ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 32 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 132122232425 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ downloing อ่านกระทู้
    ใช้แผ่นwindow XP แต่ถ้าขึ้นแบบนี้แผ่นอาจมีปัญหามัน Copy file ออกมาไม่ได้อะครับ
    มีวิธีอื่นปะ ไม่มีแผ่น window xp อยากเล่นมากนานแล้วๆ ติดตรงเปลี่ยนภาษานี่ ใครก็ได้รู้วิธีช่วยที

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ u-kote อ่านกระทู้
    มีวิธีอื่นปะ ไม่มีแผ่น window xp อยากเล่นมากนานแล้วๆ ติดตรงเปลี่ยนภาษานี่ ใครก็ได้รู้วิธีช่วยที
    ลองหาในกูเกิลดูครับ มันมีวิธีเปลี่ยนภาษาไม่ต้องใช้แผนแล้วก็มีไฟลที่จะใช้เปลี่ยนภาษาอะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gecko อ่านกระทู้
    ใครพออธิบาย การใช้ท่า combo ให้หน่อยได้ไหมครับ ผมต่อท่าไม่เป็นอ่ะครับ
    ต้องอัพสกิลของอาวุธก่อนนะคับถึจะไล่ท่าตามทำนายอัพมาได้วิธีกดก็มีบอกตอนอัพ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ว่างมาเขียน guide ให้คับสำหรับเรื่อง role หรือ สาย
    สายของแต่ละคนจะถูกกำหนดมาจากตอนเลือก power คับทุกคนจะมี 1 สายที่เหมือนกันคือ สาย damage ส่วนสายที่แยกออกมา อีก 3 สายคือ สาย tank control และ heal

โดนคนที่มี power สาย ice/fire จะสามารถสลับไปเป็น สาย tank ได้
    ส่วน power สาย gadgets/mental/light จะเปลี่ยนเป็น control ได้ (สาย control บางคนอาจไม่เข้าใจความหมายมัน มันคือ crowd control หรือการควบคุมคน สำหรับในเกมมันก็คือ การ stun lock pull knockback etc. นั้นเอง สายจะมีความสามารถด้านนั้นเยอะ)
    และ power สาย sorcery/nature ก็จะเป็นสาย heal

แล้วจะเปลี่ยนยังไง คำตอบง่ายๆคือ กดปุ่ม T คับเราก็จะสลับสายไปโดยทันทีแต่ใช้ในระหว่างต่อสู้ไม่ได้ และแถบสกิลเราก็เปลี่ยนเป็นของสายนั้นๆ ตามที่รับปรับไว้ใน loadout

เปลี่ยนแล้วได้อะไร เปลี่ยนสายแล้วเราจะได้โบนัสของ power เราในแบบที่แต่ละ power นั้นกำหนดให้ อย่างเช่น สกิล cold snap ของสาย ice ถ้าเราใช่มันในขณะที่เราเป็น สายdmg เราก็จะได้โบนัสดาเมจ 35% จนกว่าเราจะโดนขัดหรือใช้สกิลอื่น ส่วนถ้าเราใช้มันในขณะเป็นสาย tank เราจะได้โบนัส คือลบโอกาศที่จะโดนหยุดหรือสตันต่างๆ 10%

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    การอัพ Skill อาวุธ ไม่ต้องอัพหมดก็ได้เอาเท่าที่จำเป็น อะครับ เช่นเล่นพวกอาวุธระยะไกล สกิลระยะไกลก็ไม่ต้องไปอัพสายระยะใกล้ก็ได้ ที่เห็นพวกฝรั่งมันอัพๆกันนะคืออัพตามสาย Combo ที่เหมาะสมใช้บ่อย ถนัด อันนี้ต้องทำเองถึงจะรุ แต่ที่เหลืมมันจะเอาลง อาวุธรอง ไม่ได้ใช้แต่เอา Bonus มันมีบอกอยู่จะเน้นอะไรก็มาอัพตามนั้น อาวุธรองจะอัพได้ที่ เล10 ขึ้นไปครับแล้วก็เหลือไว้หน่อยไว้ลงพวกพลังในการเดินทางพวก วิ่ง บิน

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    น่าเล่นจัง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gecko อ่านกระทู้
    ใครพออธิบาย การใช้ท่า combo ให้หน่อยได้ไหมครับ ผมต่อท่าไม่เป็นอ่ะครับ
    การใช้คอมโบส่วนมากในเกมนี้จะเป็นการกดเมาส์ค้างน่ะครับ เช่นการกด เมาส์ซ้าย+เมาส์ซ้าย+เมาส์ซ้าย(ค้าง) แต่ก็ขึ้นอยู่กับท่าที่อัพไปน่ะครับ แต่ละอาวุธจะมีท่าคอมโบไม่เหมือนกัน แต่ก็มีการลงรายละเอียดการกดไว้ในส่วนที่อัพแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RotheR อ่านกระทู้
    ลองหาในกูเกิลดูครับ มันมีวิธีเปลี่ยนภาษาไม่ต้องใช้แผนแล้วก็มีไฟลที่จะใช้เปลี่ยนภาษาอะครับ
    ทำไม่ได้อะติดตรงบราว พอเปลี่ยนภาษาแต่ลงไฟล์ที่โหลดมาไม่ได้พอกดตกลงตรงที่เปลี่ยนก็จะกลับเป็นไทยแบบเดิมอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ถามหน่อยครับพอเวลาคุยกันในเกมพิมคุยกันเหรอครับหรือว่าให้เลือกคำพูดเอาผมเคยเล่นเกมออนไลน์ของฝรั่งมันให้เลือกข้อความให้พูดพิมแล้วพูดไม่ได้บอกผมหน่อยครับใครที่เล่นแล้ว -/l\-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lattapol087 : 11th November 2011 เมื่อ 15:41

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ชื่อ MsAmazon นะสาย Plant ฝั่งฮี่โร่ เซิฟอเมริกา ไงแอดมาคุยกานได้นะเพิ่งสร้างตัว

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เกมส์นี้เลเวล เต็มที่ 30 นะครับ แต่ผมเห็นว่ามีคนทำให้ สกิล ไปถึง 100 ได้ ซึ่งอันนี้ไม่รู้เหมือนกันว่าทำยังไง คาดว่าน่าจะเกี่ยวกับการปลดล็อกต่างๆเช่น เก็บสมบัตรให้ได้ 100 อัน ทำเควส ให้ครบ 100 เควส ฆ่าปีศาจชื่อนี้ ครบ 100 ตัว อะไรประมาณนี้มั๊ง ไม่แน่ใจ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐๑Antonioz๑๐ อ่านกระทู้
    ตัวผมชื่อ AI2eizo นะ (เอ-ไอ-เลขสอง-อี-ไอ-ซี-โอ) สร้างกลุ่มในเกมส์กันยังหว่า

ปล.ใครรู้มั่งว่ากด T แล้วมันมีผลอย่างไรครับ
    กด T คือเปลี่ยนสายอะครับ ทุกคนจะมี สาย power และ อื่นๆติดตัวมาเช่น

เลือก Mental ก็จะมี Control และ Damage เลือก Ice ก็จะมี Tank และ Damage ซึ่งส่วนนี้ต้องตั้งสกิลดีๆครับ เนื่องจากว่าแต่ละสกิลให้ผลแตกต่างกันตาม ที่เรากด T อาทิเช่น ผมจะยกตัวอย่างสาย

Mental ที่ผมเล่นอยู่นะครับ จะมีสกิล บางสกิล ที่มี ความสามารถของทั้ง Control Role และ Damage Role ซึ่งหมายถึง หน้าที่เมื่อเราเลือกโหมด Control และหน้าที่เมื่อเราเลือก Mode Damage นั่นเอง ซึ่งจะยกตัวอย่างง่ายๆว่า ถ้าเกิดเราเลือก เป็น Damage สกิลที่เรายิงไปก็จะแสดงผลของ Damage Role ออกมานั่นเอง เช่น เพิ่มพลัง 60% 5วิ เป็นต้น

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allzeninezsa อ่านกระทู้
    แอดไปแล้วอ่ะ
    กดรับแอดไงอะบอกที จะได้รับแอด

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordhunya อ่านกระทู้
    กด T คือเปลี่ยนสายอะครับ ทุกคนจะมี สาย power และ อื่นๆติดตัวมาเช่น

เลือก Mental ก็จะมี Control และ Damage เลือก Ice ก็จะมี Tank และ Damage ซึ่งส่วนนี้ต้องตั้งสกิลดีๆครับ เนื่องจากว่าแต่ละสกิลให้ผลแตกต่างกันตาม ที่เรากด T อาทิเช่น ผมจะยกตัวอย่างสาย

Mental ที่ผมเล่นอยู่นะครับ จะมีสกิล บางสกิล ที่มี ความสามารถของทั้ง Control Role และ Damage Role ซึ่งหมายถึง หน้าที่เมื่อเราเลือกโหมด Control และหน้าที่เมื่อเราเลือก Mode Damage นั่นเอง ซึ่งจะยกตัวอย่างง่ายๆว่า ถ้าเกิดเราเลือก เป็น Damage สกิลที่เรายิงไปก็จะแสดงผลของ Damage Role ออกมานั่นเอง เช่น เพิ่มพลัง 60% 5วิ เป็นต้น
    เสริมให้คับ

ว่างมาเขียน guide ให้คับสำหรับเรื่อง role หรือ สาย
    สายของแต่ละคนจะถูกกำหนดมาจากตอนเลือก power คับทุกคนจะมี 1 สายที่เหมือนกันคือ สาย damage ส่วนสายที่แยกออกมา อีก 3 สายคือ สาย tank control และ heal

โดนคนที่มี power สาย ice/fire จะสามารถสลับไปเป็น สาย tank ได้
    ส่วน power สาย gadgets/mental/light จะเปลี่ยนเป็น control ได้ (สาย control บางคนอาจไม่เข้าใจความหมายมัน มันคือ crowd control หรือการควบคุมคน สำหรับในเกมมันก็คือ การ stun lock pull knockback etc. นั้นเอง สายจะมีความสามารถด้านนั้นเยอะ)
    และ power สาย sorcery/nature ก็จะเป็นสาย heal

แล้วจะเปลี่ยนยังไง คำตอบง่ายๆคือ กดปุ่ม T คับเราก็จะสลับสายไปโดยทันทีแต่ใช้ในระหว่างต่อสู้ไม่ได้ และแถบสกิลเราก็เปลี่ยนเป็นของสายนั้นๆ ตามที่รับปรับไว้ใน loadout

เปลี่ยนแล้วได้อะไร เปลี่ยนสายแล้วเราจะได้โบนัสของ power เราในแบบที่แต่ละ power นั้นกำหนดให้ อย่างเช่น สกิล cold snap ของสาย ice ถ้าเราใช่มันในขณะที่เราเป็น สายdmg เราก็จะได้โบนัสดาเมจ 35% จนกว่าเราจะโดนขัดหรือใช้สกิลอื่น ส่วนถ้าเราใช้มันในขณะเป็นสาย tank เราจะได้โบนัส คือลบโอกาศที่จะโดนหยุดหรือสตันต่างๆ 10%
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyoshinposeidon : 11th November 2011 เมื่อ 16:42

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    474
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordhunya อ่านกระทู้
    เกมส์นี้เลเวล เต็มที่ 30 นะครับ แต่ผมเห็นว่ามีคนทำให้ สกิล ไปถึง 100 ได้ ซึ่งอันนี้ไม่รู้เหมือนกันว่าทำยังไง คาดว่าน่าจะเกี่ยวกับการปลดล็อกต่างๆเช่น เก็บสมบัตรให้ได้ 100 อัน ทำเควส ให้ครบ 100 เควส ฆ่าปีศาจชื่อนี้ ครบ 100 ตัว อะไรประมาณนี้มั๊ง ไม่แน่ใจ
    เก็บเต้ม Feat ไปเรื่อยจนมันอัพ เเล้วมันจะได้ point ฃ

ส่วนใครที่เล่นไปเเล้ว อัพผิด มีที่ให้ reset นะครับ ใน watchtower >> ในห้องที่มีต้นไม้ เเล้วไปที่เครื่องหรือตู้ อ่ะครับ

แต่การ reset นั้น point เเรก จะถูกอัพไว้เเล้วด้วยสกิล ของอาวุธที่เราเลือกไว้ตอนเเรก จึงreset ได้ไม่หมด
    เเต่ไม่ต้องตกใจไป เพราะพอ level30 เก็บ Feat จะได้ point เพิ่ม มาอัพต่างๆ จนครบ จนไม่รู้อัพไรดี

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมไม่ได้เล่นเลย -.- ใครอยู่ PVP ฝั่งร้าย จะทำเควสอะไรก็เรียกได้เน้อ ผมเวลตันละ แต่ไม่ได้ทำอีกหลายเควส
    FU_KALLCENSOR!

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    อยากรู้ว่า ถ้าเติม เป็น LEGENDARY เพื่อเล่น แบบ 1 เดือนแล้วถ้าสร้างตัวละครมาเราต้องเติมทุกเดือนใช่ปะ

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    เล่นฟรีอ่ะหนุกอะเปล่าผมอยากรู้เท่านั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    474
    เล่นฟรีก็ สนุกดีนะครับ

killuminati
    Des Moines, Iowa
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    หาคนช่วยไม่มีใครว่างเลย TT^TT

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ u-kote อ่านกระทู้
    ทำไงอะครับ
    แก้ไม่ยากนะครับ แค่โหลดไฟล์ที่มันหาไม่เจอครับ ไฟล์ของคุณที่หาไม่เจอ cga40woa.fon

ลองเอาชื่อไฟล์ไปหาในกุเกิ้ลดูครับแล้วโหลดมา แล้วก็เรียกดูไฟล์ ที่โหลดไว้อะครับ ลองดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถามไรหน่อยครับ พอเรา download แล้วมันจะ เก็บไฟ ไว้ใน ไหน อะ

กล่าวขอบคุณ
    474
    ไอดีของทุกๆคน เป็น Premium ป่าวครับ? ของผมอยู่ๆก็เป็น Premium ไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นไอดี Premium หรือ Free

เบื่อจังครับ อยากหาคนเล่นด้วยเเบบเริ่มต้นเลเวลเเรกๆเลย เป็นปาตี้์ อ่ะครับ เล่นคนเดียวมานาน

มีเว็บมาเเจกให้ลองอัพ point เล่น http://www.glowingbin.com/dccalculators.php

ใครอัพสายไหนเล่นเเล้วเด็ด อัพรูปมาเเบ่งบ้างเน้อ ได้เป็นเเนวทาง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gecko : 11th November 2011 เมื่อ 19:13

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    ไอดีของทุกๆคน เป็น Premium ป่าวครับ? ของผมอยู่ๆก็เป็น Premium ไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นไอดี Premium หรือ Free

เบื่อจังครับ อยากหาคนเล่นด้วยเเบบเริ่มต้นเลเวลเเรกๆเลย เป็นปาตี้์ อ่ะครับ เล่นคนเดียวมานาน

มีเว็บมาเเจกให้ลองอัพ point เล่น http://www.glowingbin.com/dccalculators.php

มาเล่นกับผม ไม้ ? มะวานนึ่งปั่นเวล ตั้งเเต่ ตี 1 ถึง 7 โมงเช้า =w= เวล 12 เเล้ว ครับ เซิฟ US นะครับ ตอนนี้ เซิฟปิดเลย ปั้นเวลต่อไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    474
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bave233 อ่านกระทู้
    มาเล่นกับผม ไม้ ? มะวานนึ่งปั่นเวล ตั้งเเต่ ตี 1 ถึง 7 โมงเช้า =w= เวล 12 เเล้ว ครับ เซิฟ US นะครับ ตอนนี้ เซิฟปิดเลย ปั้นเวลต่อไม่ได้
    เล่นครับ เล่นด้วยยยย ขอเมลหรือเฟสบุ๊ค ไว้คุยได้ไหมครับ? ผมเซฟ us เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gecko : 11th November 2011 เมื่อ 19:22