ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 527

Google เปิดศึก Facebook นามว่า Google Plus!

google plus คืออะไร (Google+)

........................................................................................................................................................................................

Google+ (Google Plus) คือโครงการของ Google ที่มีความพยายามมานานหลังจากมีการออกมายอมรับก่อนหน้านั้นว่า Google ขยับตัวช้าไปในเรื่องนี้แถมยังมีข้อเสนอพิเศษให้กับพนักงานที่สามารถคิดโครงการ Social Networks ให้ออกมาประสบความสำเร็จอีกด้วย

โดยก่อนหน้านี้เราคงเห็นปุ่ม Google + ที่เปิดตัวกันไปก่อนหน้านี้แล้วซึ่งหลายคนก็ยังมีข้อสงสัยกันอยู่ว่ากดไปแล้วมันจะได้อะไร แหล่งปลายทางของข้อมูลที่กด Google+

นั้นจะไปอยู่ที่ไหน

วันนี้ทาง Google เปิดตัว Social Networks ของตัวเองแล้วโดยใช้ชื่อว่า Google + (Plus) นั่นเองโดยเข้าไปเล่นกันได้ที่ https://plus.google.com

..........................................................................................................................................................................................

...........................................................................................................................................................................................

Google + ใช้ชื่อ Tagline เอาไว้ว่า “Real-life sharing, rethought for the web” ซึ่งแน่นอนนี่คือคำเฉลยของข้อมูลจากปุ่ม Google+ ที่ออกมาก่อนหน้านี้

จะเห็นว่าใน Google + นั้นมีการใช้คำว่า +Circles คือระบบเพื่อนนั่นเองที่จะสามารถสร้างกลุ่มเพื่อนเพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้ และสามารถกำหนดเป็นกลุ่มๆได้ อย่างเช่น “เพื่อน”, “ครอบครัว” และกำหนดจำนวนคนในกลุ่มได้มากกว่า 100 คนเพื่อใช้พูดคุยกันบนโลกออนไลน์ได้

ต่อจากนั้นก็เป็นเรื่องของการพูดคุยกันใน Google + โดยจะทีการใช้ชื่อว่า +Sparks ที่มันจะคอยทำหน้าที่กำหนดสิ่งที่เราสนใจต่างๆเพื่อเข้าไปแชร์ ดูข้อมูลหรือสนทนาได้ (แบบ Group ) ยกตัวอย่างเช่นเราสนใจเรื่อง “รถยนต์”, “การ์ตูน”, “แฟชั่น” เป็นต้น ซึ่งเราสามารถระบุสิ่งที่ชื่นชอบเหล่านั้นได้แล้วก็จะมีข้อมูล feed เข้ามาให้เราได้ดู คล้ายหลักการการเป็น Fan ของ Facebook นั้นเองที่เรากด Like แล้วเมื่อต้นทางมีการอัพเดทข้อมูลเราก็จะได้เห็นด้วย แต่ +Sparks จะดึงข้อมูลจาก Internet ที่มากกว่าผ่านปุ่ม Google + เข้ามาแสดงผลด้วยซึ่งมันรองรับภาษาถึง 40 ภาษาในช่วงการเปิดตัวนี้เลย
    ฟีเจอร์ต่อไปนี้ถือว่าหลายคนคงชื่นชอบนั้นคือ +Hangouts ฟังชื่อก็รู้แล้วว่ามันต้องเจ๋งแน่ๆ เพราะมันเป็นการกำหนดอนาคตว่าเราต้องการจะไปปาร์ตี้ (ไปทำอะไรก็แล้วแต่) โดยเพื่อนๆสามารถเห็นว่าเรา “ว่าง” พร้อมที่จะออกไปสนุกสนานเรียกให้เพื่อนๆเข้ามาสนุกกับเราด้วย หรือจะเรียกว่ามันคือฟีเจอร์นัดพบก็ว่าได้ แต่มันก็ไม่จำเป็นแค่เพื่อนเท่านั้นที่จะมาเจอกัน เพื่อนของเพื่อนหรือจะใครต่อใครก็ได้เช่นกัน

ขาดไม่ได้เลยในยุคนี้คือ Chat และแน่นอน Google ให้ความสำคัญกับฟีเจอร์นี้พอสมควรโดยใช้ชื่อฟีเจอร์นี้ว่า + Huddle ซึ่งมันสามารถทำการพูดคุยกันเป็นกลุ่มๆได้ด้วยเหมาะสำหรับการทำเป็น Gang ซึ่งถ้าหลายคนเคยใช้งาน BlackBerry Messenger คงคุ้นกับการสนทนาเป็น Group messaging นี้ดี

และเพื่อให้ Google + สมบูรณ์แบบก็จะต้องมีบนมือถือด้วยโดย Google + พร้อมให้ดาวน์โหลดไปใช้บนมือถือที่เรียกว่า +Mobile โดยมีฟีเจอร์ต่างๆที่กล่าวมาข้างต้นครบสมบูรณ์บนมือถือกันเลย ซึ่งในอนาคตมันคงจะเข้าไปอยู่บนระบบ Android ที่เป็นระบบปฏิบัติการบนมือถือของ Google อีกด้วย โดยไปดาวน์โหลดมาใช้งานกันได้แล้วที่ A ndroid market
    ว่าแล้วก็ไปลองใช้ Social Networks ตัวล่าสุดนี้กันเลยว่าจะสู้ Facebook อย่างที่ทาง Google คาดหวังไว้หรือไม่

.............................................................................................................................................................................................

.............................................................................................................................................................................................

credit : postjung

นี่แนะ ตอนซื้อละไม่ขาย ทำเองก็ได้!!!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Disciples Linkin prak : 17th July 2011 เมื่อ 07:03

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลจร้า
    ความ สุข อยู่ รอบ ตัว เรา

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    googleเค้าไม่เคยยอมใครอยู่แล้ว 555+

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,584
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมมีแว้ววววว ได้ invite มาจากเว็บเกี่ยวกะ Android ที่สิงอยู่ ^^

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เดี๋ยวก็ลง smart phone พวก android สุดยอด
    " I play it because I love it. "

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    น่าสนใจมากๆเลยครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เล่นได้มา 4วันละ ยังไม่มีเพื่อยเลย T^T
    แต่ผมชอบรูปแบบมันอะ แจ๋วดี
    Rio De Janeiro ?

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    สุดยอดกูเกิล ครบเลย หุหุ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คู่แข่ง Facebook ชัดๆ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    น่าสนใจจริงๆล่ะแต่ยังไม่ได้สมัครเลย
    คิดว่ารออีกสักพักค่อยสมัคร (เดี๋ยวไม่มีเพื่อน...)
    เล่นทั้ง FB ทั้ง Google+ ออกจะดูวุ่นวายแฮะ =w=

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    ช่วงนี้เบื่อ Social Network
    ขออยู่เงียบๆซักพักละกัน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ชอบรูปสุดท้ายอะ ฮ่าๆ

ศึกครั้งนี้ต้องจับตาดู
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เคยได้ยินมานานละ ที่แท้ทำแข่งเฟสนี่เอง
    เพลงดาบล่องนภา

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ชอบ Android มากครับ Google เจ๋งอยู่แล้ว

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    Google สู้ตาย ^^Y เชียร์ Google อยู่แล้ว /gg

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    สงสัยไม่มีใครยอมใครแน่ เดี่ยวมี Facebook+
    ปล.Google+ ก็แจ๋ว Facebook ก็ดี งานมีเลือกฝ่ายแบบ พรีเดเตอร์แน่นอน

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ผมชอบ Google ตรงนี้ล่ะครับ ไม่ขาย ทำเองก็ได้ ไม่ง้อ
    No Comment

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบส่องเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ขอบคุณ สำหรับ ขอมูล ครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สุราษฎร์ธานี อ.เกาะสมุย ครับ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    บ๊ะ สุดยอดมาก ขอบคุณสำหรับข้อมูลน่ะ -.-

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    คู่แข่งแบบสมน้ำสมเนื้อ ^^

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    สงสัยต้องลอง '^'

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    ชอบ Google ตรงนี้ล่ะครับ
    Fansub

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 315
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

*...KonG...*
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,359
    Blog Entries
    1
    Google เป็นได้ทุกอย่าง

ติดต่อได้ทางนี้ครับ Facebook S2mcp

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    เล่นไม่ได้ครับ เค้าบอกจำนวนเกินจำกัด = =