ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cpt.Price อ่านกระทู้
    ไป Enable uPnP ครับ
    ลองแล้วครับ
    ก็ยังเหมือนเดิมครับ

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cpt.Price อ่านกระทู้
    Dedicated คือ การเปิดห้องให้เล่นแบบสาธารณะ เห็นใหน Server List

Private คือ ไว้สำหรับสร้างห้องส่วนตัวเพื่อเล่นกับเพื่อนๆเรา โดยใช้ตัวเกมของเราเองไม่เห็นใน Server List

เน็ตบ้านทั่วไปเปิดห้องได้ 8-10 คน

ไม่ว่าจะ NAT Strict หรือ Open ถ้า forward port ผ่านก็เป็น host ได้

แต้ถ้า Forward Port แล้วแต่ไม่ผ่านต้องเปลี่ยน เป็น Bridge Mode หรือ เปลี่ยน Router ใหม่

ผมก้เป็นครับมันไม่เห็นจะเกี่ยวอะไรกับเล่นได้หรือไม่ได้เลยหนิครับเพราะผมเป็นแต่ยังเล่นได้ตามปกติ
    ลองเล่นให้1รอบแล้วออกดูครับเพื่อมันจะOpen

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    แก้ได้แล้วครับ Nat Open แล้ว

วิธีที่ผมแก้ก็คือ ลบ Nat อันเก่าใน พอร์ท ที่เราทำไว้

แล้วก็เปิด UPnP แล้วมันก็หาพอร์ทให้อัตโนมัติ

Nat เลย Open แล้วครับ ขอบคุณ กัปตัน ไพรซ์ มากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ผมชือ •••BeGinNErZ•••
    ผมไปเล่นเซิฟท่าน lunaluna โดนยิงกระจายเลย - -*
    ค่อยๆ เล่นไปแต่อยากได้ Ak-47 Red [อะไรนั้นอะ ทีเป็นกล้อง]

เวล 70 ตอนนี้เวล 45-49 อยู่
    กำลังโหลดเกมใหม่อยู่มีปัญหาลง Steam ไม่ได้ ลงทุนลง Windows ใหม่เลย 5 5+

เจอผมก็อ่อนให้มั้งนะครับ โดนยิงแล้วเครียด
    แปลกมากผมชอบเล่น โหมด SD มากกว่า TDM
    ทั้งๆที่ผมอ่อนอยู่แท้ๆ

夢人
    jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 247
    alterIWnet ล่มแล้วหรอ เข้าไม่ได้เลย

ชอบซื้อเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 397
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ghost อ่านกระทู้
    alterIWnet ล่มแล้วหรอ เข้าไม่ได้เลย
    ณ ตอนนี้เล่นได้ปกติดีครับ

夢人
    jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 247
    เซิฟไทยไม่มีเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมเล่นแล้วชอบค้างอ่ะคับ ~ แล้วเด้งหลุดอ่ะคับ
    SATISFACTION~•~PLUSTER

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alquaz อ่านกระทู้
    ผมเล่นแล้วชอบค้างอ่ะคับ ~ แล้วเด้งหลุดอ่ะคับ
    Net True ทำใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    332
    Net True ทำใจครับ
    ครบปีเปลี่ยนโลดครับ T^T ทนเล่นไปก่อน พอมีวิธีแก้มั้ยอ่ะครับ
    ปล . ห้องไทยน้อย แล้วบางทีก็ไม่มีเลยครับ T^T

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alquaz อ่านกระทู้
    ครบปีเปลี่ยนโลดครับ T^T ทนเล่นไปก่อน พอมีวิธีแก้มั้ยอ่ะครับ
    ปล . ห้องไทยน้อย แล้วบางทีก็ไม่มีเลยครับ T^T
    เล่นห้องที่ไม่ใช่ colo จะไม่หลุดนา

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lunaluna อ่านกระทู้
    เล่นห้องที่ไม่ใช่ colo จะไม่หลุดนา
    เอ่อ งั้นขอถามอีกนะครับ ถ้าจะดูดูยังไงครับ ว่าห้องไหนโคโล แต่ผมไปเล่นห้อง TH (ไทยมั้ง ) ไม่หลุด แต่จะแลคมาก ๆเป็นบา่งช่วง
    ส่วนที่เหลือจะ ไม่หลุด ต่างจากห้องอื่น ๆ เล่นแปป ๆก็หลุดครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alquaz : 29th October 2011 เมื่อ 11:52

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5
    มิหน้าละ เกย์ price สิงอยูในบอร์ดนี้สินะ 555+
    MeltDown

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เอ่อ งั้นขอถามอีกนะครับ ถ้าจะดูดูยังไงครับ ว่าห้องไหนโคโล แต่ผมไปเล่นห้อง TH (ไทยมั้ง ) ไม่หลุด แต่จะแลคมาก ๆเป็นบา่งช่วง
    ส่วนที่เหลือจะ ไม่หลุด ต่างจากห้องอื่น ๆ เล่นแปป ๆก็หลุดครับ
    ห้องที่เป็น โคโล ส่วนมากจะเปิดทิ้งไว้ตลอด คนเต็มตลอดและรองรับผู้เล่นได้เต็ม
    ห้องธรรมดาจะได้แค่ 8 คน 10 คน 12 คน หากอัพโหลดใครแรงก็เปิดได้เต็ม สังเกตุดูห้องที่ไม่ใช่โคโล ดูที่ชื่อ และปิงสูงเกิน 80

ห้องโคโลจะมี
    Jimmy
    imz
    เป็นต้น

ห้องเปิดเอง
    Last Hope
    Aspirine
    i krun dream

มั้งนะ จำไม่ได้เท่าไรชื่อห้อง ไม่ได้เล่นนาน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อยากเล่นด้วยอ่ะครับ หาห้องไม่ค่อยเจอเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมเปิด Dedicate Ping นรก อยู่ เปิดเล่นๆ อยากถามว่า MOD พวกแอดมินใช้ยังไงหรอครับ ใช้เป็นแต่ MOD ด่านต่างๆ แต่พอใช้ MOD แอดมินไม่ติดเลย ต้องวาง MOD ที่เซิฟ หรือ วางที่โฟลเดอร์ที่เราเล่นครับ ลอง 2 อย่างแล้วไม่ติด
    ปล.เปิด COLO ทำยังไงหรอครับ แพงมั้ย ?

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ๊่ากกก หลุดเป็นว่าเล่นเลยยยยย T^T กำลังจะยิงเลย หลุดอ่ะ ๆ ๆ ๆ ทำไงดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ผมก็หลุดเป็นว่าเล่นเลยเหมือนกัน ทั้งๆที่เมื่อก่อนเล่นไม่เป็นเลย แต่ไปเล่นของแบล๊กออฟเซิฟจริงมันก็ไม่หลุดนะงงง่ะ T^T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมย้ายเครื่องมาเล่นอีกเครื่อง แต่เลเวลมันกลับไปเวล 1 แล้วทำยังไงให้ได้เลเวลเก่าที่เคยมีอ่ะคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    885
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ใครรู้วิธีแตะคนในห้องบ้างครับ
    ผมสร้างห้องได้แล้ว อยากให้เพื่อนเข้าเล่นด้วยอ่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ใครมีคลิปสอน quickscope มั้ยครับ ผมหาของคนไทยไม่เจอเลย อยากลองเล่นสไนบ้าง ไม่รู้เริมฝึกยังไง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เออขอถามหน่อยครับว่าเข้าไปเปิดปิด UPnP ยังไงอะครับทำไม่เป็นขอวิธีแบบละเอียดหน่อยนะครับงงมากมายขอบคุณล่วงหน้าครับ ปล.ช่วยผมเถอะนะครับเห็นแก่เด็กโง่ๆคนหนึ่ง

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kouiop99 อ่านกระทู้
    เออขอถามหน่อยครับว่าเข้าไปเปิดปิด UPnP ยังไงอะครับทำไม่เป็นขอวิธีแบบละเอียดหน่อยนะครับงงมากมายขอบคุณล่วงหน้าครับ ปล.ช่วยผมเถอะนะครับเห็นแก่เด็กโง่ๆคนหนึ่ง
    router ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lunaluna อ่านกระทู้
    Modern Warfare 2 Weapons
    ทำไม ภาพไม่ครบ 555.

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ naorginal อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะคับ ผมเล่นแบบปกติแล้วมันไม่มี ที่ให้เล็งเป้าอะคับ เล่นปกติก็เหมือนเล่นแบบ HC เลยอยากรู้มันเป็นที่อะไรอะคับ แล้วแก้ไขยังไงคับ
    ยศ แรกๆ จะไม่มีเป้า ครับ ต้องอัพยศ สัก 3 ขึ้นไป