ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554

Arrow สัญลักษณ์วงจร ถูกไหมหว่า = =

ทั้งท่อง ทั้งจำ ทั้งปฏิบัติ(เกลียดตะกั่ว) -*--
    เรียนกันตายเลยที่นี้ผมเนี่ยฟิสิกต์ คณิต เคมี ชีวะ ปวดหัวสุดๆเจอวงจรไฟฟ้า อิเล็กทรอนิกส์ ของปวช. มีคำนวณอีก อ้ากกกกก
    เจอเข้าไปปวดหัวโอ้ยยย เรียนกันไว้ก่อน เผื่อไปไม่รอด - -* แล้วบางตัวไม่ถึงเวลา ก็ไม่รู้ว่าผมจะจำมาทำไม -*-

*-* ก็ไม่รู้ว่าถูกเปล่านะ แต่ผมเชื่อว่า บอร์ดJKG มีหัวกระทิอยู่ - -*

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AntiBody อ่านกระทู้
    ปกติใช้แต่วงจร RedStone = =''
    - -*MineCarf แล้วละนั้น อันนั้น ต่อง่าย 555555555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeaceterZero : 5th November 2011 เมื่อ 14:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 767
    Blog Entries
    3
    เห็นแล้วปวดตับ = ='

ผมเรียน โยธา รอดจากสูตรพวกนี้ไป = =

(ไปจำสูตรเขียนแบบ กับ ก่อสร้างแทนนี่สิ = =)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AntiBody อ่านกระทู้
    นั่น Minecraft แล้วคุณ
    งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ผมเรียนอิเล็กฯตอนปวช. ยังจำได้ไม่หมดเลย 5555

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    สมัยเรียน ปชว โคตรน่าเบื่อเลย วาดวงจร เกือบทุกวัน
    SLIPKNOT FAN CLUB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สมัย ป.6 ผม วาด ทุกวันอ่ะ

Persona!
    Somewhere I Belong.
    กล่าวขอบคุณ
    1,654
    ได้รับคำขอบคุณ: 505
    เคยเรียนนะต่อเป็นเเต่เขียนวงจรไม่เป็น - -

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    จำเอาไว้น่ะดีแล้วครับ เดี๋ยวเรียนลึกกว่านี้เวลาต้องอ่านหรือวิเคราะวงจรจะได้รู้ว่าอะไรเป็นอะไร ที่สำคัญคือคุณต้องรู้ด้วยว่าอุปกรณ์ตัวนั้นหน้าตาเป็นยังไง ใช้ยังไง ทำงานยังไง ประยุกต์ใช้แบบไหนได้บาง เรื่องที่ผมพูดมานี้ไม่ได้เป็นเรื่องไกลตัวของเด็กปวช.เลยนะครับ เพราะอีกหน่อยพอท่านต้องออกแบบลายวงจรเองตอนทำโปรเจ็คแล้วท่านจะรู้ว่าที่ผมพูดไปน่ะมันพื้นฐานของพื้นฐานเลย ผมน่ะออกแบบลายวงจรโครงงานส่งตั้งแต่อยู่ปวช.1 นะครับ ส่วนเรื่องเรียนถ้าท่านเรียนปวช. อยู่ผมแนะนำให้เรียนแค่กลศาสตร์กับคณิตก็พอครับ เคมีกับชีวะน่ะไม่ค่อยได้ใช้หรอกครับ

ปล. ผมเรียน ปวช.3 เมคคาทรอนิกส์ ครับ

OutLaw
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ก็ถูกนะ (ดูไม่หมดที) LED ใช้แบบ สัญญาลักษณ์ไดโอแล้ววงกลมล้อมก็ได้

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    ไม่รู้เรื่อง 555+

กล่าวขอบคุณ
    15
    กลายเป็นที่ลงซะละ
    ก็นะ ผมเรียนเอาไว้ให้รอด แต่ ถ้าผมทำงานอ้านอนิเมเตอร์จริงๆ...มันจะกลายเป็นความรู้ประดับสมองก็เท่านั้นเอง = =

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    เชื่อเถอะ ออกข้อสอบไม่เคยถึงขนาดนี้หรอก อย่างมากก็ ไดโอด ตัวเก็บประจุ ตัวต่านทาน แหล่งจ่ายไฟ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    ก็นะ ผมเรียนเอาไว้ให้รอด แต่ ถ้าผมทำงานอ้านอนิเมเตอร์จริงๆ...มันจะกลายเป็นความรู้ประดับสมองก็เท่านั้นเอง = =
    รู้ไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหามครับพี่พีท ทำอนิเมเตอร์เป็น แต่คอมพังแล้วไม่รู้ทำไง นี่มันก็ไม่ไหวนา

กล่าวขอบคุณ
    15

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AodPDS711 อ่านกระทู้
    รู้ไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหามครับพี่พีท ทำอนิเมเตอร์เป็น แต่คอมพังแล้วไม่รู้ทำไง นี่มันก็ไม่ไหวนา
    ก็ผมมัน เลือยไม้ ทำปะปา ต่อไฟฟ่า ซ่อมม่อ อ็อคเหล็ก ทำเกษตร ทำงานบ้าน ทำของเล่น ซ่อมคอม ทำคอม วาดรูป เล่นดนตรี ถือจอบฟันดิน ตากแดด โชว์นิ้วชี้ไปที่ดวงอาทิตย์แล้วบอกว่าร้อนเฟ้ย วาดตึกออกแบบ โอ้บยยยย

เรียน 18 วิชา + เสริมอีก 4 วิชาเพื่อพัฒนา
    ผมคงคาที่ละนั้น - -( 5 ครั้งแล้ว คาโต็ะเลย)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้

ก็ผมมัน เลือยไม้ ทำปะปา ต่อไฟฟ่า ซ่อมม่อ อ็อคเหล็ก ทำเกษตร ทำงานบ้าน ทำของเล่น ซ่อมคอม ทำคอม วาดรูป เล่นดนตรี ถือจอบฟันดิน ตากแดด โชว์นิ้วชี้ไปที่ดวงอาทิตย์แล้วบอกว่าร้อนเฟ้ย วาดตึกออกแบบ โอ้บยยยย

เรียน 18 วิชา + เสริมอีก 4 วิชาเพื่อพัฒนา
    ผมคงคาที่ละนั้น - -( 5 ครั้งแล้ว คาโต็ะเลย)
    ทำเยอะจริงๆครับแต่ให้ผมแนะนำตั้งเป้าหมายในชีวิตแล้วนั่งพิจารณาว่าความรู้ไหนที่สมควรแก่การนำไปคิด

แต่ถ้าเป็นคนสนใจในหลายด้านก็อีกเรื่องนึงครับ
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    TransFormer = หม้อเเปลง

รู้เเค่นั้นอะ นอกนั้นลืมหมดละ

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    แนะนำเ้ด้อ สาย วิทย์คณิต ข้อสอบ ไม่ลึกขนานนั้น เท่าที่ผมตระเวนไปสอบ หลาย มหาลัยมา เอิ๊กก จำไว้แค่

-ตัวเก็บประจุ
    -แหล่งจ่ายไฟ
    -ตัวต้านทาน
    -สวิท
    -กัลวานอ มิเตอร์ โวล์มิเตอร์

อยากได้ ข้อสอบ ก็ ขอผมได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

งงเลย เหมือนพวกช่างอิเล็กทรอนิคส์เขาจะใช้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momothedog : 7th November 2011 เมื่อ 19:37

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    ก็ถูกแล้วครับ

ปล.ผมยังจำได้ไม่หมดเลยนะเนี่ย

ผมเรียนคอมยังต้องเรียนเกี่ยวกับพวกนี้เลย

(เกลียดตะกั่ว) -*--
    เหมือนกันครับ ตอนทำพาวเวอร์แอมป์ จะเป็นโรคไม๊เนี่ย
    I NEED A GIRL