ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 120 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2070110118119120121 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,976 ถึง 3,000 จากทั้งหมด 3003
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    [IMG] [/IMG]

อย่างนี่ครับไม่มีวิญญาณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pet_pet123 : 21st April 2012 เมื่อ 00:08

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ^^^^^^^^

ถ้าฆ่ามังกรได้ ตัวเลขในช่องสีแดงจะ เพิ่มครับ (ตรงนั้นคือจำนวนของวิญญาณ มังกรที่เราฆ่า ครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SRMB : 22nd April 2012 เมื่อ 20:24

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 197

เล่นแบบโกงนะ 555

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    มีสาระ^^อิอิ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    เจ๋งอะ ของแท้แกะกล่อง

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เล่นมานานแล้วครับ ตามเนื้อเรื่องเลย เคลียร์ภารกิจของกลุ่มต่างๆได้หมดแล้วครับ

แต่ว่ามันยังมีเควสที่มันเป็นบัคอยู่ครับเซ็งมากๆ เดี๋ยวจะบอกรายละเอียดดังนี้นะครับ

เควสหลัก

Destruction Ritual Spell - มันผ่านยังไงเหรอ
    Alteration Ritual Spell - มันผ่านยังไงเหรอครับ
    in my time of need - ไปหาผู้หญิงเรดการ์ดได้ที่ไหนครับ ใช่ตอนที่เราไปเจอเค้าอยู่กับผู้ชายเรดการ์ด 2 คนรึป่าว แต่ผมไปคุยแล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นนะ

เควสย่อย

Bring follower to delphine - จะพามาทำเควสแต่พวกผู้ติดตามบอกว่า look like you got someone already จะแก้ปัญหานี้ยังไงดีครับ
    เควส speak to elisif with taarie's outfit on - ต้องทำยังไงครับถึงจะผ่าน
    เควส Report Leinarr's Death to his family - จะไปหาครอบครัวของเขาที่ไหนครับ มัน Fast Travel ไปหาไม่ได้ครับผม

ยังไงช่วยมาตอบแก้ปัญหาให้ผมด้วยครับ จนปัญญาจะแก้ไขแล้วจริงๆครับผม

สุดท้ายนี้อยากจะบอกเลยว่าเบื่อไอ้ Esbern มากเลยครับ มีวิธีทำให้มันหายพูดเร็วกับเป็นใบ้บ้างมั๊ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanorinho อ่านกระทู้
    เล่นมานานแล้วครับ ตามเนื้อเรื่องเลย เคลียร์ภารกิจของกลุ่มต่างๆได้หมดแล้วครับ

แต่ว่ามันยังมีเควสที่มันเป็นบัคอยู่ครับเซ็งมากๆ เดี๋ยวจะบอกรายละเอียดดังนี้นะครับ

เควสหลัก

Destruction Ritual Spell - มันผ่านยังไงเหรอ
    Alteration Ritual Spell - มันผ่านยังไงเหรอครับ
    in my time of need - ไปหาผู้หญิงเรดการ์ดได้ที่ไหนครับ ใช่ตอนที่เราไปเจอเค้าอยู่กับผู้ชายเรดการ์ด 2 คนรึป่าว แต่ผมไปคุยแล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นนะ

เควสย่อย

Bring follower to delphine - จะพามาทำเควสแต่พวกผู้ติดตามบอกว่า look like you got someone already จะแก้ปัญหานี้ยังไงดีครับ
    เควส speak to elisif with taarie's outfit on - ต้องทำยังไงครับถึงจะผ่าน
    เควส Report Leinarr's Death to his family - จะไปหาครอบครัวของเขาที่ไหนครับ มัน Fast Travel ไปหาไม่ได้ครับผม

ยังไงช่วยมาตอบแก้ปัญหาให้ผมด้วยครับ จนปัญญาจะแก้ไขแล้วจริงๆครับผม

สุดท้ายนี้อยากจะบอกเลยว่าเบื่อไอ้ Esbern มากเลยครับ มีวิธีทำให้มันหายพูดเร็วกับเป็นใบ้บ้างมั๊ยครับ
    Bring follower to delphine ใช่เควสที่พาไอ Esbern ไปหา delphine รึป่าว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    มาถูกที่เเล้วครับ เพราะผมคือผู้เชียวชาญเรื่องสกายนยริม เเต่คงตอบบางข้อเเบ่งคนอื่นตอบบ้างจะได้สนุก

ผู้หญิงเรดการ์ดเะฮอยู่ในโรงเเรมเมืองไวน์รันครับ ตัวดำๆตามไสตน์เรดการ์ด ชอบกวาดบ้าน ผมไม่ได้จำชื่อ เธอเด่นมากๆ หาง่ายเพราะดำ

ปัญหาของจขกทเเปลกดี เพราะคำว่า look like you got someone already มันชอบพูดกันเวลาจขกทมีทาสอยู่เเล้ว เเล้วจะไปขอสมันเพิิ่มอีก เลือกผิดหรือเปล่า น่าจะมีรูป

ปัญหานายคนเเก่ที่พูดไว ผมเคยพูดเเล้ว ขอค้นหาเเเเปปนึง

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=86003
    ผมเเปลบทสนทนาสกายริม skyrim เป็นไทยเเล้วบางส่วน สนใจอ่านได้ครับhttp://www.youtube.com/user/thaiskyr...y?feature=mhee

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ของ แท้ มันก็ดียังงี้และ มีข้อมูล แผนที่ แถม ด้วย

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanorinho อ่านกระทู้

เควสหลัก

เควสย่อย

ผมรู้อันเดียว ผู้หญิงเรดกาดหาได้ในโรงแรมที่เมือง whiterun ชื่อเมืองผิดชัวร์55 เอาเป็นว่าเมืองที่มีพวก คอมโพเนี้ยน(สะกดชื่อกลุ่มถูกปะเนี้ย) นั้นแหละครับ

ไอ้ Flawless Ruby มันหาซื้อได้จากไหนมั้งครับ มันให้หาแต่ผมหาไงก็หาไม่เจอ หายากแท้ๆ ไม่ทราบว่ามีร้านค้าไหนขายมั้งหนอ

ป.ล. เงียบหายไปเลยบอร์ดนี้ อย่าบอกน่ะว่าเลิกเล่นกันหมดแล้วโถ่ อย่าพึ่งเลยเล่นเป็นเพื่อนผมหน่อย เล่นรอ DLC เสริม 555

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ตัวอัพเดทใหม่มาวันไหนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DKimahri อ่านกระทู้
    Troll ผม ยากกว่า มังกร อีก - -
    แปปๆรีเลือด เล่นโจร ยิ่งบางๆ +ไปก็ ตาย ลอบยิง ยังรีเลือด สลดเลย
    Troll ผมลองหวดด้วย Greatsword ไม่กี่ทีก็จอด
    มังกรนี้ หลบตรงไหนก็ไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ใครพอจะมีวิธีแก้ ลงน้ำแล้ว ไม่เห็นภาพมั้ยครับ มันเขียวหมดเลย

และก็อยากทราบวิธีเริ่มเล่นอะครับ คือเราต้องปั้มสกิล ทั้ง3 สาย เลยหรือป่าว ถึงจะเทพ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Br!dget อ่านกระทู้
    ตัวอัพเดทใหม่มาวันไหนหรอครับ
    ผมก็รออยู่เหมือนกันครับ ได้ข่าวว่า xbox ได้ลองก่อน ส่วน PC กับ PS3 รอหลังจากนั้นอีกประมาณ 1 เดือนถึงจะออก

ส่วนถ้าของไม่แท้นี้ ก็คงรอหลังจาก นั้นอีกที

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DEMONLIGHTNING อ่านกระทู้
    ใครพอจะมีวิธีแก้ ลงน้ำแล้ว ไม่เห็นภาพมั้ยครับ มันเขียวหมดเลย

และก็อยากทราบวิธีเริ่มเล่นอะครับ คือเราต้องปั้มสกิล ทั้ง3 สาย เลยหรือป่าว ถึงจะเทพ
    ลงแพทล่าสุดรึยังครับ แต่ผมว่าลงน้ำมันก็ไม่ชัดน่ะ ออกจะเบลอๆอยู่
    ส่วนเริ่มเล่นนี้แล้วแต่นะครับ ผมไม่รู้เหมือนกัน เล่นตามใจฉัน 5 5 5
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double6 : 3rd June 2012 เมื่อ 03:16

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ของผมมันไม่เบลอน่ะสิ มันเขียวทั้งจอเลย

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DEMONLIGHTNING อ่านกระทู้
    ของผมมันไม่เบลอน่ะสิ มันเขียวทั้งจอเลย
    ลองโหลด ตัวอัปเดท ของคุณ ramis ไปลงดูครับ ถ้ายังไม่ได้ก็ลองโหลดตัวเกมส์ของเค้าดูครับ ผมก็โหลด จากกระทู้นี้แหละ >> click

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ตัว DLC มา เกมใน Steam นี่จะลดแบบช็อคเลยหรือเปล่าวหนอ อิอิ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    ผมอยากถามว่าไอเทมที่เค้าใช้เปิดประตูแบบในคลิปนี้เก็บได้ที่ไหนหลอครับ (ช่วงแรกของคลิปอ่ะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hopmbnzatou อ่านกระทู้
    ผมอยากถามว่าไอเทมที่เค้าใช้เปิดประตูแบบในคลิปนี้เก็บได้ที่ไหนหลอครับ (ช่วงแรกของคลิปอ่ะครับ)

อยู่ในตัวโจรน่ะ ที่มันติดอยู่ที่ใยแมงมุม ช่วยมันแล้วก็ฆ่ามันซะ ได้ของมาแล้วก็เอาไปคืนเจ้าของด้วยนะได้ 400Gold

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    4
    สาระ เยอะ ถ้าผมไม่ได้อันเดียวผม ถามนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    มันต้องให้คนในห้องทะเลาะกันครับ ต้องคุยกับผู้ชายแก่ๆ กับหญิงเสิร์ฟน้ำอะ คุยไปคุยมาเดี๋ยวมันก็จะแตกคอกันเอง แล้วก้เดิมมาหาไอนี่แหละ แต่หลังจากนั้นมันต้องผ่านในห้องที่มีทหาร์ 2 คนคุยอยู่อะ ผมไม่รู้ผ่านไง
    คุยกับผู้ชายที่นั่งอยู่ในห้องบนม้านั่งยาวข้างๆ ห้อง ให้ไวน์เขาแล้วขอให้เขาเรียกร้องความสนใจ แล้ววิ่งมาบอกคนที่ยืนรอเราว่าพร้อมแล้ว

ตรงทหาร 2 คน ก็วิ่งหนีไปออกประตูทางออกถัดไปเลยไม่ต้องสนใจไปสู้ด้วยเพราะสู้ไม่ได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    Dawnguard DLC
    1. แวมไพร์ กับ หมาป่า เลือกอะไรดีครับ
    2. หลังจบ Dawnguard แล้วผล(แวมไพร์ หมาป่า)จะติดตัวเราไปตลอดใช้ไหมครับ
    3. หลังจบ Dawnguard แล้วเราจะเลือกสลับได้ไหมครับ เช่น เป็นหมาป่า แล้วเลือกเป็นแวมไพร์

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arthur121 อ่านกระทู้
    Dawnguard DLC
    1. แวมไพร์ กับ หมาป่า เลือกอะไรดีครับ
    2. หลังจบ Dawnguard แล้วผล(แวมไพร์ หมาป่า)จะติดตัวเราไปตลอดใช้ไหมครับ
    3. หลังจบ Dawnguard แล้วเราจะเลือกสลับได้ไหมครับ เช่น เป็นหมาป่า แล้วเลือกเป็นแวมไพร์
    ขุดกระทู้ขึ้นมาก็ช่วยดูวันที่ด้วยครับ ว่ามันตั้งแต่ปีที่แล้ว ถ้าจะถามตั้งกระทู้ใหม่ยังดีกว่า

ตอบให้

1.แล้วแต่เลยครับ แต่โดยรวมแวมไพร์โกงกว่า ยิ่งได้ธนู Auriel's Bow ก็สามารถยิงดวงอาทิตย์ให้มืดได้ สามารถใช้พลังได้เต็มที่แม้ตอนกลางวัน

2.ไม่ครับ แวมไพร์ไปรักษาให้หายได้และก็เป็นใหม่ได้ถ้าอยากเป็น โดยให้เซราน่าทำให้เป็นได้เหมือนเดิม แต่ถ้าให้เซราน่าไปรักษาแวมแล้ว ก็จะเป็นอีกไม่ได้อีก จะเป็นได้แค่แวมกากๆเหมือนพวก npc ตัวอื่นๆ
    หมาป่า มันเป็นเคสบังคับของเควสสาย companion มันจะให้เราเป็นตามเนื้อเรื่องและรักษาให้หายตามเนื้อเรื่องอยู่แล้ว(จะไม่รักษาก็ได้)

3.ตามข้อ 2 ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณครับ

พอดีดูเนื้องเรื่องเหมือนจะเน้น เนื้อเรื่องตอนเป็นแวมไพร์ แต่กลัวว่าเล่นจบ Dawnguard DLC แล้วจะเล่นแบบปกติลำบาก
    เพราะโดนแดดแล้วความสามารถลด
    ถามต่อนะครับ

1.แวม กับ หมาป่าเนี้ย ใครดูเป็นคนดีกว่ากัน ง่ะครับ

ปล พอดีเห็นมีหัวข้อกระทู้อยู่แล้วเลยมาตั้งถามตอบง่ะครับ

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arthur121 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ

พอดีดูเนื้องเรื่องเหมือนจะเน้น เนื้อเรื่องตอนเป็นแวมไพร์ แต่กลัวว่าเล่นจบ Dawnguard DLC แล้วจะเล่นแบบปกติลำบาก
    เพราะโดนแดดแล้วความสามารถลด
    ถามต่อนะครับ

1.แวม กับ หมาป่าเนี้ย ใครดูเป็นคนดีกว่ากัน ง่ะครับ

ปล พอดีเห็นมีหัวข้อกระทู้อยู่แล้วเลยมาตั้งถามตอบง่ะครับ
    ต้องแยกก่อนอะครับ เพราะ Dawnguard มันไม่ใช่ศึกระหว่าง แวม กับหมาป่า แต่มันเป็นศึกระหว่าง แวม กับ ดาวการ์ด

ต่อให้เล่นไปจนจบ dawnguard คุณก็ไม่เจอมนุษย์หมาป่าหรอก เพราะงั้นคงตอบให้ไม่ได้

แต่ถ้าในสายตาของคนในสกายริมยังไงดาวการ์ดก็ต้องดีกว่า(แหงและ อีกฝ่ายมันฆ่าคน)

ผมไม่รู้ว่า จขกท.เล่นจบหรือยังนะ เลยไม่กล้าสปอยมาก

เอาเป็นว่าไม่ว่าเราจะเล่นเลือกเข้าฝั่งไหน สุดท้ายตอนจบก็จะจบเหมือนๆกันครับ(บอสตัวเดียวกัน)ต่างแค่ว่าตอนเริ่มเควสเราเข้าฝั่งไหน ถ้าเข้าฝั่งแวมเราก็จะอยู่ปราสาทแวม

แต่ถ้าเข้าดาวการ์ด ตอนจบเราก็อยู่ปราสาทดาวการ์ด

ส่วนมนุษย์หมาป่ามันจะอยู่ในภาคหลักอยู่แล้วครับ ไม่มีความเกี่ยวข้องกับ Dawnguard แต่คนในสกายริมก็ทั้งเกลียดทั้งกลัวหมาป่าเท่าแวมนั่นแหละ

Tags for this Thread