ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947

ผมว่าเราควรปิดรับสมาชิกได้แล้วนะครับ

เนื่องจาก jokergame สมัครง่ายทำให้เกิดประชากรเกรียนขึ้นเรื่อยๆโดยไม่มีทีท่าจะเบาลงเลยพวกสมัครเฉยๆมาป่วนบอร์ดก็เยอะจึงเสนอให้หยุดรับสมัครครับ
    ค.ห.ส.ต. ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    เพื่อปิดคนเกรียนๆเข้ามาใหม่แล้วจะได้คัดคนภายในที่เกรียนๆออกไปง่ายๆ

ใช่หรือป่าวเอ่ย
    นั่นก็ส่วนหนึ่งจะเกรียนก็ขำๆพอครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverload อ่านกระทู้
    - - ถามกันไปถามกันมา จะทำกันเองหรือยังไง ไปคุยกับ MOD ไม่ก็คุณ Joker เองดีกว่าไม๊
    บอร์ด Message from/to Staff สามารถแจ้งปัญหาถึงทีมงานได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exion1 : 9th November 2011 เมื่อ 21:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    แต่พวกสมาชิกที่สมัครมาแต่ไม่ได้เกรียนก็มีถมไปนะ

รึยังไง

เรปล่างว่าไง??

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    นายว่าไงเราก็ว่างั้นและ
    Hi~~~~~

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    OK จัดไป ~~ งดรับสมัคร สมาชิกใหม่ ชั่วคราว พี่ Joker ว่าไง

เอายังงี้ดีกว่า ควรมีระบบ Invite คือ ระบบนี้ใครที่จะสมัครเเล้วต้องมีโค๊ด Invite ไปยืนยันก่อน ซึ่ง (ฟังดีๆนะ)

โค๊ด Invite ต้องได้รับจาก Mod หรือ หัวน้ำตาลเท่านั้นครับ ~!!! เช่น คนสมัครใหม่เเล้วไม่มี Invite ไม่สามารถ เม้น โพส ตั้งกระทู้ได้

จนกว่าจะได้รัีบ Invite OK ไหม ?

เเล้ว เรปล่างว่าไง ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 9th November 2011 เมื่อ 21:05
    SUCK JKG !!!!

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ผมว่าเปรี่ยนชื่อเว็ปหน้าจะดีกว่านะ

ปล.ของ3คำเรปล่างว่าไง

กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    2 เรปแรกนี่ยังไงครับนี่ ส่วนตัวผม No Comment ครับ แล้วเรปล่างว่าไงครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมตามความคิดเห็นส่วนมากครับ ยังไงก็หยั่งงั้น แต่ชื่อเว็บจะเปลี่ยนทำไม

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 759
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    OK จัดไป ~~ งดรับสมัคร สมาชิกใหม่ ชั่วคราว พี่ Joker ว่าไง

เอายังงี้ดีกว่า ควรมีระบบ Invite คือ ระบบนี้ใครที่จะสมัครเเล้วต้องมีโค๊ด Invite ไปยืนยันก่อน ซึ่ง (ฟังดีๆนะ)

โค๊ด Invite ต้องได้รับจาก Mod หรือ หัวน้ำตาลเท่านั้นครับ ~!!! เช่น คนสมัครใหม่เเล้วไม่มี Invite ไม่สามารถ เม้น โพส ตั้งกระทู้ได้

จนกว่าจะได้รัีบ Invite OK ไหม ?

อันนี้ก็ดีนะแต่รับ Invite จาก MOD อย่างเดียวก็พอ จากหัวน่ำตาลไม่ต้องหลอก

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    เพื่อปิดคนเกรียนๆเข้ามาใหม่แล้วจะได้คัดคนภายในที่เกรียนๆออกไปง่ายๆ

ใช่หรือป่าวเอ่ย

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ไม่ใช่แค่คนมาใหม่ที่เกรียนครับ คนอยู่นานแต่ทำตัวเกรียนก็มีให้เห็นเยอะแยะไป

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509
    - - ถามกันไปถามกันมา จะทำกันเองหรือยังไง ไปคุยกับ MOD ไม่ก็คุณ Joker เองดีกว่าไม๊

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    คนมันรู้จัดกันเยอะครับอะไรๆก็่jokergameth

คนรู้จัดกันเยอะเกรียนต้องเยอะตามมา

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    No comment เลยครับแต่ปิดก็ดีนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    Jokergameth สังคมแห่งการแบ่งปันไม่ใช่หรอครับ ?

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    จัดไปเลยพี่

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35
    จุดประสงค์แรกที่สร้างเวปนี้มา ผมว่า พี่เค้าสร้างมาไว้ขายของ นะ ครับ

ส่วนบอร์ดนี้ ก็เอาไว้พูดคุยกับลูกค้าที่สั่งทางเนตนะ ครับ - -
    Max - Nine l Power !

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ผมว่าไม่สมควรนะ เพราะมันไม่ใช่บอร์ดส่วนตัว แล้วก็เพื่อให้ง่ายต่อการศึกษาด้วย ยังไงมันก็ต้องมีเกรียนอยู่ดี บอร์ดต่างประเทศก็ใช่ย่อยนะมีเหมือนกัน ใครเกรียนก็แบนไปตามความเหมาะสม

อยากให้เพิ่มคนดูแลบอร์ดเพราะคนดูแลน้อย เห็นใจ แค่นี้ยังเหนื่อยแทนเลย

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีสาระ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    ถ้างดไปมันไม่ยุติธรรม กับคนที่ไม่เกรียนแล้วอยากสมัครอะครับ แล้ว Invite ถ้าจาก Mod ผมถามหน่อยว่าผมอยากสมัครบอร์ดนี้จะเอา Invite มายังไงอะ ถ้าไม่รู้จักใครเลยแต่อยากเล่น

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverload อ่านกระทู้

ก็นี่มันหมวด Message from/to Staff ไงนาย เขาตั้งในนี้เดี๋ยวmodก็เอาไปพิจารณาเองแหละ

แต่ว่าจะแจกinviteกันเลยหรอ มันจะเหมือนเว็ปบิทไปไหม ผมว่าช่วยกันสอดส่อง+แจ้งลบ อย่างเดิมไม่้ดีกว่ารึไง รณรงค์ให้แจ้งลบกระทู้สวะกันเยอะๆ

คิดอย่างผมไหมเรปล่าง

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    คิดว่างั้นแหละน่าจะมีปุ่ม แจ้งกระทู้ผิดกฎ อะไรเช่นนี้จะได้ดูมีระเบียบหรือไม่ก็ออกกฎมาอีกหน่อยนึง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้

เเล้วถ้า ชื่อน้ำตาลเป็นหนอนบ่อนไส้ละครับ?

เเละอีกอย่างผมว่าตอนสมัครน่าจะใส่เหตุผล ที่สมัคร ความยาวอย่างต่ำ 3 บรรทัด กันเกรียนด้วย

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ผมว่าไม่ต้องทำหรอก เดี๋ยว mod ก็แบนเอง ถ้ามันกวนก็ผ่านๆไป หรือไม่ก็สร้างคำถาม

10 ข้อ ถ้ามันตอนเกรียนก็สมัครสมาชิกไม่ผ่าน

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ผมว่าไร้สาระเล็กๆ บางคนอยากเป็นสมาชิกโดยที่ไม่เกรียนก็มี อย่างคุณสมัครเข้ามาก็ยังไม่เกรียนเลย เหมือนปิดกั้นคนอื่นเกินไปนะ

อีกอย่าง บทลงโทษ ก็มีอยู่แล้วนิ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ไม่ต้องหรอกครับ อย่างนี้ดีเเล้ว เกรียนมันก็มาเป็นช่วงๆเเหละครับ เดียวซักพักก็หายช่วงนี้ บอร์ดก็เเรง มากไป อยากให้อยู่กันเหมือนเดิมครับ มีเกรียนก็ไม่ควรไปด่าเขา ฉอดๆ เขาอาจไม่รู้เรื่องค่อยๆเตือนกันไปคนเรา
    เกรียนมันหายได้ครับ
    อยู่มา 3 ปีไม่เคย มีปีไหน บอร์ดรุนเเรงเท่าปีนี้เลยครับ ปวดใจมาก

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    EDIT......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 9th November 2011 เมื่อ 23:41

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: