ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554

ลาก่อนนะครับ ผมเลิกเล่นถาวรละ

ผมก็จะเลิกเล่นเว็บแห่งนี้อย่างถาวรครับ ปัญหาเยอะไปหมดไหนก็ต้องดูแลพ่อแม่ ต้องเรียนต้องสอบ หาที่เรียน ไหนก็ชกต่อยในโรงเรียนอีก ไหนก็ต้องเจอปัญหาบนเว็บนี้อีก ผมก็เลิกเล่นละครับ ผมจริงใจกับบอร์ดมากไปหน่อย เหมือนสายพิณที่ตรึงตลอดเวลา ผมก็ขอโทษกับสิ่งที่เกิดขึ้นทั้งหมดครับ เป็นเพราะว่าผมไม่อยากให้บอร์ดเป็นสภาพแบบนี้ ทั้งเรื่องป่วน หรือสมาชิกมีปัญหาทั้งภายในภายนอกมากไป อยากให้เพื่อนJKGรุ่นเก่ารุ่นเก๋ากลับมาอะ แต่ทำไม่ได้ละ
    ผมอยากให้บอร์ด เหมือนแต่ก่อนสมาชิกเคร่งกฏ ไม่ก็ดูแลกันเหมือนแต่ก่อน แต่ก่อนก็มีปัญหาผมก็เคยไปช่วยบอร์ดมา 2 ครั้งแล้วจากเรื่องสมาชิกไปหาเรื่องเว็บอื่นๆ และMOD ผมก็ต้องไปขอโทษ อธิบายถึงที่
    แต่ครั้งนี้ผมก็ขอยอมนะครับ ผมจะดูเหมือนออกหน้ามากเกินไป แต่จริงๆ ผมทำด้วยความหวังดีนะครับติดกับเน็ตที่มีปัญหาอีก กดแจ้งก็ขาว PMก็ขาว ผมทำไม่ได้ก็ทำได้แต่โวยในกระทู้ละครับ ผมเตือนไปไม่ได้เพราะเอาหน้า
    แต่ อยากให้สมาชิกทำตามกฏของบอร์ดครับ รู้จักก่อน รู้จักเหตุผล ให้อภัยซึ่งกันและกัน แต่หลายคนคงจะไม่ชอบผม ผมไม่เคยคิดอยากเป็นMOD เพราะมันเหนื่อยครับ ขอเป็นสมาชิกก็พอ ผมเล่นบอร์ดมานานไม่ได้หมายความว่ายิ่งสูงใหญ่ดูเทพ แต่ผมหมายถึงผมได้เห็นสมาชิกหลายนิสัย หลายรูป หลายคน หลายแบบ
    แล้วก็บอร์ดนี้ ผมก็เคยเฮฮา เคยโดนแบนเหมือนกัน เคยเกรียนระดับพระเจ้ามาเหมือนกัน แต่ผมก็รู้ว่าผิดนะครับ ปรับปรุงตัวมา
    ผมก็ขอขอบคุณ คนในบอร์ดที่ช่วยสอนเคมี ฟิสิกต์และคณิต แล้วก็เป็นแรงบันดาลใจให้ผมวาดรูป เตือนสติผม สนุกไปกับผมเพี้ยนล้ลล้าเฮฮาให้ผมมีความุข ให้ผมทำคู่มือบ้าๆอะไรของผมนี่แหละ เห็นหลายๆอย่างๆไม่ได้เก่งหรอกครับ แค่เดาเอามั่วเอา พอทำได้ก็มาปล่อยความรู้ในบอร์ดแหละครับ ความรู้ที่ผมได้ก็มาจากJKG นี่แหละ และจากใครหลายคนนี่แหละครับ มัวเองก็มี เมื่อก่อนผมก็เขียนบทความเยอะเหมือนกัน แต่ก็หายไปเกือบหมดละ
    ผมก็เคย รวมมือกับMOD เก่าๆ ทำVDO อันนี้มา มันเป็นก้าวแรกที่ผมทำอนิเมชั่นนะครับ ผมก็ขอบคุณMOD คนนั้น แม้เขาจะไม่อยู่บอร์ดนี่แหละ นานมากละ หรืออาจอยู่ก็ไม่รู้

ผมสนุกมากเลยตอนนั้นแหละ ปี2008-2010 นิ แต่มันค๋อยๆลดลงไป

ผม ก็ขอโทษกับสิ่งที่เกิดขึ้น ทั้งคนในJKG และก็บุุคคลกลุ่มนึงที่ไม่พอใจนะครับ แต่อยากให้เข้าใจผมบ้างว่า เจตนาของผมคืออะไร ผมอาจจะรักบอร์ดนี้มากไป จริงจังเกินไปผมก็นะจะปล่อยวางซะบ้าง ผมนะจะให้อภัยคนอื่นบ้าง ผมนะจะเลิกนิสัยกัดไม่ปล่อยทั้งโลกจริงและโลกเน็ต ผมนะจะควบคุบอารมณ์ซะบ้าง ผมนะจะรู้จักโลกที่เปลื่ยนแปลงไปซะบ้าง ผมนะจะปลงเป็นซะบ้าง ผมนะจะเลิกแก้แค้นคนอื่นซะบ้าง ผมนะจะเพิ่มเหตุผลก่อนไปหาเรื่องต่อยคนอื่นในโลกจริง ผมนะจะใจเย็นซะบ้าง
    ผม ก็จะขอปิดไอดีนี้ลงด้วยการดึงเมลล์ก็จะใช้ไม่ได้อีกถาวร ผมขอรับผิดชอบต่อสิ่งที่เกิดขึ่น ID PeaceterZero ที่ผมใช้ก็รักมากๆ และถึงโดนแบนก็ไม่เล่นอีก เพราะชื่อตั้งมานาน แล้วก็ผูกผันกับID นี้ กับบอร์ดนี้ เพราะมันมีหลายอย่างในอดีต
    แต่ครั้งนี้ก็ขอแบนตัวผมเองด้วยการดึงเมลล์ออก
    ผม อยากอิสระบ้าง ผมอยากปล่อยวางซะบ้าง ผมก็ขอโทษนะครับ และข้อร้องคนกลุ่มนึงอย่ามายุ่งกับชีวิตผมและการโพสของผมใน FB ด้วย ผมไม่ชอบด้วยซ้ำเวลามาเรื่องกับใครเพราะหน้าที่ผมคือเรียนเพื่อพ่อแม่ ตัวเอง อนาคตและชีวิต
    ไม่ได้เพื่อไปต่อยกับใคร และผมก็ผิดสัญญากับแม่ผมไว้คือไปต่อยคนไม่นานมานี้ ซึ่งเป็นลูกครูทำอะไรลำบาก ทำผิดนิด ครูทั้ง รร รายงานถึงพ่อแม่ ยุ่งเลย
    พ่อ แม่ผมก็สอนผมไว้ว่าหัดทำใจเย็นซะบ้าง หน้าเป็นยักษ์ใครๆก็ไม่คบนะ ไม่หล่อด้วย เวลาลูกยิ้มนี้ หน้าตาดูหล่อมาก อยากให้ลูกมีนิสัยเป็นเด็กดีแบบแต่ก่อน เลิกพูดคำหยาบคาย อย่าไปต่อยเตะคนอื่นไม่งั้นลูกก็ไม่ต่างอะไรจากพวกเขา

ผมขอโทษนะครับ
    ผมจะขอรับผิดชอบ ปิดID นี้ทิ้งเองครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 151 คนที่กล่าวขอบคุณ:

40976, 4loN3, Akkawut, AmeOMGtrJ, Anatkung, Anti-cola, AodPDS711, AofLiverpool, apipu1039, April, armsupergame, arm_963, atomza07, Axlrose, babaroz, bassurachar, bazin456, benz1230, blackop, Blitz, bnnightmal2e, BoomSuperNoob, boonlismz, bulakorn123, Bumblebee, cancerzz, changqqq01, charhmongkon, Chris, classdragon, clubzaxxx, CM_PUNK, CrYzTeX, cupidbenlove, danuwit, devilcloud14, devildark, Doraemon:), eatrabyo, Enzo, errOr mAn, EvilSoul, Excellent_, exion1, EzioAuditoreDaFirenze, Fade Away, flim58000, Frame~[F], freeze1112, GAIA, ghoszaba007, Golf0_o, gsuhplyf, Gu Pai!, gukahnza, gunkun444, habachi2011, HearTLockER, hight007, hisawahiroki, InFiNiTy, ivy, iWin, jumomania, JunzkiI3rown, Kengi, killerteeza, Kingsora555, KiSaruz, knight022, Kraw, kwin, l2ealIndY, loginpond, lookchin14, LookPhet, lottoree, mammon, manesuke, mashiba, massmello, Master0z, mei, Milano, Minecraft, MINGs, misterdiy38, Mustas, n123, natchapon665, nawatc, NaZi_BF3, new15557, next 1000 clip, nishinomiya, nokung, NonTeI2_TH, Nook, nowlll, Nut_crazyboy, onese7en, oodd39, pakaannka, Phuthit, pmpor, pocoyo13, PodSuKo, POND[love]BODYSLAM, pone123, poomshift, popejohnpaul2011, Powerexell, prompot1013, prosiser, protokas, rachapol110, redhotgreen, RoMeoZ22, sarifboy, Siraphan, SoIvIeI3oDy, solowking2, Speedy-K.O., Spermz, starscream, T-man, T-TECH, tepmafia2, thaiemotion, thelift001, thizo, tomzamio005, totosaturn, Tundevil, vinsand, VoicesZ, walachia, warrapat007, Wclaws, Winnejiro, winnin, worametza, WSN_[J-DK-]_33, XBOX_PSP, Zerg, zerodong00, zzz9, _ZerO_, ~Dark~, ~RIP~, นัท

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    บาย บาย บาย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ลาก่อนครับ บายๆ t t
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hackedsugus : 9th November 2011 เมื่อ 20:04
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    ผมเชือว่าพอนํ้าลดพี่ก็สมัครใหม่มาโหลดเกมอยู่ดี
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

...
    กล่าวขอบคุณ
    902
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,437
    อยู่ต่อเถอะค่ะ ... จะได้เป็นหูเป็นตาให้บอร์ดต่อไป บอร์ดจะได้น่าอยู่ขึ้น
    อย่าเยอะ ......

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    โชคดีครับท่าน
    ถ้าจะกลับมาก็ยังยินดีต้อนรับ เสมอ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ลาก่อน โชคดีครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    เจอกันเมื่อ บก.ต้องการ

เเละลาก่อน PeacterZero
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clubzaxxx : 9th November 2011 เมื่อ 21:21

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    Good bye PeaceterZero

Tanisorn :)
    กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,273
    1
    ลาก่อนครับท่าน . . . . ถ้าจะกลับมาผมยินดีตอนรับครับ T T
    Be long to CFC

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อืม ~~ ย่อมมีลุกต้อง มีล้มสินะ เริ่ม จุดเริ่มเเล้ว ต้องมีจุดจบ ~~~
    ถึงเเม้เส้น อันไกลเเสนไกล

เเต่ยังไงมันก็ต้องมีปลายทางที่ต้องจบเสมอไม่มีอะไร หรอก ที่มี จุดเริ่มต้นเเล้ว ไม่มีจุดจบ Good Bye PeaceterZero ลาก่อนเราจะไม่ลืมคุณ เเต่ยังไงคุณก็ต้อง หวนกลับมาอีกครั้งเชื่อผมสิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 9th November 2011 เมื่อ 20:16
    SUCK JKG !!!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    ลาก่อนโชคดี ถึงเราจะไม่รู้จักนาย

แต่คืนนั้นเรายังจำได้ดี T_T

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    โชคดีครับ เป็นการตัดสินใจที่เด็ดขาดมาก

กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    บ๊ายบายครับผม

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35
    ให้มันจริงนะ - -"
    Max - Nine l Power !

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ลาครับ สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ดีใจจัง เอ๊ยไม่ใช่ ไปสบายนะครับ เอ๊ยไม่ใช่อีกแล้ว
    บ๊าย บาย
    รับรองผมจะไม่ให้ประมูลครองบอร์ดถ้ามันครองได้ก็ให้มันครองไป ผมจะอยู่กับมันเอง

Why everybody so serious?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 9th November 2011 เมื่อ 20:31

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    จะเลิกแล้วจริงๆเหรอพีช

________

maxninepower
    ปล.แมกซ์ ออกตัวแรงงงงง พูดตรงไปไหม 5555+ ><

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    บายครับ โชคดี

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    บายครับท่าน
    เวบบอร์ดเรายังต้องการคนดีๆอยู่นะครับ

ลาก่อน PeaceterZero
    ^_^
    ขอให้โชคดีนะครับ
    ความสนุกอยู่ที่ใจ เล่นยังไงมันก็มันส์
    FACEBOOK

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    1
    โชคดีครับ!! แล้วเจอกันเมื่อฟ้าต้องการ ยินดีที่เคยร่วมเกรียน เคียงบ่าเคียงไหล่กัน

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ลาก่อนโชคดี กับเส้นทางที่คุณเลือกเดิน
    I LOVE LINKIN PARK

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    1
    Good Bye ฝันดี นะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    Farewell PeaceterZero

ใช้เพลงจากFFX ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

เลิกเล่นเพื่อ......?

ยังไงมันก็ต้องมีเวลาว่างวันยังค่ำ

อยู่ต่อเถอะครับ !! ++