ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    บะบุยนะคุณพีท สมาชิกรุ่นแรกๆเหมือนกันเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    988
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ตราบใดที่สายน้ำยังหลั่งไหลและภูผายังไม่เคลื่อนที่เราคงได้เจอกันอีอ

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ลาก่อนครับพี่พีช

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    Blog Entries
    3
    จบกันซะทีมหากาพย์ พีท กับ ประมูล

พูดตามตรง ผมไม่ชอบคุณเอาซะเลย ไปได้ซะก็ดี

นิสัยนายมันเป็นคนที่เคร่งกฏมากเกินไปอาจก่อให้เกิดความไม่พอใจแก่พวกผมหรือหลายๆคน

หากนายเป็นคนที่ปล่อยวางและไหลไปตามน้ำได้มากกว่านี้ นายคงไม่โดนพวกเรารุมด่าประนามจนถึงทุกวันนี้หรอก

บายครับ สวัสดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tundevil : 9th November 2011 เมื่อ 20:56

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    1
    ถึงไม่ได้รู้จักกัน แต่ก็ทำให้ผมซาบซึ้ง

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    เอ่อ อันนี้จากใจ ขอบคุณที่เคยตักเตือนผมเมื่อนานมาเเล้ว ขอบคุณที่ช่วย ติ-ชม รูปของผมเมื่อนานมาเเล้ว ขอบคุณที่ช่วยแนะนำการวาดรูปของผมเมื่อนานมาเเล้ว และสุดท้ายนี้ขอขอบคุณที่ทำให้ผมเห็นอะไรหลายๆอย่าง ขอบคุณครับ....
    see ya.when u want cb again.i hope u'll cb soon.good luck

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    Tundevil

ผมกดขอบคุณให้เพราะ รูป Profile ของคุณนะครับ -*-

---------------------------------------------------------- นอกเรื่อง ไร้สาระ ออกทะเล สักนิด จิตจะได้ตกๆ ---------------------------------

ถ้าจะพูดเรื่องบอร์ดใหม่บอร์ดเก่า ผมยอมรับว่าผมเป็นเด็กบอร์ดใหม่ เพิ่งสมัครมาเมื่อเดือนกันยา ปีนี้ละมั้งถ้าจำไม่ผิด
    แต่ผมอยู่ได้เพราะรู้จักปรับตัวเข้าหาคนอื่นมากกว่า บ่อยครั้งที่จะเห็นผม Edit ข้อความ ไม่เชื่อก็สังเกตดู คห. ผมส่วนใหญ่จะมีร่องรอย Edit ครับ
    เพราะถึงผมจะไตร่ตรองก่อนพิมพ์แต่บางครั้งข้อความก็อาจจะไปกระทบหรือก่อดราม่าอยู่ดี ฉะนั้นเมื่อดูสถานการณ์แล้วก็ Edit ซะ

อีกอย่างอันที่จะดราม่าเพราะผมไม่ค่อยจะมีเลย การจะดราม่านั้นจะต้องสองฝ่ายตอบโต้กัน
    แต่ผมไม่ค่อยชอบตอบโต้ เพราะบอกตามตรง พิมพ์เยอะๆมันเจ็บนิ้วหว่ะ

------------- แล้วก็มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง เล่าให้ฟังเฉยๆ ใครดราม่าขอให้เป็นริดซี่ดวง----------
    บทความนี้ไม่อยากให้กระทบใครนะครับ เป็นบทความจากประสบการณ์จริง เรื่องการน้อยใจ หรือ คิดมากไปเอง หรืออะไรก็แล้วแต่

สมัยผม ปวช. ผมเคยฝึกงานครับ มีอยู่ครั้งหนึ่งทางร้านเรียกประชุมบุคลากร รวมทั้ง นศ.ฝึกงาน
    พุดง่ายๆก็คือเรียกไปด่านั่นแหละครับ อันที่จริงเค้าก็ด่ารวมหรอกนะ แต่ผมเป็นพวกขี้น้อยใจ
    และค่อนข้างจะสะเทือนกับคำพูด ชอบคิดมากไปเองว่าที่เค้าว่าอย่างนู้นอย่างนี้มันตรงกับเรา เค้าต้องเกลียดเราแน่ๆ

หลังจากที่ประชุมเสร็จ ผมรู้สึกอัดอัดมาก เลยมานั่งร้องไห้ที่บันได พวกพี่ๆที่ทำงานก็เข้ามาปลอบกันใหญ่
    และแล้วตัวเป้งก็เดินมา = ='' นายหัวใหญ่นั่นเอง (ใจชื้นมากเค้าคงมาปลอบผมแน่ๆ ว่ะ ฮะ ฮ่าๆๆ)

สุดท้ายก็โดนเข้าอีกจนได้ เค้าบอกผมว่าไงรู้เปล่า ?

คุณรู้มั้ยคุณมานั่งร้องไห้เสียใจกับเรื่องขนาดนี้ ตอนนี้คุณยังเป็นแค่เด็กฝึกงาน เรื่องแค่นี้คุณร้องไห้หรอ
    แล้วสักวันหนึ่งถ้าคุณทำงานจริงๆ รู้มั้ยหัวหน้าเค้าไม่มานั่งคุยกับคุณแบบนี้หรอก เค้าไม่มาปลอบหรอก
    อย่างมากเค้าก็แค่ไล่คุณออก หยุดร้องซะ สักวันคุณก็ต้องมีงานทำ ถ้าคุณผ่านเหตุการณ์แค่นี้ไม่ได้
    อย่างหวังว่าจะหางานทำได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 9th November 2011 เมื่อ 21:11

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    โถๆๆ พี่พีทของผม น้่อยใจ ไปหนีตายเอาดาบหน้าซะแล้ว - -

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    บ้ายบายครับ แล้วจะรอกลับมานะฮับบ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    อยู่มาแต่บอร์ดเก่าไม่น่าเลย

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    บายๆครับ แต่ความจริงผมว่าไม่เห็นต้องปิดไอดีก็ได้หนิ อยากกลับมาเมื่อไรก็กลับมาได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    โชคดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tundevil อ่านกระทู้
    จบกันซะทีมหากาพย์ พีท กับ ประมูล

พูดตามตรง ผมไม่ชอบคุณเอาซะเลย ไปได้ซะก็ดี

นิสัยนายมันเป็นคนที่เคร่งกฏมากเกินไปอาจก่อให้เกิดความไม่พอใจแก่พวกผมหรือหลายๆคน

หากนายเป็นคนที่ปล่อยวางและไหลไปตามน้ำได้มากกว่านี้ นายคงไม่โดนพวกเรารุมด่าประนามจนถึงทุกวันนี้หรอก

บายครับ สวัสดี

Awesome พูดได้ OK!! ++ เลยครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ลาก่อนนะครับผม

[ Underground. ]
    Chang Rai , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ยังไงก็โชคดีละกันครับ .

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ถึงผมจะไม่รู้จักพี่นะครับ แต่ผมก็ขอบอกลานะครับ ฟังแล้วเศร้า ถ้าพร้อมเมื่อไหร่ก็กลับมานะครับ
    ปล.เขาทำอะไรไว้บ้างครับ อยากรู้ไม่ค่อยได้ดูUSer สักเท่าไหร่
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonthong145 อ่านกระทู้
    (พิมกุ***เดี่ยวโดนลบอีก) ผมรุ้จักนาย นะ ถึงจะไม่สนิท ผมก็เชื่อว่านายก็รุ้จัก ผม การนี่นาย มาเอาความจริงมา + เรื่องโม้เข้าขางตัวเองเข้าตัวเอง มาโพสแบบนี้ มันหลายรอบแล้วละนะ

ตัวตนจริงๆ นายเป็นคนยังไง หลายคนคงรู้ดี เลิกเหอะนิสัยแบบ นี้ บอกตามตรง มันไม่ใช่ครั้ง 2 ครั้ง มันมากเกินไปละ จนบางครั้ง ผมไม่รู้ว่าจริงๆนายแยก แยะ โลกความเป็นจริง กับโลกในอินเตอร์เน็ตออกไหม ถึงผมเรียน ด้วยกันกับนาย

จะไม่ค่อยคุยกัน ผมก็พอดูออกนะ หลายๆอย่าง ผมมาไม่ใช่ มาตอกย้ำ ประจาน อะไรตัวนาย หรอกนะ ให้มันรุ้หน่อย เพื่อนๆที่จริงใจแท้ๆ ซักคนนะ มันยังดีกว่าเพื่อนใน เน็ดนาย อีกนะ เปิดใจซะบ้าง ไม่ต้องไปใส่ใจอะไรมากมายให้มันวุ่นวาย

ที่ผ่านๆมา อดีต มันไม่ดียังไง เราก็ยังเริ่มต้นใหม่ได้เสมอนะจำไว้

แล้วนี่ไม่ใช่ เมม ผมนะ ยืมคนเขามา ผมไม่เล่นเว็บบอร์ดนี้

เอาเข้าไป ฮาฮา

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    บาย บาย น่ เสียคนดีๆไปอีกแล้ว
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    799
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ลาก่อนครับพี่ ตูดหมึก ...!!

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Naked Bikes!
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    สวัสดีครับและลาก่อน โชคดีครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earthcici : 9th November 2011 เมื่อ 21:19

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    บอกทำไมอ่ะ - -"

EDIT

อ่าว มาอยู่ข้างล่างหน้า3ได้ไง โดน mod ย้ายหรอ ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[Chelsea_FC]- : 9th November 2011 เมื่อ 23:59

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ฮาคอมเม้นบน +5หฟ5กฟห5กห5กฟ5ก555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    จริงๆ แล้วผมว่าไม่ต้องถึงกับปิดไอดีออกไปหรอกครับ มันดูเกินไปยังไงก็ไม่รู้ - -"

จำได้ว่าเคย PM มาเตือนผมครั้งนึงเหมือนกันตอนบอร์ดเก่า ผมก็คิดนะครับว่าพี่เป็นคนที่จริงใจ แต่บางครั้งมันก็มากไปหน่อยนะครับ

เอาเป็นว่าลาก่อนนะครับ
    私。。。私は。。。 かなでさんのかれしです! 

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    บายๆๆๆๆๆๆๆ

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ชีโดค ครับผม อยู่ดีกินดีครับ !!

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^