ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

ช่วยคิดหัวข้อ เรียงความชั้นสูงหน่อยครับ 13+

ช่วยผมคิดหน่อยครับ
    ผมจะเอาประวัติรถฮาเลย์ครูก็ไม่ให้ ทั้งๆที่วิชานี้เขาให้ทำตามที่เราสนใจแท้
    จะเอามหัศจรรย์ผัก5สี ก็ไม่ให้ ผมและจนปัญญาละครับ
    เพื่อนๆช่วยผมคิดหัวข้อกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    "อาเบะ..ฝันร้ายของผู้ชาย"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    บอกไปเลย อยากให้ผมทำอะไรบอกมา ....

ถ้าท่านตอบว่า ก็ทำสิ่งที่นายสนใจ

ก็ตอบไปว่า นี่แหละสิ่งที่ผมสนใจ

ถ้าท่านตอบว่า อันนี้ไม่ได้

ก็ตอบไปว่า แล้วจะให้กรูทำตามที่กรูสนใจทำไม ?

---------------------- ป้องกันการดราม่า -------------------------
    ใครดราม่าใส่เปิดรูตู๊ดรอไว้เลย

--------------------------------------------------------------------
    สมัยผมเรียน เขียนตามใจก็คือเขียนตามใจ อ.จะดูเนื้อหาสาระ แล้วก็ดูขั้นตอนการเขียน ย่อหน้าถูกต้องหรือไม่ คำนำถูกต้องหรือไม่
    ประมาณนี้ ถ้าให้เขียนเรื่องที่ไม่ชอบ จะไปเขียนลื่นได้ไงจริงมั้ย ถ้าเขียนเรื่องที่ชอบ โม้ สามวัน สามคืน ก็ไม่จบหรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 5th November 2011 เมื่อ 22:14

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ดายเจ็ดสีมณีเจ็ดแสง!!

ยอมรับเลยว่า วิชานีั้ยากจริงๆ ของที่ รร ผม ผมจับได้ รถไฟ ซะงั้น แต่เพื่อนผมได้ ก๋วยเตี๋ยว โฮ่ๆๆ

ลองทรงผมของคนไทย หรือ เครื่องแต่งกาย ของคนไทยก็ได้

เรียงความนี่ ต้องเขียนยาวพรืดๆๆ เลยนะ ของผมทั้งห้องส่งไปคล้ายๆเป็นรายงาน เล่มหนาๆ โดนสวดยับกันเลยทีเดียว
    Only one thing I want.

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    แล้วครูจะมห้ทำอะไรวะนะ เอาอันที่ถนัดๆสิจะได้ทำง่ายๆ หาเรื่องให้ได้ก่อนแล้วหาข้อมูลมันมาให้ครบแค่นั้นครับ แล้วจัดการเรียงจากใจ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    เขียนชุ่ยๆเละๆไปครับ(เอาให้ครูอ่านไม่ออก)
    ครูจะถามว่า
    ครู:เธอเขียนอะไรมา?
    นาย:ความสนใจขงผมครับ
    ครู:ความสนใจอะไร?
    นาย:ความสนใจในการเขียนชุ่ยๆครับ!?

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    ความฝัน ลมๆ แร้งๆ ของ พวกที่ จะ ขับ ไล่ อาเบะ 555

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เอาประวัติของ Assasin Ceep กำเนิด Ezio สิครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ลองปริ้นสกรีนหน้าคอมเม้น JKG นี้ไปให้อาจารย์อ่านดูสิแล้วอาจารย์จะอึ้ง

ให้เขียนตามความสนใจแล้วพอจะเขียนดันห้ามเอ๊ะมันยังไงอาจารย์สมัยนี้ = ='' (เขียนไปเลยเรื่อง "ตามความสนใจ")

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

บอกอาจารย์ไปเลย [รุนแรงนิด]

ตกลงจะเอายังไงเนี่ย บอกให้ผมทำตามที่ชอบ

แล้วมาบอกไม่ได้ มันหมายความว่าไง

[เดี่ยวก็คงอึ้งไปเอง]

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momothedog อ่านกระทู้
    บอกอาจารย์ไปเลย [รุนแรงนิด]

ตกลงจะเอายังไงเนี่ย บอกให้ผมทำตามที่ชอบ

แล้วมาบอกไม่ได้ มันหมายความว่าไง

[เดี่ยวก็คงอึ้งไปเอง]
    ไม่ดี ปลายปากกาอาจารย์น่ากลัวกว่าไม้เรียว 326 เท่า เมื่อเทียบกับอัตราความเร็วของไม้ที่กระทบตูด หรือ แปลงลบกระดานที่บรรลงตีลงให้ตรงเล็บ
    รวมถึง ระยะทาง รอบสนามฟุตบอล 20 รอบ อีกทั้งการทำความสะอาดโรงเรียนอีกเจ็ดวัน

อย่าเสี่ยง อย่าเสี่ยง เราเตือนคุณแล้ว เราเตือนคุณแล้ว

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    พึ่งเรียนไปวัน พฤหัสที่แล้ว โดนเหมือนกันเลยครับ ตอนนี้หาเรื่องใหม่อยู่เหมือนกัน T^T

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    อ่านของจขกท.แล้วพอเข้าใจหัวอกครับ เคยเจอมาคล้ายๆกัน บางทีเรื่องที่เราชอบมันไปขัดหูขัดตาครูนิดๆ

(ถึงเค้าบอกให้เอาเรื่องที่เราชอบก็เถอะ) ถ้าให้ผมแนะนำเอาหัวข้อเรื่องที่ไม่เฉพาะเจาะจงมากเกินไป

เป็นเรื่องที่คนธรรมดารู้จักพอประมาณ (ฟังดูอาจจะเรื่องมากแต่ผมก็เจอมาคล้ายๆกันครับเลยใ้ช้วิธีนี้)

อย่างพวกเรื่องที่เกี่ยวข้องในชีิวิตประจำวันก็ได้ครับ

ปล.ผิดถูกยังไงก็ขออภัยนะคร้าบบ พอดีเคยเจอประสบการณ์แบบนี้มาเลยมาแนะนำบ้าง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    เคยโดนแบบนี้หมั่นไส้เลยไม่ทำส่ง

กล่าวขอบคุณ
    173
    ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ
    ตกลงผมจะพาเพื่อนสัก10คนไปถามครู
    เพราะเพื่อนๆก็โดนแบบเดียวกัน
    คึือครูบอกว่า นี่ไม่ใช่รายงาน ต้องเอาที่มันน่าสนใจ และเราสนใจ ผมก็งง
    แล้วรายงานคือข้อมูลล้วนๆ แต่ความเรียงต้องมาจัดเป็นภาษาของเราเอง
    เพื่อนๆคนไหนมีตัวอย่างให้ผมบ้างไหมครับ
    และที่สำคัญครูคนนี้มาสอน ม.4/3แค่ห้องผมห้องเดียว T^T ทำไมไม่ไปห้องอื่นว้าา

กล่าวขอบคุณ
    173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phenomenom555 อ่านกระทู้
    อ่านของจขกท.แล้วพอเข้าใจหัวอกครับ เคยเจอมาคล้ายๆกัน บางทีเรื่องที่เราชอบมันไปขัดหูขัดตาครูนิดๆ

(ถึงเค้าบอกให้เอาเรื่องที่เราชอบก็เถอะ) ถ้าให้ผมแนะนำเอาหัวข้อเรื่องที่ไม่เฉพาะเจาะจงมากเกินไป

เป็นเรื่องที่คนธรรมดารู้จักพอประมาณ (ฟังดูอาจจะเรื่องมากแต่ผมก็เจอมาคล้ายๆกันครับเลยใ้ช้วิธีนี้)

อย่างพวกเรื่องที่เกี่ยวข้องในชีิวิตประจำวันก็ได้ครับ

ปล.ผิดถูกยังไงก็ขออภัยนะคร้าบบ พอดีเคยเจอประสบการณ์แบบนี้มาเลยมาแนะนำบ้าง
    เช่นเรื่องอะไรครับ ผมกำลังคิดออก เรื่องของน้ำ แบบนี้ได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    ของท่านครูกำหนดไว้กี่หน้าละ ของผม 20 หน้า(400 ตัวอักษร)
    สมัยช่วงที่ผมเรียน ผมเรียกหัวข้อ "ความฝัน" (ตอนนั้นหนัง Inception กำลังมาเลยหยิบ) ตอนเเรกจาร์เขาก็ถามว่าเเน่ใจหรอ
    ผมบอกว่า "จารครับผมทำได้ งานของผม ผมต้องทำให้ได้" เเค่นี้อาจารณ์ก็เงียบเเละให้ผมทำจนเสร็จเลย
    เเต่ถ้าให้เเนะนำ ผมเเนะนำให้เอาเรื่องเกี่ยวกับ ประเทศ/สถานที่ท่องเที่ยว/สิ่งของเครื่องใช้ที่เจอในประจำวัน ดีกว่านะ

Skrillex !

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ใช่ เรื่องของน้ำ รวมทางการป้องกันน้ำ แบบนี้น่าจะได้ผมว่า
    แต่หัวข้อมันค่อนข้างยาก แต่ถ้าหาตามอินเตอร์เน็ตน่าจะได้

หรือถ้าจะให้อาจารย์ผ่านแน่ๆ ก็เรียงความเรื่องในหลวง
    แต่ต้องศึกษาพระราชกรณียกิจ ของพระองค์ ซึ่งมีเยอะมาก

แต่ผมเชื่อว่าถ้าเอาหัวข้อนี้น่าจะผ่านครับ

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ไม่ดี ปลายปากกาอาจารย์น่ากลัวกว่าไม้เรียว 326 เท่า เมื่อเทียบกับอัตราความเร็วของไม้ที่กระทบตูด หรือ แปลงลบกระดานที่บรรลงตีลงให้ตรงเล็บ
    รวมถึง ระยะทาง รอบสนามฟุตบอล 20 รอบ อีกทั้งการทำความสะอาดโรงเรียนอีกเจ็ดวัน

อย่าเสี่ยง อย่าเสี่ยง เราเตือนคุณแล้ว เราเตือนคุณแล้ว
    +1 เลยครับท่านคิดได้ไงเนี่ย

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    จำไว้เลยนะครับ

ถ้าแบบนี้ ให้นึกว่า วันนี้อาจารย์เขาพูดอะไรในห้องเรียนมั้ง

ก่อนสั่งการบ้าน ยังไงเขาก็ต้องมียกตัวอย่างก่อนบ้าง หรือ ไม่ก็แนะนำอะไรซักอย่างเนี่ยแหล่ะ

(เป็นไปไม่ได้ที่จะเดินมา ทื่อๆ แล้ว สั่งให้ทำรายงาน เกิดมาไม่เคยเจอจริงๆ)

อืม ถ้านึกอะไรไม่ออก ผมก็แนะนำ ไม่ต้องไปกลัวว่า คะแนน น้อย คะแนนเยอะ

ทำส่งไปเหอะครับ แนะนำให้เขียนเล่าถึงชีวิตประจำวัน และ มุมมองชีวิตของตนเองที่มีต่อประเทศ(แนะนำให้ มองในทางบวกนะ เรื่องลบๆ ก็ทรอด เข้านิดๆ)

ทำไปเลย ไม่ต้องกลัวว่าจะผิด ก็ถ้าอยู่ดีๆเขาสั่งโดยไม่แนะนำหรือยกตัวอย่าง เราก็ไม่รู้หลอก ว่าเขาให้ทำแบบไหน

เขาจะเรียกว่าสอนหรอ? อืม ทำส่งไปเลย...........

ป.ล.นักเรียนไทยทุกคนมัวแต่กลัวว่า อาจารย์จะด่าเวลาส่งงาน ........ มันก็เลยทำให้ ไม่กล้าที่จะทำผิด เลยต้องลอกเพื่อน เพื่อให้มันถูก

ถูกต้องไหม?
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    ทำไปก่อนเถอะครับ ยังไงผลออกมาก็ดีกว่าไม่ทำ
    -ถ้ารู้ว่าอาจารย์ชอบเรื่องอะไร ก็ลองเขียนดูก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    วิธีการเล่น facebook

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    ขอแนะนำ ครับ

ลาวาสีคราม จากภูเขาไฟ Kawah-Ijen

ตอนผมทำ ผมก็ทำงาน ก็เสนออันนี้ละครับ

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamepkt อ่านกระทู้
    ขอแนะนำ ครับ

ลาวาสีคราม จากภูเขาไฟ Kawah-Ijen

ตอนผมทำ ผมก็ทำงาน ก็เสนออันนี้ละครับ
    ผมขอดูตัวอย่างคุณหน่อยสิครับ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    Blog Entries
    2
    ตัวเองเค้าติด 0 วิชานี้ง่า (ติดทั้งห้อง)
    I am not Super star