ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 82 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3272808182838492 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,026 ถึง 2,050 จากทั้งหมด 3003
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararesz อ่านกระทู้
    ถามหน่อยนะครับผม ถ้าผมทำ ม้าที่ได้จากเควสในกิล Dark Brotherhood ตาย มันจะเอากลับมาได้ไหมอะครับ

ถ้าได้ก้ช่วยบอกวิธีที นะครับผม ขอบคุณครับ
    15-20 วันหลังจากตายมันจะฟื้นมาตรงจุดที่มันตายครับ
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    The blade นี่คือกิลอะไรอะคะ เห็นมีเกราะด้วย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MahouKenshi อ่านกระทู้
    19 Sunderstone Gorge อยู่ทางตะวันตกเฉียงเหนือจากเมือง Falkreath จะวางอยู่บนโต๊ะที่มีศพ 2 ศพใกล้ๆกับกำแพงมังกร
    มันเป็นดันแบบไหนเหรอครับ ถ้ำหรืออะไรครับ หาไม่เจอเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ triple9 อ่านกระทู้
    The blade นี่คือกิลอะไรอะคะ เห็นมีเกราะด้วย
    มันก็ไม่เชิงจะเป็นกิลนักหรอกครับ เป็นกลุ่มที่มีบทบาทกับเควสเนื้อเรื่องหลักในเกมซะมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ triple9 อ่านกระทู้
    Blade ในสมัยโบราณเป็นกลุ่มนักล่ามังกรครับ มักจะคอยทำหน้าที่เป็นองค์รักษ์ให้กับ Dragonborn ในแต่ละรุ่น

จนมาถึงยุคของจักรวรรดิ์ Tamriel กลุ่ม Blade ผันตัวเองกลายเป็นองค์รักษ์ของจักรพรรดิ์ Tamriel ทุกรุ่น เนื่องจากจักรพรรดิ์ของ Tamriel ในแต่ละรุ่นนั้นล้วนมีสายเลือดของ Dragonborn ครับ หน้าที่ของกลุ่ม Blade ในช่วงนั้นคือเป็นองค์รักษ์ให้จักรพรรดิ์ และทำงานเป็นสายลับอยู่เบื้องหลัง คอยแฝงตัวเก็บข้อมูลในอาณาจักรต่างๆ หากเล็งเห็นโอกาสที่จะเป็นประโยชน์กับจักรวรรดิ์หรือภัยร้ายที่จะคุกคามจักรวรรดิ์เมื่อไหร่จะรายงานให้จักรพรรดิ์ทราบทันที ในอดีตกลุ่ม Blade มีชื่อเสียงมากครับ

หลังจากยุคของราชวงศ์ Septim สิ้นสุดลง กลุ่ม Blade ก็เก็บตัวไม่ยุ่งเกี่ยวกับใคร เพราะจักรพรรดิ์รุ่นต่อมาไม่ใช่ Dragonborn อีกแล้ว แต่ถ้าจักรวรรดิ์ถูกคุกคามก็จะลุกขึ้นสู้ทันที

ในช่วงมหาสงคราม 30 ปีก่อนเนื้อเรื่องภาคนี้ กลุ่ม Blade ถูกตามล่าฆ่าไปเป็นจำนวนมาก เพราะพวก Thalmor เล็งเห็นว่ากลุ่ม Blade เป็นภัยต่อพวกเอลฟ์ หลังมีการทำสนธิสัญญาสงบศึกกัน Thalmor เลยเริ่มดำเนินการล่ากวาดล้างสมาชิกของ Blade ให้หมดครับ ทำให้สมาชิกของกลุ่ม Blade ที่เหลืออยู่มีแค่ไม่กี่คนในปัจจุบัน แถมคนที่รู้ว่า Blade คืออะไร ก็มีเหลือไม่มากเท่าไหร่

จนมาถึงภาคนี้ที่ Delphine สมาชิกของ Blade มาเจอกับเราที่เป็น Dragonborn เข้า เธอเลยตัดสินใจจะช่วยเราล่ามังกรพร้อมกับหาทางฟื้นฟูกลุ่ม Blade ขึ้นมาอีกครั้งครับ

ที่น่าสนใจอีกอย่างคือ อาวุธที่กลุ่ม Blade ใช้จะเป็นดาบคาตานะสไตล์ญี่ปุ่น เป็นอาวุธที่ว่ากันว่าถูกใช้ในทวีป Akavir ไปจนถึงชุดเกราะของกลุ่ม Blade ยังสร้างมาตามสไตล์ของ Akavir ด้วย เพราะฉะนั้นเลยมีคนสันนิษฐานไปว่ากลุ่ม Blade ในสมัยโบราณอาจจะมาจากทวีป Akavir ครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ขอบคุณค่ะ

งั้นเราจะเจอthe bladeก็ตามเนื้อเรื่องหลักสินะคะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    โผล่มาตามเนื้อเรื่องหลังแทบทุกภาคเลยครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MahouKenshi อ่านกระทู้
    1 Whiterun อยู่ใน Halls of the Dead Catacombs พอเข้ามาแล้วเดินลงบันไดไปแล้วมองทางซ้ายเข้าไว้
    2 Whiterun อยู่ในวัง Dragonsreach ในห้องนอนของ Jarl
    3 Whiterun อยู่ในตึก Jorrvaskr ในห้องของ Kodlak (ห้องในสุดชั้นล่าง)
    4 Solitude อยู่ใน Blue Palace ในห้องนอนของ Jarl
    5 Solitude อยู่ในคฤหาสถ์ Proudspire Manor ต้องซื้อก่อนถึงจะเข้าไปเอาได้
    6 Riften อยู่ในวัง Mistveil Keep ในห้องนอนของ Jarl
    7 Windhelm อยู่ในวัง Palace of the Kings ในห้องของ Wuunferth (สังเกตได้ ในห้องจะมี Arcane Enchanter ด้วย)
    8 Windhelm อยู่ในบ้านของ Clan Shatter-Shield ในตัวเมือง
    9 Markarth อยู่ในร้าน Treasury House ในห้องนอนของ Thonar
    10 Markarth อยู่ในวัง Understone Keep ในพิพิธภัณธ์ Dwemer พอเข้ามาแล้วให้เดินไปห้องทางซ้ายมือ
    11 College of Winterhold อยู่ในห้องนอนของ Arch-Mage
    12 Dead Crone Rock อยู่ทางตะวันตกเฉียงใต้จากเมือง Markarth วางอยู่บนโต๊ะ ตรงข้ามกำแพงมังกร
    13 Black-Briar Lodge อยู่ทางตะวันเฉียงเหนือจากเมือง Riften จะอยู่บนห้องนอน ชั้น 2
    14 Ansilvund Burial Chambers อยู่ทางตะวันออกเฉียงเหนือของหมู่บ้าน Shor's Stone หรือทางเหนือจากเมือง Riften
    15 Stony Creek Cave อยู่ทางตะวันออกของ Eastmarch Imperial Camp จะวางอยู่บนโต๊ะในห้องสุดท้าย
    16 Rannveig's Fast อยู่ทางใต้จากเมือง Morthal พอเข้ามาถึงตรงหน้ากำแพงมังกร จะมีพื้นที่เรายืนแล้วจะตกลงไป พอตกลงมาแล้วลองมองรอบๆ
    17 Fellglow Keep อยู่ทางทิศตะวันออกเฉียงเหนือของเมือง Whiterun พอเข้ามาแล้วให้เดินขึ้นบันไดไปแล้วเลี้ยวขวา จะอยู่ในห้อง
    18 Dainty Sload เรือที่จอดอยู่ตามชายฝั่งใกล้กับหอประภาคารนอกเมือง Solitude จะวางอยู่ด้านในสุด
    19 Sunderstone Gorge อยู่ทางตะวันตกเฉียงเหนือจากเมือง Falkreath จะวางอยู่บนโต๊ะที่มีศพ 2 ศพใกล้ๆกับกำแพงมังกร
    20 Yngvild อยู่บนเกาะเล็กๆทางตะวันออกเฉียงเหนือจากเมือง Dawnstar อยู่ในห้องด้านในสุด
    21 Hob's Fall Cave ถ้ำเล็กๆตามชายฝั่งระหว่างเมือง Dawnstar กับเมือง Winterhold จะวางอยู่ใกล้ๆกับชุด Alchemy set
    22 สถานฑูต Thalmor จะอยู่ในห้องชั้น 2 ในตึกที่ 2 ตอนเราเข้าไปขโมยข้อมูลในนั้น (ถุ้าไม่เก็บตอนมาทำเควสหลัก จะย้อนกลับมาเก็บอีกไม่ได้)
    23 Pinewatch บ้านหลังเล็กๆทางตะวันตกจากหมู่บ้าน Helgen (จุดเริ่มเกมที่เราจะโดนประหาร) จะมีปุ่มเล็กๆใกล้ๆตู้วางของชั้นล่าง เปิดทางเข้าไปในถ้ำ หินจะวางอยู่ด้านของถ้ำ
    24 ฐานทัพลับของ Dark Brotherhood ในห้องของ Astrid
    ขอบคุณครับผม ^^นั่งอ่านมันทุกหน้าเลย แต่ดันมองไม่เห็น T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararesz : 7th December 2011 เมื่อ 14:26

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    ^
    ^
    ลองย้อนกลับไปอ่านหน้าที่แล้วนะครับ มีอธิบายไว้แล้วครับ

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    อยากรู้ว่าคนเล่นสาย Sneak ย่องเสียบหลังเนี่ย

เวลาเจอมังกร +กับมันยังไงอ่ะ = ="

ว่าจะลองเล่นซะหน่อย กลัวมันเปราะ + ตีมังกรเบา

---------------------------------------------------

แล้วเราเล่น Nord สาย Sneak ได้ป่าวอ่ะ มันจะเทพเท่าพวกกึ่งสัตว์ไหม

ชอบแบบคนมากกว่าครึ่งสัตว์ง่ะ -..-
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    ^
    ^
    เอาซัมม่อนมาล่อเป้ามังกร แล้วยิงด้วยธนูอยู่ห่างๆครับ

ถ้าสดมากก็อัดยาเพิ่ม one-handed แล้วใส่มีดคู่เข้าไปกระหน่ำจ้วง (ถ้าอัพสายมือเดียวมามั่งนะ)

ส่วนตัวแล้วผมว่าจะเล่นเผ่าไหนก็ย่องได้หมดหละครับ แค่โบนัสพลังพิเศษกับสกิลเริ่มต่างกันนิดหน่อยแค่นั้นเอง

อีกอย่างถ้าจะย่องแล้ว น่าจะเป็นแวมไพร์ด้วยเลยนะ เพราะ + โบนัสย่องอีกฟรีๆ 25%

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    เควสนี้คุยยังไง กดทุกข้อเเล้วไม่มีอะไรเลย Learn the location of the Elder scroll

[IMG][/IMG]

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    เควส the way of the voice
    ภารกิจ demon strate you unrelenting force shout เราต้องทำอะไรหรอครับ คุยกับลุงเเก่ๆเเล้วไม่ยอมตอบเรา

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    ผมเล่น Nord sneak สายมีดหลักธนูรองได้อยู่นะ ตอนเริ่มแรกแน่นอนว่าห่วยกว่าเผ่านักย่องเบาอย่างพวก Khajiit
    แต่สุดท้ายเล่นไปเรื่อยๆก็เหมือนๆกันแล แค่เก่งช้ากว่า สกิลเริ่มต้นของสายโจรมันน้อยนี่นะ
    อย่างน้อย Nord ก็ยังมีสกิลกันฟรอสติดตัว ถ้าใส่เกราะไนติงเกลระดับสูงสุดก็กันฟรอสสมบูรณ์ มีประโยชน์มาก

perk ที่ทำให้สายมีดย่องตอดแตกต่างจากสายอื่นๆ ต้องเล่นไปถึงสกิลเลเวล100 ครับ Shadow Warrior นั่นเอง
    บางคนเข้าใจว่าสกิลนี้มีไว้ใช้หนีมอนเท่านั้น แถมอยู่ได้แค่วิเดียวเลยมองข้ามกันไป
    แต่ถ้าใช้ดีๆมันจะทำให้เกือบทุกการโจมตีเป็น Sneak Attack แม้ว่าจะอยู่ท่ามกลางฝูงมอน[ขึ้นอยู่กับความสามารถด้วยนะ]
    เพียงแค่โจมตีภายใน 1 วิที่เรา Invisible อยู่ ทีนี้แหละได้เห็นคัทอินคนโดนปาดคอจนเอียนกันไปข้าง
    นอกจากใช้ฆ่ามอนแล้ว ถ้ากดย่องรัวๆยังทำให้เราหนีจากการโดนรุม เข้าสู่สถานะ Hidden ได้ง่ายๆอีกด้วย ได้สกิลนี้ผมเลิกตีบวกธนูไปเลย
    อาจจะเห็นว่า perk เทพของสายมีดดันมาอยู่ท้ายสุด แต่ขอบอกสกิลสนีคอัพเวลง่ายครับ แค่พยายามใช้ทุกครั้งที่จะเปิดการต่อสู้ สนีคแอทแทคครั้งนึงก็ขึ้นพรวดแล้ว

ยังไงก็ตาม มันตัวบางมากสำหรับสายตีใกล้จริงๆนะ โดยเฉพาะในความยากระดับมาสเตอร์เนี่ย = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Neotridagger : 7th December 2011 เมื่อ 17:15

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goozza อ่านกระทู้
    เควสนี้คุยยังไง กดทุกข้อเเล้วไม่มีอะไรเลย Learn the location of the Elder scroll
    [IMG][/IMG]
    เควสนั้นรู้สึก ต้องรับเควสของมันเควสย่อยด้วยอ่ะ

มันจะเขียนว่า Shailor หรืออะไรซักอย่างนี่ล่ะ Sh... Book

ทำเควสนี้เสร็จมันจะให้เรารอ 1 - 2วันในเกม มันจะเอาหนังสือมาวางไว้หน้าโต๊ะมัน

แล้วเราดูหนังสือตรงโต๊ะมัน จะมีเควสต่อยอดเควสหลักเพิ่มมาอีก1ครับ *-*

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wriy9oN อ่านกระทู้
    เควส the way of the voice
    ภารกิจ demon strate you unrelenting force shout เราต้องทำอะไรหรอครับ คุยกับลุงเเก่ๆเเล้วไม่ยอมตอบเรา
    ถ้าเป็นอันที่มันใช้เสียง Fiik Lo Sah สร้างร่างเงาขึ้นมา

ให้กด Shout ค้างไว้ ใส่ร่างเงา 3 ทีเน้อ

พอจะบอกได้ไหมว่าถึงตรงไหน อธิบายไม่ถูก = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unlocked : 7th December 2011 เมื่อ 17:20
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    88
    [QUOTE=unlocked;583136]เควสนั้นรู้สึก ต้องรับเควสของมันเควสย่อยด้วยอ่ะ

มันจะเขียนว่า Shailor หรืออะไรซักอย่างนี่ล่ะ Sh... Book

ทำเควสนี้เสร็จมันจะให้เรารอ 1 - 2วันในเกม มันจะเอาหนังสือมาวางไว้หน้าโต๊ะมัน

แล้วเราดูหนังสือตรงโต๊ะมัน จะมีเควสต่อยอดเควสหลักเพิ่มมาอีก1ครับ *-*

ได้เเล้วครับขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ทำไมพวกยามในหมูบ้านต่างๆไล่ฆ่าผมอะ

กล่าวขอบคุณ
    234
    ^
    ^
    ^

เป็นแวมไพร / เผลอไป Steal อะไรเข้า / เผลอไป Unlock ประตูบ้านคนอื่นในเมือง / เผลอไปอัดใครเข้าในเมือง

นึกออกแค่นี้ = ="
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    The Elder Scrolls V: Skyrim Updated

Patch 1.3 Notes:

General stability improvements
    Optimize performance for Core 2 Duo CPUs
    Fixed Radiant Story incorrectly filling certain roles
    Fixed magic resistances not calculating properly
    Fixed issue with placing books on bookshelves inside player purchased homes
    Fixed dragon animation issues with saving and loading
    Fixed Y-look input to scale correctly with framerate

อัพเวอร์ชั่นใหม่อีกแล้ว

ปรับปรุงเสถียรภาพทั่วไป
    เพิ่มประสิทธิภาพของ CPU 2 หัว ให้ดีขึ้น
    แก้ความไม่ถูกต้องของบทบาท Radiant Story บางอย่าง
    แก้ magic resistances คำนวนไม่ถูกต้อง
    แก้ไขปัญหาการวางหนังสือบนชั้นหนังสือในบ้านที่ซื้อมา
    แก้การเคลื่อนไหวของมังกร
    แก้การตั้งค่า Y-look ให้มีขนาดถูกต้องกับ framerate

ผิดพลาดตรงไหนขออภัย แปลเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gosol : 8th December 2011 เมื่อ 08:35

กล่าวขอบคุณ
    30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goozza อ่านกระทู้
    ทำไมพวกยามในหมูบ้านต่างๆไล่ฆ่าผมอะ
    หรืออาจจะไปเผลอตีไก่หรือสัตว์ด้วยนะคะ และอื่นๆตามคุณunlocked
    เคยเผลอต่อยไก่เข้า ชาวเมืองรุมเลย

กล่าวขอบคุณ
    189
    ขอถามหน่อยนะครับ

จะทำไง ให้กด ถ่ายภาพในเกมได้อ่ะครับ

ทุกวันนี้ ผมกดถ่ายไม่ได้เลยอ่ะ = ="

จะแชร์ให้เพื่อนดูก็เลย อดโชว์เลย
    นมนั้นดีกินแล้ว"แข็งแรง!!!"

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l3abyROCK อ่านกระทู้

จะทำไง ให้กด ถ่ายภาพในเกมได้อ่ะครับ

ทุกวันนี้ ผมกดถ่ายไม่ได้เลยอ่ะ = ="

จะแชร์ให้เพื่อนดูก็เลย อดโชว์เลย
    มีคนเคยบอกไปแล้วนะครับ ลองหาอ่านดู ^^

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crazyprinze อ่านกระทู้
    มีคนเคยบอกไปแล้วนะครับ ลองหาอ่านดู ^^
    ถ้ารู้ว่ามีคนบอกแล้ว ก็ช่วยระบุหน้าที่มีด้วยนะครับ เพื่อความง่ายต่อคนที่มาใหม่ 80กว่าหน้า คิดดูแล้วก็เยอะเหมือนกันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เป็นประโยชน์กับผมอย่างมากเลยครับ ขอบคุณเจ้าของกระทุ้มากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l3abyROCK อ่านกระทู้

ก็ใช้โปรแกรม Fraps สิครับ ไม่ก็ ตามนี้เลย http://www.jokergameth.com/board/sho...Scrolls+Skyrim

บอร์ดแจก ม็อด เจ๋งจริงๆ วิธีถ่าย โดยไม่ใช้ โปรแกรม ก็อยู่ใต้ สารบัญMod อะครับ How to Use mod

Tags for this Thread