ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 110

ขอถามเรื่อง Gunpla โมจีน ของ TT ครับ *UPDATE* ต่อเสร็จแล้ว

คือตอนนี้หนีน้ำมาอยู่ ตจว. = =*
    แล้วเกิดอยากต่อกันพลาขึ้นมา ของแท้ต้องสั่งแล้วรอเอา ก็เลยว่าจะสอย โมจีน มาต่อเล่นๆซักตัวครับ อยากรู้ว่าคุณภาพมันดีมั๊ย เช่นพวกเนื้อพลาสติก โทนสี แล้วถ้าจะให้สวยต้องแต่งเยอะไหมครับ

7/11/2554
    ผมออกไปซื้อมาแล้วครับ รุ่น GN 0000 Seven Swords ครับ
    เริ่มต่อตอนบ่าย 3 ครึ่ง ต่อเสร็จ 5 ทุ่ม ของ TT ครับ มีรูปให้ดูด้วย

เนื้อพลาสติกอยู่ในเกรดดีครับ ถือว่าคุ้มค่ากับราคา 300 บาท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sam19339 : 7th November 2011 เมื่อ 23:17

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ต้องดูของแต่ละตัวด้วยครับว่าสนใจตัวไหน เพราะถ้าช่วงหลังๆเนี่ย TT ทำออกมาได้ดีกว่าของเก่าเยอะเลยครับเนื้อพลาสติกดีกดแล้วไม่ขึ้นฝ้า

กล่าวขอบคุณ
    219
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ValentineZ อ่านกระทู้
    ต้องดูของแต่ละตัวด้วยครับว่าสนใจตัวไหน เพราะถ้าช่วงหลังๆเนี่ย TT ทำออกมาได้ดีกว่าของเก่าเยอะเลยครับเนื้อพลาสติกดีกดแล้วไม่ขึ้นฝ้า
    คือไปเห็นของลูกพี่ลูกน้องมาอ่ะครับ ดูผ่านๆ ตรงพวกรอยฉีดอ่ะครับ มีเกินบ้าง แล้วเนื้อมันไม่เรียบอ่ะครับ ต้องดูยังไงว่าล๊อตใหม่ ล๊ิอตเก่าครับ ขอบคุณครับ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อยากต่อเล่นเหมือนกันครับ

ชื้อได้ที่ไหน

พอดีมือใหม่

กล่าวขอบคุณ
    219
    ผมอยู่ อุตรดิตถ์นะครับ ร้่านกุ้งครับ แถววงเวียนหอนาฬิกา ส่วนร้านขายโมแท้ที่อยู่ฝั่งตรงข้ามราคาแพงกว่า "ราคาห้างสรรพสินค้า" ของ กทม.อีกครับ คนขายดูมั่วๆด้วย

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sam19339 อ่านกระทู้
    ผมอยู่ อุตรดิตถ์นะครับ ร้่านกุ้งครับ แถววงเวียนหอนาฬิกา ส่วนร้านขายโมแท้ที่อยู่ฝั่งตรงข้ามราคาแพงกว่า "ราคาห้างสรรพสินค้า" ของ กทม.อีกครับ คนขายดูมั่วๆด้วย
    ขอบคุณครับพอดีอยู่อุดร พึงมาเล่นพวกนี้ด้วยยังไงก็ของคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมก็เคยเล่น TT นะ ผมว่ามันห่วยมากอะครับ สติกเกอ ก็ติดไม่ได้ สวนหัวก้ทำเละๆๆ ข้อต่อต่างๆๆก็หลวม บางจุด ใส่ไม่ได้ นี่คือที่ผมเคยเจอครับ แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้มันดีขึ้นรึยัง
    ปล ตอนนี้เล่นแต่ของ bandai ครับ

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    เคยต่อ TT เหมือนกันรู้สึกจะเป็น GOD GUNDUM แต่ต่อได้ครึ่งตัวเอง เพราะสมัยก่อนTTทำออกมาได้ห่วยมากแต่ตอนนี้ผมว่า TTทำได้ดีกว่าแต่ก่อนเยอะนะครับ

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    ตอนนี้ผมก็เล่นอยู่เหมือนกันครับ
    งานต่อดิบ ก็ถือว่าดีกว่าแต่ก่อนมากๆ ถ้าไม่คิดเอาไปเทียบกับของแท้ ผมว่าก็สวยมาก เหมือนที่เดียว
    แต่ถ้าเอาไปเทียบกับของแท้ปุ๊ปไม่เหมือนทันที่ครับ เพราะฉนั้นอย่าเอาไปเทียบเลยครับ เล่นสนุกๆครับ เอาไว้ฝึก โม ฝึกทำสีก็ดีครับ
    ถ้าเกิดชอบขึ้นมาจริง ค่อยไปซื้อของแท้มาเล่นครับ
    เดียวผมถ่ายรูปมาให้ดูครับ เทียบกับ โม กับ ที่ ยังไม่ได้โม แล้วก็ ทำสี กับ ไม่ทำสีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    อันนี้ ซ้ายมือยังไม่ได้ทำอะไรครับ ต่อดิบ ขวา คือโม แล้วก็ทำสีแล้วครับ

อันนี้ Qun[T] + Full Saber ของแท้ต่อดิบ จะเห็นว่า เดิมๆก็สวยงามแล้วครับ ไม่ต้องแต่ง

มุมหน้าตรงครับ

ตัวนี้ น้องแคท Kshatriya ตัวโปรดผมครับ งาน TT โม + ทำสีแล้ว แต่ยังไม่เรียบร้อยดีครับ

ตัวนี้ ขินันจู งาน TT เหมือนกันครับ โม + ทำสีแล้ว แล้วก็มีคนมาขอซื้อไปแล้ว ครับ

เอามาให้ชมกันเล็กน้อยครับ เพื่อเปรียบเทียบกับ โมแท้ โมก๊อป แล้วก็โมก๊อป ที่ทำสีกับยังไม่ได้ทำสี แตกต่างกันขนาดไหน
    โมจีนถ้าเอามาแต่งมาโม ดีๆก็สวยงามไม่แพ้โมแท้เลยทีเดียว
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็ไม่ได้สนับสนุน ของปลอมนะครับ เอาไว้เป็นทางเลือกสำหรับ คนงบน้อย หัดเล่นห้ดแต่ง
    แต่ถ้าชอบจริงๆ โมแท้ ดีกว่าครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    ผมเคยซื้อมาต่ออยู่ - -" อะไหล่ไม่ครบ ตัวเชื่อมก็เข้ากันไม่ได้สรุป เป็นกันพลา แขนด้วนหัวขาดครับ

กล่าวขอบคุณ
    219
    ขอถามหน่อยครับว่าคุณตัดเส้นหุ่นรึเปล่า???
    แล้วทำสีใช้อะไรทำครับ

กล่าวขอบคุณ
    219
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Attachment อ่านกระทู้
    ผมเคยซื้อมาต่ออยู่ - -" อะไหล่ไม่ครบ ตัวเชื่อมก็เข้ากันไม่ได้สรุป เป็นกันพลา แขนด้วนหัวขาดครับ
    เคยซื้อ MG ของแท้ครับ ตัวล็อคแขนหาย ต้องโมเอง T^T แล้วของจีนตัวนี้ต้องออกแรงกดพอควรเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sam19339 อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยครับว่าคุณตัดเส้นหุ่นรึเปล่า???
    แล้วทำสีใช้อะไรทำครับ
    ตัดเส้น ถ้าผมใช้ก็ ปากกากันดัมครับ แต่ผมไม้ค่อยชอบครับ เส้นมันดำเกินไป
    ถ้าผมตัดเส้นผมจะใช้สี อีนาเมล แทนครับ
    ส่วนสีที่ผมใช้ก็เป็นสีกระป๋อง ครับ แอร์บรัช จะใช้กับตัวเล็กครับ ตัวใหญ่ แอร์บรัช เหนื่อยครับ กว่าจะพ่นเต็ม
    ส่วนโมจีน ถ้าต้องออกแรงกด แก้ได้โดยการขัด แกนออกหน่อยครับ เวลาจะแกะออกมาทำสีก็ง่ายด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ผมก็ชอบเล่นนะ แต่ตัวเก่ามันไว้ตั้งโชย์แล้วผมมาขยับเล่นดาบหักเลยแล้วอันนี้ตั้งโชย์หรือขยับเล่น (ถามก่อนเดียวไปซื้อแล้วหักอีก)

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    แต่ตั้งโชย์ก็ไม่ว่ากัน แต่มัน300เองหรอ(เดียวว่างๆไปเที่ยวแล้วจะไปซื้อ)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    อยากลองโมกันดั้มมั่ง อ่ะ น่าสนุก ถ้าผมจะโมผมโม ReBorn HG ><

ปล. กั้มดั้มจีน น้องผมซื้อOO Justice มา ห่วยมาก สี Bodyเป็นสีชมพูอ่อน ไม่ไช่ม่วง ข้อต่อ ต่อหลวมมั่ง เเน่นไปมั่ง =='

กล่าวขอบคุณ
    219
    ถ้าของจีนต้องเลือก TT แบบที่มันเป็นตัวอักษรจีนนะครับ ตัวอักษร อังกฤษห่วยมาก
    ปล.โชว์ ครับ ไม่ใช่ โชย์

กล่าวขอบคุณ
    219
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pcore2000 อ่านกระทู้
    ผมก็ชอบเล่นนะ แต่ตัวเก่ามันไว้ตั้งโชย์แล้วผมมาขยับเล่นดาบหักเลยแล้วอันนี้ตั้งโชย์หรือขยับเล่น (ถามก่อนเดียวไปซื้อแล้วหักอีก)
    ขยับบ้างครับ จุดอ่อนพวกที่ชอบหลุด คือจุดเดียวกับของแท้ = =