ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    Blog Entries
    1

[Pc] Diablo II Patch 1.13d [MF 15 Part/100MB] [Full แตกไฟล์เล่นได้เลย][Online]

สเป๊คที่ต้องการ

• ได้ทุกเครื่องครับ
    • Win 7 หากมีปัญหาแจ้งพร้อมรูปภาพด้วยครับ

Mediafire

ขออภัยด้วยลืมใส่ Recovery ครับไฟล์ไหนเสียลองโหลดใหม่ดูนะครับขออภัยอย่างแรง

ไฟล์โดนลบไปหมดแล้ว... กำลังอัพให้ใหม่รอก่อนนะครับ 22/09/55

No Pass

Patch 1.13c สำหรับคนที่มีตัวเกมส์อยู่แล้ว (ไม่แน่ใจว่าลงแพทนี้ทับจะเป็นอะไรไหม)
    Patch 1.13d
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    เล่นได้แน่นอนครับ รับประกัน มาเล่นรอ ภาค 3 กันนะครับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ srika23 อ่านกระทู้
    เล่นได้แน่นอนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [FM] อ่านกระทู้
    แตกไฟล์มาเล่นได้แล้ว 100% ครับแต่ผมมีปัญหาเรื่องรูปต้องขอโทดด้วยครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rusifer48 อ่านกระทู้
    ยืนยัน นอนยัน กระโดดยัน ตีลังกายันกันไปเล้ย!!!!!เล่นได้10000000000%
    ขอบคุณมากนะครับที่เอาเกมมาให้โหลดกัน ขอบคุณครับ (หามานานอิอิ)
    How To Online

LikeBattle 1.13d New!
    1.โหลดตัวเกมส์ของผมมา
    2.แตกไฟล์
    3.โหลด Patch 1.13d ด้านบน
    4.แตกไฟล์ จะได้ไฟล์ LIKEbattle.net-1.13d ลงไว้ที่ไฟล์เดอร์ DIABLO II
    5.ทำการ Install แพทมันจะทำการลงแพทให้เอง
    6.พอแพทเสร็จแล้วมาถึงขั้นตอนออนไลน์ให้ทำการเปิดไฟล์ LikeBattle.net ที่เป็นนามสกุลไฟล์ Reg
    6.1 เข้าเกมส์ Diablo แล้วไปที่ส่วน Battle.net ถ้าตรง Gatyway เป็น LikeBattle แสดงว่ามาถูกแล้วหลังจากนั้นก็เข้า Battle.net เลย
    6.2 วิธีสมัคร
    6.2.1 กด Create New Account
    6.2.2 Account Name [ชื่อ] Password [พาสเวริ์ด] Verify Password [ยืนยันพาสเวริ์ด] กด Ok
    6.2.3 Email Address [อีเมล์ของเรา] Verify Email Address [ยืนยันอีเมล์]
    7.อันเป็นเสร็จพิธีการครับ
    หากดูไม่รู้เรื่องคลื๊กเพื่อดูภาพใหญ่

ตัว LikeBattle.net เซิฟไทยนะครับ

ดูข่าวสาร Stats Server ได้ที่นี้ http://www.likebattle.net

แก้ปัญหา Win 7 ภาพเพี้ยนๆ

แก้ปัญหา Win 7 เล่นไม่ได้เข้าตัวเกมส์แล้วนิ่ง~

เข้าไปในไฟล์เดอร์ Diablo 2 แล้วรันไฟล์ D2VidTst ดูครับมันจะ Test Video ของเราและ Setting ให้อัติโนมัติครับ

TeamSpeck 3

dotathailand.no-ip.org

Stats: Online

ช่วงนี้อาจจะตอบช้าหน่อยนะครับเพราะงานเยอะมาก
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arzcal : 22nd September 2012 เมื่อ 15:12

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมวิน 7 เคยลองโหลดแล้วเล่นไม่ได้อะ ... ทำตามแล้ว ๆเข้าเกม ๆแล้ว ก้ไม่มีรัยเกิดขึ้น !. แต่มี คล้ายๆ เครื่องหมายรัยไม่รุ้ อยุ่มุมขวาสุดของจอ !

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    Win 7 เล่นได้ แต่พอเล่นไปสักพักสีภาพจะเพี้ยนอ่ะคครับ

ของผมนะ

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    Guide (ไกด์)

Rune

เข้าที่นี้เลยครับ >> จิ้ม <<

Amazon

ส่วนตัวไม่ได้เล่นสายหอกนะ
    บอกได้แค่สายธนู เท่านั้น

การอัพสกิล

lv 1-20 str 1 dex 2 vit 1 mana 1
    lv 21-30 str 2 dex 2 vit 1
    lv 31-45 str 1 dex 2 vit 2
    lv 45 up  dex 4 vit 1

สายธนู ทางผ่าน อัพ 1 ตลอด จนมาถึง Guide arrow อัพยาว อัพ ธนูแข็งไว้ 1 ทุกสกิล
    แต่ freez อัพไว้ 3ใช้ธนูน้ำแข็ง freez& freeze ก่อน คงงงสินะครับอัพ Guide แต่ใช้สายน้ำแข็ง
    สายน้ำแข็งจะมีประโยชน์ในช่วง ภาคแรก และ ภาคสอง กับ มอนเตอร์ แต่สาย Guid
    จะมีประโยชน์ กับ boss ตั้งแต่ ภาค 2 -3 และ มีประโยชน์มากกับมอนเตอร์ที่ immune cold
    ในภาคที่ 3 ซึ่งถ้า อัพให้เต็ม สลิกที่ lv 21 จะใช้ mana เพียง 3 เท่านั้น และ+ 95% DMG
    เมื่อรวมกับสกิล ที่ critical ที่มีถึง 60 % กับ สกิลทะลุ สมมติมี  dmg 900 (ผมมีได้เพราะสกิล และของ + 200% dmg
    ) ยิงแล้วทะลุ 1 critical ทั้ง ขาผ่านตัว และธนูย้อนกลับมา จะมี dmg มากถึง 3600 ในการยิงเพียงครั้งเดียว +++

โดยส่วนตัวผมเคยใช้ สกิลธนูแยก มาก่อน เป็นหลักอัพซะ เยอะเลย แล้ว ก็อัพ สกลิ paassive ที่ +
    accrtack rateing ไปเป็น 10  กะว่าจะยิงให้ตายเป็นชุด แต่ถึงอย่าง ไรก็มี % ที่จะยิง โดนมอนเตอร์ไม่ถึง 65 %
    แถมธนูก็ใช้จะเข้าเป้าซะทุทุกตัว เพราะมันเล็งตำแหน่ง ณ ที่ยิงดอกแรก และมี delay นิดหน่อยระหว่างดอกที่ 1 ถึง 10
    ให้ตัวที่5 ถึง 10 ไม่ค่อยจะเข้า เป้า (ถึงจะเข้าเป้าก็มีโอกาสโดนเพียง  65 %) เลยกลับตัวกลับใจ มาใช้ Guid arrow
    ดีกว่า อัพสกลิธนุแยกเป็นเพียงทางผ่านเท่านั้น อดเปรี้ยวไว้กินหวานดีกว่า

lสำหรับ paasive อัพให้หมดทุกอัน 1 ยกเว้น  criti cal  กับ  ทะลุผ่านตัว  อัพไปเรื่อย ๆ จนกว่าสกิลต่อไปจะเพิ่มเพียง%
    เพียง 1ส่วน เสกผู้ช่วยหอก อัพสัก 5  ก้พอแล้วแล้วค่อยอัพหลบลีก จาก meelee เมื่อตี หรือ อยู่เฉย ๆ อีก 4 เพื่อให้ตัวที่เสกขึ้นมานี้ตายยากขึ้น

credit:arnun99@Thaicybergame

ถ้าเรื่องอัพสกิลหรือสเตตัสผมแนะนำให้เป็นประสบการณ์ของทุกคนดีกว่าอ่านลายระเอียดสกิลให้ดีเลือกอัพให้ถูกแนะนำนะครับภาคนี้มันมีระบบรีสกิลให้ลองอัพสกิลต้นให้เต็มสะก่อนเช่น สกิลของ Assassin สกิล Trap ที่มันผ่นไฟเป็นรูปตัว ^ อ่ะอัพให้เต็มจนเวล 30 ก็ให้รีสกิลไปเล่นสายสกิลเวล 30 แล้วก็อัพสกิลตีไวก็แล้วแต่คนคิดอ่ะครับส่วนตัวผมชอบแบบนี้มากกว่าแต่ก็ไม่รอดระบบ Hell แหละครับมอนตีแรงมากต้องมานั่งหาของทองเรื่อยๆสำคัญสุดก็น่าจะค่าสเตตัสอ่ะครับแนะนำสายเวทย์ให้อัพมานาแค่ 150 พอ แล้วเปลี่ยนมาลง STR + VIT แทนครับ

Barbarian

การอัพสเตตัส

การอัพสกิล

เรื่อง Item ก็เน้น Dmg แรงๆ ดูดเลือด 20% ขึ้นไปนะ

Credit:http://www.diablowiki.com/Frenzy_Barbarian_by_lMarcusl

ใครมีวิธีการอัพสเตตัสหรือสกิลยังไงก็แนะนำกันบ้างนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arzcal : 15th September 2012 เมื่อ 21:01

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โตแล้ว คิดเองเป็น
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,256
    218
    อยากรู้วิธีเล่นออนไลน์มากครับ มารอคำตอบละกัน

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wasintae อ่านกระทู้
    อยากรู้วิธีเล่นออนไลน์มากครับ มารอคำตอบละกัน
    ขอบคุณมากครับ ถ้าผมอัพเสร็จเมื่อไหร่เดียวอัพ SS วิธีออนไลน์โดยด่วนเลยครับตอนนี้ยังไม่มีคนโหลดตัวเกมส์ของผม ผมยังไม่แน่ใจว่าไฟล์เสียรึป่าวอาจจะมีปัญหาตอนโหลดเสร็จก็ได้นะครับเพราะช่วงนี้น้ำท่วมเน็ตไม่ค่อยจะดีครับ ขอบคุณสำหรับการรอคอนะครับ

หากมีตัวเกมส์ Patch 1.13c อยู่แล้วก็บอกนะครับจะได้ทำ SS ให้เลย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    อัพเสร็จแล้วครับรอคำตอบว่าเล่นได้รึป่าวครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    สู้ๆนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้นะึครับ ^^

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ครับ สู้ๆจะรอครับ โหลดไวกลัวโหลดไม่ได้น้ำจะถึงบ้านแล้ว ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    สุดยอดมากเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ ท่าน จขกท.

#ZenO in "TeknoMW3"
    กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,059
    ขอบคุณครับ กำลังรอตัวออนไลน์อยู่

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    ผมเคยเล่น win7 บ้านผมภาพไม่เพี้ยนนะครับ
    Steam : Blackwolf

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    เล่นได้แน่นอนครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    รอตัวออนไลอยู่นะครับ น้ำจะถึงบ้านแล้วเด๋วไม่ได้โหลด

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    ิทำ SS วิธีออนไลน์เสร็จเรียบร้อยแล้ว

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ขอบคุณครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    65
    มีวิธีเล่นอะไรไหมแบบว่า

มีชวนเข้าตี้ไหมง่ะ

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _ViruS_ อ่านกระทู้
    มีวิธีเล่นอะไรไหมแบบว่า

มีชวนเข้าตี้ไหมง่ะ
    มีครับหากมีคนอยู่ในห้องให้กด P ครับแล้วชวนปาตี้ได้เลย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ขอบคุณครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    365
    เล่นได้ 100% ครับ

ผมชื่อ : Zenith นะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    เกมนี้ ผมเล่นเมื่อ 5 ปีที่แล้ว เป็นเกมที่ สนุกที่สุดที่เคยเล่นมาในตอนนั้น ผมว่าผมจะโหลดมาเล่นอีกครั้ง นึง
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โตแล้ว คิดเองเป็น
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,256
    218
    เคครับ ยืนยัน เล่นได้ชัว ..แต่คนน้อยไปหน่อย
    โหมดระดับยาก คนเยอะมาก เทพ ๆ ทั้งนั้นเลย *0*

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    ใครเลเวลประมาณ 45 - 48 บอกผมนะครับ เพราะผมเวล 45 หาคนช่วยอยู่อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arzcal : 4th November 2011 เมื่อ 21:29

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    365
    ผมยังเวล 1 อยู่เลย

ถ้าว่างๆพาเวล ทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    62
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zen!th อ่านกระทู้
    ผมยังเวล 1 อยู่เลย

ถ้าว่างๆพาเวล ทีนะครับ
    เวล 45 ก่อนแล้วค่อยคุยกันนะครับจะพาเวล

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ: