ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ขอ บอกคำเดียว อย่าปิดเลย แค่นี่คนก็แทบร้างแล้วครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    ผมว่าตอนสมัครควรใส่เหตุผลที่มาสมัคร. ด้วยนะ. กรองคนดีๆเข้ามา

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Steelseries ™
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    น่าจะให้ 1ip สมัคร ได้ครั้งเดียวดีกว่านะครับ
    Only miss the sun when it starts to snow.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ winjumza อ่านกระทู้
    น่าจะให้ 1ip สมัคร ได้ครั้งเดียวดีกว่านะครับ
    เป็นอย่างนั้นอยู่เเล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ตามความคิดของผม (หรือหลายๆคน)

ผมไม่เห็นด้วยครับ ที่จะปิดรับสมัครสมาชิก ตามสโลแกนของเว็บ เป็นเว็บสังคมการแบ่งปัน

ไม่ควรจะทำเป็นบอร์ฺดส่วนตัวนะครับ เพราะคนส่วนใหญ่เวลามีปัญหาอะไรก็จะมาถามเว็บบอร์ดนี้

แล้วก็ต้องเอาใจเขามาใส่ใจเราด้วยอะครับ เกรียนก็มีบ้าง ก็เป็นหน้าที่ของเราช่วยกันจัดการกันไป

แล้วคนที่ไม่เกรียนอะครับ คนที่อยากจะเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของสังคมแบ่งปัน มาช่วยสร้างสีสันให้เว็บบอร์ด

ลองสมมติดูว่า คุณยังไม่มียูสเซอร์ แต่ต้องการที่จะเข้ามาช่วยแบ่งปัน หรือมา ถามข้อข้องใจอย่างไร ก็คงรู้สึกไม่ดีเหมือนกันครับ

ส่วนเรื่องที่บอกว่าต้องใช้ invite ในการสมัครสมาชิก หรือ ยืนยันเพื่อให้โพสได้ เราจะดูยังไงอะครับ ว่าเขาสมควรจะได้ invite หรือไม่ (ผมไม่รู้จริงๆครับ)

คนที่สมควรจะได้ invite ต้องเป็นคนดังรึปล่าว หรือต้องมีผลงานจากเว็บอื่น ถึงจะได้เข้ามาจอยกับพวกเราครับ

ปล.ผมเป็นเด็กใหม่ครับ ไม่ค่อยได้มาเล่นเท่าไร เลยไม่ค่อยรู้เรื่อง ถ้าพูดผิดไปก็ขอโทษครับ

ปล2.แย่จังๆๆ

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    “หากคุณเอาแต่ตัดสินคนอื่น คุณก็จะไม่มีเวลารักคนอื่นเช่นกัน”

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ผมว่าไม่ควรปิดนะครับ เพียงเเค่ 1 ip ต่อเครื่องดีกว่าครับ

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ตอนนี้ไม่ใช่ปิดอยู่รึ

แต่ตามจริง อยากให้สมัครเป็นช่วงๆมากกว่า

เพราะห้อง Download ก็เข้าได้โดยไม่ต้อง Login

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,624
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    1
    ดีครับ เห็นด้วยกับ Invite เหมือนกัน แม้คนเก่าจะเกรียนได้แต่อย่างน้อยก็ไม่เ่ป็นการเพิ่มเกรียนครับ

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    เกรียนก็ปล่อยมันไปเหอะครับ ไม่เห็นจะต้องเดือดร้อน ถ้าคุณไม่ไปแหย่ขี้ มันก็ไม่เหม็นหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    น่าจะเปลี่ยนระบบสมัครสมาชิกให้ยากมากขึ้นนะครับถึงได้ไม่มีเกรียนมากขึ้น
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ท้ามันเกรียนเราก็บล็อก IP ไปเลยว่าไม่ให้สมัครสสมาชิกก็ได้นะครับ แต่คนที่โดนบล็อกสามารถดูได้แต่โพสไม่ได้
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

The Best
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,401
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    เเล้วถ้า ชื่อน้ำตาลเป็นหนอนบ่อนไส้ละครับ?

เเละอีกอย่างผมว่าตอนสมัครน่าจะใส่เหตุผล ที่สมัคร ความยาวอย่างต่ำ 3 บรรทัด กันเกรียนด้วย
    แล้วใครจะมานั่งอ่านเหตุผล??

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    จะสมัครใหม่ หรือ สมาชิกเก่า

มันก็ต้องมีเกรียนอยู่แล้ว

ต้องทำใจเรื่องพวกนี้ด้วย

ผมก็ 1 ใน เกรียนนั้นด้วยแหละ

ถ้าให้ปิดรับสมัคร ผมว่าไรสาระมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    เกรียนก็ปล่อยมันไปเหอะครับ ไม่เห็นจะต้องเดือดร้อน ถ้าคุณไม่ไปแหย่ขี้ มันก็ไม่เหม็นหรอกครับ
    คุณต้องเข้าใจครับ บางที่อี้มันก็มาหาเอง เช่่น มันมาปล่อยโปร ปล่อยหนัง X มาป่วน ยังงี้มันก็เเย่นะครับ
    เพราะผมไม่ค่อยชอบไอ้พวก ท้าต่อย ด่าชาวบ้านอย่างไม่มีเหตุผล อย่างที่มีกรณีเมื่อไม่นานมานี้ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aliensh : 14th November 2011 เมื่อ 17:51

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    1
    No comment แต่ก็ต้องดูต่อไปนะครับว่ามีเกรียนรึป่าว

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ผมถือว่าเกรียนเป็นสีสันของบอร์ดนะ เกรียนดีๆฮาๆก็มีเยอะแยะไปครับ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,628
    ท่าที่รู้มา มันไม่ได้สมัครไม่ได้ใช่หรอ ส่วนมากมันก็เข้ามาดูดเกมแล้วก็จากไป