ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591

ลือ ! Wii U รองรับแท็บเล็ตได้ 2 ตัวแล้ว

มีรายงานข่าวว่า Nintendo กำลังจะเพิ่มการรองรับแท็บเล็ตของเครื่องเกม Wii U ที่เป็นแท็บเล็ตบังคับเกม ให้สามารถเล่นได้มากกว่า 1 ตัว
    แหล่งข่าวทราบรายงานจาก ผู้บริหารด้านการพัฒนาเกมที่ไว้ได้ โดยเปิดเผยว่า Wii U จะมีการรองรับการเล่นเกมผ่านแท็บเล็ตมากกว่า 1 ตัว พร้อมระบุว่า ทาง Nintendo ทำการจำกัดหน่วยความจำของฮาร์ดแวร์และกำหนดความเร็วของหน่วยประมวลผล เพื่อสามารถให้งานแท็บเล็ตมากกว่า 1 ตัว
    เมื่องานเปิดตัว Wii U ในงาน E3 2011 ทาง Nintendo เปิดเผยว่า Wii U จะรองรับการใช้งานแท็บเล็ตเพียงแค่ 1 ตัวเท่านั้น และสามารถใช้เครื่องเล่นเกม Nintendo 3DS แทนแท็บเล็ตได้ด้วย ทั้งนี้ Wii U ยังมีแผนรองรับกับอุปกรณ์ของเครื่องเกม Wii แต่ไม่รองรับอุปกรณ์ของเครื่องเกม Gamecube
    แหล่งข่าวยังกล่าวต่ออีกว่า Nintendo ก็ต้องการให้ Wii U สามารถรองรับแท็บเล็ตได้จำนวน 2 ตัว แต่ทางบริษัทยังไม่อยากรับปากในงาน E3 2011 มากนัก แต่ Nintendo รู้วิธีการสำคัญในเชิงเทคนิคเพื่อสามารถรองรับแท็บเล็ตได้ และแม้ว่ามันจะกระทบต่อเฟรมเรตอย่างไร ถือว่าไม่เป็นเรื่องใหญ่ เพราะผู้พัฒนาเกมจะออกแบบเกมในความเหมาะสมเอง หากสมมุติจะทำเกมแนวไขปริศนา มันก็ไม่จำเป็นต้องไปกังวลเกี่ยวกับเรื่องเฟรมเรตเลย เพราะว่ามันเป็นเกมขนาดเล็ก ไม่ได้ใช้กราฟิกอะไรมาก
    Wii U มีกำหนดวางจำหน่าย 2012

Credit : Gamemun
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 007: BloodStone : 10th November 2011 เมื่อ 14:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    Nintendo สุึดยอด!!!!

และสามารถใช้เครื่องเล่นเกม Nintendo 3DS แทนแท็บเล็ตได้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clubzaxxx : 10th November 2011 เมื่อ 15:43

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เยี่ยมไปเลยปู่นิน

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    เออ...ปู่นินครับ ปัจจุบันปฎิเสธไม่ได้เลยนะครับว่าเรื่องของความสวยงามของกราฟิคในเกมส์นั้นมีส่วนในการดึงดูดความสนใจของผู้เล่นมาก ขึ้นชื่อเครื่อง Next Gen ก็ต้องพัฒนาขึ้นไปทั้งกราฟิคและรูปแบบไอเดียในการนำเสนอของเครื่องเกมส์ จริงอยู่ที่ไอเดียของปู่นินนั้นแจ่มมาก แต่ถ้ามีการจำกัดทรัพยากรในเครื่องเกมส์มากเกินไปก็จะเป็นการจำกัดตัวเกมส์ที่จะพอร์ทลงให้แกเครื่องของปู่นินก็จะเป็นเกมส์เฉพาะกลุ่ม ถ้าปู่นินเน้นอินดี้เป็นตัวของตัวเองก็ไม่ว่ากันครับ อิอิ

ปล.อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    499
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gentleman อ่านกระทู้
    เออ...ปู่นินครับ ปัจจุบันปฎิเสธไม่ได้เลยนะครับว่าเรื่องของความสวยงามของกราฟิคในเกมส์นั้นมีส่วนในการดึงดูดความสนใจของผู้เล่นมาก ขึ้นชื่อเครื่อง Next Gen ก็ต้องพัฒนาขึ้นไปทั้งกราฟิคและรูปแบบไอเดียในการนำเสนอของเครื่องเกมส์ จริงอยู่ที่ไอเดียของปู่นินนั้นแจ่มมาก แต่ถ้ามีการจำกัดทรัพยากรในเครื่องเกมส์มากเกินไปก็จะเป็นการจำกัดตัวเกมส์ที่จะพอร์ทลงให้แกเครื่องของปู่นินก็จะเป็นเกมส์เฉพาะกลุ่ม ถ้าปู่นินเน้นอินดี้เป็นตัวของตัวเองก็ไม่ว่ากันครับ อิอิ

ปล.อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ
    จริงครับ กราฟฟิคก็มีส่วน เเต่ปู่นินบอกไว้เเล้วครับ ว่ากราฟฟิคจะ เทียบเท่า PS3

เคยได้ยินประโยคนี้ไหมครับ

"กราฟฟิคคือกำไร เเต่หัวใจคือเกมเพลย์"

จะมีซักกี่เกมกันที่ภาพงั้นๆแต่เล่นสนุกเล่นได้นาน
    Pokemon ไงท่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clubzaxxx : 10th November 2011 เมื่อ 15:51

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    จุดแข็งของปู่นินคือเกมเพลและเกมเฉพาะ ถ้าพัฒนากราฟฟิคให้ล้ำกว่านี้ก็จะดี อย่างเครื่องwii ไอเดียดีแต่ขายได้ไม่นานพอคนหายตื่นเต้นก็จบกัน กลับมาคราวนี้พัฒนารูปแบบการเล่นขึ้นนิดหน่อยเพิ่มกราฟฟิคแค่ps3 ไม่กลัวเค้าเบื่อเร็วกว่าเดิมเหรอครับ จะมีซักกี่เกมกันที่ภาพงั้นๆแต่เล่นสนุกเล่นได้นาน

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ถ้าลองรับได้ตัวเดียวก็ เฟล มาก

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    Nintendo คงเสียน่าไปกับ 3DS เลยกับมาจัดเต็มกับ Wiiu สินะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้

เคยได้ยินประโยคนี้ไหมครับ

"กราฟฟิคคือกำไร เเต่หัวใจคือเกมเพลย์"
    อ๊ากกก คุณ clubzaxxx พูดได้ถูกใจผมมาก

Skrillex !

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    เจ๋งมว๊ากกกก

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เกมส์นินเทนโดไม่ได้เน้น กราฟฟิกเน้นที่ความสนุก ตัวอย่าง มาริโอกาแลคซี่ เซลด้า กราฟฟิกก็ธรรมดาแต่ความสนุกเกิน 100 คะแนนเกือบเต็มทุกสำนัก
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    ซื้อแน่นอน!! แต่ขออย่าแพงนะ

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    บางที เราต้องควบ 2 และ ps vita กับ wii u อัน1 เกมมัน อีกอันภาพ 3D โอ้วๆๆ สุดยอดๆ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เฮียแกพัฒนาเพื่อแข่งขันทางการตลาดอย่างเต็มตัวแล้วสิน่ะ
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    ไม่ชอบไอ้การที่บอกว่าผู้พัฒนาออกแบบเกมให้เหมาะสมเองได้ แบบนี้มันเหมือนโยนขี้ให้พวก dev เลย
    อีกเรื่อง บอกว่าจอยเป็นเหมือนแท็บเล็ต แต่ทำไมไม่ใช้ Multi Touch ล่ะ? บอกว่าเป็นเครื่องรุ่นใหม่แต่ทำไมยังใช้เทคโนโลยีเก่าๆอีกล่ะ?
    み~んなの目線をいただき~まゆゆ!!

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ความหวังที่จะได้เล่นเกมระดับมหาเทพในใจตลอดกาลอย่างThe Legend of ZELDA ในฉบับFull HDอยู่ไม่ไกลแล้วซินะ!!!

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

กล่าวขอบคุณ
    499
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merrygoround อ่านกระทู้
    ไม่ชอบไอ้การที่บอกว่าผู้พัฒนาออกแบบเกมให้เหมาะสมเองได้ แบบนี้มันเหมือนโยนขี้ให้พวก dev เลย
    อีกเรื่อง บอกว่าจอยเป็นเหมือนแท็บเล็ต แต่ทำไมไม่ใช้ Multi Touch ล่ะ? บอกว่าเป็นเครื่องรุ่นใหม่แต่ทำไมยังใช้เทคโนโลยีเก่าๆอีกล่ะ?
    บางทีอาจจะทดลองเเล้วว่าไม่ค่อยได้ไช้ multitouch เลยไม่ไส่มา ประหยัดทุน - -