ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    Blog Entries
    1

โฆษนาที่ถูกแบน ความจริงอย่างหนึ่งของประเทศไทย ที่คนไทยทุกคนต้องดู "คอรัปชั่น"

คลิปนี้ได้เปรียบเทียบ และ บอกจุดประสงค์ตรงมากเกินไป (พูดจริงมากไป) เลยโดนแบน

หวังว่าคนไทยทุกคนที่ได้ดูคลิปนี้ จะสัญญากับตนเองอย่างที่ได้ดูไป "ได้" อย่างแน่นอน

อนาคต นายกคนต่อไป อาจเป็นคุณก็ได้ และ คุณต้องไม่ลืมคำสัญญานี้นะ

ขอเสียง คนรักประเทศไทยครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ผมละเบื่อกับไอ้พวกนี้จริงๆเลยวันๆพวกมันทำอะไรให้ประเทศเรามั่งมีแต่จะกินไปวันๆ ไม่ได้ช่วย...อะไรเลย

ไม่มีสาระ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    คงยากน่าดูล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    แบนในรัฐบาลชุดไหนหรอครับ ????

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ torroen อ่านกระทู้
    แบนในรัฐบาลชุดไหนหรอครับ ????
    ไม่ทราบครับ แต่ดูจากวันโพสกระทู้แล้วมัน...

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    โฆษณาดีๆต้องโดนแบน หลายตัวเเล้วที่ผมเห็นๆ

เริ่มต้นจากจุดเล็กๆคือตัวพวกเราก่อนก็ดีสังคมเป็นไงนักการเมืองก็เป็นงั้น

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    ระวังจะเกิดดราม่านะครับ ^ ^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    ผมละเบื่อกับไอ้พวกนี้จริงๆเลยวันๆพวกมันทำอะไรให้ประเทศเรามั่งมีแต่จะกินไปวันๆ ไม่ได้ช่วย...อะไรเลย
    ใชาครับ แบน***ทุกชุดเลย เอาระบบ ปธน มาใช้ดีกวาครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ไม่แบนน่ะครับผมเคยดูครับ ช่องนึง รู้สึกจะเป็น ThaiPBS ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    1,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manU__gig อ่านกระทู้
    ใชาครับ แบน***ทุกชุดเลย เอาระบบ ปธน มาใช้ดีกวาครับ
    งั้นก็ไม่มีกษัตริย์น่ะสิ ไม่ได้หรอกนะ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    แบนเพราะ ''จุดประสงค์ตรงเกินไป''.. อะหุ ทำไปได้
    โฆษณาแบบนี้ผมว่าดีนะ ตรงดี ไม่อ้อมค้อม ..แต่ โฆษณาปัญญาอ่อน ติ๊งต๊องบางโฆษณาที่ไม่รู้มันจะสื่อถึงอะไร (แบบว่าให้คนดูแล้วเก็บไปคิดตีความอีกที) พวกนี้กลับเฉิดฉายอยู่ในทีวีเราทุกวัน

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    สมควรโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    จริงๆไม่ควรแบนหรอกโฆษณาดีๆแบบนี้ ทีวีประเทศไทยมันงี่เง่าจะอะไรก็แบนหมดคนไทยไม่ได้จะรู้รื่องไรกับทีวีมากหรอก

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    1
    เพราะแบนนี้ไง มันรับความจริงไม่ได้ เซนเซอร์ไทยมันปัญญาอ่อน เพราะไม่รับความจริง ไม่ยอมรับปัญหา พอไม่รับก็ไม่แก้ปัญหา เป็นเพราะเช่นนี้ประเทศไทยก็เลยไม่เจริญนี่ไง ตอนนี้สิงค์โปร์เค้าแทบไม่มีคอรับชั่น ตอนนี้เจริญมากเลยครับ ญี่ปุ่นเค้าเป็นคนรับผิดชอบ
    เป็นการเป็นงาน ทำหน้าที่ของตัวเองได้ดีมาก เชื่อฟังรัฐบาล เป็นไงเจริญไช่มั้ย เกาหลีล่ะ แต่ก่อนล้าหลังกว่าไทยนะขอบอก เดี๋ยวนี้เหรอ โยกัง คาบาล ragna(กู)rok เคยตีตลาดไทย ปัจจุบันเกมออนไลน์เกาหลีเข้ามาไม่ขาดสายแล้ว ซีรีย์เกาหลี เพลงเกาหลีตีตลาดไทย
    ประเทศนั้นดูสิครับ แล้วทำไมประเทศไทยถึงยังไม่เป็นประเทศโลกที่1เหมือนเค้าบ้าง เคยรู้มั้ย???? ประเทศไทยเป็นประเทศที่2ในเอเชียที่มีรถไฟใช้ในเอเชียนะครับ ปัจจุบันตามพวกเค้าทั้งหลายอยู่เลย เพราะคอรับชั่นนี้แหละครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผม1เสียงครับ

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    5
    ปะ พี่โพส ลง เฟส เลย
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ผมเคยเห็นมันออกอากาศทีนึงครับ แค่ทีเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    662
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ผมเห็นออกอากาศ ได้2-3วันมั้ง แล้วก็ไม่เห็นอีกเลย

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    หยุดเถิดพี่น้องชาวไทยเอ๋ย~ตําหนิเขาไป ณ ตอนนี้ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น จงตั้งมั่นทําวันนี้ให้ดีที่เราทําได้ก็เพียงพอ

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ชอบคนพากย์ ได้อารมณ์มาก
    ไม่มีอะไรจะให้แต่ช่วยรับ

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    สงสัยคงแทงใจดำนักการเมืองหลายๆคนล่ะมั้งครับ เลยถูกแบน 5 5 5+

ไม่ยอมรับความจริง ก็งี้แหละ โฆษณาดีๆหลายอย่างถึงไม่ค่อยได้ออกสู่สายตาประชาชนเท่าที่ควร

พวกที่สั่งให้แบนก็คงไม่ใช่ใครที่ไหนหรอกมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ผมสัญญาครับ

I LOVE COD

What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ awoy อ่านกระทู้
    เพราะแบนนี้ไง มันรับความจริงไม่ได้ เซนเซอร์ไทยมันปัญญาอ่อน เพราะไม่รับความจริง ไม่ยอมรับปัญหา พอไม่รับก็ไม่แก้ปัญหา เป็นเพราะเช่นนี้ประเทศไทยก็เลยไม่เจริญนี่ไง ตอนนี้สิงค์โปร์เค้าแทบไม่มีคอรับชั่น ตอนนี้เจริญมากเลยครับ ญี่ปุ่นเค้าเป็นคนรับผิดชอบ
    เป็นการเป็นงาน ทำหน้าที่ของตัวเองได้ดีมาก เชื่อฟังรัฐบาล เป็นไงเจริญไช่มั้ย เกาหลีล่ะ แต่ก่อนล้าหลังกว่าไทยนะขอบอก เดี๋ยวนี้เหรอ โยกัง คาบาล ragna(กู)rok เคยตีตลาดไทย ปัจจุบันเกมออนไลน์เกาหลีเข้ามาไม่ขาดสายแล้ว ซีรีย์เกาหลี เพลงเกาหลีตีตลาดไทย
    ประเทศนั้นดูสิครับ แล้วทำไมประเทศไทยถึงยังไม่เป็นประเทศโลกที่1เหมือนเค้าบ้าง เคยรู้มั้ย???? ประเทศไทยเป็นประเทศที่2ในเอเชียที่มีรถไฟใช้ในเอเชียนะครับ ปัจจุบันตามพวกเค้าทั้งหลายอยู่เลย เพราะคอรับชั่นนี้แหละครับ

ผมดูเเฟรี่เทลตอนเช้า อะ ฉากในบาร์ มันเซ็ยเซอร์ซะ หมดอารมณ์ดูเลยพี่

ปล. จะเซ็นเซอร์ร่องนมทำหอยอะไรฟะ เรทรายการอายุ 6-12 เ้เล้วเอาการ์ตูนเรท 13 + มาให้เด็ก 6-12ขวบ ดู

เเม่ง!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ดูแล้วได้อารมดี และไม่คิดว่าจะทำได้หรอ อีกนานประเทศไทย

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    1
    [QUOTE=clubzaxxx;442895]ผมดูเเฟรี่เทลตอนเช้า อะ ฉากในบาร์ มันเซ็ยเซอร์ซะ หมดอารมณ์ดูเลยพี่

ปล. จะเซ็นเซอร์ร่องนมทำหอยอะไรฟะ เรทรายการอายุ 6-12 เ้เล้วเอาการ์ตูนเรท 13 + มาให้เด็ก 6-12ขวบ ดู

เออใช่ผมดูอยู่ไม่ได้อารมณ์ความมันเลยดูไปก็เท่านั้นดูไม่รู้เรื่องเลย