ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 513141516172565115 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    เอออ..... บ้านนี้ซื้อที่ใครหรอครับ แล้ว ที่เมืองไหนได้บ้างครับนิ เล่นมาเวล 9 ละ ยังไม่ค่อยรุ้อะไรเลยแห๊ะ - -*

ปล.สวนตัวนะผมว่า มัน้หมือน Fallout อย่างที่บอกจริงๆ 5555

เอ้อ!! ผมเล่นสาย Thif อะครับ แต่ไม่ค่อยชุด Hide ให้ใส่เล้ย ผมเลยเล่นสาย เวทย์มน ไปด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย crysis01 : 14th November 2011 เมื่อ 21:04

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theqqqza อ่านกระทู้
    ผมจะแล่นใหม่ดู ไม่ทราบว่า ใครเล่นสายไหนบ้างครับ อยากรู้แนวทาง
    ผมเล่นเป็นเผ่า Nord ครับชอบตรงที่มันมีสกิลทำให้คนอื่นกลัวแล้วหนี เผ่านี้ค่าสเตตัสมันจะเน้นไปที่ทางเกราะหนักกับอาวุธ2มือนะครับ แต่ผมเล่นอาวุธมือเดียว+เวท+ธนู ถ้าอาวุธที่ใช้มากที่สุดคือดาบโล่เวลาผมอัพผมก็จะ

เน้นอัพที่โล่+อาวุธมือเดียว+เกราะหนักครับ เวลาล่ามังกรเราจะกลายเป็นรถถังเทพ,ยักษ์ต้องตบ2-3ทีผมถึงจะตาย -w-

----------------------

มีคำถามครับคือกิลเนี่ยมันมีกิลอะไรบ้างครับแล้วImperialนี่มันดีไหมครับถ้าดีผมจะได้เข้ากลุ่มมัน(พอดีตะหงิดๆอยู่ว่าจะเข้าดีไหม)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crysis01 อ่านกระทู้
    เอออ..... บ้านนี้ซื้อที่ใครหรอครับ แล้ว ที่เมืองไหนได้บ้างครับนิ เล่นมาเวล 9 ละ ยังไม่ค่อยรุ้อะไรเลยแห๊ะ - -*

ปล.สวนตัวนะผมว่า มัน้หมือน Fallout อย่างที่บอกจริงๆ 5555
    ใน Whiterun ในปราสาทของท่าน Jarl ครับท่านสามารถซื้อได้จากผู้ช่วย(มั้ง)ของท่าน Jarl ที่หัวออกจะเถิกๆหน่อยเออ....จำไว้นะครับ เถิกๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthkung0 อ่านกระทู้
    แล้วจะเข้า คอมพาเนี่ยนยังไงเหรอครับ
    ที่ jorrvaskr ใน whiterun ครับ เข้าไปข้างใน แล้ว ลงไปข้างล่างคุยกับหัวหน้า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เควสนี่ผ่านยังไง =''=

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เอ่อ พอดีคุยกับหัวหน้ากิลด์แล้ว เขาให้เราไปทดสอบฝีมือกับVikas แล้วVikasให้ทำเควสนี้อะค่ะ Give Vikas's sword to Eorlund เราต้องเอาไปให้ใครอะคะ พอดีเควสนี้จิ้มแล้ว
    ไม่โชว์บนแผนที่เลย

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    แล้วเล่นสาย Thif ไม่ค่อยมี อาวุธ จะใช้เลยใช้อะไรดีอะครับ อาวุธก็หายากจริงๆ แพงก็แพง - - อีกอย่างแล้วไอ คาถาเนี้ย ไม่ยักกะมี อะ

ผมถามเยอะไปไหมนิ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ triple9 อ่านกระทู้
    เอ่อ พอดีคุยกับหัวหน้ากิลด์แล้ว เขาให้เราไปทดสอบฝีมือกับVikas แล้วVikasให้ทำเควสนี้อะค่ะ Give Vikas's sword to Eorlund เราต้องเอาไปให้ใครอะคะ พอดีเควสนี้จิ้มแล้ว
    ไม่โชว์บนแผนที่เลย
    ท่าจะไม่ผิด ขึ้นไปบน sky อะไรสักอย่าง แถวๆ นั้นและครับ คุยกับช่างตีเหล็ก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crysis01 อ่านกระทู้
    แล้วเล่นสาย Thif ไม่ค่อยมี อาวุธ จะใช้เลยใช้อะไรดีอะครับ อาวุธก็หายากจริงๆ แพงก็แพง - - อีกอย่างแล้วไอ คาถาเนี้ย ไม่ยักกะมี อะ

ผมถามเยอะไปไหมนิ
    พวกอาวุธเน้นหาจากถ้ำหรือเควสเอาก็ได้ครับไม่ต้องซื้อ ยิ่งเลเวลมาก ของที่ได้จะมีคลาสสูงเพิ่มตามเลเวลเราครับ คาถาซื้อได้ตามร้าน ขาย ครับ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Blog Entries
    1
    ผมเล่นเป็น Rogue Mage ผสม Spell Sword -0- เวทย์ทำลาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Archios : 14th November 2011 เมื่อ 21:40

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Archios อ่านกระทู้
    ผมเล่นเป็น Rogue Mage ผสม Spell Sword -0- เวทย์ทำลาย
    ผมเล่นนักเวท ใส่เกราะหนัก ใช่มืด >//<

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    ผมเล่นดาบมือเดียวถือโล่แล้วเน้น sneak เข้าถึงหลังได้ตายทุกศพ 55

พวกของทุกอย่างในเกม ถ้าไม่มีตังซื้อก็ขโมยจากตัวชาวบ้าน หรือย่องตามบ้านก็ได้ครับ พยายามหาของใส่เพิ่มเปอเซนขโมยติดด้วยล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมเล่นเกมส์นี้ครั้งแรก บอกได้คำเดียว งง และ งง - -"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokabobo147 อ่านกระทู้
    key ของ college winter hole อยู่ตรงไหนอ่ะครับ ทำเควสไม่ได้
    แล้วเควส miscellaneous เริ่มตรงไหนครับ ผมไปเข้าร่วมกับพวก stromcloak แล้วอ่ะ -..-
    มันมีnpcอยู่ตรงทางขึ้นอะครับ คุยแล้วเขาจะให้ทดสอบความสามารถ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เมืองRiftenเข้ายังไงหรอครับประตูเมืองมันปิด

อยู่ขวาล่างของแผนที่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jj0223 อ่านกระทู้
    เมืองRiftenเข้ายังไงหรอครับประตูเมืองมันปิด

อยู่ขวาล่างของแผนที่ครับ
    ไปเข้าประตูทางเหนือเอาครับ ไม่ก็ลองยัดเงินเอาดู=w=

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    ถ้ำที่มี ผีเสื้อ หมาป่า นกยักษ์(หรือมังกรหว่า) เปิดไงอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    สรุปใครเล่นจบ บอกผมที 2ฝ่าย มันมีจุดประสงค์ ต่างกันยังไง จะได้เข้าถูก = = ทำแต่เศวส เสริม 10ชั่วโมงกว่าแล้ว ตีเกราะมังกรได้แล้วแต่ไม่สวยเลย = =

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    ถ้ำที่มี ผีเสื้อ หมาป่า นกยักษ์(หรือมังกรหว่า) เปิดไงอะครับ
    มีดราก้อนโครวแล้วยังละครับ

ต้องทำเควสกับคนในผับ มันจะให้เรามา แล้วก็เปิดดูดราก้อนโครว มันจะมีรูปว่าเรียงยังไง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dekdzaa อ่านกระทู้
    สรุปใครเล่นจบ บอกผมที 2ฝ่าย มันมีจุดประสงค์ ต่างกันยังไง จะได้เข้าถูก = = ทำแต่เศวส เสริม 10ชั่วโมงกว่าแล้ว ตีเกราะมังกรได้แล้วแต่ไม่สวยเลย = =
    อยากเห็นอะครับ แล้วกันเยอะป่าว

เล่นเกราะหนัก ควรอัพสมิทไปทางซ้ายหรือขวาดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ผมใช้ขวานที่มีพลัง Soul อะไรสักอย่างนี่อหละ ตีพวก Zombie ตายแล้วมันมีพลังสีม่วงๆมาที่เราด้วยอะครับ มันคืออะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ถ้ามาเล่นใหม่ต้องเล่นภาคก่อนหน้านี้ก่อนมั้ยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    248
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ganandgun อ่านกระทู้
    อยากเห็นอะครับ แล้วกันเยอะป่าว

เล่นเกราะหนัก ควรอัพสมิทไปทางซ้ายหรือขวาดีครับ
    ขวาครับ ซ้ายของ light armor

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ganandgun อ่านกระทู้
    มีดราก้อนโครวแล้วยังละครับ

ต้องทำเควสกับคนในผับ มันจะให้เรามา แล้วก็เปิดดูดราก้อนโครว มันจะมีรูปว่าเรียงยังไง
    อ่อ อันนี้ถ้ำอันที่สองครับ มีดราก้อนโคลวอยู่ข้างหน้าถ้ำให้อยู่แล้วครับ เป็นเควสที่มากับกลุ่มกิล์ดของเราอะครับ ตอนนี้ผ่านละครับ ดูในยุทูป

กล่าวขอบคุณ
    248
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retroaom อ่านกระทู้
    ถ้ามาเล่นใหม่ต้องเล่นภาคก่อนหน้านี้ก่อนมั้ยอ่ะ
    ผมก็เพิ่งเล่นภาคนี้ครับ คิดว่าเล่นภาคก่อนๆเพื่อเข้าใจเนื้อเรื่องมากขึ้นมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เควสGive Vikas's sword to Eorlund ต่อจากคุยกับหัวหน้ากิลแล้ว บนแผนที่ไม่มีชื่อskyนะคะ T^T Eorlundนี่ใช่ชื่อคนใช่ไหม

ต้องไปให้ใครที่ไหนอะคะ

Tags for this Thread