ตายเราสามารถ ใช้ปืน M9 ฆ่าศัตรูได้ แค่ 10 วินาที
    แบบโปร : สามารถใช้ระเบิดได้เมื่อใกล้ตาย
    Kill Steak แปลไทย by p3t
    Kill Streak
    โบนัสที่ได้จากการฆ่าฝ่ายตรงข้ามได้ตามจำนวนที่กำหนดไว้โดยที่ไม่ตายก่อน (เหมือนการทำคอมโบ)

3 คน

UAV
    เรียก UAV มาสอดแนมจะทำให้เห็นตำแหน่งฝ่ายตรงข้าม(จุดแดง)บนแผนที่ โดนยิงร่วงได้นะคับ

4 คน

Counter-UAV
    รบกวนเรดาห์ จะทำให้ฝ่ายตรงข้ามไม่เห็นแผนที่ระยะหนึ่ง

Care Package
    อัน นี้จะได้ของแบบสุ่มคับ อาจจะเป็น kill streak (ยกเว้น Nuke) หรือกระสุนปืน เมื่อได้แล้วจะต้องปาพลุไฟสีแดง (ใช้เหมือนปาระเบิด) แล้วจะมีเครื่องบินหย่อนลงมาทางอากาศต้องตามไปเก็บอีกทีและเป็นใครก็เก็บได้ แม้แต่ฝ่ายศัตรู

5 คน

Sentry Gun
    ปืน กลอัตโนมัติคับ วางแล้วมันจะส่ายไปมาเจอศัตรูจะยิงเองออโต้ แต่ยิงโดนให้พังได้เช่นกัน ใครเจอของฝ่ายตรงข้ามทำให้มันไม่ทำงานได้แป๊ปนึงโดยการโยนระเบิด Flashbang or Stun Granade ติดตั้งแล้วเคลื่อนย้ายไปตั้งใหม่ได้ครับ วิธีเรียกใช้จะเหมือนกรณี Care Package โยนพลุแล้วตามไปเก็บ

Predator Missile
    อันนี้มิสไซล์คับ ใช้โน๊ตบุคเรียกมิสไซล์ยิงลงมาจากท้องฟ้าสามารถเลือกตำแหน่งได้

6 คน

Precision Airstrike
    เรียก F15 มาทิ้งระเบิด เลือกตำแหน่งได้เช่นกัน

7 คน

Harrier Strike
    เรียก แฮริเออ มาทิ้งระเบิดก่อนดอกหนึ่งก่อนเสร็จแล้วจะมาลอยตัวเหนือแผนที่ยิงคุ้มกันให้ในเวลาระยะหนึ่งอาวุธมีทั้งปืนกลและมิสไซล์

Attack Helicopter
    เรียก ฮ.โจมตีมาช่วย โดยมันจะบินวนรอบแผนที่ระยะเวลาหนึ่งและจะโจมตีเองอัตโตมัติ อันนี้สอยให้ร่วงได้คับ

8 คน

Emergency Airdrop
    เรียกเครื่องบินมาหย่อน Care Package 4 กล่อง

9 คน

PAVE LOW
    อันนี้เรียก ฮ.โจมตีหนัก(หุ้มเกราะ) pave low มาใช้

Stealth Bomber
    เรียกเครื่อง B2 มาหย่อนระเบิดปูพรม เลือกตำแหน่งได้ แต่ตัวนี้จะไม่ปรากฏเครื่องบินบนเรดาห์ครับเพราะมันเป็นแบบ stealth

11 คน

Chopper Gunner
    ใช้ปืนกลของ ฮ. ยิงลงมาโดยบังคับผ่านแลปท๊อป

AC-130
    ใช้ ปืนขนาด 25, 45 และ 105 มม.ของเครื่องบิน AC-130 ยิงลงมา(เหมือนในเนื้อเรื่องภาค1) โดยยืงร่วงได้แต่เครื่องนี้มีพลุแฟล์ไว้ลวงเป้าเหมือนกัน

15 คน

EMP
    ระเบิด คลื่นแม่เหล็กจะทำให้อุปกรณ์อิเล็คโทรนิคของฝ่ายตรงข้ามอย่าง Thermal Scope, Red Dot Sight ใช้งานไม่ได้ระยะหนึ่ง ที่สำคัญตัวนี้จะทำให้ฝ่ายตรงข้ามใช้ kill streak ไม่ได้และจะทำให้เครื่องบินรวมทั้ง ฮ. ที่กำลังบินอยู่ตกลงพื้นหมด

25 คน

Tactical Nuke
    ระเบิดนิวเคลียร์ ใช้เมื่อไหร่ตายหมดทุกคนทั้งแผนที่และจบเกมทันทีโดยฝ่ายที่ใช้ชนะไป
    ค่อยๆ มานะครับ ข้อมูลเยอะมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lunaluna : 5th July 2011 เมื่อ 01:04

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    หลังอัพเดท จะดูว่า ใครกากลงบ้าง 55555

กล่าวขอบคุณ
    179
    55555

เกย์กิ เจิมมู้เฟ้ย

กล่าวขอบคุณ
    0
    เจิม ตรงแก้มตูด

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อุบาดจริงๆเกย์กิ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    179
    [Talk&Guide]Homo Sexual

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720

เปรียบเทียบ การใช้มีดธรรมดากับแบบที่ติดCOMMANDOว่าต่างกันยังไง

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    179
    หึหึ Fast Knife ดีที่สุด ใครๆ ก็รู้ ชิมิจ๊ะ เกย์กิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    งง มันคือไร :P

ไปนอนดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    179
    Modern Warfare 2 Weapons

Assault Rifle
    M4A1

Famas

SCAR-H

TAR-21

FAL

M16A4

ACR

F2000

AK-47
    Sub Machine Guns
    MP5K

UMP45

VECTOR

P90

MINI-UZI
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lunaluna : 5th July 2011 เมื่อ 17:28

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กลางดงดิบหลังเขา...อันไกลโพ้น~
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ข้อมูลเหล่านี้มีประโยชน์ดีจริงๆเลยครับ แต่น่าเสียดายที่กว่าผมจะเจอมัน ผมก็ใช้มันจนคล่องซะละ แต่ก็ขอบคุณนะครับ... ^_^
    ป.ล. ช่วงนี้แพทช์ 2.7.3 เล่นไม่ได้ละ เซ็ง!!!
    กาก ดีกว่า เกรียน!!!

กลางดงดิบหลังเขา...อันไกลโพ้น~
    กล่าวขอบคุณ
    94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nagi อ่านกระทู้
    งง มันคือไร :P

ไปนอนดีกว่า
    มันก็คือข้อแตกต่างของระยะการใช้มีดฟันระหว่างแบบธรรมกับใช้คอมมานโดไงครับ ท่านจะสังเกตได้ว่า คอมมานโดจะมีระยะที่ไกลกว่าซึ่งนั่นหมายถึงท่านสามารถฟันศตรูได้ในระยะที่ไกลขึ้น...^_^
    ป.ล. โทษทีนะพอดีลืมไปว่าท่าน"Nagi"ก็เล่นมาก่อนผม.... แต่เพื่อผู้อื่นที่ยังไม่รู้นะครับ... ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TH_Beta : 5th July 2011 เมื่อ 17:52

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เล่น Hardcore Mode ใส่ โล่ห์ Perk Marathon Pro / Light Weight Pro / Commando Pro ใส่ มีดขว้าง เล่นสะใจดีแฮะ กระทุ้งหน้าทีเดียวหงาย

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    มันน่าจะเปลี่ยนชื่อจาก Commando Pro เป็น Teleport Pro นะครับ วาร์ปไปไกลเลย

กล่าวขอบคุณ
    179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TH_Beta อ่านกระทู้
    มันก็คือข้อแตกต่างของระยะการใช้มีดฟันระหว่างแบบธรรมกับใช้คอมมานโดไงครับ ท่านจะสังเกตได้ว่า คอมมานโดจะมีระยะที่ไกลกว่าซึ่งนั่นหมายถึงท่านสามารถฟันศตรูได้ในระยะที่ไกลขึ้น...^_^
    ป.ล. โทษทีนะพอดีลืมไปว่าท่าน"Nagi"ก็เล่นมาก่อนผม.... แต่เพื่อผู้อื่นที่ยังไม่รู้นะครับ... ^_^
    นากิ มันซึนเดเระ - -''

ปล. alter จะทำระบบ Friend แล้ว อาจจะได้เห็น กันเร็วๆ นี้

กล่าวขอบคุณ
    94
    ว้าววว.... ผมเพิ่งสังเกตเห็นว่าตอนลงแพทช์ใหม่ ตัวเกมเปลี่ยนไปนะครับ.. ^_^

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    หิหิ ยังกากเหมือนเดิมเลยตรู

#ZenO in "TeknoMW3"
    กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,059
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ INDY.Hc|PeZ* อ่านกระทู้
    หิหิ ยังกากเหมือนเดิมเลยตรู

ถ้าท่านกาก ผมก็ไม่รู้ละจะพูดยังไง

กล่าวขอบคุณ
    179
    วิธีสร้างห้อง DDC by Nagi

แนะนำว่า ไม่ใช่ colo หรือ upload ไม่แรงให้นอนเฉยๆ
    และ Nat Open
    [วิธีลัด]
    ก่อนอื่นให้แยกตัวเกมออกมาเป็น 2 โฟรเดอร์ [Copy ไว้อีกอันนึง]
    แล้วโหลดไฟล์นี้ไปลงไว้ในโฟรเดอร์ Moderm Warfare 2 Dedlicate
    http://www.mediafire.com/?espe06107xl5ha8

[หากจะแก้ไข mode เกม Score limit // FF Fire // Win limit แต่ผมปรับไว้สมดุลแล้ว ใครไม่ชอบก็เปลี่ยนในไฟล์ \main\Server.cfg]
    เสร็จแล้วก็สร้าง Shortcut ของ iw4.exe ไว้
    แล้วใส่ +set party_maxplayers 18 +set net_port 28960 +exec server.cfg +map mp_rust
    ไปในช่อง target ตามรูป
    แล้วดับเบิ้ลคลิกที่ Shortcut เลย จะได้แบบนี้ [จะไม่มีตัวเกมโผล่ขึ้นมาให้เล่น ถ้าจะเล่นให้ไปเล่นอีก Folder นึง]

http://adf.ly/1uqiG นี่คือ Map voting (iw_26)
    http://adf.ly/1Fm9t นี่คือ Map voting (iw_26) + Anti tube ไปลงไว้ใน \main
    คำสั่งใน server.cfg
    // --- QUERY INFORMATION --------------------------------
    set sv_hostname "ชื่อเซิฟ"

// optional settings returned by query, server listings may use this
    sets _Admin "lunaluna"
    sets _Email "ntauthority@example.com"
    sets _Website "http://alteriw.net/"
    sets _Location "Asia Thailand"

// --- NON-GAMEPLAY CONFIGURATION -----------------------
    set rcon_password "mw2ocz" // password for rcon, empty = disabled
    set privateMatch_serverPassword "ใส่พาสห้อง ไม่ต้องใส่คนเข้าไม่ได้ อิอิ" // game password, leave empty for a public game

set sv_maxPing "200" // maximum ping, any higher and players will get kicked
    set scr_teambalance "1" ปรับบาล้านทีม

set g_inactivity "0" // time in seconds before a player gets kicked if not moving
    set g_inactivitySpectator "0" // time in seconds before a spectator gets kicked

set g_logSync "1" // 1 = always flush games_mp.log, 0 = only flush on game end
    set g_log "games_mp.log" // game log file

set aiw_sayName "ชื่อ Console" // name server-side 'say' commands show up as

// --- BASE GAME CONFIGURATION --------------------------
    set g_gametype "โหมดเกม เลือกตามด้านล่าง" // game type
    // war - Team Deathmatch
    // dm - Free-for-all
    // dom - Domination
    // koth - Headquarters
    // sab - Sabotage
    // sd - Search and Destroy
    // arena - Arena
    // dd - Demolition
    // ctf - Capture the Flag
    // oneflag - One-Flag CTF
    // gtnw - Global Thermo-Nuclear War

// uncomment below commands for some hardcore shit
    //set g_hardcore "1" ปรับ Hardcore
    //set ui_hud_hardcore "1"
    //set scr_hardcore "1"
    //set scr_player_maxhealth "30"
    //set scr_team_fftype "1" // 1 = on, 2 = reflect, 3 = shared
    //set scr_player_healthregentime "0"

set scr_thirdperson "0" // third-person mode
    set scr_game_hardpoints "1" // killstreaks, 1 = on
    set scr_game_perks "1" // perks, obviously

set scr_game_allowkillcam "1" // 1 = allow, 0 = disallow

set scr_diehard "0" // die-hard mode

// --- GAMETYPE CONFIGURATION ---------------------------

// - Team Deathmatch
    set scr_war_scorelimit "10000" สกอของเกม
    set scr_war_timelimit "20" // timelimit, in minutes เวลาเกม
    set scr_team_fftype "0" ยิงเพื่อน 0 = ปิด 1 = เปิด 2 = เราเจ็บ 3 = เจ็บทั้งคู่

set scr_war_playerrespawndelay "-1" // -1 is no respawn delay, 0 is automatic, > 0 is X seconds
    set scr_war_waverespawndelay "0" // wave spawning, might be more 'tactical'

set scr_war_numlives "0" // number of lives
    set scr_war_promode "0" // unknown

set scr_war_roundlimit "1" // maximum amount of rounds
    set scr_war_winlimit "1" // amount of wins needed to win a round-based game

// - Domination
    set scr_dom_scorelimit "200" สกอของเกม
    set scr_dom_timelimit "99" // timelimit, in minutes เวลาเกม
    set scr_team_fftype "3" ยิงเพื่อน 0 = ปิด 1 = เปิด 2 = เราเจ็บ 3 = เจ็บทั้งคู่

set scr_dom_playerrespawndelay "-1" // -1 is no respawn delay, 0 is automatic, > 0 is X seconds
    set scr_dom_waverespawndelay "0" // wave spawning, might be more 'tactical'

set scr_dom_numlives "0" // number of lives
    set scr_dom_promode "0" // unknown

set scr_dom_roundlimit "1" // maximum amount of rounds
    set scr_dom_winlimit "1" // amount of wins needed to win a round-based game

// - FFA
    set scr_dm_scorelimit "2000" สกอของเกม
    set scr_dm_timelimit "15" // timelimit, in minutes เวลาเกม

set scr_dm_playerrespawndelay "-1" // -1 is no respawn delay, 0 is automatic, > 0 is X seconds

set scr_dm_numlives "0" // number of lives
    set scr_dm_promode "0" // unknown

// - Search and Destroy
    set scr_sd_scorelimit "1" สกอของเกม
    set scr_sd_timelimit "2.5" // timelimit, in minutes เวลาเกม
    set scr_team_fftype "0" ยิงเพื่อน 0 = ปิด 1 = เปิด 2 = เราเจ็บ 3 = เจ็บทั้งคู่

set scr_sd_playerrespawndelay "-1" // -1 is no respawn delay, 0 is automatic, > 0 is X seconds
    set scr_sd_waverespawndelay "0" // wave spawning, might be more 'tactical'

set scr_sd_numlives "1" // number of lives
    set scr_sd_promode "0" // unknown

set scr_sd_roundlimit "0" // maximum amount of rounds, 0 is 'until someone wins'
    set scr_sd_winlimit "8" // amount of wins needed to win a round-based game
    set scr_sd_roundswitch "2" // after X rounds, switch sides?

set scr_sd_bombtimer "45"
    set scr_sd_defusetime "5"
    set scr_sd_multibomb "0" // allow multiple people to 'have the bomb'?
    set scr_sd_planttime "5"

// ... other gametypes might be easy to figure out, or come in a future update of the template ...

// --- AUTOMATED ROTATION -------------------------------
    หรือใครไม่เข้าใจก็ลองทำแบบ ตามคลิบดู

ปล.ลืมบอก ถ้าจะเข้าของตัวเองต้อง connect ip LAN [ 192.168.xx.xx ]

ichiko
    Guest
    ขอ players level 70 หน่อยครับ ไม่อยากเล่นใหม่ละ....ลงโปรแกรมใหม่ ข้อมูลหาย เซ็งงง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ichiko อ่านกระทู้
    ขอ players level 70 หน่อยครับ ไม่อยากเล่นใหม่ละ....ลงโปรแกรมใหม่ ข้อมูลหาย เซ็งงง

ลองดูครับ

http://www.mediafire.com/?yuzivyon2mk

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ichiko อ่านกระทู้

ลองดูครับ

http://www.mediafire.com/?yuzivyon2mk

ichiko
    Guest
    เป็นโปรแกรมเปล่าครับ....ขอบคุณมากนะครับ...แต่ผมอยากได้แบบเป็น folder players มากกว่าครับ ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samart456 อ่านกระทู้
    ลองดูครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    มีตัวไฟล์อัพเดตมั้ยครับ ผมอัพเดตไม่ได้อ่ะครับ

ขอหน่อยสิ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อยากเล่นแต่ไม่มีเวลาเลยวุ้ว